[Funland] Đại học Rmit

BloodOwl87

Xe điện
Ghê cái gì, ông NEU thời đó, nói thật, bọn em cũng chẳng để vào mắt, giờ cũng vậy thôi. :)
Tính em cẩn thận, bẩu thằng con em kiểu gì thì kiểu, mày phải xét tuyển đỗ trường công top đầu, để tránh bọn mồm gầu nó bẩu, nhà mày học dốt nên phải học trường quốc tế. =))

Giờ vẫn vậy, vì trong trường chỉ học môn học cổ lỗ sĩ, định khoản nhầm bình thường. :)
Haha giờ thì bọn vào audit big4 bọn nó học Acca trước khi thi đầy rồi nhé, 5-7 năm trước đã thế rồi. Cứ nghĩ ai cũng dậm chân như thời cụ.
Và cụ nghĩ rmit đi làm ko cần Cty đào tạo lại á, há há há.

Chỉnh sửa cuối:

BloodOwl87

Xe điện
Thấy bẩu trc làm bộ tài chén j j đó. Người tài vậy Bộ ko giữ thật đáng tiếc.
em ko bảo em giỏi. Nhưng cứ giỏi mà lên được ở nhà nước hả cụ, cụ cũng làm nhà nước mà nói câu ngây thơ nhỉ ;))

BloodOwl87

Xe điện
Nói chung mấy cụ mợ phụ huynh rmit kỳ vọng cao thì nên hướng con vào Ivy hay cỡ top 50, chứ rmit Vn thì chả cao đến thế đâu nhé.

Mytv

Xe điện
em ko bảo em giỏi. Nhưng cứ giỏi mà lên được ở nhà nước hả cụ, cụ cũng làm nhà nước mà nói câu ngây thơ nhỉ ;))
Ko. E h đang đi buôn chữ. Trc cũng mười mấy năm đồng nghiệp cũ với cụ đó. À có khi e lại biết cụ cũng nên :D

Batman

Xe container
Thời xưa thì thứ nhất Tổng hợp, tạm được Bách Khoa cụ ơi. Kinh tế tuổi gì :)). Có cái đợt bank phất lên, rồi sau này là kế toán kiếm toán mới có tí tiếng nói. Đến giờ thì làm bank có cái vẹo gì nữa đâu mà xoắn xuýt lên.
Thứ nhất Y Dược, tạm được Bách Khoa chứ cụ.
Tổng hợp so với 3 trường đó thì kém hơn chút, trừ một số khoa.

Mytv

Xe điện
Cụ biết thu nhập nhân viên hội sở vcb range từ 500-1 tỷ 1 năm ko?
Cao hơn còn có nữa là 500-1 tỏi. Quái vật nhà e ngồi ở 198 e lạ giề:D . Nhưng cũng vất vả đánh đổi nhiều lắm ko kinh quá đâu.

BloodOwl87

Xe điện
Cao hơn còn có nữa là 500-1 tỏi. Quái vật nhà e ngồi ở 198 e lạ giề:D . Nhưng cũng vất vả đánh đổi nhiều lắm ko kinh quá đâu.
Nhân viên mà cụ. Thế ko cao à. Quản lý không bàn.
Con các cụ cứ cho tốt nghiệp rmit xong thì làm đâu lương cao hơn, tự thi vào hội sở Vcb chắc gì đã vào được. Ra nước ngoài ko nói.

Chỉnh sửa cuối:

Batman

Xe container
Tổng hợp thời em cũng làng nhàng thôi, Tổng hợp Hóa đầu vào có 24,5 điểm, đỗ BK và Dược thì chắc chắn đỗ TH, nhưng ngược lại thì cũng chỉ được 8 phần. :D
Hay em nhầm, bố mẹ em, đặc biệt bố em chỉ Tổng hợp Toán Lý Hoá là học còn lại toàn linh tinh :D.

ar3a

Xe điện
Nhân viên mà cụ. Thế ko cao à. Quản lý không bàn.
Con các cụ cứ cho tốt nghiệp rmit xong thì làm đâu lương cao hơn, tự thi vào hội sở Vcb chắc gì đã vào được. Ra nước ngoài ko nói.
Lấy đâu ra 500-1 tỷ vậy cụ? Trung bình toàn vcb là 459tt/năm; các mức lương cao thì sĩ quan chiếm hết rồi nhân viên sao có mức trên 500???

