[CCCĐ] Đà nẵng thành phố tôi yêu :)

Trạng thái
Thớt đang đóng

gauhd1986

Xe tăng
Các cụ cho em xin một số chỗ ăn ngon ở Đà Nẵng với: hải sản và các món khác với ạ. Mai em tới mà vẫn chưa biết ăn gì :D
Cụ ăn hải sản bé mặn nhé. Làm nồi lẩu vs ngao vs tôm vs mực ăn thoải mái 4 ng hết tầm 1tr3. Còn ăn vặt thì nhiều đồ lắm. Bánh xèo bà dưỡng trong ngõ,....nhưng nhiều đồ ăn thì làm cuốc taxi 300k đến hội an thì ăn uống chán chê: bánh mỳ phượng, cơm gà bà buội, cao lầu bà thanh,....google ra tất.
Chơi thì đà nẵng nhiều trò hơn. Ăn và chụp ảnh thì hội an hơn.
Cụ có thời gian đi vinhome wonder chơi các trò quay, lắc,....có 150k/1 vé. Nhiều trò hãi e toàn....nhắm mắt chơi. Xong đi bana hill checkin cầu vàng, khu game trong banahill, trượt nước,....chơi cả ngày k hết, mỗi tội vé hơi đắt 700k/1 vé, ăn uống 200k đi lại nữa cứ xác định 1tr/1 người. Đc cái đi lại cáp treo nhiều ga. Có tg đi Suối thần tài tắm khoáng nóng vs trượt ván nước phê đừng hỏi. Nhớ đi sau 14h để mua vé giảm 1 nửa còn 250k chơi đến 18h là hết các trò.

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Cụ ăn hải sản bé mặn nhé. Làm nồi lẩu vs ngao vs tôm vs mực ăn thoải mái 4 ng hết tầm 1tr3. Còn ăn vặt thì nhiều đồ lắm. Bánh xèo bà dưỡng trong ngõ,....nhưng nhiều đồ ăn thì làm cuốc taxi 300k đến hội an thì ăn uống chán chê: bánh mỳ phượng, cơm gà bà buội, cao lầu bà thanh,....google ra tất.
Cụ có thời gian đi vinhome wonder chơi các trò quay, lắc,....có 150k/1 vé. Nhiều trò hãi e toàn....nhắm mắt chơi. Xong đi bana hill checkin cầu vàng, khu game trong banahill, trượt nước,....chơi cả ngày k hết, mỗi tội vé hơi đắt 700k/1 vé, ăn uống 200k đi lại nữa cứ xác định 1tr/1 người. Đc cái đi lại cáp treo nhiều ga. Có tg đi Suối thần tài tắm khoáng nóng vs trượt ván nước phê đừng hỏi. Nhớ đi sau 14h để mua vé giảm 1 nửa còn 250k chơi đến 18h là hết các trò.
Em nhớ nhất câu này!

Vũ_SơnĐồng

Xe máy
Ăn quán bà thôi gần cầu rồng
Đồ ăn rất hợp lý hoặc lên sơn trà ngắm san hô ăn uống trên chòi cảnh rất đẹp
Ở thì khách sạn quân đội ngay sát biển

Mrhoang289

Xe đạp
Nhìn các món ngon quá cụ ơi. Có cụ nào đi rồi làm 1 lịch trình kiểu đi 3 ngày hay 5 ngày gì đó thì tuyệt vời

Mrhoang289

Xe đạp
Hay quá cụ ơi . E thích kiểu review kiểu của cụ như ăn uống thì địa điểm này còn đi chơi thì địa điểm kia với thời gian đi thì sắp xếp cho chuến đi nghỉ và đi chơi luôm <3

Vân Anh Mai

Đi bộ
Nhà em có ba người lớn, muỗn đi bà nà vào ngày 18/4. Theo các cụ em nên ghép tỏu hay tự đi? các cụ cho em tý ý kiến với?
Đi tour cũng khá hay đó bác, giá tầm 800-1tr bao xe, vé và ăn, mà đồ ăn ở đó khá đắt nên tính ra đi tour rẻ hơn tự đi nha bác

