[Funland] Đại gia

Scooterman

Xe tăng
Hôm qua tau say hai thèng đệ gọi gờ ráp cho về mà dáng nay thấy mất mất vài tờ 500k.:)):)):))

xegiacmo

Xe container
Hơi tí liên quan , em đi grab cũng lúc say , nhỡ may nôn ra xe . Đưa có tài 500 k rửa xe có ổn ko ?

Ladagia

Xe điện
Vâng, đúng thế mà. Chính xác là 59k, trong khi ý em chỉ muốn xin thêm 9k để bù vào chỗ km dôi ra thôi ạ.
Cái này là bình thường trong cuộc sống cụ ơi. Làm nghề dịch vụ thì cứ coi là bthg thôi :)

G810

[Tịch thu bằng lái]
Thường cái loại này có tí cước sắc ở tầm le ve thôi. Thực ra là đ.éo quyết được việc gì nên đi uống hay giả say để đỡ phải nhìn hóa đơn mới tỏ vẻ thành thật để câu ít phết phẩy ấy mà, mới lại cố moi ít thông tin về báo cáo sếp mà dàn bài. :D

coolpix8700

Xe ngựa
Bác chủ thớt và nhiều người đang commend ở đây muốn gì?
Muốn họ hào phóng?
Theo ý các bác xem người giầu thì cũng nên phân biệt 2 dạng.
Đội con, cháu người làm ra tiền có thể rất tinh tướng, hào phóng, vì họ tiêu tiền do người khác làm ra.
Còn người có tiền do tự họ làm ra thì chỉ thật chắt chịu mới trở thành giầu, còn không thì dù kiếm được nhiều tiền cũng chỉ ở mức nhàng nhàng, ăn tiêu vừa hết thôi.
Mức độ dè xẻn của người Việt có thể đánh giá ở mức độ thấp, khi đem đi so sánh với các nơi khác.
Các doanh nghiệp Việt cũng vậy, vẫn quá xả láng trong phần ra, còn rất lâu nữa mới học được các doanh nghiệp lớn ở các nước khác trong việc chi li từng cắc tiết kiệm chi phí!

Chỉnh sửa cuối:

K_Grab

Xe tải
E thấy ô đấy xử bình thường mà, câu cuối cụ nói hơi kháy
Thật ra sau đó em mới nghĩ ra, chứ thực em nghĩ bình thường. Không đòi được thêm tiền dôi km em vẫn bớt tiền lẻ cho khách để cả hai đỡ phải đợi đếm 1k,2k.

Bớt 1k cho khách, với cụ ấy lại là xúc phạm, nhưng với khách khác là bình thường. Có đúng không?

K_Grab

Xe tải
Hơi tí liên quan , em đi grab cũng lúc say , nhỡ may nôn ra xe . Đưa có tài 500 k rửa xe có ổn ko ?
Em sẽ mất thêm 30ph rửa xe, giặt thảm. Tiền rửa 50k, em cũng sẽ trả thêm cho thợ rửa 50k.

Cụ đi đâu cứ gọi cho em nhé :)

phut89

Xe hơi
Đã nhận tip rồi thì không nên nói người ta nữa, họ cũng chả làm gì sai cả.

Chỉnh sửa cuối:

K_Grab

Xe tải
Bác chủ thớt và nhiều người đang commend ở đây muống gì?
Muốn họ hào phóng?
Theo ý các bác xem người giầu thì cũng nên phân biệt 2 dạng.
Đội con, cháu người làm ra tiền có thể rất tinh tướng, hào phòng, vì họ tiêu tiền do người khác làm ra.
Còn người có tiền do tự họ làm ra thì chỉ thật chắt chịu mới trở thành giầu, còn không thì dù kiếm được nhiều tiền cũng chỉ ở mức nhàng nhàng, ăn tiêu vừa hết thôi.
Mức độ dè xẻn của người Việt có thể đánh giá ở mức độ thấp, khi đem đi so sánh với các nơi khác.
Các doanh nghiệp Việt cũng vậy, vẫn quá xả láng trong phần ra, còn rất lâu nữa mới học được các doanh nghiệp lớn ở các nước khác trong việc chi li từng cắc tiết kiệm chi phí!
Tự nhiên em nhớ ông già đạp xích lô thời ktx ngày xưa. Hồi ấy bọn em đi uống rượu vó bò và say cả. Có một thằng vừa to vừa nặng say gục và bọn em không thể khiêng nó lên xe đạp để về.

Đành gọi cụ xích lô. Cũng tại lúc liêng biêng chỉ nói cho cụ tên ký túc mà quên không nói nhà nào. Đạp về đến nơi không thấy xích lô đâu cả bọn lại bổ đi tìm. Mãi 1h sáng quay về ktx vẫn thấy cụ già đỗ xe chở thằng say giữa cổng, bản thân cụ cũng tranh úp cái mũ lá lên mặt, ngồi dựa cột cổng làm giấc. Áng từ lúc về đó tới lúc bọn em quay lại chừng hơn tiếng.

mrrekl

Xe tải
Không hiểu thằng thớt nó muốn gì?

