[CCCĐ] "Đà nẵng thì có cái quái gì?". HORSEPOWER 2018

HorsePower

Xe container
1 bên núi, 1 bên biển, xuối xuống phía Nam.

sinichit52

Xe container
1 bên núi, 1 bên biển, xuối xuống phía Nam.

Qua lời văn của cụ em hình dung ra một người điềm đạm, thích khám phá cái mới nhưng lại có những"mối tình" chung thủy. Không hiểu em hình dung về cụ có gần đúng không ạ.

HorsePower

Xe container
Qua nơi này Hải sản bán như thường, các quán Hải sản đã đông khách trở lại sau 1 năm vắng bóng. Các khu Đá nhảy, Hoành Sơn, hay xa hơn là Đồng Hới đánh bắt và tiêu thụ hải sản đã như cũ. Riêng em thì vẫn thận trọng, chưa ẩu được.
Tuy nhiên lướt qua vùng này mà không dừng lại nên cũng chỉ nghĩ thoáng qua trong đầu. Kỳ anh nổi tiếng với cơm gà mà nay hầu như còn rất ít. Năm 1998 em đi tàu qua đây, tàu tắc vớ được cơm gà hàng mẹt bán rong trên Tàu mà ăn sướng nhớ đời. Giờ không còn cảm giác đó vì Cơm gà cũng thay đổi, và quan trọng cái Mồm mình đã thay đổi.kkk

Đất nước mình đẹp tuyệt.

HorsePower

Xe container
em hóng, cảm ơn những bức ảnh đẹp của cụ
H cứ nhìn thấy Horsepower là em phi vào đọc ngay, không bao h phí thời gian, em cảm ơn Cụ viết hay, chụp ảnh có tâm!
Việt Nam đẹp quá quê hương ta ơi cụ nhỉ ;)
chúc cụ có chuyến đi vui vẻ và an toàn !
Cám ơn các cụ. Cụ nào nhớ em qua các bài khác em cảm tạ.

HorsePower

Xe container
Nhà thờ mới xây nay đã trở thành mốc trên đường. Ngôi nhà của Chúa là nơi cứu rỗi. Chuyện lùm xùm năm ngoái về Cha xứ, biểu tình, dẹp biểu tình..những động thái mang màu sắc này nọ, biến thái... ở đâu con người cũng có nhu cầu được sống hòa bình, làm ăn chân chính. Cái đó là giá trị cao nhất.

HorsePower

Xe container
Qua lời văn của cụ em hình dung ra một người điềm đạm, thích khám phá cái mới nhưng lại có những"mối tình" chung thủy. Không hiểu em hình dung về cụ có gần đúng không ạ.
Ôi cụ nhạy cảm thế. Cái gì khen em giữ lại, chê em cho qua haha...
Tình chung thuỷ nhất của em đó là chiếc xe. Hầu hết xe nó bỏ em chứ em chả bỏ nó bao giờ. Khi thấy Model mới ra đẹp kính koong gợi cảm thì xe nó thương em bèn hắt hơi, xổ mũi ra chiều già nua lắm rồi để tìm cách chia tay với em, bắt em về vời em xe mới. Em chiều nó nên cho em nó ra đi để đành phải đi với em mới...kkk
Tếu với cụ chứ, Em cũng như cụ thôi mà. Tuy nhiên đọc văn ngẫm người thì cũng là người sống nội tâm, nên cụ soi em vậy em xin cám ơn.

HorsePower

Xe container
Những đàn "Trâu" bình thản gặm cỏ cũng tạm gọi là được, thanh bình theo cái nghĩa chả có bò thì có Trâu.

HorsePower

Xe container
Chui vào hầm Đèo ngang để qua bên địa phận Quảng Bình.
Trước đây là địa phận Chiêm Thành, sau Lý Thường Kiệt oánh xuống quân Chiêm Thành thua nên cắt đất đổi Hoà bình nên Quảng Bình sát nhập vào Đại Việt. Hồi Trịnh Nguyễn phân tranh, nơi này cũng là tiền đồn tranh chấp giữa 2 miền, lấy sông Gianh làm chiến tuyến.
Giờ Lich sử lùi xa, Nước Việt 1 cõi chạy tuột xuống tận Cà Mau (Là Chân Lạp).
Đèo ngang cũng có truyền thuyêt công chúa Liễu Hạnh làm cô gái bán nước bên đường, đẹp quá đến độ Vua qua đây dở thói mất nết, hóa phép thành con khỉ lúc Vua ôm vào lòng rồi dùng phép thuật đánh với các vị này nọ trên trời. Đền bà chúa Liễu hạnh vẫn còn phía bên kia hầm, nay đã được tôn tạo khá rộng rãi và cũng đồng nghĩa với việc mất đi vẻ cổ kính, khoác thêm vẻ thương mại của con cháu đời sau. Em không dừng lại nên nói phét tí.
Trong hầm có cái xe Anh cõng em nhìn ngộ ngộ

HorsePower

Xe container
Lúc đi qua Cầu Gianh mới nói với 2 thanh niên đằng sau là; Đây là cây cầu này nọ, phà ngày xưa, cầu ngày nay...
Cậu bạn thằng cu nhà HP mới nhỏm dậy và nói:
"Ôi thế ạ. Bố cháu trước làm ở đây 3 năm, sau cãi nhau với chủ nên về mở làm nghề sắt riêng. Cháu muốn chụp cái ảnh về cho Bố cháu xem"
Được đấy chứ. Nó nhớ câu chuyện của bố, rồi muốn chụp ảnh kể chuyện với bố, quá được. Đám 16, 17 mấy khi giao lưu thân mật như thế.
Giờ bố nó đã là 1 doanh nghiệp sắt khá tốt ở Chèm, thường làm cổng sắt lớn cho biệt thự...và cầu thang thoát hiểm cho Karaoke sau vụ cháy ở Trần Thái Tông...thằng cu rất hay chuyện.
Nó nhổm lên chụp:

