[Funland] Đại Biểu Lưu Bình Nhưỡng phát biểu về vấn đề khoá xe ở các chứng cư, khu vực dân cư...

Trạng thái
Thớt đang đóng

harrynh

Xe điện
He he, có khi bác LBNh nên học cách phân tích 5W1H chứ cứ bới khơi khơi ra khác đếch gì mấy thằng hay kêu la đổ lỗi trong công ty. Nguyên nhân gốc rễ là gì, giải quyết đi thì mới ổn được.
Với em nguyên nhân là sự keo kiệt tiếc tiền gửi xe => nên cho trả giá nhiều hơn thì triệt đc thói này.

Em thấy nhiều cụ tiêu chuẩn kép thật, vụ phạt xe đậu sai trong KDT thì yêu cầu CA, Phường, còn vụ cấm nuôi chó thì lại ủng hộ triệt để. Vậy thì cứ Luật mà áp dụng, cái gì luật không cấm thì cứ thực hiện, vi phạm hành chính thì UBND phường xã, còn vi phạm giao thông thì CA phạt. Tuy nhiên mời được Phường, CA vào khu CC mà phạt thì còn khướt

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Mời các bác chuyên gia pháp lý vào nghe cho sáng mắt sáng lòng =)) =)) =)) =)) =))
Này thì phí bồi hoàn
Này thì dân cư đồng ý

Ông này a dua đú trùm. Lúc dẹp lòng đg vỉa hè ông bảo trả lại cho người đi bộ. Giờ người ta làm nghiêm việc đỗ xe lung tung cản trở giao thông ông lại bảo ko đc. Miệng quan.... trẻ ko sai tý nào.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Theo truyền thống lẽ ra tầm 1-2 tháng nữa mới mở thớt mới về chủ đề khóa bánh. Em hóng xem có giải pháp gì mới mẻ không

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Xin cụ xem lại cái bảng thông báo. Phía dưới cùng có ghi việc kéo xe đã có sự chấp thuận trước của police, có số phone của police. Mọi việc đều diễn ra theo đúng luật hàng bao nhiêu năm nay. Anh đậu xe trái phép, cơ quan có thẩm quyền kéo xe anh về bãi đậu, có bảng thông báo nơi xe anh đã được kéo về, sao lại gọi là xâm phạm tài sản cá nhân? Có ai phá hoại xe anh đâu? Hàng ngày có hàng nghìn vụ kéo xe đậu trái phép như thế này ở bang California, thế mà các luật sư có dám kiện ban Quản lý khu dân cư vì việc xe bị kéo đâu? Các công ty kéo xe chỉ có thể bị kiện khi làm hỏng xe trong quá trình kéo xe về bãi.

Cụ thông cảm. Nên văn minh lúa nc mới có tiền mua đc cái xe ê tô nên cứ phải đỗ ngay bên cạnh nó mới oai ạ. Chứ cái chỗ bên Vinhome mà để xe lung tung thì ko còn chỗ cho người đi bộ luôn. Các bố các mẹ hawai lắm, xe nhà ta phải nhất chứ ko chịu vào bãi, nó ko oai.

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Cặp đôi Lưu Dương này cùng với Tập đoàn luật sư toàn thua là chuyên gia dân túy bú fame mà các cụ b-)

Đồng chí ấy thậm chí không phải là ĐBQH =))
Có cái clip lão Nhưỡng bị cu Quang tóc dài nó chửi um lên trên youtube, gọi đúng hẳn tên luôn mà ko thấy ý kiến giề. Kakaka. Toàn bú fame thôi.

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Trừ thể chế chính trị ra.....copy tất.
Giống như Hàn Quốc, bọn nó copy tất tần tật mọi thứ từ Nhật và Mỹ, và đến nay các cụ thấy Hàn nó thế nào rồi đó. :))
Thế là mình lại ko theo tư tưởng cụ râu dài à? Ko được cụ ei.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Em thấy nhiều cụ tiêu chuẩn kép thật, vụ phạt xe đậu sai trong KDT thì yêu cầu CA, Phường, còn vụ cấm nuôi chó thì lại ủng hộ triệt để. Vậy thì cứ Luật mà áp dụng, cái gì luật không cấm thì cứ thực hiện, vi phạm hành chính thì UBND phường xã, còn vi phạm giao thông thì CA phạt. Tuy nhiên mời được Phường, CA vào khu CC mà phạt thì còn khướt
Mời mấy anh xxx vào phạt có gì khó, vấn đề là phải có cái biển cấm theo đúng luật là các anh ý không cần mời. Cái phòng giao dịch con con của ngân hàng còn đủ tiền thuê các anh xxx làm bảo vệ, không lẽ cả KĐT lại không làm nổi.

TN1805

Xe điện

dreamhouse

Xe tải
Em cũng thấy đúng như bác Nhưỡng nói, như vậy là lạm quyền

Toilatoi242_2

Xe tải
Có khi cứ tháo khoán như khu Kim Văn Kim Lủ lại hay hè.

