[CCCĐ] Đà nẵng thành phố tôi yêu :)

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoangphuc89

Xe buýt
Nhắc đến đà nẵng thì mấy cụ cũng biết là 1 thành phố đáng sống , có núi , có sông , có biển và có phong cảnh hữu tình tuy đơn sơ mà không kém phần hấp dẫn. Em sẽ chia sẽ những chuyến đi em ghé đà nẵng và một số địa danh cho mấy cụ chiêm ngưỡng nhé. Nếu có sai sót gì mấy cụ chém nhẹ. Đây là resoft Intercontinental em mới ghé gọi là mở đầu ạ.

Cảm giác ở đây thì cứ gọi là đê mê khó tả, không khí trong lành và thấy người mình khỏe khoắn lạ kì :)

Thêm vài ảnh Inter cho các cụ chiêm ngưỡng ạ :

Update Inter part 2 ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

hoangphuc89

Xe buýt
2/4/2018:
Hội An mùa nắng cháy <3

Cây cầu huyền thoại Trần Thị Lý

Nước Thảo Mộc đẹp da cho mấy mợ ạ, mùa hè giải nhiệt thanh lọc cơ thể :)

27/2/2017 : Khi thành phố chuẩn bị lên đèn , ở ngoài rìa bờ biển Đà Nẵng nhé mấy cụ

24/2/2017: Đây là hình em chụp Chợ Hoa đường Bạch Đằng hồi tết ạ :)

Em lại trở lại với hình ảnh Đà Nẵng thân yêu đây ạ :)

Ghé đn mấy cụ đừng bỏ qua sunweel nhé :)

Cam cùi mong mấy cụ bỏ qua cho :)

Hình của bác cbnu góp vui ạ :

Update 21/12/2107 <3
Bà Nà mùa này , sương khói mờ nhân ảnh :)

Góp vui với cụ 1 tấm chụp lâu lắm rồi. Hư Truc 2016

Chỉnh sửa cuối:

hoangphuc89

Xe buýt
23/5/2018
Home Stay trong Hội An em mới ghé cuối tuần đây ạ <3

17/4/2018
Cụ Huannguyen gửi hình cho post ạ

Mưa đêm phố Hội <3

Chỉnh sửa cuối:
Đà Nẵng cũng đáng sống thật, nhưng chắc khi nào thất nghiệp mới phù hợp :D

hoangphuc89

Xe buýt

hoangphuc89

Xe buýt
Em lại tiếp tục hành trình đi tìm món ăn ngon tại Nơi Thành Phố Đáng Sống đây các cụ ạ. Ngoài ra em sẽ cố gắng đưa những món ăn mà em đã trải nghiệm cho các cụ khi ghé đến cũng sẽ có thể ăn và cảm nhận luôn mà không cần phải tìm kiếm gì cho mệt. Em ăn sao thì nói vậy nên chỗ nào em thấy ổn em sẽ post lên cụ thể ạ.

Buổi sáng cực kỳ là quan trọng nếu được các cụ có thể ghé quán Beefsteak 51 (ADD: 51 Mai hắc đế gần ks Mường Thanh nhé) để thưởng thức điểm tâm sáng là món bò bít tết trứ danh mềm ngọt( ngoài ra còn có bò kho , xíu mại nhưng giá lại cực rẻ). EM ghé SG vài lần ăn món bò né này cơ mà đúng là mỗi chỗ mỗi vị thật, ở đây em kết cái nước sốt và ớt dầm the chua ở đây. Điểm cộng của quán là sạch sẽ cơ mà hơi chật vì đông khách và bánh mì giòn rụm ( em đoán là quán có nướng bánh mì luôn ). Em đi vào CN mà đúng là hơi đông khách thật. Bù lại ngồi chờ cũng bỏ công chờ đợi. Các bác cũng nên thử qua:

