Đánh giá Dạm ngõ Ecosport 2018 1.5 Titanium

AinA

Xe hơi
Báo cáo các cụ, sao thời gian suy nghĩ và đắn đo, em đã tuyên bố với vợ con sẽ lấy Eco, thay vì Honda city Top. Em đã ra luôn Ford Hà Thành ở Mỹ Đình, HN, làm lễ dạm ngõ, tức là ngồi thử, khởi động xe và cảm nhận ít gió điều hòa. Cảm giác của em như sau:

1. Máy cực êm, gió điều hòa cực mát, tầm nhìn thoáng, cột A dày nhưng không phải là điểm mù.
2. Ghế da thì mềm mại, dễ chịu.
3. Ghế sau ngồi rộng rãi và khá thư giãn.
4. Cửa cốp thì khá nặng và không có nấc trễ, mà vẫn phải giữ nếu muốn mở nhỏ thôi. Có lẽ đây là lý do mà nhiều cụ phản ánh hiện tượng văng xe. Còn lại các cửa bên thì đóng rất chắc.
5. Đại lý cho biết có thể lắp gập điện cho gương khi khóa, giá dao động 1-3 triệu tùy loại, chính hãng có bảo hành. Với em cái này có thể chấp nhận được, và nếu lấy thì em sẽ làm vì không thể nào 3-5 năm chạy em nó ngày nào cũng phải xuống xe gập gương khi đỗ.
6. Giá hiện nay báo em là 615, nhưng chắc deal thêm được khoảng 610. Có một bác báo em trên này là 600, nhưng em chưa muốn gọi bác í ngay vì lúa chưa sẵn, phải tầm 2 tháng nữa. Nói chung dao động khoảng 610 là em quất được.

Tóm lại, chắc chắn con này hơn con morning SI của em, hehehee, vì bước từ Eco xuống và tạm biệt ra về, em ngồi lại morning thấy hẫng lắm. Chả hiểu tại sao! Phải chăng đây là lý do mà các cụ đã đi gầm cao đều không muốn quay về Sedan. Khi nào mua xe xong em sẽ post lên để cảm ơn các cụ đã động viên và review giúp em một cách chân thành.

QC-Led-Mica-Alu

[Tịch thu bằng lái]
Bán morning đi quất ngay eco thôi cụ.

octrum

Xe hơi
600-610 là quất đc cụ nhỉ

Dangshine

Xe hơi
cụ thử so sánh với City chưa.
Em thì lại đang hóng HRV xem thế nào.

Sent from my SM-G965F using Tapatalk

Chíu ù

Xe tăng
Quất thôi, con này chỉ xấu táp lô góc cạnh quá

phucfordhathanh

Xe tải
Website
www.banggiaford.vn
Cụ lái thử ở Hà Thành Ford chỗ mỹ Đình là lái bản 1.0 ecoboost cụ nhé. còn bản 1.5 titan thì bên e để trên Nhổn cơ ạ. Hội mình cụ nào muốn trải nghiệm cảm giác lái của cả 2 bản ecosport tại đại lý Hà Thành Ford thì alo e Phúc 0973.426.733 nhé. Xe luôn có sẵn để phục vụ các cụ cũng như trà và cà phê để các cụ ngồi nhâm nhi và đàm đạo về xe ạ

AinA

Xe hơi
cụ thử so sánh với City chưa.
Em thì lại đang hóng HRV xem thế nào.

Sent from my SM-G965F using Tapatalk
City Top là sedan nên em có xu hướng loại rồi. Mưa như vừa rồi mà lượn lách phố ngõ thì ngại vô cùng, nước có cứ ì oạp vào xe khó chịu lắm. Chỉ là thương hiệu Nhật thôi, nhưng với em Ford chưa bao giờ ở cửa dưới. Con HRV thì quá ngon cụ ạ, nhưng giá cao quá. Em dự là phải trên 800, cố thì cũng được nhưng có cần thiết không, khi thuế má vào gần tỉ, thà cứ chạy Eco, để ra 200 tr làm khối việc khác. Đơn giản chỉ là cái xe cụ à, ít tiền nên cần phải biết điểm dừng.

