Đại lý nào của Mazda tại Hà Nội có dịch vụ tốt nhất ?!

milkyway_90ly

Xe đạp
Em nghe bảo chính sách bán hàng, giá cả khuyến mại của các Đại lý mazda đều giống nhau cả. Như thế thì các cụ căn cứ trên yếu tố nào để lựa chọn mua xe ở show này mà bỏ show kia?

Các cụ đã mua xe & các cụ sales thông não cho em vấn đề này với nhé :))

Con_Đầm_Pích

Xe buýt
Mình cũng định lấy M2 cho vk chạy, tuy nhiên nhà mình ở tận Tây Hồ, chẳng biết nên chọn đại lý nào cho phù hợp,vì đại lý nào cũng xa nhà mình
Giá cả nhu nhau rồi, xe cũng sẵn. Cụ chỉ cần ới, em mang hợp đồng tận nơi, giao xe tận tay. Lê văn lương chắc cũng gần cụ hơn
Cụ chọn lựa thì ới số em nhé 0977312255

Kim.Anh

Xe hơi
E thì e ko rõ các bác trên đấy thế nào chứ tỉnh lẻ quê e mà mua xe là cứ lên Mazda Lê Văn Lương các cụ ạ :D:D:D

isak

Xe tăng
Về chất lượng dịch vụ thì em thấy Long Biên với Giải Phóng là ok nhất, nói là ok tức là ok về mặt niềm nở vui vẻ thôi chứ còn chất lượng sửa chữa thì cũng còn nhiều vấn đề. Nguyễn Trãi thì em cạch sau 2 lần mang đến sửa, mặc dù em mua xe ở đấy, cố vấn dịch vụ gì mà đuổi ngay từ đầu ngõ, lúc nào đến cũng bảo không có chỗ, đến cửa đỗ xe 15' không ai ra xếp xe hoặc tiếp đón gì. Lê Văn Lương thì em chưa sửa nhưng có lần lọ mọ ra LVL thì bảo vệ bảo xưởng ở trên Mỹ Đình, hỏi ở đâu thì không biết, thế khác nào đánh đố. Long Biên thì có em tiếp nhận điện thoại dễ xương không thể chịu được nên em vẫn mang qua đó. Cần sửa chữa lớn thì Giải phóng thẳng tiến, mặc dù xa nhất nhưng có ông cố vấn dịch vụ tên Đông, khó tính nhưng thợ nó sợ, làm được việc.

huy_ben

Xe máy
Mua xe ở một chỗ rồi bảo dưỡng 1 chỗ thì có được ko các cụ?

huy_ben

Xe máy
Bảo dưỡng trên toàn bộ hệ thống đại lý ủy quyền trên toàn quốc cụ nhé!
Vậy hả cụ, em mua xe chỗ khác, rồi đến Giải Phóng bảo dưỡng lần đầu rồi sau này cũng bảo dưỡng luôn ở đấy thì có vấn đề gì ko vì e đọc trên web của mazda, Trường Hải nói là nên quay về đại lý bán xe? Liệu có thể xảy ra trường hợp xấu nhất nào đó, VD: xe có vấn đề gì nặng, Mazda GP sẽ đẩy về nơi bán với lý do Mazda GP ko bán xe nên ko biết được nguồn gốc xe này từ đầu chẳng hạn. Đấy là e lo xa hỏi thế, chứ lúc xảy ra rồi thì chẳng còn kịp mà hỏi.

Đăng Đốm

Xe đạp
Giống nhau cả thôi, hãng có iso chung mà. Một nhân viên của hãng đã bảo với tôi như thế khi tôi đến xem xe.

minhthu2005

Xe đạp
ai bảo giá giống nhau nào. Nhà mình đang collect báo giá của 1 vài showroom để mua xe tháng này, giá chênh nhau đáng kể đấy, chưa kể các khuyến mại các showroom cũng khác nhau, và tùy theo độ nhiệt tình sale :)
Nghe các cụ bàn thì em có 2 shorted list là Giải phóng và Long Biên, nhà em năm ở giữa 2 đại lý này.

Giá thì như nhau rồi, khi cụ mua thì cũng nên quan tâm đến khâu dịch vụ sau bán như chất lượng của xưởng dịch vụ, sự nhiệt tình của bạn tư vấn bán hàng...

Đăng Đốm

Xe đạp
ai bảo giá giống nhau nào. Nhà mình đang collect báo giá của 1 vài showroom để mua xe tháng này, giá chênh nhau đáng kể đấy, chưa kể các khuyến mại các showroom cũng khác nhau, và tùy theo độ nhiệt tình sale :)
Nghe các cụ bàn thì em có 2 shorted list là Giải phóng và Long Biên, nhà em năm ở giữa 2 đại lý này.
Em hỏi thì đại lý nào giá cũng giống nhau. Nhưng bên nào cũng bảo là có thêm ưu đãi, chả hiểu là ưu đãi gì, hỏi thì cụ nào cũng bảo là sang xem xe rồi trao đổi. Em thì vốn đã ít thời gian, lại ngại đi lại nội thành. Đúng lúc biết tin cụ Thông lên toà án lại bị đuổi về. Máu xông lên não, thế là em quit luôn.