BloodOwl87

Xe điện
Tổng hợp thời em cũng làng nhàng thôi, Tổng hợp Hóa đầu vào có 24,5 điểm, đỗ BK và Dược thì chắc chắn đỗ TH, nhưng ngược lại thì cũng chỉ được 8 phần. :D
19 điểm là bước chân vào Vnu của cụ rồi ạ, năm đó Bk 25,5 ktqd 24,5 nhé ạ. năm em thi đó.
còn cụ đừng lấy khoa cao nhất của Vnu ra so với điểm vào trường các trường kia nhé, cùng hệ quy chiếu đi. Kế kiểm 27 cao ngang Y( khác khối).
Nói Chung vnu được vài khoa chứ tổng thể đầu vào mà đòi so trường top thì người ta cười cụ thôi.
em xin phép cười nhẹ cái mặt cụ cái, vẫn nghĩ mình với Vnu vip lắm à ;))

Chỉnh sửa cuối:

Tara01

Xe hơi
Cụ nên nghiêm túc và tôn trọng người khác ok, đừng cợt nhả ?
Như con cụ học rmit khoa Bank đi cụ nghĩ cả lớp con cụ được mấy cháu được Vietcombank tuyển thẳng từ trên ghế nhà trường, ko phải thi nhé. Khoa Bank Neu nó vào gần nửa.
Và cỡ sv Rmit mà apply vào hội sở mấy bank big 4 thì cũng ko có vẹo gì đâu nếu ko quen, ko hề hơn bọn trường top. Cụ có thể tìm hiểu?
cụ thông thái đến đâu mà cười vậy ;))
Wa giờ khoa bank NEU tuyển thẳng vào VCB 1 nửa thật ạ, và tuyển vào vị trí gì nữa ấy ạ.

BloodOwl87

Xe điện
Wa giờ khoa bank NEU tuyển thẳng vào VCB 1 nửa thật ạ, và tuyển vào vị trí gì nữa ấy ạ.
Nhân viên hội sở thì nhiều vị trí, phỏng vấn ok thì họ nhận thôi. Nhiều bank tuyển chứ đâu phải mình Vcb đâu mà vào Vcb nửa khoa, cụ thể con số tôi không rõ tương đối thôi.
Mà mợ prado nói ở trên mấy chục năm trước 100/360 sv được nhận rồi kìa.

Batman

Xe container
Y Dược phải có tố chất mới học được. Trong các trường thì Tổng hợp là cái nôi đào tạo khoa học cơ bản, đi sâu vào nghiên cứu. Các trường khác sau này chỉ theo trend làm kinh tế thôi cụ ạ. Ngày xưa những bạn học cùng em mà học giỏi cũng đều vào chuyên Toán, Lý tổng hợp.
Nói là tổng hợp thì cũng chẳng sai, giờ cùng khóa em nó làm việc tổng hợp, đứa thì chạy grap như em, đứa thì lên PGĐ Đại học, trưởng khoa, trưởng phòng, trung tâm nghiên cứu.... còn đội làm doanh nghiệp... mở trung tâm gia sư... Bố xư, đi họp lớp thì toàn thấy bọn đi bán chữ với quan chức, thường dân như em cũng khá ít.

Tara01

Xe hơi
Éc, bọn big 4 nó tuyển sv New với ftu vào đều đào tạo lại từ đầu. Em kể cụ nghe lứa bọn em đánh nhau lòi kèn được tầm chục mống đỗ, thế mà hôm đầu đi làm các anh chị cho bài kiểm tra thì đều ngơ ngác hết. Hihi, lúc đấy em mới hiểu tại sao cô trưởng phòng nhân sự lúc gọi điện cho em kêu Phỏng vấn và em nói thật là không biết gì kế toán cả thì cô nói không sao, cứ đi test đỗ thì đằng nào tụi tao cũng dạy lại từ đầu ;))
Em hoàn toàn đồng ý với mợ. Giờ em còn chả nhớ FTU dạy cái gì nữa. Em cũng phỏng vấn nhiều em học đủ cả từ NEU, FTU, RMIT du học... thì cũng không ít em trên mây trên gió lém. Nói chung kinh tế thì nhìn tố chất phù hợp không rồi về dạy lại từ đầu hết.

