[Funland] Đà Nẵng, thành phố đáng sống nhìn từ bên trong.

ddvinh88

Xe tải
E cũng mới ở ĐN ra. Đúng thật là chẳng muốn quay về cái Hn xô bồ nữa. Con người thân thiện, dễ mến

trangproship

Xe buýt
em không biết cụ ăn ở ĐN chỗ nào mà rẻ thế, cuối năm ngoái e vào đâu còn cái giá ấy. Cơ mà cũng rất yêu ĐN, 1 nơi hiền hòa và thoải mái

bluebird123

Xe buýt
Chắc bác chủ thớt PR, chứ ăn uống ở ĐN chả rẻ. Mà người ta ăn ầm ầm mới kinh.
Tối ghé qua dẫy quá ăn nhậu bãi Mỹ Khê mới biết dân ĐN ăn nhậu ghê thật.
Tối thứ 4, Ghẹ : 550k/kg . Tôm sú sống : 800k/kg, tôm sú chết : 600k/kg
Có điều là ngon.
Mới hôm kia e hỏi mua ghẹ xanh có 270k/ kg. Cụ mua mô đắt rứa

heo-map

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.hoteljob.vn
Cụ nào thích ăn ngon, bổ rẻ ở ĐN, e mách chỗ cho nhé. Đây là quán ăn bình dân, nhưng nếu đặt trước, chị chủ sẽ mua hải sản tươi sống về làm cho mình ăn rất ngon. Cua gạch 480k/ cân, cua thịt 350k/ cân. Tôm nướng 320 k/ cân. Món cua rang me ngon thôi rồi. E đặt xách về HN, cả nhà khen nức nở.

bingetz

Xe tải

311113

Xe tải
Dạ đúng rồi cụ, Seafront, mỗi lần em đứng từ cửa sổ nhìn xuống cứ gọi là breath taking, biển Đà Nẵng đẹp choáng ngợp.
Chiều nào(ni) cháu cũng chạy ngang qua khách sạn nè để ra biển:)

Ổ gà

Xe đạp
Lần duy nhất cháu quên đt trên taxi được nhận lại là đi xe Tiên Sa ở ĐN. Đang loay hoay nhờ tổng đài thì ngó ra ngoài thấy họ đã đứng đợi mình ra lấy lại điện thoại.
Hải sản ngon, vừa phải chứ k có rẻ giật mình. Ăn bún cá ở Lê Hồng Phong, cô bán hang thấy mấy đứa nhóc bới bí đỏ ăn, là múc thêm 1 chén lại đưa thêm.

N_V_L

Xe điện
Cụ nào thích ăn ngon, bổ rẻ ở ĐN, e mách chỗ cho nhé. Đây là quán ăn bình dân, nhưng nếu đặt trước, chị chủ sẽ mua hải sản tươi sống về làm cho mình ăn rất ngon. Cua gạch 480k/ cân, cua thịt 350k/ cân. Tôm nướng 320 k/ cân. Món cua rang me ngon thôi rồi. E đặt xách về HN, cả nhà khen nức nở.
Vẫn bị đắt cụ nhé? Ra chợ mua về nấu rẻ hơn nhiều

311113

Xe tải
Chiều nay cháu đi một vòng Big C mua đồ đạc và đồ ăn về chuẩn bị tuần tới nấu ăn ở nhà thôi, cả tuần lang thang ăn uống ngoài biển thèm cơm quá:(

vuphong

Xe tải
Cụ ới tuần sau anh e Hà nội- Đà nẵng tụ họp đi. Cháu đã thuê nhà xong xuôi rồi, sang tuần sẽ rảnh hơn:)
ô kê con dê... để nhà cháu ớ các cụ mợ nhé!
Mợ thuê được ở đâu, có ổn không?

heo-map

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.hoteljob.vn
Ý kiến thằng bạn em, đúng không nhỉ?

QUAN ĐIỂM CÁ NHÂN
Khi nào văn hóa SG làm chủ,thống lĩnh văn hóa HN thì ,đất nước mới có thể cất cánh bay lên được.Còn ko thì,vĩnh viễn mãi mãi tuổi xanh,1000 năm sau vẫn tồn tại trong tư thế chuẩn bị cất cánh trên đường băng mà ko sao bay nổi
Chẳng phải ngẫu nhiên mà mới chỉ có hơn 300 năm ,mà SG đã là trung tâm kinh tế của cả nước đâu nhé,nếu luôn coi mình là nhất,kiêu căng ngạo mạn như văn hóa HN,chắc giờ này SG cũng lẹt đẹt như HN
Văn hóa HN vừa xâm lược vừa ăn bám,lợi dụng văn hóa SG.Người HN có thể sống được ở SG ,nhưng người SG đừng hòng sống nổi ở HN.Thăng Long đất dữ,ko có chỗ cho sự tử tế lương thiện.Thăng Long văn hoa lèo lá,1000 nám ko cho ra đời nổi 1 ông vua là vì thế.Nhân cách tiểu nhân di truyền,ko ra lò nổi 1 đại trượng phu,cầm cân nảy mực cả nước,Quan văn,con dao 2 lưỡi,lèo lá,mồm miệng dỡ chan tay.
Người HN vào SG,mê mệt với văn hoá SG,đẹp quá,nhưng ko tiêu hóa nổi để vận dụng ra HN.Vì cái đầu ,bảo thủ quá,luôn coi mình là nhât
Cũng ko hiểu nổi người ta bám vào cái gì mà tự hào 1000 năm văn hiến?Chỉ thấy bóng dáng hỗn hào láo xược của văn hóa Trung Hoa,ăn người
Rõ nhất,những ngày này,SG biểu hiện bằng hành động yêu nước rõ nhất.HN cùng lắm chỉ đầu môi chót lưỡi,hô hào,xúi bẩy.SG có biểu tình,có tự thiêu.HN có gì nào?Dám hy sinh,dám trả giá ko?Đừng nói HN hơn SG cả 1 cái đầu,sâu sắc hơn nhé!
Ỏ HN,hơn 30 năm có lẻ,sao cứ miệt thị văn hóa HN?Ko có lẽ ngần ấy năm trời toàn va phải hạng người giẻ rách dúm dó về nhân cách,văn hóa?
Nói văn hóa HN làm hỏng be bét mọi nền văn hóa của đia phương.Nơi nào có người HN đặt chân đến,nơi đó gặp đai thảm họa,có quá đáng lắm ko nhể?
NGƯỜI TRÀNG AN,NAY CÒN ĐÂU?
https://www.facebook.com/kao.nguyen.35?fref=nf

binhke

Xe buýt
cháu ở Đà Nẵng 2 hôm mà đã thấy thích lắm rồi .

okient

Xe tải
Mấy ông bạn học Dn về kể: tối đi nhậu say đi loạng quạng như nào ngả ở vỉa hè, cả ng cả xe ôm nhau ngủ đến sáng rồi về, ko sao. Ở Hn mà kiểu đó chắc sáng mai còn cái quần shjp..
Em vào chỗ khách hàng của em ở ĐN thấy đêm đến người ta vẫn để xe Mercedes ngoài đường bình thường mà không có ai trông cả. Em hỏi ở thế tối đến cứ để xe ngoài đường thế à thì người ta bảo cứ để vậy thôi. Ở HN thế chắc sáng ra đôi gương và bốn bánh đi rồi ý các cụ nhể