Cầu khá nhỏ

Matizcoi

Xe cút kít
Em vào hóng xem cái khác của Nẽng từ cụ chủ ạ :D

HorsePower

Xe container
Em vào hóng xem cái khác của Nẽng từ cụ chủ ạ :D
Cụ matiz còi gạo cội bỗnh đâu đến đây mừng quá.
Em hay quên nên cứ sau 1 lần đi lại quên nên lần sau lại như mới....kaka mới em cũ người cụ chịu khó loại căi cũ ra nhé,kakak

Snake master

Xe tăng
cụ HP lại lượn ạ, em hóng theo ĐÀ NẴng của cụ

TBLB2011

Xe tải
Đoạn này Hoàng Mai nhể các cụ.
Nơi này có đoạn Đô thị có lẽ dài nhất, dễ đến gần chục cây số. Hồi xưa em đi chiếc sedan biển NN qua đây bị các anh Áo vàng lao ra chặn vì quá tốc độ. Thế nào thấy biển NN lại thương nên thôi. Còn anh bạn đi cùng thì quá đến 15km nên bị phạt khá nặng, không nhớ bao nhiêu, chỉ biết bằng chi phí cả chuyến đi Cửa lò năm đó...haha

Đúng thật cụ à, có lần em đi qua đây giật mình tưởng mình không quan sát biển báo.

HorsePower

Xe container

tulipman

Xe buýt
Trước là Fan của đường Mòn, nay hắt hủi đường mòn chọn đường 1.
Phân cách cứng toàn tuyến, Tốc độ, vạch kẻ rõ ràng, vậy còn muốn gì.
Tối đa cho 90 nhưng khoảng hơn 80 là tốc độ trong kiểm soát. Đồng hồ cứ trong ngưỡng 80,90 là được.
Cụ cho em hỏi cả đi về cụ đều đi đường 1 ạ, hay đi 1, về mòn? Em đang phân vân có nên đi 1 đường, về 1 đường ko.

HorsePower

Xe container
Cụ cho em hỏi cả đi về cụ đều đi đường 1 ạ, hay đi 1, về mòn? Em đang phân vân có nên đi 1 đường, về 1 đường ko.
Em bỏ đường mòn lâu rồi. Toàn bộ đường 1 đi rất tốt cụ nhé. Phân cách cứng cực kỳ an toàn.
Nếu cụ nhớ đương mòn có thể nhập ra đường mòn từ Đồng hới rồi đi tiếp đến Đông Hà quay lại đường 1.
Đoạn trên là 2 đường chạy song song và rất gần nhau. Đường vắng và đẹp. Đoạn rẽ ra đường 1 từ Đồng hới là đoạn chưa đến cầu Quán Hàu, rẽ phải khoảng mấy km là tới đường mòn nhé cụ.

dhatcntt

Xe tăng
Chui vào hầm Đèo ngang để qua bên địa phận Quảng Bình.
Trước đây là địa phận Chiêm Thành, sau Lý Thường Kiệt oánh xuống quân Chiêm Thành thua nên cắt đất đổi Hoà bình nên Quảng Bình sát nhập vào Đại Việt. Hồi Trịnh Nguyễn phân tranh, nơi này cũng là tiền đồn tranh chấp giữa 2 miền, lấy sông Gianh làm chiến tuyến.
Giờ Lich sử lùi xa, Nước Việt 1 cõi chạy tuột xuống tận Cà Mau (Là Chân Lạp).
Đèo ngang cũng có truyền thuyêt công chúa Liễu Hạnh làm cô gái bán nước bên đường, đẹp quá đến độ Vua qua đây dở thói mất nết, hóa phép thành con khỉ lúc Vua ôm vào lòng rồi dùng phép thuật đánh với các vị này nọ trên trời. Đền bà chúa Liễu hạnh vẫn còn phía bên kia hầm, nay đã được tôn tạo khá rộng rãi và cũng đồng nghĩa với việc mất đi vẻ cổ kính, khoác thêm vẻ thương mại của con cháu đời sau. Em không dừng lại nên nói phét tí.
Trong hầm có cái xe Anh cõng em nhìn ngộ ngộ

Em đang Đà Nẵng đây cụ. Đang ngồi lo ko biết có dính tốc độ ở QB chỗ chưa BOT sau Đồng Hới ko vì ko đầu cứ mặc định 55 vs 80 nên vẫn đều đều 55 chỗ ko có dải phân cách cứng mấy điểm camera.

HorsePower

Xe container
Em đang Đà Nẵng đây cụ. Đang ngồi lo ko biết có dính tốc độ ở QB chỗ chưa BOT sau Đồng Hới ko vì ko đầu cứ mặc định 55 vs 80 nên vẫn đều đều 55 chỗ ko có dải phân cách cứng mấy điểm camera.
Ý cụ là đoạn phía Nam sau Đồng hới phải không?
Nếu cụ qua cầu Quán Hàu rẽ trái đi đường 1A có nhiều cồn cát thì đường nhiên 80. Còn QL1 cũ thì lâu em ko đi ko biết. Nếu cụ vào đến ĐN rồi thì còn lo chi nữa :)