Ghé đến Đà Nẵng nói về món ăn không thể không thử 1 lần trong đời chính là món trứ danh bún chả cá , món ăn ngon rẻ và chất lượng mà dân địa phương hay ăn là quán Tuấn Mỹ , địa chỉ: 242 Hoàng Diệu, cơ mà mấy cụ lưu ý chỉ có quán tên Tuấn Mỹ là hàng thiệt và chất lượng bán đã ngót ngét 60-70 năm truyền qua bao đời thế hệ, còn quán bún bên cạnh là ăn theo nên chất lượng không đảm bảo và ngon bằng nhé. Bún chả cá ở đây em đánh giá là ok, nhìn khá sạch sẽ và ăn vừa miệng, tuần nào cũng quất vài tô ạ, bên cạnh đó quán còn có mấy món như cao lầu và bún mắm để mấy cụ thay đổi hương vị :))

Ban đêm nói về quán xá Hải Sản thì em nghe giới thiệu hằng hà sa số như bé Mặn, bà thôi... Được người quen giới thiệu với em cũng thích kiểu cây nhà lá vườn , nên em được dắt tới quán Bến bờ gì đối diện biển ăn thỏa sức mà giá khá mềm nữa các cụ ạ

Lẫu tươi rói nước ngọt sợt

Càng ghẹ cay quá em ăn không nổi

Ăn cái này vào ông hát bà khen hay thôi :))

Quán Bún lòng BÀ HIỀN hẻm 300 đường Hải Phòng nhé các cụ , quán này thì em ghé vào khi bụng đã xốn xang hết cả lên, làm tý huyết và tô bún ấm lòng chiến sĩ để có sức đi phượt tiếp ạ:

Quán Trần 04 Lê Duẫn , đặc sản trứ danh Bánh tráng cuốn thịt heo 2 đầu (chu thấu) :))
Cơ mà em được bạn giới thiệu ở quán bình dân mà ngon ngang ngữa ở đường Triệu Nữ Vương

Ghé đến đèo ngang , bóng xế tà ( còn em thì cứ đói bụng thì tìm đường hỏi mấy đứa bạn em triển vào quán ngon thôi ạ )
Quán bún bò trứ danh. Bún bò Huế - 75 Nguyễn Chí Thanh nằm lọt thỏm trong thành phố ĐN, nhìn tô bún ăn muốn xỉu, ăn xong chỉ muốn lặt lè bò đi ạ

Mì Quãng Cá Lóc đường Đặng Thai Mai của Mr.Quang gửi hình

Thai Market Restaurant - 04 Tran Quoc Toan.

Địa chỉ dành cho cụ mợ thích ăn chay ạ. ANs - Vegetarian Cuisines. Add: 169F Trưng Nữ Vương, Hải châu
Đà Nẵng

Cộng CF cũng ngang ngửa Long CF ạ :)

Còn update nữa nhé các cụ

Chỉnh sửa cuối:

cz84

Xe tải
Em đang chuẩn bị cho chuyến hành trình Hà Nội - Đà Nẵng nên vào hóng thôi ạ

Jenny2win

Xe máy
Em cũng sống ở DN mấy tháng thời gian 2012-2013, thấy thớt của cụ chủ sao mà thân thiết đến vậy. Hóng tiếp bài của cụ cho đỡ nhớ thành phố trong lành dễ sống nhất vn.

Jenny2win

Xe máy
Mấy món hải sản ven biển em kết nhất tu hài nướng mỡ hành. Thời gian đó em cứ paid 280k/kg. Ăn cứ gọi là chậc chậc..

hoangphuc89

Xe buýt

hoangphuc89

Xe buýt
Đồ biển e thèm quá :(( klq nhưng e thích cái xe trên ava cụ
Xe đẹp quá cụ nhỉ kaka

Mấy món hải sản ven biển em kết nhất tu hài nướng mỡ hành. Thời gian đó em cứ paid 280k/kg. Ăn cứ gọi là chậc chậc..
Tu Hài thì cứ gọi là số dách rồi cụ ạ. Cá nhân em lại thích um sả vì giữ được vị tuơi ngọt của tu hài và có nước húp hơn cụ kkkk

Bin 911

Xe máy
Cảnh đẹp đồ ngon^^!

thirellouma

Xe buýt
em đi Đà Nẵng không ít. Nhưng cụ mở đầu bằng chỗ em chả bao giờ dám vào :D

Trạng thái
Thớt đang đóng