Tóm lại là không gian chung nên theo 1 số cụ BV không có quyền khoá bánh, cẩu xe, xử phạt đúng không ạ.
Người đậu đỗ không đúng quy định chẳng qua là chưa kịp đọc nội quy, hoặc quên. Lúc đó ban quản lý cần mời người đậu đỗ chưa đúng quy định nghe một số câu truyện tấm gương đạo đức , kể về gương người tốt việc tốt, về đạo đức làm người. Những người bị ảnh hưởng bởi xe đậu đỗ sai quy định cũng cần nghe những mẩu chuyện về lòng vị tha, về tính lương thiện, về tấm gương đạo đức … Đồng thời cũng khuyên những người bị ảnh hưởng không được rủa những người đậu đỗ sai là “ước gì mày đâm vào cột điện chết cụ mày đi”, …. Abc và def

harrynh

Xe điện
Tóm lại là không gian chung nên theo 1 số cụ BV không có quyền khoá bánh, cẩu xe, xử phạt đúng không ạ.
Người đậu đỗ không đúng quy định chẳng qua là chưa kịp đọc nội quy, hoặc quên. Lúc đó ban quản lý cần mời người đậu đỗ chưa đúng quy định nghe một số câu truyện tấm gương đạo đức , kể về gương người tốt việc tốt, về đạo đức làm người. Những người bị ảnh hưởng bởi xe đậu đỗ sai quy định cũng cần nghe những mẩu chuyện về lòng vị tha, về tính lương thiện, về tấm gương đạo đức … Đồng thời cũng khuyên những người bị ảnh hưởng không được rủa những người đậu đỗ sai là “ước gì mày đâm vào cột điện chết cụ mày đi”, …. Abc và def
Chúng em rút kinh nghiệm sâu sắc ạ

datto70

Xe điện
Mời các bác chuyên gia pháp lý vào nghe cho sáng mắt sáng lòng =)) =)) =)) =)) =))
Này thì phí bồi hoàn
Này thì dân cư đồng ý

Chờ cuộc chiến pháp lý giữa hai phe
Cụ này phát biểu nhiều bài thẳng thắn, trả lời nhiều vấn đề gai góc. Nhưng chắc cụ ý cũng không thể đọc và nắm vững vài ba chục bộ Luật được, nên có những vấn đề có thể cụ ý nói đúng nếu áp 1 Luật cụ ấy hiểu vào, nhưng khi soi chiếu với nhiều Luật khác nó lại không đúng. Nên có lẽ chúng ta phải chờ có ai phản biện mới rõ được.

mabu44

Xe tăng
Cháu đánh giá ông này cũng chỉ dân túy, cũng nói phét chứ làm dc cái việc mẹ gì. Nếu giỏi thì nên đưa ra giải pháp để vừa giải quyết dc vấn đề đỗ xe bừa bãi, ko theo quy định vừa ko lạm quyện như bảo vệ v i n đang làm.
Có người nói là tốt rồi cụ, 1 người, 2 người nói thì mới có người nghĩ ra giải pháp thôi

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Cư xử người với người mà nhân văn thế thì nhất định chỉ có ở Việt Nam thôi bác ạ.

Chỗ êm định cư nó choá má lắm cơ.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em đồng ý một phần ý của cụ.
Trong lúc mọi quy định chưa đồng bộ thì vẫn phải tôn trọng pháp luật, tôn trọng quyền tài sản của công dân. KHÔNG THỂ LÀM TRÁI PHÁP LUẬT.

Cụ nói đến Quy chế BQL thì theo em thế này. Thứ tự ưu tiên nó sẽ là: Hiến Pháp ==> Luật ==> Nghị định, TT ..... ===> Quy chế BQL.
Vì vậy ko thể đem Quy chế ra đè lên Luật được cụ ạ
Và thằng nào đang làm sai luật đề nghị xử nghiêm làm gương. Em nhất trí với quan điểm này của cụ và mong chờ cái ngày thằng làm sai bị chịu tội, tiếng nói của các cụ OFer phải được khẳng định là có trọng lượng. Không thể các cụ hô hào cứ hô hào mà cái thằng làm sai vẫn tiếp tục làm sai mãi thế này được cụ ạ. Mời cụ vodka :D

sắt con

Xe điện
He he, có khi bác LBNh nên học cách phân tích 5W1H chứ cứ bới khơi khơi ra khác đếch gì mấy thằng hay kêu la đổ lỗi trong công ty. Nguyên nhân gốc rễ là gì, giải quyết đi thì mới ổn được.
Với em nguyên nhân là sự keo kiệt tiếc tiền gửi xe => nên cho trả giá nhiều hơn thì triệt đc thói này.
đúng, cái cần là phân tích đúng sai quy định cho dân hiểu, chứ khơi ra rồi đậy lại, phỏng ích gì🤭🤭🤭

Trạng thái
Thớt đang đóng