[CCCĐ] "Đà nẵng thì có cái quái gì?". HORSEPOWER 2018

CuTiVoDich

Xe điện
Đọc gần hết bài cụ em lại ngứa chân rồi:))

HorsePower

Xe container
Em vừa bay vào, gửi các cụ tấm ảnh máy mobile đểu

Như Los Angeles ấy nhỉ cụ :)
Đà Nẵng không chơi với tiết kiệm điện các cụ ạ. Đèn đường có bao nhiêu bật hết. Ví Như mấy cây Cầu ở Hà Nội, hôm nọ đi ngang cầu Vĩnh Tuy buổi tối nhìn sang cầu Long Biên như 1 cây cầu ma, chỉ thấy đèn xe máy leo lét lơ lửng trên màn đen sông Hồng.

Đọc gần hết bài cụ em lại ngứa chân rồi:))
HP vừa viết vừa ngứa đây cụ. May tuần sau đi Căm pu chia nên đỡ sốt ruột cụ ạ haha
xin lỗi anh, e hơi "xàm" tí
xem ngư dân của mấy nước Bắc âu có tàu thuyền, dụng cụ cực kỳ hiện đại, mới thấy thương ngư dân mình quá!
Ngư dân mình đánh bắt nhỏ lẻ không khác Trâu cày ruộng đối với lúa nông nghiệp thôi Nhà Quê nhỉ :)
Em mới đọc được trang nhất nhưng thấy hấp dẫn quá.
Giờ đọc hết cụ thấy sao ạ?
haha
cám ơn cụ

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Như Los Angeles ấy nhỉ cụ :)
Đà Nẵng không chơi với tiết kiệm điện các cụ ạ. Đèn đường có bao nhiêu bật hết. Ví Như mấy cây Cầu ở Hà Nội, hôm nọ đi ngang cầu Vĩnh Tuy buổi tối nhìn sang cầu Long Biên như 1 cây cầu ma, chỉ thấy đèn xe máy leo lét lơ lửng trên màn đen sông Hồng.
Em được quành mấy vòng để chụp, xuống chậm mất gần nửa tiếng, đội bay nó bẩu em: Đà Nẵng có cái quái gì mà chụp. Nhưng em vẫn chụp được. Kaka

HorsePower

Xe container
Hành trình đi để về. Đi để làm gì thì mỗi người đều tự có mục đích riêng.
Người đi để khám phá, người đi để trải nghiệm, đi để phục vụ gia đình, đi để mà đi... tất tật rồi cũng: VỀ!
Ra khỏi Thiên Cầm là 1 con đường ven biển mới rất đẹp và vắng, chạy song song bên mặt Đông QL 1 A và nhập vào QL 1 A đoạn ngã tư đường tránh Hà Tĩnh. Đi nhanh để đôi vợ chồng chú em Ngân hàng về kịp đi làm chiều. Nhà HP thì nghỉ nguyên buổi chiều để ngày hôm sau bắt tay vào công việc.
Chuyến đi an toàn, khỏe mạnh. Chơi để làm, làm để chơi. Đúng tiêu chí đơn giản nhưng thực tế.
Bài đến đây cũng hết. OMG may quá. Vật vã mãi cũng hết vì thiếu thời gian quá. Cũng phải kết thúc nhường đường cho bài "Campuchia và Angkorwat" tiếp sau. Mời các cụ mợ xem bài và bình luận.
Cám ơn các cụ mợ đã đồng hành cũng Hp 1 chuyến đi nhạt. đặc biệt cám ơn các Cụ Mợ đã tham gia comment. Đối với HP các comments là động lực quí báu nhất cho kẻ viết bài nghiệp dư như HP.
Cheers!

CuTiVoDich

Xe điện
Hành trình đi để về. Đi để làm gì thì mỗi người đều tự có mục đích riêng.
Người đi để khám phá, người đi để trải nghiệm, đi để phục vụ gia đình, đi để mà đi... tất tật rồi cũng: VỀ!
Ra khỏi Thiên Cầm là 1 con đường ven biển mới rất đẹp và vắng, chạy song song bên mặt Đông QL 1 A và nhập vào QL 1 A đoạn ngã tư đường tránh Hà Tĩnh. Đi nhanh để đôi vợ chồng chú em Ngân hàng về kịp đi làm chiều. Nhà HP thì nghỉ nguyên buổi chiều để ngày hôm sau bắt tay vào công việc.
Chuyến đi an toàn, khỏe mạnh. Chơi để làm, làm để chơi. Đúng tiêu chí đơn giản nhưng thực tế.
Bài đến đây cũng hết. OMG may quá. Vật vã mãi cũng hết vì thiếu thời gian quá. Cũng phải kết thúc nhường đường cho bài "Campuchia và Angkorwat" tiếp sau. Mời các cụ mợ xem bài và bình luận.
Cám ơn các cụ mợ đã đồng hành cũng Hp 1 chuyến đi nhạt. đặc biệt cám ơn các Cụ Mợ đã tham gia comment. Đối với HP các comments là động lực quí báu nhất cho kẻ viết bài nghiệp dư như HP.
Cheers!

Lúc ở Thiên Cầm quay ra gúc nó chỉ em đi đường song song với QL1 gần hơn mà em không dám đi mà đâm ngang ra QL1. đường này trên gúc nó tên là gì cụ nhỉ?

HorsePower

Xe container
Lúc ở Thiên Cầm quay ra gúc nó chỉ em đi đường song song với QL1 gần hơn mà em không dám đi mà đâm ngang ra QL1. đường này trên gúc nó tên là gì cụ nhỉ?
Lúc ra em cũng phải hỏi mới đi cụ ạ. Vừa tra hộ cụ. Nó là đường 19-5. Rất vắng và đẹp, tránh luôn Hà Tĩnh.

HorsePower

Xe container
Còn mấy bức ảnh HP up nốt

HorsePower

Xe container
Chụp có chân máy nó vẫn khác
Hư và thực

DIRE

Xe buýt
Cảm ơn cụ đã chia sẻ, nhiều ảnh đẹp ạ.

j23

Xe container
Oái bức này đẹp quá, thêm wide nữa thì tuyệt với cụ HP ơi!!!

HorsePower

Xe container
cụ HP đã hoàn thành chuyến đi rồi ah. cụ cho mấy comment đánh giá tổng quan chuyến đi để các cụ có kinh nghiêm đi ah
Các thông tin theo từng mục đều đủ thông tin rồi cụ.
Còn về các số liệu thì xưa hay lưu lại, nay cứ đi là đi thôi cụ ạ.
Đại loại số km: 1,600, xăng cộ: 2 bình đầy có ngọn. phí cầu đường: Đâu khoảng 5 hay 600. khách sạn: Tùy nhu cầu.

HorsePower

Xe container
Nếu đi 5 ngày có ổn không không cụ vì thời gian của em không được thoải mái như cụ?
5 ngày nên đi máy bay cụ ạ.
Nếu đi ô tô cụ đi từ Hanoi thì nên đi thẳng Hanoi DN và ngược lại, như vậy cụ sẽ có được 3 ngày trọn vẹn ở DN. Như thế mới bõ công đi cụ ạ.