Daewoo - Lacetti CDX đang đi tự nhiên tắt máy, các bác giúp em với!

Thanhdx1980

Xe hơi
Em đã bị như cụ. Đạp ga mãi ko đi và máy bị rấy là ì, đang đi chết máy, hết lái xe giật giật rồi cũng chết máy. Tắt máy 30p đề lại ngon. Em mang đi kiểm tra thì nước làm mát bị rò rỉ nên thiếu nước nên máy quá nóng làm bugi hoạt động xuống cấp -> em thay két nước làm máy,môbin,bugi. Bây giờ xe em lại ngon lành. Cụ thử xem<:-P
Bác chạy xe ko nhìn bảng đồng hồ táp lô ah? Thiếu nc mát, máy nóng mà bác ko nhìn đồng hồ nhiệt thì nguy hiểm quá.

HTC J One

Xe đạp
Đang quan tâm dòng này mà nghe các cụ nói em sợ quá, có khi phải chuyển qua dòng khác :-&

dungkieuxd

Xe hơi
Đang quan tâm dòng này mà nghe các cụ nói em sợ quá, có khi phải chuyển qua dòng khác :-&
Em cũng giống bác đang gom tiền lấy 1 em chốt được xe rồi chỉ chờ tiền nhưng nghe vụ này cũng đang hãi chỉ sợ đang vui thì đứt dây đàn trên cao tốc thì hic

HTC J One

Xe đạp
Em cũng giống bác đang gom tiền lấy 1 em chốt được xe rồi chỉ chờ tiền nhưng nghe vụ này cũng đang hãi chỉ sợ đang vui thì đứt dây đàn trên cao tốc thì hic
Đang vi vu trên cao tốc mà nó tắt máy gữa đường, các đèn tín hiệu tắt hết thì thốn phải biết :-&

Wilson07

Xe hơi
Vãi quá cụ ạ, đọc reply của cụ trong thớt tìm mua xe của em xong thì sang đây xem thế nào, đọc xong thấy thốn quá. Chắc nghiên cứu chuyển từ Lac CDX sang Kia Forte mất :v

anh thy

Xe hơi
Các cụ náo nhiệt thật .em hỏi các cụ nhé nếu các cụ vào bệnh viện chắc các cụ nghĩ cả loài người này bị bệnh hết, các cụ lên đây giỏi lắm là 5-7 xe bị cũng là chuyện thường thôi, chứ ko phải cả dòng xe này nó bị ,còn các cụ muốn mua xe thì cứ nhảy qua nhảy lại, hãng này hiệu kia , em nói thật nhé, dòng nào, xe nào cũng bệnh hết trừ khi nó đừng lăn bánh , bản thân em cũng chạy cdx và bmw có sao đâu ,của bền tại người các cụ ạ ,gạch đá em xin nhận

trandanhtuan197

Xe tải
Các cụ náo nhiệt thật .em hỏi các cụ nhé nếu các cụ vào bệnh viện chắc các cụ nghĩ cả loài người này bị bệnh hết, các cụ lên đây giỏi lắm là 5-7 xe bị cũng là chuyện thường thôi, chứ ko phải cả dòng xe này nó bị ,còn các cụ muốn mua xe thì cứ nhảy qua nhảy lại, hãng này hiệu kia , em nói thật nhé, dòng nào, xe nào cũng bệnh hết trừ khi nó đừng lăn bánh , bản thân em cũng chạy cdx và bmw có sao đâu ,của bền tại người các cụ ạ ,gạch đá em xin nhận
Like cho cụ vì phát biểu rất dũng cảm

dungkieuxd

Xe hơi
Thank cụ nhé vì tâm lý khi chon xe nên cụ cũng thông cảm cho những người đang tìm mua dòng này đi đâu cũng nhắc tới bệnh tật mà toàn ca nặng nên hơi e ngại chứ đành rằng ai cũng biết chẳng có xe nào ko lỗi không hỏng cái gì nhưng các lỗi đó có thể nặng hay nhẹ thôi.

quy80yenmo

Xe tải
Người nào cũng có bệnh và xe nào cũng vậy! Các cụ cứ đi khảo sát xem có bao nhiêu con trong nước bị bệnh trên/ tổng số con rồi phán vẫn kịp, hi hi Xe em chạy có sao đâu nhỉ!

HTC J One

Xe đạp
Người nào cũng có bệnh và xe nào cũng vậy! Các cụ cứ đi khảo sát xem có bao nhiêu con trong nước bị bệnh trên/ tổng số con rồi phán vẫn kịp, hi hi Xe em chạy có sao đâu nhỉ!
Quan trọng nó là bị bệnh gì, gặp đứa bị Ebola xem cụ có dám lại gần ko? :P. Em nói bệnh người chứ ko nói bệnh xe, các cụ đừng ném gạch em nhé :D

38A47

Xe máy
Chào các cụ, lỗi của xe em đã giải quyết xong rồi và em cũng đã thông báo kết quả với các cụ. Thực tế là chỉ thi thoảng mất mát ra ECU, do tiếp xúc không đảm bảo thôi, (xe nào cũng có thể bị như vậy). Em đã xử lý xong, hơn 6 tháng nay chạy ngon, chả có vấn đề gì cả. Các cụ yêu em CDX rồi thì cứ yên tâm mà chiến thôi. Chúc các cụ khỏe, lái xe an toàn.

Chỉnh sửa cuối:

daibac1

Xe đạp
Lỗi này có thật đấy cụ ạ

thoyeunghe

Xe hơi
cụ nào là thợ sửa xe cho e hỏi . lúc bật đèn hoặc đá pha nguồn cấp cho bóng đèn lúc đó là từ acquy hay từ máy phát ????
Cực + máy phát và cực + ắc quy được nối trực tiếp với nhau. Khi chạy xe thì máy phát sẽ phát điện để Nạp ắc quy và chạy các phụ tải ( như cụ đá pha chẳng hạn) . Khi tắt máy, máy phat ko làm việc thì sẽ lấy điện từ ắc quy.

Kotegaeshi

Xe đạp
Nhiều quá đọc không hết cụ có thể post lại lỗi này bị gì lên trang 1 không

hoangvinh.bds

Đi bộ
ôh thì ra là thế

laibua

Xe máy
Em đang chạy CDX em thấy có vẫn đề gì đâu, chạy rất ngon, quan trọng là nước làm mát, vệ sinh điều hòa, lọc gió, và em thấy cái qtrong nhất là khaong 3-4 tháng các cụ làm vệ sinh KIm phun, họng hút bướm ga thì các cụ đi cứ phải gọi là sướng từ đầu đến chân. em nghĩ lành hay ác là do người đi, xe gì cũng vậy đi 6 tháng đến 1 nămmaf các cụ ko mở canin ra xem máy, nước làm mát...có vấn đề gì không thì Mec, hay lếc xù... nó cũng hỏng vặt chứ đừng nói CDX. Của bền tại người các cụ ah. Chị khó chăm sóc quan tâm đến em nó, em nó sẽ không phụ mình.
Mời các cụ ngắm vợ e

Cụ nào muốn có bộ lazang như e thì PM em, 10 sẽ có ngay. Trông Sexy ra phết, đi đg nhiều anh CRUZE hay CDX hay vẫy lại hỏi phết <:-P
Tên em vậy nhưng em lái và giữ xe rất cẩn thận đấy các cụ ah :D

Chỉnh sửa cuối: