[Funland] Đại học Tinh hoa?? 40k $ 1 năm

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Trường có thể thuê giáo viên giỏi để dạy cho xứng với học phí 10k/năm, nhưng học sinh toàn những con bò không lĩnh hội nổi :)
Giải pháp là tăng học phí lên 40k/năm và trao học bổng cho sv giỏi, tính hết chi phí vào nhưng con bò
Vẫn có thể tạo tinh hoa theo cách này
E cũng nghĩ như cụ

guanxi

Xe đạp
Tỷ phú BĐS mở trường đại học là một trường hợp thú vị.
Bên Mỹ có trường đại học Trump của đương kim tỷ phú Trump.
Trường này mở bán chương trình "tinh hoa vàng" (Golden Elite) với mức phí quen thuộc là 35k USD/năm.
Trường đóng cửa sau 6 năm hoạt động.

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Trường này mở bán chương trình "tinh hoa vàng" (Golden Elite) với mức phí quen thuộc là 35k USD/năm.
Cụ đừng nói gở.
Trường Vanh Ê lít nó mờ Mệnh Hệ nào chắc cụ được xxx mời đi uống nước chè dễ như chơi :P :P :P

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Đại học Trump là cách gọi theo thói quen thôi. Thực ra đó là Trump Entitiur Initiative LLC, là một công ty bán các khóa học về bất động sản, quản lý tài sản, kinh doanh và tạo ra sự giàu có.

Go on

Xe điện
Thường thì đủ khả năng trả 35k/năm cho con học thì chắc là phải giỏi và khôn hơn đa số offer rồi, nên em nghĩ không cần phải tư vấn cho con học ở đâu. Chỉ nên tư nghĩ xem làm sao có 35k một năm cho con học là được rồi.
p/s: Phàm không có tiền thì hay dạy cho người có tiền cách tiêu, 1 phong cách rất offer.
Vì bọn em ko có tiền nên hay phải nghĩ mua cái iphone hay cái đt tàu bây giờ, thế nên bọn em thấy cái bọn mua vertu mấy trăm củ là quá dở, ko thông minh :D

guanxi

Xe đạp
Đại học Trump là cách gọi theo thói quen thôi. Thực ra đó là Trump Entitiur Initiative LLC, là một công ty bán các khóa học về bất động sản, quản lý tài sản, kinh doanh và tạo ra sự giàu có.
Thì ra là vậy.
Giỏi như ông Trump, định mở rộng từ BĐS sang đào tạo, giáo dục mà còn thất bại.
Đáng tiếc. Đáng tiếc.

Vova

Xe container
Không hiểu Vin dựa vào tiêu chí nào để ra cái giá đào tạo như thế nhỉ? Cơ sở vật chất, hay chất lượng giảng dạy? Em chưa thấy có gì hấp dẫn ở VinUni này cả. Với số tiền nhà các bác đưa tin thì thằng Tèo nhà Em học trường công hoặc ra nước ngoài thôi.
Dựa vào tiêu chí lờ mờ của quần chúng cần lao. Cái top 50 hay 20 đưa ra chỉ là mục tiêu mong muốn. Còn đã bắt đầu đào tạo đâu mà đánh giá được hả cụ. Kể cả sản phẩm đầu ra thì vẫn cứ phải đợi 4,5 năm nữa cơ.

qkace

Xe điện
Thì ra là vậy.
Giỏi như ông Trump, định mở rộng từ BĐS sang đào tạo, giáo dục mà còn thất bại.
Đáng tiếc. Đáng tiếc.
Tài sản của lãnh tụ Trump chỉ khoảng 3,1 tỷ usd, chỉ là "bần nông" trong ngành bđs so với các tỷ phú khác, nên thất bại cũng là bình thường ạ.

Tác giả Dương Quốc Chính nào vậy cụ, có phải bác Chính bên Viện Huyết Học không. Nếu được cụ cho em xin cái link bài này với ạ. Đội ơn cụ.
Không phải cụ Chính trưởng khoa Viện Huyết học và truyền máu đâu cụ. Cụ Chính huyết học không chơi món kinh tế, chính trị chỉ chơi chuyên môn thoai.
là bài này nghe cụ: https://www.facebook.com/chinh.duongquoc.56/posts/1589156287903995