Như một số hãng khác, nhân viên nó PM thẳng thắn luôn là giá hãng, giá triết khấu của đại lý, và triết khấu của riêng em với bác. Nhanh gọn.

Trang0919699883

[Tịch thu bằng lái]
Số 7 Trần khát chân kéo dài, Hai Bà Trưng, Hà Nội
Em hỏi thì đại lý nào giá cũng giống nhau. Nhưng bên nào cũng bảo là có thêm ưu đãi, chả hiểu là ưu đãi gì, hỏi thì cụ nào cũng bảo là sang xem xe rồi trao đổi. Em thì vốn đã ít thời gian, lại ngại đi lại nội thành. Đúng lúc biết tin cụ Thông lên toà án lại bị đuổi về. Máu xông lên não, thế là em quit luôn.

Như một số hãng khác, nhân viên nó PM thẳng thắn luôn là giá hãng, giá triết khấu của đại lý, và triết khấu của riêng em với bác. Nhanh gọn.
Cụ ơi giá chung rồi mà cụ cứ đòi thêm lấy đâu ra gì mà khuyến mãi cho cụ.

KenedyHut

Xe đạp
Em Vote cho Mazda GP. Ko có cảm tình với Nguyễn Trãi ngay từ cú điện thoại đầu tiên khi hỏi mua hàng. NV ko chuyên nghiệp.

minhthu2005

Xe đạp
À, giá niêm yết tính thuế giống nhau, nhưng mỗi showroom các bạn ý có cắt giảm 1 vài phí làm biển, bhiem thì phải. So sánh đến lúc ra biển, đi trên đường nhé, các showroom chênh nhau 7-8tr đấy.
Trên of này đã có thể thấy lực lượng sale giải phóng hùng hậu thế nào mà.

Nhưng mình cũng rất hiểu tâm lý các bạn sale, khách nào nhiệt tình giao dịch thì sẽ có giá sâu, dễ hiểu mà, chứ khách hỏi bâng qua thì cũng ko mặn mà là đúng. Mua xe là 1 qđ lớn, cũng nên đến tận nơi, gặp trực tiếp, chứ sao thể window shopping được cụ.

ZIMCOI

Xe hơi
Vậy hả cụ, em mua xe chỗ khác, rồi đến Giải Phóng bảo dưỡng lần đầu rồi sau này cũng bảo dưỡng luôn ở đấy thì có vấn đề gì ko vì e đọc trên web của mazda, Trường Hải nói là nên quay về đại lý bán xe? Liệu có thể xảy ra trường hợp xấu nhất nào đó, VD: xe có vấn đề gì nặng, Mazda GP sẽ đẩy về nơi bán với lý do Mazda GP ko bán xe nên ko biết được nguồn gốc xe này từ đầu chẳng hạn. Đấy là e lo xa hỏi thế, chứ lúc xảy ra rồi thì chẳng còn kịp mà hỏi.
Cụ yên tâm, e mua ở NT nhưng bảo hành, bảo dưỡng ở GP. Nói chung chất lượng dịch vụ rất tốt, cả cố vấn dịch vụ lẫn thợ đều nhiệt tình, trách nhiệm, nói được là làm được. E bảo hành ghế da, lần đầu tiên có con xe bị vậy mà GP giải quyết được hết trong khi bọn NT từ chối mà không cần kiểm tra hay giám định gì cả. Tóm lại, cạch mặt bọn NT ra.

Trang0919699883

[Tịch thu bằng lái]
Số 7 Trần khát chân kéo dài, Hai Bà Trưng, Hà Nội
Cụ yên tâm, e mua ở NT nhưng bảo hành, bảo dưỡng ở GP. Nói chung chất lượng dịch vụ rất tốt, cả cố vấn dịch vụ lẫn thợ đều nhiệt tình, trách nhiệm, nói được là làm được. E bảo hành ghế da, lần đầu tiên có con xe bị vậy mà GP giải quyết được hết trong khi bọn NT từ chối mà không cần kiểm tra hay giám định gì cả. Tóm lại, cạch mặt bọn NT ra.
Cảm ơn cụ đã tin tưởng và ủng hộ GP các cụ cần hỗ trợ gì cứ ới e.

MazdaConsultant

[Tịch thu bằng lái]

bác ko lấy M2 nữa à bác Đăng !

Monkey D. Luffy

Xe hơi
Cảm ơn cụ đã tin tưởng dịch vụ của Mazda GP, cccm mua xe có gì qua GP ủng hộ bên em với ạ. Thanks cccm!

bảo châu

Xe điện
Em chưa làm ở GP bao giờ vì xa quá, đường thì đông. Thấy các bạn GP nhiệt tình, được khen nhất trong số 4 mâzda HN cả trên OF lẫn trên FB.
Mazda NT thì hạ tầng chật, lại quá đông, được cái ở gần.
Xưởng LVL ở đâu các cụ nhỉ? em thấy bảo là ở gần Mỹ Đình. Hôm nào em b/dưỡng vào thử xem sao :)

haitong

Xe hơi
Em chọn long biên vì gần nhà em