Đã thử nghiệm chống rung + giật + lạch cạch Liberty của bác Sơn Shark ^^!

ntd186

Xe hơi

ducanh91

Xe điện
Bác ducanh đam mê độ xe thật ^^ cho Mình hỏi bi côn Dr Purley Là của hãng nước nào thế. Và xe Mình Li 150 nếu độ bi côn Dr Purley thì bao nhiêu gam Là chuẩn. Thank.
Chuẩn là chuẩn tnao hả bác :D bốc hay êm :D mỗi ng mỗi kiểu đi nên có cảm nhận khác nhau bác ak -> bài độ cũng khác nhau :D bác cứ đến 55 sơn tây sẽ đc tư vấn và đc làm xe đến khi nào bác ưng thì thui :D

thèng em dạo này sì pam và "chém" ác.Anh nghe giang hồ đồn thổi chú có.... gì đó với a Sơn béo phải không?=)) nguy hiểm vl.....................=))=))=))
đá đểu thằng e vãi hxhx mãi mà chả thấy vụ cafe của a đâu hxhx

DẠo này cậu em ý đang bị mất mấy Topic nên hơi có tí bất mãn với Mod đấy mà?
e thề ức chế vãi ak hxhx

nocopy

Xe hơi
anh 1 tháng thay bi côn 1 lần mà,hehe anh đi nhiều, thay đi cho nó sướng, nó ko bốc mấy đâu nhưng được cái là đi ko bị giật giật,còn muốn bốc chắc phải dùng bi côn tam giác của DR pulley cơ ( bi độ )
bi côn tam giác nó có giống thế k a tuấn ơi

Lavender_li

Xe tăng
Đây là BI độ nhé. Bi của PIAGGIO chính hãng chỉ có màu vàng bên ngoài và tròn xoe.... DR PULLEY là Bi độ của TAIWAN.dùng ban đầu xe có bốc hơn bi của hãng nhưng hơi có độ Ỳ ga 1 chút.kém bền hơn bi zin.Nói chung đi tầm ~1 vạn thay là OK !

congthanh_0112

Đi bộ
căn chỉnh bi côn khoan chuông nữa cụ ah. vs một số thứ.công kỹ thuật mà

căn chỉnh bi côn khoan chuông nữa cụ ah. vs một số thứ.công kỹ thuật mà

xin lỗi anh em ở 55 Sơn Tây trước em nói thẳng, bi tròn Dr Pulley mà giá 400k thì đắt quá ah, ko biết giá đấy chỉ là thay bi ko thôi hay là có làm thêm gì nữa ko ah

Mazda3CB

Xe tăng
LX vịt đi 5k rồi mà dạo này đằng sau kêu quá, rung hơn nữa. Không biết qua 55 ST xong có ngon lành dc ko các cụ nhể?
cần làm gì? giá cả bao nhiu? các cụ tư vấn em cái

ducanh91

Xe điện
LX vịt đi 5k rồi mà dạo này đằng sau kêu quá, rung hơn nữa. Không biết qua 55 ST xong có ngon lành dc ko các cụ nhể?
cần làm gì? giá cả bao nhiu? các cụ tư vấn em cái
làm xong đi chuẩn vãi tè lun bác ak ! cần thay dây cu-roa ,bi côn ,lò xo ba càng :D giác cả bác cứ về trang 1 rùi alo a.sơn cho cụ thể nhé :D

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Dây curoa củ Li nói riêng và Pi nói chung lởm thật, chạy 5000km mà đã bị chùng nhỉ??? Như đồ hàng mã ý nhỉ, cua roa của SH, Spacy chạy mấy vạn vẫn ngon.

loctai888

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Dây curoa củ Li nói riêng và Pi nói chung lởm thật, chạy 5000km mà đã bị chùng nhỉ??? Như đồ hàng mã ý nhỉ, cua roa của SH, Spacy chạy mấy vạn vẫn ngon.
xe mình đi 1,5 vạn vẫn dâY nguyên bản đi chả có tiếng cạch cạch gì cả, mỗi tội đi nhiều + trời mùa hè nóng dây có vẻ hơi dão rồi, mùa đông đi xe là sướng nhất, máy êm đừng hỏi;))

luuc0ngtu

Xe hơi
bác ở chỗ nào Gia Lâm Sơn Trang thế :D

SonHongVu

Xe đạp
Đây là BI độ nhé. Bi của PIAGGIO chính hãng chỉ có màu vàng bên ngoài và tròn xoe.... DR PULLEY là Bi độ của TAIWAN.dùng ban đầu xe có bốc hơn bi của hãng nhưng hơi có độ Ỳ ga 1 chút.kém bền hơn bi zin.Nói chung đi tầm ~1 vạn thay là OK !
Bác Hoàng nói chuẩn, hqua e ra chỗ bác Sơn thay dây brando và bi pulley cảm giác đầu tiên khi ga lên là rất e và mượt, có bốc hơn lúc trước khi thay, nhưng cảm giác hơi ỳ ga 1 chút, nhưng đổi lại xe đi cực bon, về tiếng kêu lách cách thì còn lại khoảng 1,2 phần, bjo khi ga lên và nhả ga ra xe kêu cực đã lúc nhả ga nghe tiếng gió rít thích vãi chưởng :))

