Thảo luận Daihatsu citivan thần thánh

Tùng.tq

Xe đạp
Xe cậu chạy mấy lít 100km . Hai là để gazanti nó có gào máy không. Trả lời rồi tôi giúp
Xe e mới mua nên cũng chưa căn được.đi hàng,đường trường tầm 8l/100km.tốc độ 7-80. bác ạ.garanty thì rất nhỏ.sáng ra rất khó nổ,lúc nổ được thì phải đè nhả,đè nhả.chứ đè liền là chết máy luôn.bugi thì trắng cụ ạ.le gió thì k còn nên k khởi động như hướng dẫn được nữa ạ.cụ biết chỉ dùm e với chứ ntn xót xe và xấu hổ quá cụ ơi.

phongthanhauto

Xe buýt
Các cụ thông não cho e phát,chứ e gà mờ nên e muốn hỏi là citivan thì có mấy bản ạ.và những bản ấy khác nhau những gì ạ.
Vì e đi xem mấy con xe nhưng chiếc thì 1dàn điều hòa,chiếc thì 2 dàn,chiếc thì lá zăng đúc,chiếc lại là sắt.nên thắc mắc quá,
Cụ nào biết chỉ giùm e cho e mở mang kiến thức chút xíu với ạ.
Daihatsu Citivan SX những chiếc đầu tiên vào năm 1998 và cuối cùng vào năm 2005 cụ nhé. Trong vòng 7 năm có khoảng 2200 xe được bán ra.
Về cơ bản xe đời 1998 và 2005 không có gì khác nhau phần thân vỏ, máy gầm. Đến năm 2003 Daihatsu có cải tiến thêm một số chi tiết cho Citivan, cụ thể là xe sơn 2 mầu (nếu mầu xanh, hoặc đỏ), bổ xung dàn ĐH thứ hai, la zăng đúc, gương ngang, cá biệt có một số xe bổ xung thêm phần ốp nhựa cột A, B, C, D trong xe, ốp nhựa gầm hàng ghế thứ 2 trong xe, hộp cốp trong xe, đuôi cá...Tóm lại chỉ cải tiến nhiều phần thân vỏ, còn máy gầm vẫn giữ nguyên như những xe đời trước.
Sau này một số xe SX trước 2003 cũng độ thêm một số đồ như dàn ĐH thứ hai, la zăng đúc, gương...nên muốn xem đời nào chỉ có thể xem đăng ký, đăng kiểm. Còn nhìn hình thức bên ngoài khó phân biệt.
Trong số hơn 2000 xe bán ra cũng có một số không ít các hãng taxi mua về chạy như Tân Hoàng Minh, Mai Linh, CP Taxi Nha Trang, Taxi GiLi Huế, Hương Lúa....

Tùng.tq

Xe đạp
Daihatsu Citivan SX những chiếc đầu tiên vào năm 1998 và cuối cùng vào năm 2005 cụ nhé. Trong vòng 7 năm có khoảng 2200 xe được bán ra.
Về cơ bản xe đời 1998 và 2005 không có gì khác nhau phần thân vỏ, máy gầm. Đến năm 2003 Daihatsu có cải tiến thêm một số chi tiết cho Citivan, cụ thể là xe sơn 2 mầu (nếu mầu xanh, hoặc đỏ), bổ xung dàn ĐH thứ hai, la zăng đúc, gương ngang, cá biệt có một số xe bổ xung thêm phần ốp nhựa cột A, B, C, D trong xe, ốp nhựa gầm hàng ghế thứ 2 trong xe, hộp cốp trong xe, đuôi cá...Tóm lại chỉ cải tiến nhiều phần thân vỏ, còn máy gầm vẫn giữ nguyên như những xe đời trước.
Sau này một số xe SX trước 2003 cũng độ thêm một số đồ như dàn ĐH thứ hai, la zăng đúc, gương...nên muốn xem đời nào chỉ có thể xem đăng ký, đăng kiểm. Còn nhìn hình thức bên ngoài khó phân biệt.
Trong số hơn 2000 xe bán ra cũng có một số không ít các hãng taxi mua về chạy như Tân Hoàng Minh, Mai Linh, CP Taxi Nha Trang, Taxi GiLi Huế, Hương Lúa....
Vâng,cảm ơn cụ.e lại cứ nghĩ nó có bản đủ bản thiếu như những xe hiện tại. E mới mua con đời 2003 nhưng cũng vẫn 1dàn dh,lz sắt thôi ạ.mà xe e sáng ra khó nổ quá,nổ dc thì cứ zật zật ,nhấp nhả ga mãi máy mới nổ đêù tiếng dc.cụ biết cách nào cho dễ nổ hơn k chỉ giúp e với

