[CCCĐ] Dã ngoại trong ngày hồ Xạ Hương -Tam Đảo (chỉ cách HN 60km)

AkiraBin

Xe tăng
Cụ đánh dấu hộ em lối đi bộ trên bản đồ với nhé, cảm ơn cụ trước :D
Đây cụ điểm định vị lối vào nhé....Nhìn trên GoogleMap thì nó có vẻ như là nhiều lối vào nhưng thực ra nó chỉ có duy nhất một lối đên mặt đập vì 3 mặt kia là núi cao rồi cụ à, đến mặt đập chỗ em định vị thì gửi xe ở đó, chụp choẹt và đi bộ vào lòng hồ ở bờ phải hoặc bờ trái..

Cụ có thể đi Cao tốc LC xuống lối rẽ đi Tam Đảo, hoặc chạy QL2A đi lên TĐ >> Đến đầu dốc Km11 (chỗ ngã tư mới làm đường to ấy) có đường rẽ nhỏ bên phải xuống cái dốc >> đi qua cái xóm thì ra cánh đồng cụ cứ đi theo cái đường nhựa đến một cái cống thì nhìn sang bên trái và rẽ trái là thấy mặt đập chạy theo con mương nước là lên thẳng mặt đập...

vietpq75hanes

Xe container
Hết dịch cho cả nhà đi Hồ Xạ Hương chơi 1 buổi.

AkiraBin

Xe tăng
Một địa chỉ dã ngoại rất hay, dưng vẫn phải đợi cô vi nó đi qua đã
Em vừa đi chủ nhật tuần vừa rồi, giờ thì đúng là tạm nghỉ ngơi ở nhà ủ mưu sẵn đi đâu xong hết giới nghiêm là lên đường
Hết dịch cho cả nhà đi Hồ Xạ Hương chơi 1 buổi.
Địa điểm gần đi hay cụ à, Sáng T7 từ HN xuất phát khoảng 6h sau hơn tiếng là có mặt ở đập, chơi trong đó tẹt tèn ten thỏa mái trong ngày xong về luôn hoặc lên TĐ ngủ đêm CN thì về, chuẩn bị áo phao nếu có chèo nữa càng tốt sẽ chơi được lâu hơn đỡ chán nếu không đi bộ vào thượng nguồn, đến đó "hạ trai" nướng thịt chèo thuyền, tắm bơi (nước ở đây cực sạch và trong nên yên tâm)....Chúc cụ sớm có trải nghiệm thú vị ở đây.

AkiraBin

Xe tăng
Em biết mỗi “giã”, không biết “dã”, haha
Cụ lại trêu em rồi,.. em đi đánh cầu lúc nào cầu ngon đập được vẫn hay hô "Giã gạo" dần thành quen, một số lỗi chính tả khi viết nhanh vẫn hay bị nhầm..sai mà có người nhắc thì sửa cụ à.....Hôm trước có cụ còn lập hẳn một thread nói về bác "Nong" thứ trưởng nói cách Ni cách Ni...
tks cụ

Dũng PQ

Xe tăng
Cụ lại trêu em rồi,.. em đi đánh cầu lúc nào cầu ngon đập được vẫn hay hô "Giã gạo" dần thành quen, một số lỗi chính tả khi viết nhanh vẫn hay bị nhầm..sai mà có người nhắc thì sửa cụ à.....Hôm trước có cụ còn lập hẳn một thread nói về bác "Nong" ********** nói cách Ni cách Ni...
tks cụ
Em fun cụ ei
Xe cụ đẹp, biển đẹp. Trước em mê mẩn con Rav4 này

Đây cụ điểm định vị lối vào nhé....Nhìn trên GoogleMap thì nó có vẻ như là nhiều lối vào nhưng thực ra nó chỉ có duy nhất một lối đên mặt đập vì 3 mặt kia là núi cao rồi cụ à, đến mặt đập chỗ em định vị thì gửi xe ở đó, chụp choẹt và đi bộ vào lòng hồ ở bờ phải hoặc bờ trái..

