Thảo luận (Đã Test) Cartube - Xem Youtube trên Màn hình SYNC™ qua iphone không cần Jailbreak

Như tiêu đề, Cài đặt xem youube trên xe đơn giản mà không cần Jailbreak máy. E mượn bài bác Hậu Vi bên hội Mazda chia sẻ lại nhóm mình - e đã cài và test chạy trên Xls 2020 (sync 3) hơn 1 tuần nay thấy rất ok, có cả hỗ trợ tìm giọng nói... Phù hợp với các bác có nhu cầu giải trí không quá cao nên không cần đến androidbook.

Hướng dẫn cài đặt Cartube trên iphone xem youtube trên ô tô không jailbreak

Một số lưu ý trước khi cài đặt.
1. Hướng dẫn này chỉ hoạt động trên dải ios từ 14.0 đến 15.6 - hiện tại có 1 số công cụ hỗ trợ cài đặt khác như Gbox, Lighting Sign... nhưng chưa có điều kiện test.
2. Cartube vẫn còn là ứng dụng mới ( dev mới commit được hơn 1 tuần trên github) nên có thể còn phát sinh nhiều lỗi, ít tính năng... Hy vọng trong tương lai ở những bản cập nhật sau sẽ hoàn thiện hơn.
Link rút gọn 2 phần mềm cần cài đặt:
Mã:
Trollstore: https://bit.ly/trollstore
Cartube: https://bit.ly/cartubeip
Video test:

FromEU

Đi bộ
Như tiêu đề, Cài đặt xem youube trên xe đơn giản mà không cần Jailbreak máy. E mượn bài bác Hậu Vi bên hội Mazda chia sẻ lại nhóm mình - e đã cài và test chạy trên Xls 2020 (sync 3) hơn 1 tuần nay thấy rất ok, có cả hỗ trợ tìm giọng nói... Phù hợp với các bác có nhu cầu giải trí không quá cao nên không cần đến androidbook.

Video test:
Xin hỏi cụ IOS 16 trở lên là chịu chết à cụ?

Được gửi từ iPhone X - Otofun

Bopbun

Xe điện
Android Auto giờ hay hơn và dễ hơn. Nhiều app bên thứ 3 hỗ trợ hơn. Giao diện đã cải tiến cũng ngang Carplay.

Xin hỏi cụ IOS 16 trở lên là chịu chết à cụ?

ios cao phải chờ thôi cụ ạ.

Android Auto giờ hay hơn và dễ hơn. Nhiều app bên thứ 3 hỗ trợ hơn. Giao diện đã cải tiến cũng ngang Carplay.
Android auto tớ dùng mãi rồi, hết root rồi lại kinginstall, hoặc cụ có cách nào hay hơn bày cho ae nhé

Pdzung

Xe tải
Cái màn thấp lại còn chơi youtube nữa thì ko an toàn tí nào các cụ ạ

Bopbun

Xe điện

Android auto tớ dùng mãi rồi, hết root rồi lại kinginstall, hoặc cụ có cách nào hay hơn bày cho ae nhé
Root là thời cách đây 1 năm rồi. Thời đó Google cấm cài app bên thứ 3. Bây giờ cứ thế chạy thôi.

FromEU

Đi bộ

Nhờ cụ update khi có hỗ trợ cho IOS cáo hơn nhé
Cảm ơn cụ nhiều

Bopbun

Xe điện

Em đã bỏ qua thời dùng Android Auto rồi, giờ gắn bó với Android Box. Kinh nghiệm mày mò em gửi lại:
- AA đã lên bản 9. Giao diện chia đôi, chia ba màn hình, như Carplay.
- Các app bên thứ 3: Fermata Auto (phát Tivi, Youtube,Radio, nhạc/video copy sẵn. Em có bộ sưu tập đến 1000 kênh TV và radio VN và toàn thế giới, cụ nào thích em tặng. Cartube (chuyên Youtube), Screen2auto (phản chiếu màn hình điện thoại lên màn ô tô).
- Dùng app bên thứ 3 không cần root nữa. Có nhiều cách cài nhưng gần đây quy về giản tiện là dùng AAAD để cài các app đó. Tải AAAD tại http://github.com/shmykelsa/AAAD
AAAD miễn phí thì cho phép lần đầu tiên cài 1 app, sau đó cứ mỗi tháng cho cài thêm app khác. Lần đầu các cụ cứ cài Fermata Auto, tháng sau mới đến app khác. Chỉ cần Fermata Auto là đủ hết nhu cầu.
- Android Auto không tải được chính thức từ CH Play do Google không hỗ trợ Việt Nam. Mà tải từ nguồn bên ngoài như apkpure, apkmirror.
- Android Auto có hỗ trợ giọng nói tiếng Việt, không biết Carplay đã có chưa.

FromEU

Đi bộ
các cụ chủ động ghé đây nhé.
This version table is final, TrollStore will never support anything other than the versions listed here. Do not bother asking, if you got a device on an unsupported version, it's best if you forget TrollStore even exists.
Nó làm cho đoạn như này chắc bọn dùng ios cao hơn 16 như mình lại hơi tiếc