TamMao2612

Xe buýt
Cuối cùng em đã đi xong ĐN, so với HN SG thì Đà Nẵng dễ chịu hơn rất nhiều, con người hiền hoà, thật thà.
Bà Nà hill: đúng như người ĐN nói, chưa đi chưa biết bà nà, đi rồi mới biết ở nhà vẫn hơn. Đây đúng là công trình lộn xộn nhất em từng thấy, có lẽ chủ đầu tư phá vỡ quy hoạch lúc đầu, xây đắp thêm nhiều thứ làm không gian rất bí, không đẹp thanh thoát tý nào cả.
Cầu vàng nổi tiếng: hai bàn tay quá đẹp, nhưng cầu vàng làm hơi không tuiwng xứng, cảm giác nhìn thanh inox mạ rất mong manh, không cho cảm giác đã. Nhìn cứ thấy tiếc nuối vì ý tưởng quá tốt và sản phẩm hơi buồn.
Ở ĐN ăn món ĐN thì ok, hải sản bà Thôi vừa đắt mà không ngon. Em đi Bà Thôi 2 vì gần ks ở nhất. Cuối cùng bữa ngon nhất lại là ăn gogi nướng HQ.
ĐN đang có hội sách ngay chân cầu rồng, cầu rất đẹp nhưng chăng cái trại làm hội sách khiến du khách mất tầm nhìn đẹp để chụp ảnh.

thaihana

Xe điện
Ở đà nẵng có quán bê thui nào ngon không các cụ nhỉ, món này em hỏi giúp ông Cậu sắp vào đà nẵng du lịch ạ.

vietau2012

Xe điện
Ở đà nẵng có quán bê thui nào ngon không các cụ nhỉ, món này em hỏi giúp ông Cậu sắp vào đà nẵng du lịch ạ.
Đi quá xuống Hội An có Bê thui Cầu Mống cho đúng điệu cụ!

dung_29188

Xe hơi
Ek thớt từ 2017 rồi. E cũng đi đà nẵng rồi nếu có cơ hội sẽ đi nữa trải nghiệm chưa đủ đáng để đi

hangve89

Xe hơi
Cụ cho e xin giá vs ạ và hình ảnh ạ
Em xin ké các cụ tí.
Em cũng dân Đà Nẵng, đang làm mảng homestay cho thuê nguyên căn. Ngoài khách sạn, resort thì lựa chọn homestay nguyên căn cũng là một sự lựa chọn đáng để tham khảo: không gian hoàn toàn riêng biệt, nấu nướng thoải mái, giờ giấc tự quyết định ( vì được bàn giao chìa khóa nhà )các phòng ngủ trong nhà rộng hơn phòng khách sạn, wc riêng trong mỗi phòng,có không gian chung để sinh hoạt. Em chuyên các căn full nội thất gần biển và vào trung tâm chỉ mất 5 phút đi xe( chăn ra gối nệm tiêu chuẩn 4 sao, full điều hòa , nước nóng, ti vi, tủ lạnh, bếp núc,gara đỗ xe riêng......)3,4,5 phòng ngủ ở rất thoải mái từ 6-12 khách. Giá chia bình quân đầu người sẽ rất hợp lí so với ở ks. Các cụ
Có nhu cầu thì tham khảo nhé.
Cảm ơn các cụ

LienPhuong

Xe điện
Em mới ở Đà Nẵng về, sẽ quay lại nay mai. Biển sạch đẹp, thành phố sạch đẹp, yên bình, người dân khá lịch sự, bắt xe giá rẻ đúng rẻ thật chứ không lừa đảo. Tại em có bắt xe 123 ở HN ra sân bay, em đã gọi từ mấy ngày trước rồi, họ bảo chỉ cần gọi trước vài tiếng lúc nào cũng có xe, mà hôm đi em gọi trước, chả nói là k có xe, đến lúc chuẩn bị đi em gọi lại mới báo k có xe, đúng với dịch vụ giá rẻ. Còn ở Đà Nẵng em gọi giá rẻ đi Hội An, xe đến đúng giờ, xe đẹp sạch sẽ, đón ở Hội An cũng đúng giờ mà nhiệt tình.

vietau2012

Xe điện
Em mới ở Đà Nẵng về, sẽ quay lại nay mai. Biển sạch đẹp, thành phố sạch đẹp, yên bình, người dân khá lịch sự, bắt xe giá rẻ đúng rẻ thật chứ không lừa đảo. Tại em có bắt xe 123 ở HN ra sân bay, em đã gọi từ mấy ngày trước rồi, họ bảo chỉ cần gọi trước vài tiếng lúc nào cũng có xe, mà hôm đi em gọi trước, chả nói là k có xe, đến lúc chuẩn bị đi em gọi lại mới báo k có xe, đúng với dịch vụ giá rẻ. Còn ở Đà Nẵng em gọi giá rẻ đi Hội An, xe đến đúng giờ, xe đẹp sạch sẽ, đón ở Hội An cũng đúng giờ mà nhiệt tình.
Dịch vụ xe ĐN - Hội An rất chuẩn!

Trạng thái
Thớt đang đóng