[VHGT] Đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm ở May School - Triệu Việt Vương

Sid

Xe tăng
Chẳng là trưa hôm qua đang đèo vợ đi có chuyện gấp. Đến đoạn trờng May School thì đúng giờ tan trường, nếu ai đi qua đây nhiều sẽ biết. Em gặp một chú Kia Morning xám đi chậm chậm, tưởng đi vào nhà hàng hay ra Vincom nên em dí sát *** để thoát khỏi xe máy đằng sau đang còi inh ỏi và chạm vào *** xe em. Chú Kia Mo Linh chả xi nhan, hiệu gì hết đột ngột dừng lại làm em tí húc vào ***, nhưng may quá em rà chân phanh nên ko sao( bình thường nếu xi nhan em sẽ lách qua trái để thoát rồi). Em có còi để báo hiệu tránh đường khi phát hiện chú ta dừng giữa đường để chờ đón con chứ ko phải đi vào nhà hàng nào hết. Em LẠI tưởng con chú ý ra ngay nhưng chờ mãi ko thấy đâu và xe máy sau thì cứ còi. Các cụ nhìn ảnh em miêu tả thì rõ, em ghét caí kiểu cá nhân ảnh hưởng đến public nên còi tiếp vì cả đường đang tắc vì chú ta. Chú ta hạ gương thò tay ra vẫy em lên trong khi em bị kẹp giữa chú ta và hàng xe máy. Như người ta thì sẽ rẽ sang bên điểm sao như em đánh dấu trên hình hoặc tiến lên cho thoát đường nhưng chú ta cứ y như vậy như ị đùn. Rồi em mở gương hỏi: ĐƯờng nhà ông à mà ông đỗ giữa đường thì con Pig nó trả lời em là đường nhà tao đấy, mày làm gì nào? Em thề em mà ko gấp là em xuống toị chết grand dad nhà nó luôn. Vợ ngồi cạnh kêu gào vì biết em nóng và khách aloo đang chờ nên đành bỏ đi và bảo mấy người xe máy đằng sau lùi lại để mình lùi và cua ra. Thiết nghĩ, thằng pig vừa họ Chí tên Pig này nó chắc mua cả đường Tvv rồi hay sao ý. Nản vô cùng với số đông những người đi đón con đỗ xe ngay giữa đường ko cần quan tâm đến người đi đường.

TL_Vietnam

Xe lăn
Kụ có cờ líp hay cái ảnh nào pót lên đi ah :|

vuahe77

Xe điện
Loại "nhợn" này ngày càng nhiều ở "Hà Lội"

Sid

Xe tăng
Quên ko ghi chú cụ thể cho các cụ hình dung:
xe xanh lá: các xe ô tô đỗ hai bên đường
xe đỏ: xe của con Pig nghĩ mình nguy hiểm
xe vàng: xe em
điểm xanh lục: xe máy tắc đằng sau
sao màu tím: điểm đáng nhẽ thằng pig nên đi tới để đường thoát.

vtlam

Xe buýt
Đường này nhỏ 1 chiều, bên phải kẻ vạch được phép đỗ xe thu phí. Thằng pig này đi thế thì không hiểu nó dạy con nó kiểu gì cụ nhỉ?

Lumia

Xe tăng
Website
www.5959.vn
Cụ cho biển số để anh em sau này còn tránh đường nếu chẳng may gặp phải.

cwise

Xe container
Trường hợp này rát nhiều, như vậy cụ đã có KN, với em thì nếu đi xe máy thì tiện chỉ lùi lại tí, k sao cả mà. Cụ nào hay đi đường Triệu VV thì sẽ luôn gặp thảm cảnh này.

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com

dungce912

Xe điện
Loại này thì cổng trường nào chả có, gần nhà em trường Lê quý đôn chỗ Nguyễn văn huyên, vỉa hè và đường rộng thênh thang nhg có hôm thì chiếm mất nửa đường luôn

khanhchiii

Xe buýt
Xã hội phải có người nọ người kia chứ các cụ, ai cũng tinh khôn thì các cụ nhà mình đâu phải ngồi đây để đang bàn luận về cái 71.

mrkoi

Xe tăng
sao lão k bảo :"Tao thì chịu nhưng mấy thằng mua lợn đang tìm mày đấy". Loại đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm.

Powermax

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nhà cháu đi vào ngõ nhỏ nhỏ đã ngại rồi chứ còn gây tắc đg như này nữa thì đêm về mất ngủ.

Cụ gặp chuyện đó bình thường thôi mà ....
Em còn gặp thằng củ chuối gấp mấy mà vẫn phải nhịn Cụ ạ, bởi vì nếu nóng lên quá thì chả lẽ mình lại bằng nó ... Cụ hạ hỏa nhé.

dang_tim_xe

Xe điện
Nhà em bên BTX, gần như ngày nào cũng gặp chuyện này. Khẳng định lại với các cụ luôn: Không phải chỉ 1 con pig này đâu, nhiều lắm!!
***, cái con pig đấy nó dám to mồm với cụ chứ gặp em em xuống lôi cổ nó ra hỏi nhà nó liền. ***, nhà em ngay đấy còn không dám to mồm, nó nhố nhăng thì cho nó biết luôn!

B777

[Tịch thu bằng lái]
up lên vì một cộng đồng văn minh nào

Sid

Xe tăng
Thực ra cổng trường cũng có thể thông cảm phần nào (ngày nào em cũng qua mấy cổng trường, xe dừng cho con đi học đầy ra), vấn đề là có dừng thì cũng xi nhan cái cho xe sau biết mà né, để họ dí sát mít rồi tự nhiên dừng cái thì khác gì chui vào rọ, tiến chả đc, lùi không xong, bực mình.
Đúng ý em, em bực ở đây là khi muốn đỗ hay dừng thì phải xi nhan để người đi sau còn biết. Đây ko xi nhan rồi làm phịch một cái mà còn nói giọng cùn