LiemBlue

Xe lăn
Bác Hoàng nói chuẩn, hqua e ra chỗ bác Sơn thay dây brando và bi pulley cảm giác đầu tiên khi ga lên là rất e và mượt, có bốc hơn lúc trước khi thay, nhưng cảm giác hơi ỳ ga 1 chút, nhưng đổi lại xe đi cực bon, về tiếng kêu lách cách thì còn lại khoảng 1,2 phần, bjo khi ga lên và nhả ga ra xe kêu cực đã lúc nhả ga nghe tiếng gió rít thích vãi chưởng :))
Chiện mất xèng phải ngon hơn chứ:D

ducanh91

Xe điện
Bác thích bốc hơn thì vẫn có thể bốc hơn đc nhé :D thích gì có ấy :D

blessthefall

Đi bộ
Các bác cho e hỏi, e ko biết xe e có bị lạch cạch ko nhưng gần đây (xe e mới đi đc 3500km) khi vít ga lên khoảng 60 thì cảm giác dứoi gầm xe bên trái có tiếng rè rè, ko biết có phái tiếng cạch cạch các bác bảo ko, mà rất thỉnh thoảng mới bị. Còn xe em thì đi ko hề bị rung hay giật gì cả, chỉ bị khoảng 500km đầu rồi em mang ra hãng họ mở côn ra mài mài gì đó đi ngon lành luôn đi bốc êm. Vậy cho e hỏi cái tiếng lạch cạch các bác bảo kia là thế nào và tiếng rè rè khi đi 60km/h như e có ai bị ko.
Thanks các bác e sẽ vodka nhiệt tềnh hehe

liberty.090.17

Xe buýt
1 Nơi nào đó ....lung linh.... và.. huyển ảo
Các bác cho e hỏi, e ko biết xe e có bị lạch cạch ko nhưng gần đây (xe e mới đi đc 3500km) khi vít ga lên khoảng 60 thì cảm giác dứoi gầm xe bên trái có tiếng rè rè, ko biết có phái tiếng cạch cạch các bác bảo ko, mà rất thỉnh thoảng mới bị. Còn xe em thì đi ko hề bị rung hay giật gì cả, chỉ bị khoảng 500km đầu rồi em mang ra hãng họ mở côn ra mài mài gì đó đi ngon lành luôn đi bốc êm. Vậy cho e hỏi cái tiếng lạch cạch các bác bảo kia là thế nào và tiếng rè rè khi đi 60km/h như e có ai bị ko.
Thanks các bác e sẽ vodka nhiệt tềnh hehe
bệnh chung mà bác

PhanAnhQuan88

Xe buýt
Vậy sao ?
Xe tớ dạo này cũng bị như thế . Cũng mới đi 3500km , giống hệt bác kia luôn .
Mà ngày trước đi ko bị thế đâu , chả có tiếng gì cả , trừ khi mỗi khi bóp phanh , nó kêu tẹt tẹt thôi .
Mới đây , nó xuất hiện cái tiếng tẹt tẹt ở phía bên trái gầm xe , thi thoảng mới nghe thấy , mà tiếng kêu của nó cũng ko to , nhưng nghe rất khó chịu .
Vừa mới bảo dưỡng rồi ,cũng hết được cái tiếng đó. Hic..........

ducanh91

Xe điện
Vậy sao ?
Xe tớ dạo này cũng bị như thế . Cũng mới đi 3500km , giống hệt bác kia luôn .
Mà ngày trước đi ko bị thế đâu , chả có tiếng gì cả , trừ khi mỗi khi bóp phanh , nó kêu tẹt tẹt thôi .
Mới đây , nó xuất hiện cái tiếng tẹt tẹt ở phía bên trái gầm xe , thi thoảng mới nghe thấy , mà tiếng kêu của nó cũng ko to , nhưng nghe rất khó chịu .
Vừa mới bảo dưỡng rồi ,cũng hết được cái tiếng đó. Hic..........
Nó bị kêu vì đơn giản là đã hết miếng dán vàng vàng ,bên kỹ thuật dọ dán vào đánh tránh nghe tiếng vả dây cu-roa .Khi mang đi bảo dưỡng họ lại dán ,thì lại hết ....... ko bh kết thúc =)) làm lại côn mới trị dứt điểm đc .