[Funland] Dại dột khi chuyển từ điện thoại Android sang Ios

wave-tau

Xe container
Nếu ios mà jailbreak được thì android có mà gọi bằng cụ, các tweak của nó hay cực kỳ luôn. Nhưng phàm cái gì dễ cài thì cũng gây lỗi. Em thấy nếu dùng android mà vào web dễ bị dính mấy con malware, sau đang dùng tự nhiên nhảy bổ quảng cáo các thứ vào, như cái ss của vợ em giờ dùng một lúc lại bị, app adroid thì nhiều nhưng nhiều app rác và gán quảng cáo vào nhiều, những app chất lượng cũng ko có mấy, được cái ghi âm cuộc gọi, cài mấy cái theme vớ vẩn. Trước em dùng đến đời Note 9 là bỏ ko dùng nữa.
Thì android mà cụ thể ở đây là flagship của samsung mà root máy chạy mấy cái custom os thì lại chả quá hoành luôn ý, nó cho tất cả các tính năng hay ho của hãng khác vào 1 os, can thiệp được sâu vào os, hack game...nói chung nhiều trò hay, tận dụng phần cứ khủng của ss.
Còn đt ss cài cái đống one ui làm chậm thêm máy chứ chả được cái thá gì. :D
Em từ thời s3 lọ mọ root rồi cài custom os có nhiều chức năng của note 4, dùng chả khác gì note luôn, thiếu mỗi cái bút. :D
Thời ý trẻ con cầm đt em thằng nào cũng sướng, tiền vàng trong game toàn max max nhất có thể, dùng toàn soft pro cơ mờ miễn phí. :))

thngaylangthang

Xe ngựa
Em chỉ dại dột mí gái thôi

chinhatm

Xe container
Tôi đang dùng tablet của Huawei.
Chỉ dùng để đọc sách và vào mạng.
Xét như thế, tôi thấy Tablet nào cũng ổn, miễn là nó có giá tốt.
Xét về nhu cầu sử dụng, nhu cầu bảo mật (gẩn như chẳng có gì) thì tôi thấy tablet dùng Android hiệu quả hơn iPad nhiều, từ việc copy phim, ảnh, nhạc, sách đến việc download tài liệu trên mạng đều dễ dàng hơn

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Xét về nhu cầu sử dụng, nhu cầu bảo mật (gẩn như chẳng có gì) thì tôi thấy tablet dùng Android hiệu quả hơn iPad nhiều, từ việc copy phim, ảnh, nhạc, sách đến việc download tài liệu trên mạng đều dễ dàng hơn
Tôi thì thấy, việc download rồi copy gì đó vào Tablet, sử dụng Android, quả thực đơn giản.
Tôi toàn copy sách truyện.

Còn iOS, tôi không dùng, nên không phán được.

bachlamhqhg

Xe buýt
Mù công nghệ thì nói mấy cũng chỉ có đến vậy. Thậm chí còn chưa biết face id là cái gì đi so sánh với mấy con điện thoại tàu với dòng A của ss là đủ hiểu sự khuyết tật trong tư duy của cụ rồi. Ít ra có cái nốt ruồi nó còn nhận diện 2D
Đuối lý lại tấn công cá nhân hả cụ? Cho cụ vào Black list nhé! Bibi.

Sim Mobi

Xe buýt
Cụ dò xong thì e bấm vietkey trên iphone xong lâu rồi. Iphone có, cụ ấn nhẹ vào các chữ chứa dấu nó sẽ hiện ra toàn bộ
Kiểu gõ telex ko phải vietkey cụ ạ. Bàn phím này nó hỗ trợ cả telex như bình thường và nó có các chữ cái tiếng việt + dấu khác theo kiểu của Microsoft VI. Cụ ko quen thì gõ kiểu telex nó vẫn nhận bình thường. Nhưng bàn phím kiểu này tốc độ gõ cao hơn.
Ví dụ cụ gõ chữ "một" nếu theo kiểu telex truyền thống thì cụ mất 5 lần bấm nhưng dùng bàn phím này thì cụ chỉ mất 4 lần bấm thôi ạ!

Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít
Kiểu gõ telex ko phải vietkey cụ ạ. Bàn phím này nó hỗ trợ cả telex như bình thường và nó các phím của Microsoft VI. Cụ ko quen thì gõ kiểu telex nó vẫn nhận bình thường. Nhưng bàn phím kiểu này tốc độ gõ cao hơn.
Ví dụ cụ gõ chữ "một" nếu theo kiểu telex truyền thống thì cụ mất 5 lần bấm nhưng dùng bàn phím này thì cụ chỉ mất 4 lần bấm thôi ạ!
em k nhớ telex hay gì nhưng đại loại em gõ sẽ nhanh hơn dò bàn phím như cụ nói mặc dù mất 5 lần chạm :))

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Kiểu gõ telex ko phải vietkey cụ ạ. Bàn phím này nó hỗ trợ cả telex như bình thường và nó các phím của Microsoft VI. Cụ ko quen thì gõ kiểu telex nó vẫn nhận bình thường. Nhưng bàn phím kiểu này tốc độ gõ cao hơn.
Trên bàn phím của ios mất có 3 lần bấm thay vì 4 đó cụ

chinhatm

Xe container
Tôi thì thấy, việc download rồi copy gì đó vào Tablet, sử dụng Android, quả thực đơn giản.
Tôi toàn copy sách truyện.

Còn iOS, tôi không dùng, nên không phán được.
Tôi cũng một thời dùng cái iPad làm máy đọc sách, nhưng không copy file từ máy tính vào được, toàn phải gửi qua đường email. Mà lại phải email chính chủ (của iPad) mới gửi được, địa chỉ email khác thì không gửi được.

X.Beng

Xe hơi
Em đánh giá 2 thằng mỗi thằng có hay dở khác nhau. Xài cái nào đầu tiên hay lâu dài thì thấy quen cái đó thôi. Còn thằng nào cũng có đội ngũ hùng hậu về thiết kế và thiết kế người dùng/ trải nghiệm khách hàng. Nó có đủ năng lực, tiền bạc và thời gian để làm - quan trọng là nó muốn làm hay không và làm đến đâu thôi :D

cucke

Xì hơi lốp
E cùng ip quen rồi nên chỉ thích IP.

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Chữ M là 1 ấn vào o giữ tự nó nhảy ra 1 mớ đấy lướt lên là 2 ( tay vẫn ko phải nhấc ra bấm ) chữ t nữa là 3 chứ còn gì nữa cụ. Còn chưa kể ấn nút space 2 lần là tự thêm dấu chấm và tự cách hoặc giữ nút space để di chuyển đến ký tự cần sửa trong chuỗi câu ntn

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Tôi cũng một thời dùng cái iPad làm máy đọc sách, nhưng không copy file từ máy tính vào được, toàn phải gửi qua đường email. Mà lại phải email chính chủ (của iPad) mới gửi được, địa chỉ email khác thì không gửi được.
Tôi thì dùng laptop hàng ngày, nên toàn copy vào laptop.
Rồi Email hoặc copy vào tablet, tùy cái gì tiện hơn.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Em theo Android từ thủa ban đầu của nó. Nay định đào tẩu sang Ios cho nó biết mùi đời mà nghe cụ chủ bảo thế nên lại run tay.

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Em theo Android từ thủa ban đầu của nó. Nay định đào tẩu sang Ios cho nó biết mùi đời mà nghe cụ chủ bảo thế nên lại run tay.
Cụ quen dùng cái nào thì nên dùng cái đó thôi. Đổi sang ios cụ sẽ lại phải làm quen với cách sử dụng của nó chứ như mấy cụ kia cầm iphone dc 1 lúc xong phán là nó dở trong khi không hề biết cách sử dụng :D

Andydo

Xe điện
Chết dở với cái icloud vì lỡ quên mất mật khẩu để con 6s nó thành cục gạch. Vĩnh biệt iPhone ngay và luôn.
Giờ em chỉ múc mỗi dòng xiaomi chip đầu 8 thôi.

muoibaconcho

Xe điện
Phím thì nhà em tuyền vuốt chứ chả bấm gõ kiểu telex. Dùng lâu thì thằng Gúc nó nhận dạng và đoán từ rất tốt, nhanh chả kém gì em gõ bằng máy tính.

autorun

Xe tăng
Đồng xu còn có 2 mặt, các cụ tranh luận làm gì, mất cả tình cảm OFer