Daewoo - Lacetti CDX đang đi tự nhiên tắt máy, các bác giúp em với!

Gừng

Xì hơi lốp
Vậy hử, để chiều em dùng keo epoxy xem sao. Dạo này cứ hôm nào trời nóng, chạy lâu là có vấn đề.

uh

thao cái mobil ra, xem nó lệch hay nứt gãy phần tiếp xúc với bugi ý, hàn lại là xong, đừng mua cái mới tốn xèng

tinhte123

Xe hơi
Có 1 con ở chỗ mình cũng bị thế. đang chạy cũng tự tắt máy. chắc dòng này nó thế. Hết òa ga rồi đến cái vụ nguy hiểm này!

Đức Phúc

Xe buýt
Nguyên nhân là do điện yếu các cụ ạ, đang đi đá pha máy vẫn nổ nhưng điện tablo sụt xong lại lên ngay ( Hoặc có lần lịm máy trong tíc tắc), thỉnh thoảng mới bị quạt gió điều hòa yếu theo luôn, tắt nhạc và rút cam hành trình ra 1 lúc mới bình thường.
Xe em bị phán hỏng máy phát đã thay ở GM Thủ Đô, thay xong vẫn bị. Em đã đi nơi khác Vệ sinh bảng cầu chì và chạy tiếp theo dõi và kết quả là hôm nay lại bị sụt điện 1 lần nữa.
Điện máy phát đo chưa đc 13V trong khi mới thay, liệu còn ngóc ngách nào trong xe mà thợ ko biết hay phụ tùng GM có vấn đề các cụ nhỉ.

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
uh

thao cái mobil ra, xem nó lệch hay nứt gãy phần tiếp xúc với bugi ý, hàn lại là xong, đừng mua cái mới tốn xèng
Chiều em kiểm tra kỹ rồi, nứt thì không có, nhưng lột hết tiếp điểm, lò xo ra để vệ sinh, chạy có vẻ êm hơn rồi. Nhưng chắc là em phải thay mô bin khác nếu bị lại, vì bên Cruzetalk có thằng bóc lớp keo epoxy ở trên ra thì bên trong mạch điện tử nhiều lắm, nó mà chết một chi tiết thì kiểu gì cũng vẫn hỏng.

arsenelupin

Xe buýt
Hóng các bác. Cruz LS ko biết có bị ko?:)

King TekAm

Xe buýt
Cụ vịt lắm thí nghiệm thế :D

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Cụ vịt lắm thí nghiệm thế :D
Vụ này thí nghiệm gì đâu cụ, chưa có mổ xẻ đâu :D
Xe em mấy hôm trước cũng bị hụt vòng tua hoặc chết máy, khởi động lại thì hết. Thấy nói con này điện số nên em nghi tiếp xúc có thể không tốt, chứ đứt gãy như lão Gừng thì không tìm thấy. Lạ một cái là sau khi vệ sinh xong hôm nọ thì mấy hôm nay dường như hết sạch bệnh :))

King TekAm

Xe buýt
Con này thì nhiều cụ thay mobin rồi. Đúng như cụ nói xe nào đen là dính thôi.

KhoaiLangVn

Xe buýt
Cruze ls của e cũng bị. Đag đi thì bị tắt máy khoá vô lăng. E vào hãng thì chú thợ lên lái 1 vòng bảo ko sao. E bảo thỉnh thoảng mới bị thì chú ý bảo thế thì phải đi đến khi nào bị mới biết bệnh. E về luôn. Dịch vụ của gm quá lởm

A320

Xe máy
relay cấp nguồn cho ECU bị lỏng nên thỉnh thoảng move làm s/d ECU. dừng lại nó nguội lại tiếp điện bình thường. cái này có mà scan ECU cả ngày cũng ko ra trừ khi Scan lúc nó đang hỏng. ra hãng xem nó do mạch xem relay nao mà thay thôi.

