[Funland] Đại học Rmit

Mytv

Xe điện
CHáu mình cấp 3 học trường Chuyên Ngoại Ngữ cũng thuộc loại top (đỗ Ams nhưng kg học), đến đại học thì có nhiều lựa chọn khác nhau như Rmit HCM (học bổng 50%), 1 trường ở Úc (học bổng 100%) và ĐH Ngoại Thương. Sau cuối cùng nó quyết định học RMIT. Giờ vừa tốt nghiệp thấy cũng được nhiều cty săn đón (đang thử việc tại 1 cty của Mẽo và có 1 cty sẵn sàng chi trả tiền vé máy bay ăn ở chỉ để tham gia phỏng vấn trong 1 ctr săn kiếm tài năng của cty đó). Nhu vậy mình thấy đầu vào RMIT kg dốt như cụ nói và chất lượng đào tạo cũng okie đấy chứ?
Cháu giỏi quá. Giỏi thế này thì vứt ở môi trường nào cũng vậy thôi. E đoán cháu là nữ đúng ko ạ?:D
Với gđ cuồng du học như nhà e thì cho đi ngay. Nhất là dc 100% hb.

DaoPhoPiano

[Tịch thu bằng lái]
Rmit thì là thương hiệu có tiếng rồi, không cần phải tranh cãi về chất lượng . Nó đào tạo sinh viên như hình phễu, đầu vào tương đối đơn giản chỉ cần xét học bạ và Ielts 6.5 trở lên. Nhưng đầu ra thì siết chăt về thi cử và chất lượng
Ngược hẳn với các trường ĐH trong nước là thi vào cực khó, đầu vào như hình phễu ngược, khắt khe đầu vào thi cử điểm cao, nhưng đầu ra lại thả lỏng, nên đã đỗ là tốt nghiệp . Còn Rmit thì vào học và tốt nghiệp ra trường là chặng đường khá gian nan với chi phí mỗi môn phải thi lại coi như mất một con xe Honda Vision . Tóm lại là trường không giành cho con nhà nghèo.
Ghê vậy bạn. Bách khoa ra đúng hạn 70%, rmit cũng tầm 70%. Trong khi đầu vào BK toàn hàng khủng. Đầu vào Rmit thả mà ra cũng chỉ có 70% chứ nếu siết như BK thì chắc Rmit tốt nghiệp đc 10%.

DaoPhoPiano

[Tịch thu bằng lái]
CHáu mình cấp 3 học trường Chuyên Ngoại Ngữ cũng thuộc loại top (đỗ Ams nhưng kg học), đến đại học thì có nhiều lựa chọn khác nhau như Rmit HCM (học bổng 50%), 1 trường ở Úc (học bổng 100%) và ĐH Ngoại Thương. Sau cuối cùng nó quyết định học RMIT. Giờ vừa tốt nghiệp thấy cũng được nhiều cty săn đón (đang thử việc tại 1 cty của Mẽo và có 1 cty sẵn sàng chi trả tiền vé máy bay ăn ở chỉ để tham gia phỏng vấn trong 1 ctr săn kiếm tài năng của cty đó). Nhu vậy mình thấy đầu vào RMIT kg dốt như cụ nói và chất lượng đào tạo cũng okie đấy chứ?
Vấn đề ở đây là tỷ lệ. Chứ ko phải 100%. Vd ngoại thương có dốt ko, có. Rmit có dốt ko, có. Nhưng tỷ lệ là bao nhiêu. Nếu học Ams giỏi thì cơ hội hb 100% các trường top nước ngoài khá cao. Sao lại chỉ suy nghĩ ngay đến Ngoại thương hay Rmit đầu tiên? Em hơi nghi ngờ. Đừng nói Rmit VN ngang tầm top 3 Sin nhé, đừng nói các trường top 10 ở Anh hay Mỹ. Còn Rmit có giỏi, có đấy. Nhưng em ko tin tỷ lệ cao. Em cũng đã gặp 1 vài bạn bên đấy giỏi. 1 số khác lèo phèo. Còn bên trong nó ntn thì thôi em ko nói đc. Tùy các cụ. Dù sao thì vừa đc bằng qte, vừa ko phải xa nhà là ok rồi. À, phải giàu đã.

ATZ

Xe tải
Uh em thấy nhiều người AQ lắm. 1 là Bách Khoa, Ngoại thương... 2 là các trường top 10 ở Anh hay Mỹ. Còn vừa muốn mang tiếng học qte, vừa học lực yếu, lại nhiều xiền thì vào... :)
Mình thấy anh này chắc tri thức thuộc top 0.001 phần triệu của dân VN. Chỉ có Bách Khoa, Ngoại thương và top 10 Âu Mỹ là giỏi, còn lại toàn dân dốt.