View attachment 4498374

Cụ có thể đi Cao tốc LC xuống lối rẽ đi Tam Đảo, hoặc chạy QL2A đi lên TĐ >> Đến đầu dốc Km11 (chỗ ngã tư mới làm đường to ấy) có đường rẽ nhỏ bên phải xuống cái dốc >> đi qua cái xóm thì ra cánh đồng cụ cứ đi theo cái đường nhựa đến một cái cống thì nhìn sang bên trái và rẽ trái là thấy mặt đập chạy theo con mương nước là lên thẳng mặt đập...

View attachment 4498376
Vâng em cảm ơn cụ :)
Hết đợt này em cho bọn trẻ lên ngay, cuồng cẳng quá rồi :D

PhungQuangThanh

Xe tải
Cụ cho hỏi là ở đó có cho thuê thuyền ko, từ bãi gui xe đi bộ vào đến khu vực hạ trại dc có xa ko hay đi dc thẳng xe vào luôn, hồ có cho câu cá ko.

Chỉnh sửa cuối:

AkiraBin

Xe tăng
Cụ cho hỏi là ở đó có cho thuê thuyền ko, từ bãi gui xe đi bộ vào đến khu vực hạ trại dc có xa ko hay đi dc thẳng xe vào luôn, hồ có cho câu cá ko.
Chào cụ!
Xe thì gửi ở mặt đập và thường mọi người hạ trại ở ngay mép nước bên phải có bãi đất phẳng như hình em chụp mấy cái lều đó, cách chỗ gửi xe 300~400m của mặt đập thôi, nấu nướng ăn chơi ở đó luôn, nhóm nào thích đi đi bộ như nhà em thì mới đi vào trong lòng đập trải nhiệm theo hai bên bờ, về thuyền thì ở đấy có 1-2 cái thuyền của dân khi nào họ ở đó thì thuê được, không rõ ngày nào họ cũng ở đó như những hồ du lịch khác không.?
Câu cá thư giãn được thỏa mái cụ nhé (họ có thầu cá nếu trường hợp họ đến hỏi khi thấy cần câu của cụ chuyên nghiệp quá thì xin câu dịch vụ như ao câu..).

Có 2 cái thuyền nhỏ này nếu gặp được thì mới thuê dc (hôm đi em cũng muốn thuê vào thượng nguồn mà không gặp chủ để thuê)

Hạ trại đây là ngay thành đập gần cách chỗ gửi xe chỉ 300~400m thôi cụ nhé

muadem

Xe cút kít
Hay quá, em nhìn thấy mấy cụ quen quen đang lắp thuyền phao ;;)
Hết dịch em sẽ lên cắm trại câu cá

AkiraBin

Xe tăng
Hay quá, em nhìn thấy mấy cụ quen quen đang lắp thuyền phao ;;)
Hết dịch em sẽ lên cắm trại câu cá
Chào cụ...Hôm em đi gặp một đoàn mấy xe bán tải có cả Vit tara độ Offroad oách lắm....
Em lâp thớt này chia sẻ cho các cụ chưa biết đến địa điểm này và cũng hy vọng ofer nào hôm vừa rồi đi có hình vào điểm danh ạ..L-)...Em cũng tính mua cái chèo phao thỉnh thoảng lên đó thể dục thư giãn, hy vọng có dịp gặp cụ ở đó

AkiraBin

Xe tăng
Điểm thứ 2 nhà em đi tiếp sau khi đi hồ Xạ Hương. (đi đập Xạ Hương mà không vào sâu bên trong lòng hồ lại không mang thuyền chèo, cắm trại gì thì chỉ ăn nhậu xong là hết trò , nên nhà em chạy lên đỉnh núi Tam Đảo chơi tiếp)

Tam Đảo: Tam đảo thì ai cũng biết rồi, chỗ chơi thì ít mà nhà nghỉ thì nhiều nhưng giá luôn đắt lè lưỡi vào mùa hè, em thì ở gần nên năm nào cũng lên 1-2 lần, ở qua đêm thì em không nói vì ở qua đêm thì hay ở nhà bạn miễn phí, nhưng thường em lên trong ngày thì toàn lên khu có rừng checkin ngắm núi ngắm rừng xong vòng về quán gió uống cafe chứ ít chơi ở khu dưới vì ồn ào quá!