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Không hiểu Vin dựa vào tiêu chí nào để ra cái giá đào tạo như thế nhỉ? Cơ sở vật chất, hay chất lượng giảng dạy? Em chưa thấy có gì hấp dẫn ở VinUni này cả. Với số tiền nhà các bác đưa tin thì thằng Tèo nhà Em học trường công hoặc ra nước ngoài thôi.
Trường đại học ở VN ta giờ quá nhiều rồi, gần như tỉnh, vùng nào cũng có trường đại học. Rồi đủ thứ liên kết với nước ngoài đều có. Nhưng thực sự là chưa có trường nào ra hồn cả. Kể cả những trường đại học có truyền thống lịch sử lâu đời cho đến những trường mới đầy năng động. Vin nó lắm tiền, nên muốn tạo ra sự khác bọt. Nhà cửa xây trước, quản ly thuê nước ngoài. Giáo viên chắc cũng thuê nước ngoài nốt. Còn lại là phải có người học nữa. Chắc là sẽ tuyển trong đám VInschool thôi chứ ở ngoài ai dám vào với mức giá cao thế!

Long921

Xe tăng
Trình độ Đại học ở VN giờ mặc định là Tiếng Anh và giao tiếp cộng đồng giỏi mà cụ.
Em làm cty nước ngoài nhiều nên rất hiểu các em tốt nghiệp từ Mỹ và Châu Âu, mỗi khi cty tổ chức dã ngoại thì thôi rồi các trò vui.
Cụ kể mấy trò vui đấy đi ạ, mấy e đi học châu Âu vs Mỹ về suy nghĩ thoáng, chắc nhiều trò lắm đấy :))

haivanphe

Xe container
Em hóng chính sách mua nhà Ocean Park thì nhận voucher giảm giá/miễn phí học trường này ạ.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em có đứa em làm cho VIN, phải đi grab/be đi làm hàng ngày vì VIN không cho gửi xe nếu không phải là xe do VIN sx. Không biết các lĩnh vực khác thì thế nào.

cocsku

Xe cút kít
Em có đứa em làm cho VIN, phải đi grab/be đi làm hàng ngày vì VIN không cho gửi xe nếu không phải là xe do VIN sx. Không biết các lĩnh vực khác thì thế nào.
Mấy năm nữa không tốt nghiệp Vinuni nó không cho làm ở vin nữa. Em cụ đã xin đăng ký học tại chức vinuni chưa?

Baso5

Xe máy
Grabber vẫn chưa thôi bàn tán về trường học cho tỷ phú ah?

TỤT QUẦN

Xe hơi
40k nhưng cháu nào hộ khẩu Vin cháu giảm 51%, đi Fadil đến trường giảm tiếp 21% nữa, các cháu gái xinh đẹp ngồi Clara giảm 17%. Các cụ yên tâm, không cần phải lo cho trường của cháu đâu :).
Thế nào nào dùng full của vin khéo lại ưu đãi: học trước trả tiền sau.

chiko91

Xe hơi
40k$/năm thực sự quá chát so với VN

tung1311 .

Xe điện
40k$/năm thực sự quá chát so với VN
Vin nó cứ set đại cái giá thôi mà. Sau nó cho học bổng tầm 90% rồi 80% cả loạt. Mấy cái sp mới anh ý toàn chơi bài thế vì ko như BĐS, anh ý có kinh nghiệm set giá rồi.

tung1311 .

Xe điện
Nhìn VinUni công nhận là đẹp nhưng e thấy chủ yếu đẹp ở gốc độ xây dựng, đẹp do CĐT có kinh nghiệm làm màu thôi (các cụ để ý cái biểu tượng nhìn cao vời vợi, đống tượng to lừng lững mang phong cách cổ của lục địa già, rồi nhìn các sảnh cao vời vợi cùng mặt sàn bóng loáng). Chứ nếu thiếu những cái này thì nó cũng bt thôi, như bao ngôi trường đang trong thời kì xây dựng và chưa hề có kết quả hay lịch sử gì :D

VinUNI đang đc áp dụng bài như hệt từ bên BĐS sang, các khu của Vin nhìn cảnh quan thực ra so với các CĐT khác cũng ko có gì nổi bật nhưng e thấy 1 đặc sản là đèn led long lanh như kinh đô ánh sáng nên nhìn luôn luôn nổi bật. Giờ mà các khu đô thị cũng chăng đèn vào cây dọc đường, rồi thắp sang long lanh cái cổng vào thì nhìn mọi thứ lại như nhau hết thôi. Tất nhiên đây là 1 khoản chi không hề nhỏ mà nó sẽ đi vào giá thành sp thôi :)

tung1311 .

Xe điện
Em vẫn mong Vin thực sự sẽ ra đc các sp tốt, giá hợp lí (đặc biệt các mảng y tế, giáo dục, smart devices) vì nhìn đi nhìn lại giờ có mỗi anh ý đang là ngọn cờ đầu. Chẳng lẽ VN ko có vài thương hiệu trong lĩnh vực này thì đuối quá.