Nhất là bọn Rmit và các trường ĐH quốc tế khác. Vô đó toàn giàu, dốt và vui.
Không phủ nhận là trong đó có khối đứa dạng này, đì đẹt mãi mới ra trường, hoặc không bao giờ ra và bỏ cuộc giữa chừng, nhưng đa phần chất lượng sinh viên ra trường của nó khá hơn nhiều so với các trường của VN, đơn giản thì cứ tham khảo bảng xếp hạng các trường trên thế giới là thấy, ít nhất nó cũng nằm trong top 200.

Yếu tố đầu vào của các trường công lập của VN cũng là cái quyết định đầu ra nói chung tốt hơn, chẳng có trường nào đào tạo đầu vào rất bình thường mà đầu ra toàn suất sắc được cả.

Các trường top 10 Âu Mỹ như anh này nói để vào cực kỳ khó, giỏi chưa chắc đã đủ.

Chỉnh sửa cuối:

sthd

Xe lăn
con cái như búp trên cành
biết ăn biết ngủ biết học hành là được rồi !

80% phụ thuộc vào năng lực cá nhân và thái độ học tập của nó. vài quyển giáo trình thì đa số giống nhau. trường nào thì cũng không cầm tay chỉ việc, không nhét chữ vào đầu sv, không có gì đảm bảo chất lượng sv.

trừ mấy trường giả cầy, các trường 1 8 1 10. chỉ khác nhau cơ bản ở trường vn hay trường quốc tế.

ở nn thì không dám nói. ở vn thì nhiều trường quốc tế giả cầy: tên trường là quốc tế nhưng thực tế là vn mang thương hiệu qt. giảng viên vn, bằng cấp vn.
RMIT hơn một chút vì nó là rmit quốc tế xịn, liên thông với rmit úc

Chỉnh sửa cuối:

DaoPhoPiano

[Tịch thu bằng lái]
Mình thấy anh này chắc tri thức thuộc top 0.001 phần triệu của dân VN. Chỉ có Bách Khoa, Ngoại thương và top 10 Âu Mỹ là giỏi, còn lại toàn dân dốt.

Nhất là bọn Rmit và các trường ĐH quốc tế khác. Vô đó toàn giàu, dốt và vui.
Không phủ nhận là trong đó có khối đứa dạng này, đì đẹt mãi mới ra trường, hoặc không bao giờ ra và bỏ cuộc giữa chừng, nhưng đa phần chất lượng sinh viên ra trường của nó khá hơn nhiều so với các trường của VN, đơn giản thì cứ tham khảo bảng xếp hạng các trường trên thế giới là thấy, ít nhất nó cũng nằm trong top 200.

Yếu tố đầu vào của các trường công lập của VN cũng là cái quyết định đầu ra nói chung tốt hơn, chẳng có trường nào đào tạo đầu vào rất bình thường mà đầu ra toàn suất sắc được cả.

Các trường top 10 Âu Mỹ như anh này nói để vào cực kỳ khó, giỏi chưa chắc đã đủ.
Chắc bạn quên, Duy Tân, TDT lấy 3 môn 15đ cũng top bao nhiêu. Ý mình là tỷ lệ. Bk ra cũng có bạn dốt. Nhưng ít hơn nhiều các chỗ khác

Chelski

Xe điện
Ghê vậy bạn. Bách khoa ra đúng hạn 70%, rmit cũng tầm 70%. Trong khi đầu vào BK toàn hàng khủng. Đầu vào Rmit thả mà ra cũng chỉ có 70% chứ nếu siết như BK thì chắc Rmit tốt nghiệp đc 10%.
Bách khoa thì tui không biết, nhưng cựu K31 NEU đây

FC Juventus

Xe buýt
Em nhớ không nhầm thì cụ caisua có bạn đã tốt nghiệp RMIT. Xin cụ vui lòng vào cho đánh giá ạ. Trân trọng.

Skoda_Favorit

Xe container
Thỉnh giảng bên đó hoài. 1 là học công lập, 2 là cho đi du học. Tin gì vào mấy cái liên kết với cả quốc tế ở Vn
Phét vừa thôi ông xe đạp!
Nên cố chăm chỉ có tiền cho con nó học đc RMIT đã!🤓

hoangduc.sbr

Xe container
Cận cái tết vừa rồi g.đình e phải đi đến 1 q.định ko vui đó là bỏ ngang gần 2 năm học Rmit của đứa e. Chuyển sang học trường thường.
Do năm rồi mất $ nhiều và làm j cũng hỏng, bị cấn trừ vào khoản dự trù học Rmit trc đó nên đành phải bỏ. Thực sự khá tiếc vì ngoài chất lượng giảng dạy còn đc var chạm với môi trường của nhiều sv gia đình có điều kiện. Nhưng học phí cao quả thực là rào cản lớn nếu g.đình ko phải khá giả thực thụ trở lên.

DaoPhoPiano

[Tịch thu bằng lái]
Cận cái tết vừa rồi g.đình e phải đi đến 1 q.định ko vui đó là bỏ ngang gần 2 năm học Rmit của đứa e. Chuyển sang học trường thường.
Do năm rồi mất $ nhiều và làm j cũng hỏng, bị cấn trừ vào khoản dự trù học Rmit trc đó nên đành phải bỏ. Thực sự khá tiếc vì ngoài chất lượng giảng dạy còn đc var chạm với môi trường của nhiều sv gia đình có điều kiện. Nhưng học phí cao quả thực là rào cản lớn nếu g.đình ko phải khá giả thực thụ trở lên.
Cụ tích tận 1t3 để cho học Rmit? Sao cụ ko tính xin hb đi du học hay học từ đầu trường top công lập VN?

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ tích tận 1t3 để cho học Rmit? Sao cụ ko tính xin hb đi du học hay học từ đầu trường top công lập VN?
E gái e ko thích đi du học và để vô đc mấy trường công lập top đầu thì cũng ko đủ khả năng cụ ah. Vì ngoài T.Anh (vừa đủ vô Rmit) thì nó ko học nổi trội môn nào #.
Nên hồi đó lựa chọn Rmit khả dỹ nhất, chỉ có nhược điểm lớn nhất là học phí (và giờ thua vì nó thật).
1t3 là khoán chay trên lý thuyết hoàn hảo nhất thôi cụ. Chứ phát sinh thực tế khá nhiều. Nhất là mấy ngành l.quan đến thiết kế của e gái e phải offline dự án l.tục nên khá tốn kém. Ấy là còn chưa kể tới áp lực thi trượt, vì cứ thi lại là 42tr/môn.

DaoPhoPiano

[Tịch thu bằng lái]
E gái e ko thích đi du học và để vô đc mấy trường công lập top đầu thì cũng ko đủ khả năng cụ ah. Vì ngoài T.Anh (vừa đủ vô Rmit) thì nó ko học nổi trội môn nào #.
Nên hồi đó lựa chọn Rmit khả dỹ nhất, chỉ có nhược điểm lớn nhất là học phí (và giờ thua vì nó thật).
1t3 là khoán chay trên lý thuyết hoàn hảo nhất thôi cụ. Chứ phát sinh thực tế khá nhiều. Nhất là mấy ngành l.quan đến thiết kế của e gái e phải offline dự án l.tục nên khá tốn kém. Ấy là còn chưa kể tới áp lực thi trượt, vì cứ thi lại là 42tr/môn.
Cháu em cũng học ko trội gì, có tiếng anh và nhà đủ tiền nên học Rmit. Em tự nhận thế. Cháu em gia đình nó cũng biết là ko thể vào công lập top đc và cũng ko thể đi du học đc + tiền thì vào Rmit. Chứ em thấy 1 số cụ mợ cứ bảo giỏi vào Rmit hay đầu ra ok lắm em cũng ngại vì AQ.
Cứ cho đủ thứ tầm 1 tỷ 5. Ra trường lương ntn thì cũng ngán phết.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Nhà em thì các con cháu cũng đủ các trường
Em thấy trường nào chả quan trọng
Vì rồi có ai làm nghề đâu
Làm nghề thì lại đói
Toàn kinh doanh hết

dpl

Xe lăn
Trường này nhiều tiền là vào thôi, em nghĩ ko có chuyện xiết đầu ra, quen mấy đứa trường này toàn gđ có đk, ra xin được việc chủ yếu do q hệ.
Xiết đầu ra nhiều lắm ạ, chị họ e là giám đốc đời đầu Rmit, giờ đc định cư bên Úc rồi ạ

prado2012

Xe điện
Giờ em cụ phải chuyển sang trường nào?

prado2012

Xe điện
Đh Văn Lang cụ ah, e gái nó có ielts khá nên nộp xét tuyển đc nhận luôn. Tính chẵn ra bị mất gần 1.5 năm Rmit cũng tiếc đứt ruột.
Mong em cụ nhập học suôn sẻ. Các tín chỉ đã học có được chuyển sang ko cụ ( nếu trùng)?