K_Grab

Xe tải
Tưởng chạy grab cũng là 1 nghề, nên cũng phải có đạo đức nghề nghiệp chứ nhỉ?

Xin tiền thì chỉ có ăn mày mà thôi. Mà ăn mày nó cũng có lòng tự trọng, cho tiền nó không khéo nó còn chửi vào mặt cho ấy chứ ;))

Kiếm ăn thì phải đàng hoàng thì người ta mới thương, cứ phục vụ tốt thì người ta sẽ bo. Khách không bo thì cấm được mè nheo đòi tiền. Cái thể loại đấy 1 cắc cũng không xứng đáng.
Đó. Em hiểu cách nghĩ của cụ đại gia giống cụ. Nhưng thật em không có ý xin thêm. Chỉ đòi số km dôi ra thôi.

Sai lầm của em là không dứt khoát. Lẽ ra, em nên dùng chức năng cộng thêm "chi phí khác" khi tính bill ngay trên phần mềm Grab Driver của lái xe.

Còn chức năng "thay đổi điểm đến" mới cập nhật của grab chỉ thao tác được trên phần mềm của khách hàng thôi.

K_Grab

Xe tải

JanJan

Xe tải
Ý câu cuối nhìn lại mặt hàng nghĩa là gì vậy cụ
Em đoán nữ chính trong câu chuyện mặc váy ngủ 2 dây, sexy ra dìu ông này vào nhà. Lúc cúi xuống đỡ chồng/bồ vào nhà cụ Grabiker rửa mắt với món bưởi diễn. Đáng ra, đại gia kia đưa 500 k ko thối nhưng thấy tay kia nhãn lực ghê quá nên akay cho có 40 k.

Thấy Grabiker chưng hửng vì bo ít quá nên ông say nhắc: "Nhìn lại mặt hàng đi nhé"- Tức nhắc hàng thím kia là hàng thửa, dáng giọt lệ, ko to mà cũng ko bé, vừa tay, ở chóp có hạt ngô màu sen, xung quanh trắng phau, mịn màng, cân đối.

Vì một cái nhìn 3 s mà taxi mất 350 k là vậy

JanJan

Xe tải
Tại sao các cụ cứ phải mặc định ai sai ai đúng với có ý gì? Em rỗi hơi buôn chuyện vô thưởng vô phạt không được hay sao :)

Cá nhân em đánh giá cao cách kể chuyện của cụ, tự tay gõ phím, tình huống chắc là thật hơn đứt mấy thằng ngợm cào phím ném một cái link hoặc cào được 2 dòng vô thưởng vô phạt.

Truyện cụ hơi thiếu chút sex (ở OTF phải có sex mới hot). Em mạnh dạn bổ sung rồi. :)

matizvan2009

Xe ba gác
Tự nhiên em nhớ ông già đạp xích lô thời ktx ngày xưa. Hồi ấy bọn em đi uống rượu vó bò và say cả. Có một thằng vừa to vừa nặng say gục và bọn em không thể khiêng nó lên xe đạp để về.

Đành gọi cụ xích lô. Cũng tại lúc liêng biêng chỉ nói cho cụ tên ký túc mà quên không nói nhà nào. Đạp về đến nơi không thấy xích lô đâu cả bọn lại bổ đi tìm. Mãi 1h sáng quay về ktx vẫn thấy cụ già đỗ xe chở thằng say giữa cổng, bản thân cụ cũng tranh úp cái mũ lá lên mặt, ngồi dựa cột cổng làm giấc. Áng từ lúc về đó tới lúc bọn em quay lại chừng hơn tiếng.
hihi, nói chuyện đi xl em lại nhớ cách đây mấy năm nhà em đi Nha trang chơi. Buổi tối đi taxi ăn tối. Lúc về thì vợ em bảo hay là đi xl ngắm phố phường. Em với vợ và con bé nhỏ (6 tuổi) vẫy một cụ già già rồi bảo chú ơi, cho nhà con đi ngắm cảnh linh tinh một tí rồi về ks abc, chú lấy bao nhiêu tiền, chú kia bảo là xyz đồng. Nhà em lên xe, đi một lúc em mới hỏi là "đạp có nặng không hả chú" thì chú kia bảo "không có nặng đâu, xe chú có động cơ điện rồi". Hóa ra là thế thật, thấy cũng vui vui vì mình không áy náy phải để người già nai lưng ra đạp xe ....

URAL CCCP

Xe ba gác
Say thì chắc đúng là say, dưng liên quan đến xèng là phải tuỷnh dư sáo. Mấy cụ già cũng vậy, ăn rồi có khi bẩu chưa ăn, xưng xèng thì chuẩn tới từng đồng:))