thang 66

Xe đạp
Vâng,cảm ơn cụ.e lại cứ nghĩ nó có bản đủ bản thiếu như những xe hiện tại. E mới mua con đời 2003 nhưng cũng vẫn 1dàn dh,lz sắt thôi ạ.mà xe e sáng ra khó nổ quá,nổ dc thì cứ

zật zật ,nhấp nhả ga mãi máy mới nổ đêù tiếng dc.cụ biết cách nào cho dễ nổ hơn k chỉ giúp e với

Nó thiếu xăng là giật là đúng rồi vi thiếu trầm trọng. Nói vậy thì hơi khó đoán đấy. Nó vừa trắng toát buzi vừa giật là của hai hiện tượng sài giống nhau.
Một là qúa thiếu xăng sinh ra không tròn máy mà giật.
Hai là cam đặt hơi sớm bị thổi ngược làm nóng cổ hút và bị thiếu xăng nên buzi trắng.
Còn bình thường thợ có cho ăn nón xăng thì buzi vẫn có gạch của phấn trắng chỉ ở đầu buzi thôi. Còn thiếu như bạn tả chỉ có thể là tắc zichlo phụ (có tác dụng tăng tốc và đề ,garanty)
Hoặc sai cam kiểm tra xem như tôi nói.
phải thêm cái le gió vào vì bản thận nhà thiết kế đã yêu cầu khi đề máy là phải đạp mồi chân ga và kéo le . Nó có tác dụng kích hoạt bơm xăng .không có nó và mình không đạp ga mồi trước khi đề là xăng không lên kịp sẽ khó nổ.
bơm xáng daihatsu nó không nhu xe khác mà phải phụ thuộc vòng tua máy (hệ phun xăng bán điện tử đấy ) còn các xe khi bật chìa khóa điện là bơm kể cả không đề. lên chế nó có một đường xăng hồi hoạt động liên tục .

Chỉnh sửa cuối:

quynhkongkenh

Đi bộ
E có nhu cầu thay cái ray phía trên cửa trượt, cụ nào có hoặc biết chỗ nào chế ới em voi nhé, hậu tạ bia bét nhè, thanks các cụ số em 0903336655

quynhkongkenh

Đi bộ
Hnay xin đc số bác Quang o phố Yên Bái mà goi k đc, muốn tìm mua ray cửa trượt bác nào có hoặc biết nơi chế món này alo giup e, thanks nhiều nhiều 0903336655

Tùng.tq

Xe đạp
Thấy nhiều cụ lắp trợ lực tay lái cho vk 2 rồi mà không biết cccm ở đây đã có cụ nào trong số đó k ạ.e cũng muốn lắp mà k biết nó có giúp ích được cho mình nhiều lắm k ạ,hay lại suốt ngày lỗi.cccm đã có kinh nghiệm về vụ này cho e lời khuyên có nên lắp k ạ.và nếu lắp thì lắp ở đâu uy tín và giá cả ra sao ạ.

thang 66

Xe đạp
E có nhu cầu thay cái ray phía trên cửa trượt, cụ nào có hoặc biết chỗ nào chế ới em voi nhé, hậu tạ bia bét nhè, thanks các cụ số em 0903336655
Bạn đang ở đâu. Nếu hà nội thì chịu khó phi xuống Tân Mai tớ làm cho chuẩn luôn
ĐT 01626060619

thang 66

Xe đạp
Hnay xin đc số bác Quang o phố Yên Bái mà goi k đc, muốn tìm mua ray cửa trượt bác nào có hoặc biết nơi chế món này alo giup e, thanks nhiều nhiều

0903336655
Nên xuống Tân Mai tớ đưa đến chỗ làm. Tớ không biết bia rượu đâu chỉ giúp thôi nơi tớ làm rồi nhé ĐT 01626060619

thang 66

Xe đạp
Thấy nhiều cụ lắp trợ lực tay lái cho vk 2 rồi mà không biết cccm ở đây đã có cụ nào trong số đó k ạ.e cũng muốn lắp mà k biết nó có giúp ích được cho mình nhiều lắm k ạ,hay lại
suốt ngày lỗi.cccm đã có kinh nghiệm về vụ này cho e lời khuyên có nên lắp k ạ.và nếu lắp thì lắp ở đâu uy tín và giá cả ra sao ạ.
Mu
Thấy nhiều cụ lắp trợ lực tay lái cho vk