Đường lên núi hiện nay rất rộng và đẹp, cơ bản đã xong lên đến đầu đường đôi. (đi vào dịp covid trước ngày giới nghiêm nhưng cũng quá vắng không bị tắc)

Điểm đến của nhà em không phải là ở Quảng trường bên dưới, ở đó thì ai cũng biết rồi em không up ảnh nữa. (cụ nào lên TĐ mà leo cột Ăng ten hoặc đi đền Thượng Ngàn thì sẽ biết chỗ này)

Chỗ này có một khu rừng nguyên sinh khá đẹp bên dưới có cái hồ nước sạch cung cấp cho toàn bộ TT Tam Đảo..view sang sân tập bóng

Ở đây có một bãi đất họ mới kè đá để xe và mở rộng đường rất phù hợp cho dân dã ngoại du mục hạ trải hoặc trải chiếu nghỉ ngơi chơi kiểu dân giã.

13:30 nhà em chốt hạ điểm cuối trong ngày ở đây, ăn uống hát hò online

Tiếng loa nhạc số, nhạc hát karaoke vang khắp núi rừng nghe vui tai phết (cái hay là không làm ảnh hưởng đến người khác vì chỗ này không có hàng quán nhà dân)

Hai anh chàng nhà em ở chỗ đông người còn xấu hổ không dám hát, nhưng lên đây thì tranh nhau hát vì một mình một sới..:))

Ăn chơi hát hò chán chê tầm hơn 16h nhà em thu dọn đồ bắt đầu xuống núi vì trời cũng sầm sì sắp có mưa..cũng là kết thúc 1 ngày cho lũ trẻ đi dã ngoại giảm thời gian chúng vùi đầu vào Game & TV mỗi cuối tuần.

Chúc các cụ Ofer có đam mê tự lái xe lang bạt dã ngoại như nhà em có những chuyến đi cuối tuần vui vẻ và ý nghĩa.
Thân.

Chỉnh sửa cuối:

PhungQuangThanh

Xe tải
Chào cụ!
Xe thì gửi ở mặt đập và thường mọi người hạ trại ở ngay mép nước bên phải có bãi đất phẳng như hình em chụp mấy cái lều đó, cách chỗ gửi xe 300~400m của mặt đập thôi, nấu nướng ăn chơi ở đó luôn, nhóm nào thích đi đi bộ như nhà em thì mới đi vào trong lòng đập trải nhiệm theo hai bên bờ, về thuyền thì ở đấy có 1-2 cái thuyền của dân khi nào họ ở đó thì thuê được, không rõ ngày nào họ cũng ở đó như những hồ du lịch khác không.?
Câu cá thư giãn được thỏa mái cụ nhé (họ có thầu cá nếu trường hợp họ đến hỏi khi thấy cần câu của cụ chuyên nghiệp quá thì xin câu dịch vụ như ao câu..).

Có 2 cái thuyền nhỏ này nếu gặp được thì mới thuê dc (hôm đi em cũng muốn thuê vào thượng nguồn mà không gặp chủ để thuê)

Hạ trại đây là ngay thành đập gần cách chỗ gửi xe chỉ 300~400m thôi cụ nhé
Cảm ơn cụ, chúc gia đình cụ sức khỏe để có nhiều chuyến đi đẹp review cho ae

bo_vang

Xe tải
Em Rav4 của cụ đẹp quá. Đời bnh và giá thị trường bnh đấy cụ, em k rành dòng này, nhìn manly quá!

hencua

Xe buýt
Website
meettomy.site
Tầm này lên đó đc ko các cụ nhể??

AkiraBin

Xe tăng
Em Rav4 của cụ đẹp quá. Đời bnh và giá thị trường bnh đấy cụ, em k rành dòng này, nhìn manly quá!
Cảm ơn cụ, xe em 2.4 đời 2007 đăng ký lần đầu 2008 nó là dòng sx Nhật xuất Mỹ bản limited kịch full option, xe em chủ trước đi ít cây số và cũng giữ xe lúc em mua hơn 500, hiện nay dòng xe nay nhiều người bán bản base tầm gần 400, bản Limited thì dao động khoảng 400~500 và tùy xe đi ít nhiều và còn nguyên zin và chất không cụ à..xe này đời hơi sâu nhưng rất đáng tiền nếu chọn được xe còn đẹp và chất.

AkiraBin

Xe tăng