octrum

Xe hơi
Chuẩn cụ

santafe2003

Xe buýt
Chính xác cụ. Cụ quất đi thôi. Giá cũng chả lên đâu, vì xe ngày càng nhiều lựa chọn. Ép quá em để ra tết luôn, hehe
Giá thế là ngon đấy, tháng 5 e múc giá 630 cơ :(

Vũ Toàn Ford

Đi bộ
Bác nào xúc thì ib e để ép giá nhé E Toàn Ford Thăng Long :0975 305 703

Dangshine

Xe hơi
City Top là sedan nên em có xu hướng loại rồi. Mưa như vừa rồi mà lượn lách phố ngõ thì ngại vô cùng, nước có cứ ì oạp vào xe khó chịu lắm. Chỉ là thương hiệu Nhật thôi, nhưng với em Ford chưa bao giờ ở cửa dưới. Con HRV thì quá ngon cụ ạ, nhưng giá cao quá. Em dự là phải trên 800, cố thì cũng được nhưng có cần thiết không, khi thuế má vào gần tỉ, thà cứ chạy Eco, để ra 200 tr làm khối việc khác. Đơn giản chỉ là cái xe cụ à, ít tiền nên cần phải biết điểm dừng.
Chuẩn bị. Thế nên em mới hóng chờ xem cụ thể ẻm HRV thế nào. Chứ cố quá lại mệt.
Nếu loại bỏ thế thì có em này, trước có em TRAX nữa nhưng ngừng luôn rồi.
xong lại lăn tăn em eco vs em ff hb 5 cửa :)

Ni No Kuni 2

Xe điện

Ni No Kuni 2

Xe điện
Báo cáo các cụ, sao thời gian suy nghĩ và đắn đo, em đã tuyên bố với vợ con sẽ lấy Eco, thay vì Honda city Top. Em đã ra luôn Ford Hà Thành ở Mỹ Đình, HN, làm lễ dạm ngõ, tức là ngồi thử, khởi động xe và cảm nhận ít gió điều hòa. Cảm giác của em như sau:

1. Máy cực êm, gió điều hòa cực mát, tầm nhìn thoáng, cột A dày nhưng không phải là điểm mù.
4. Cửa cốp thì khá nặng và không có nấc trễ, mà vẫn phải giữ nếu muốn mở nhỏ thôi. Có lẽ đây là lý do mà nhiều cụ phản ánh hiện tượng văng xe. Còn lại các cửa bên thì đóng rất chắc.
5. Đại lý cho biết có thể lắp gập điện cho gương khi khóa, giá dao động 1-3 triệu tùy loại, chính hãng có bảo hành. Với em cái này có thể chấp nhận được, và nếu lấy thì em sẽ làm vì không thể nào 3-5 năm chạy em nó ngày nào cũng phải xuống xe gập gương khi đỗ.
6. Giá hiện nay báo em là 615, nhưng chắc deal thêm được khoảng 610. Có một bác báo em trên này là 600, nhưng em chưa muốn gọi bác í ngay vì lúa chưa sẵn, phải tầm 2 tháng nữa. Nói chung dao động khoảng 610 là em quất được.

Tóm lại, chắc chắn con này hơn con morning SI của em, hehehee, vì bước từ Eco xuống và tạm biệt ra về, em ngồi lại morning thấy hẫng lắm. Chả hiểu tại sao! Phải chăng đây là lý do mà các cụ đã đi gầm cao đều không muốn quay về Sedan. Khi nào mua xe xong em sẽ post lên để cảm ơn các cụ đã động viên và review giúp em một cách chân thành.
Thật ra Eco là gương điện rồi, chỉ có cái ko gập điện thôi. Xe nhỏ, cụ cứ xuống xe gập cái rụp bên nào đỗ phía có người đi là xong. ko nên độ gập gương làm gì. Để tiền mua cái camera hành trình.

Andy Will

Xe máy

Chốt được giá tốt thì quất thôi cụ. Để 1 tháng lấy xe cũng được hi