Chỉnh sửa cuối:

prado2012

Xe điện
Mợ chắc hơn e vài tuổi. Thời e ra trường bank còn chưa có j. 2 bà chị e bank về nhà kêu như vạc. Đúng là bank lúc đó citi nổi nhất. Bạn chị e có ông làm citi. Nghe lương lúc đó tính ra tiền việt hơn chục mà mắt chữ O mồm chữ A. Vật đổi sao rời h 2 mụ quái nhà e lại quá ngon. Suốt ngày cho e tiền:))
Bọn bạn mình làm bank nc ngoài giờ cũng migrate sang bank việt hết, kể cả đội kiểm toán cũ cũng sang nhiều.

Bank trừ sales tín dụng và một số bộ phận thì bản chất là làm operation, nó có quy trình hết và chỉ việc làm theo, đc cái khối lượng công việc nhiều, thế nên bận tối ngày, rất buồn chán.

Chỉnh sửa cuối:

Tara01

Xe hơi
Nhân viên hội sở thì nhiều vị trí, phỏng vấn ok thì họ nhận thôi. Nhiều bank tuyển chứ đâu phải mình Vcb đâu mà vào Vcb nửa khoa, cụ thể con số tôi không rõ tương đối thôi.
Mà mợ prado nói ở trên mấy chục năm trước 100/360 sv được nhận rồi kìa.
Ơ em lấy đúng bài của bác là VCB tuyển thẳng từ trường, khoa Bank New vào gần nửa nên em mới Wa. Thật ra mấy chục năm trước tỷ lệ 100/360 em.lại thấy hợp lý hơn vì có 1 giai đoạn đoạn Bank tăng trưởng cực mạnh, thiếu nhân sự nên dân FTu, New, Ngân hàng ra vào tương đối thuận lợi. Giờ chính ra cạnh tranh nhiều hơn, và cũng có thể bank vào tuyển nhưng quan trọng là làm gì và có phải tuyển cả.loạt vào rồi để tự đào thải không.

Batman

Xe container
Em hỏi khí không phải chứ mợ không phải rửa bát hay dạy con học ah? Em thấy mợ cứ bám ở đây để đề cao cái cây Nêu của mợ với dè bỉu dám thất học RMIT là sao? Ở Nêu mợ có thân với mợ Mun Lò Tụt kg? Em thấy phong cách còm giống nhau lắm! Con người ta, tiền người ta, suy nghĩ của người ta thì có ảnh hưởng gì đến mợ đâu mà cứ phải hơn thua đốp chát thế?
À, thánh nữ dạo này sao không thấy vào còm nhỉ bác.
Giờ cơm nước gì chưa hay vẫn chờ nổ cuốc grap thế bác. :D

prado2012

Xe điện
Nói là tổng hợp thì cũng chẳng sai, giờ cùng khóa em nó làm việc tổng hợp, đứa thì chạy grap như em, đứa thì lên PGĐ Đại học, trưởng khoa, trưởng phòng, trung tâm nghiên cứu.... còn đội làm doanh nghiệp... mở trung tâm gia sư... Bố xư, đi họp lớp thì toàn thấy bọn đi bán chữ với quan chức, thường dân như em cũng khá ít.
Nhà em cũng có hai ông tổng hợp, học cơ bản không phồng mồm làm quan thì chỉ đi bán chữ chứ làm cái gì. Phần lớn thời gian làm phd ở nc ngoài, về nước lại đứng bục thôi.

SIGNUS

Xe container
Người OF
À, thánh nữ dạo này sao không thấy vào còm nhỉ bác.
Giờ cơm nước gì chưa hay vẫn chờ nổ cuốc grap thế bác. :D
Đã có gì ăn đâu, sợ đang ăn khách gọi lại phí cái bánh mỳ :). Tranh thủ vào học cách kiếm tiền tỷ thôi :)