mabu44

Xe tăng
Em theo dõi topic và thấy một kinh nghiệm là không nên thay đồ ngay ở gara, vì đến 90% thợ không nắm chắc hỏng do lỗi gì mà chỉ thay để test. Và mình là gà để test thôi. Tâm trạng ai cũng lo khi chưa rõ bệnh mà. Xe em trước cũng thỉnh thoảng bị tắt máy khi đạp côn, giảm ga, vòng tua thấp quá là lịm , nhưng em đề lại là nổ ngay, lúc ấy chạy cũng chậm nên không sao. Tìm hiểu trên mạng , tham khảo nhiều cụ, mỗi cụ một kiểu tư vấn, em đánh giá trên quan điểm của mình, kết hợp với cái thông báo acqui trên đồng hồ, thế là ra làm ngay em Atlat mới, từ đó đến giờ hơn 1 năm chưa bị lại lần nào.
Em nghĩ là do điện acqui không đều, cứ thay cái mới cho lành và an tâm, mỗi lần dùng đến cứu hộ là bằng cái acqui mới rồi.
Thêm nữa là do chập chờn bảng cầu chì, xịt khô sạch sẽ là OK.
Còn có thể có xe bị lỗi khác như mobin, bigi bỏ máy nên không để garangty đc , nhưng cụ chủ nên theo dõi xem thế nào, đừng vội thay đồ ngay kẻo phí xiền.

trunggthn

Xe hơi
Hi các cụ.
Xe của em là Cruze LS đang bị bệnh này mà không biết nguyên nhân.
Xe đang chạy tốc độ cao thì bị chết máy. Nguyên nhân là do đứt cầu chì số 11 " Lambada sensor ". Thay cầu chì mới thì mới nổ đc máy. Điều nguy hiểm là trong vòng 3 ngày đã bị 4 lần rồi.
Có cụ nào biết thì phán giúp em nhé.

Mầm Chồi

Xe đạp
Em cũng chạy em xe này, nên hóng nhiệt tình ạ.

Luon An Ngon

Xe tải

Fisher

Xe hơi
Xe em Cruze ls hôm nay bị lần thứ 2 giống hệt bệnh xe của cụ chủ....lần trước em có hỏi cụ Tuan Anh 2019 cụ ấy nói chưa tìm ra nguyên nhân....xe em nó mất sạch điện muốn mở cốp lây cờ lê ra tháo cực ac qui cho hộp ECU nó khởi động lại cũng ko được may có bác xe ôm gần đó em mượn tháo cực âm ac qui ra để vài phút em lắp lại thấy có điện em đề nổ mọi chức năng trên xe hoạt động bình thường.....ko biết nó bị làm sao nữa.....lần trước em đã vào gara quen bên Nguyễn Văn Cừ chú thợ nói là hộp điều khiển điện BCM của xe bị đơ giống như máy tính hay điện thoại bị đơ ấy và chưa có phương án khắc phục....cụ chủ và các cụ cùng chạy dòng này có cao kiến gì chỉ em với.....many thanks

quyenphuong216

Xe buýt
bệnh này khoai thay ăc quy ko hết. thay pin chìa khoá cũng không xong . khả năng cao liên quan đên ecu. vào hãng cắm máy check không ra lỗi. cụ nào cao nhân chỉ bảo cho ae biết chứ ntn sẽ rất hoang mang

Đức Phúc

Xe buýt
bệnh này khoai thay ăc quy ko hết. thay pin chìa khoá cũng không xong . khả năng cao liên quan đên ecu. vào hãng cắm máy check không ra lỗi. cụ nào cao nhân chỉ bảo cho ae biết chứ ntn sẽ rất hoang mang
Xe em bị gần giống như các cụ, vất vả mất bao thời gian mới phát hiện ra do đoạn dây nối cực + của acu châp chờn

Fisher

Xe hơi
Xe em bị gần giống như các cụ, vất vả mất bao thời gian mới phát hiện ra do đoạn dây nối cực + của acu châp chờn
Cụ ơi dây cực + của ac qui hay của ECU? Nó nằm chỗ nào cụ chỉ em với...thank cụ

Đức Phúc

Xe buýt
ắc quy cụ ạ, lúc xe bị chập chờn cụ mở cái nắp nhựa trên bình ra lay cái dây đỏ xem nó hết bệnh ngay tức khắc thì nguyên nhân là ở đấy ạ. Vì bệnh này mà em thay oan máy phát và mất khối thời gian đi lại