2 rồi mà không biết cccm ở đây đã có cụ nào trong số đó k ạ.e cũng muốn lắp mà k biết nó có giúp ích được cho mình nhiều lắm k ạ,hay lại suốt ngày lỗi.cccm đã có kinh nghiệm về vụ này cho e lời khuyên có nên lắp k ạ.và nếu lắp thì lắp ở đâu uy tín và giá cả ra sao ạ.
Không cần lắp trợ lực mà tay lái nhẹ .hãy đến tôi dẫn đến chỗ làm. Không bị đăng kiểm bắt lỗi.
Nếu chế trợ lực sẽ bị bắt lỗi đuổi về mà còn chỉ định nơi làm lại bản quyền tay lái của hãng đaihatsu đấy. ĐT 01626060619

Tùng.tq

Xe đạp
Mu

Không cần lắp trợ lực mà tay lái nhẹ .hãy đến tôi dẫn đến chỗ làm. Không bị đăng kiểm bắt lỗi.
Nếu chế trợ lực sẽ bị bắt lỗi đuổi về mà còn chỉ định nơi làm lại bản quyền tay lái của hãng đaihatsu đấy. ĐT 01626060619
Làm mất khoảng bao lâu vậy cụ ơi,mà chi phí tốn kém k cụ.nó có được như trợ lực k hay chỉ nhẹ hơn tý chút thôi

truongthanhvnn

Xe tải
Xe em sáng ra nổ máy thì dễ. Nhưng khi di chuyển cũng bị hiện tượng ga to đột ngột là giật, lịm chết máy. Còn khi sử dụng điều hòa ( 2 dàn) thì thấy ăn xăng. e chưa đo chính xác nhưng áng chừng 10 lít / 100km. 200k xăng 10 lít mà chạy 50km đã thấy xuống gần hết.

30M8558

Xe đạp
Xe em sáng ra nổ máy thì dễ. Nhưng khi di chuyển cũng bị hiện tượng ga to đột ngột là giật, lịm chết máy. Còn khi sử dụng điều hòa ( 2 dàn) thì thấy ăn xăng. e chưa đo chính xác nhưng áng chừng 10 lít / 100km. 200k xăng 10 lít mà chạy 50km đã thấy xuống gần hết.
Xe bác 2 giàn dh mà chạy 100km hết 10 là chuẩn rồi bác. Mà còn dựa vào bác thốc ga nhiều hay ít, dừng đỗ nhiều k ạ

an ninh thôn

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi chỗ nào hàn đèn hậu xe cỏ với thái nguyên càng tốt nhé

30M8558

Xe đạp
Cụ nào biết chỉnh xăng xe này chỉ dùm e với,xe e sáng ra khó nổ quá mà xem bugi thì trắng nên e nghĩ thiếu xăng.cụ nào biết chỉnh chỉ dùm e với ạ.nhà e ở phố núi ,k có thợ chuyên dòng này nên k dám để gara lạ chỉnh.cũng không tin tưởng lắm.cụ nào biết giúp e với chứ sáng ra đề xoạch xoạch xót quá ạ
cụ kiểm tra lại chế nhé .nếu chế bẩn thì rửa chế và ktra lại lọc xăng nhé . em cũng bị vậy khá lâu rồi . k biết cách may đợt vừa rồi gặp đc thợ chuẩn . xử lý cái oke luôn .

Tùng.tq

Xe đạp
cụ kiểm tra lại chế nhé .nếu chế bẩn thì rửa chế và ktra lại lọc xăng nhé . em cũng bị vậy khá lâu rồi . k biết cách may đợt vừa rồi gặp đc thợ chuẩn . xử lý cái oke luôn .
Vâng cảm ơn cụ,giờ e sửa le gió rồi nên đề cũng OK hơn.nhưng giờ lại bị cái điều hòa cứ chạy tý lại ngắt,ngắt tý lại đóng.khi mới mở thì dc khoảng 10p.sau thì chỉ 1p là lại đóng ngắt rồi. Thợ quê e k làm dc.có xe cụ nào từng bị rồi thì chỉ giáo e chút ạ

30M8558

Xe đạp
Cụ phongthanh ơi bên cụ có logo Dai k để e , vs cả nhờ cụ báo e cái giá bộ chia điện ( nguyên bộ giá bn , k lắp denco giá bn) ạ. tks cụ.