[Funland] Đàm Vĩnh Hưng vì sao không yêu thích?

NovRainInFall

Xe tăng
Chả đ.éo gì buồn cười, 1 người học vấn cao họ nghe Bethoven, Mozart hay opera họ thấy hay, một người lao động bình dân ít học họ thấy Đàm vĩnh Hung, chế linh hay, mời họ vào nhà hát nhạc vũ kịch sang trọng sáng loà họ éo vào, nghe mẹ nó hát đám cưới họ thấy hay hơn.... ví dụ thế.... Tuy âm nhạc ko có phân sang hèn cao thấp nhưng rõ ràng mỗi dòng âm nhạc nó phục vụ 1 nhóm thính giả khác nhau.
Nhac nhạc cung đình Huế, miẹ em dốt nghe như nhạc đám ma, Opera nữa đó, vì em éo ở tầm đó mà thấy nó hay.
Nên năm nào Sài gòn định đầu tư 2k tỏi xây nhà hát giao hưởng tp bị chửi chết mẹ, vì món nhạc quý tộc đó phục vụ đc bao người dân? Đa số dân chúng nó có vô coi ko? Kể cả miễn phí? Nhạc họ ưa hát ở đó có hợp ko? Rõ ràng éo được.
Nên tầng lớp văn hoá nào nó có gu thuởng thức khác nhau, chả có cái éo gì phải tự ái khi người ta chỉ ra điều đó.
Cụ việc éo gì phải giải thích cho loại đó nghe, có hiểu éo gì đâu mà mất công giải thích.

E thật.

Buồn cuời bọn tự hào hát như sách thì ra ngoài hát cho ma nó nghe, đến thi gameshow cũng bị bọn thích thì hát nó vả vêu mồm :))

NovRainInFall

Xe tăng
Lũ khựa nó thế là đúng rồi, ngay thời 19 hồi đầu cũng tập tành jazz, vocal với lại nhảy nhót, được truyền cho tí văn hoá tây phương cũng nghĩ mình thành đầm. Tổ sư ...

Mà chú mày biết lang lang, yundi chưa? Ráng tới mấy cũng chỉ là loại thứ cấp trong giới dương cầm. Chắc chú cũng éo biết gì đâu nhể, thôi, chịu khó học mót tí đi, nhoé ;)

Eo mẹ, du với chả d.á.8 :))
E thêm tiếp, quai lại chính bài của e, kẻo bẩu xoá hay sửa.

Ơ, thế chú mày lấy cái avatar éo gì chình ình thế? Liêm sỉ của chú mày ở đâu? Éo phải ng Việt thì vỗ ngực dõng dạc nói với mọi ng ở đây “Ngộ - Khựa đây”. Thế nó mới xứng đàn ông, nhoé

NovRainInFall

Xe tăng
Em nghe mấy cháu trên youtube bình luận là Đờm và Quyên có chất giọng “bò đ ái mái tôn”.
Vào đó toàn đọc com của các cháu mà em cười té đ ái >:)>:)>:)
Các cháu ấy có thích đàm với lệ đâu cụ. Gu của các cháu ấy là hàn xẻng cơ ;))

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Khuya rồi mời các cụ nghe bài này cho hạ hoả rồi đi ngủ chứ tầm này nghe nhạc đàm khác mịa gì tra tấn

poiuy

Xe cút kít
Nói như cụ Nguyễn ngọc Ngạn: âm nhạc không có sang hèn, chỉ có thích và không thích.

Tomkin888

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
tomkin24h.com
Các cụ gọi là lămz tài nhiều tật thôi mà cụ

cocsku

Xe cút kít
Cụ chuẩn. Cá nhân mình không ghét anh này và cũng không nghe nhạc của anh này, chính xác là không thể nghe nổi, ví dụ bật bài "2 vì sao lạc" đó Quang Lê và anh Hưng này hát mới thấy sự khác biệt kinh khủng.
Em thấy các cụ thích Quang Lê thường không thích Đàm Vĩnh Hưng và ngược lại.

trungpham666

Xe tải
Em thích vì ngày xưa em nghe nhạc Đàm toàn nghe bài buồn. Hợp tâm trạng em.

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
ĐVH này hồi xưa cắt tóc gần nhà em, tập tạ chung chổ với em tập.
Em đem vào mấy cái VCD nhạc quốc tế mở cho phòng tập sung sung là anh ấy nhún nhảy múa theo.:))
Hồi ấy buổi tối ĐVH đi hát đám cưới đám tiệc.
Không ngờ sau này anh ta nổi tiếng và giàu dữ vậy, quá hay.
ĐVH hát nhạc vàng như phá nhạc, dù có vài bài cũng khá hay.
Cái này thì chuẩn, nhìn tên đã không muốn nghe

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Mấy ô dân Bắc để mấy tay gọi là ns ngoài ấy nó dắt mũi, bảo; nhạc này nhạc sang, ca sĩ kia diva,....

Dân có biết gì đâu, nhạc sĩ nói chắc trọng lượng lắm đây, ai ngờ.:D

1 thời mấy anh tự tán tụng diva, đến nỗi mấy ca sĩ như Mĩ Tâm nghe gán diva cho mình là chối đây đẩy.

Rồi các anh ấy tung hô Âm nhạc dân gian đương đại,tung hô Tùng Dương. :D

vâng, sang trọng.

Lớp trẻ nhạc sĩ sau này, kiêm ca sĩ các kiểu như Tien cooki, Phan M Quỳnh, STung MTP, ...có ai nói họ ko giỏi. Quá giỏi ấy chứ. Vậy mà họ có làm ở nhà đài đâu ? vì có quá nhiều thu nhập kiểu ngư youtube, quảng cáo rồi.

Ko như anh mấy a nhạc sĩ kia, ăn rồi chầu chực ở đài truyền hình.

Chỉnh sửa cuối:

Bastion.P

Xe container
Rởm đời thế nhỉ, trong Nam nóng chảy mỡ, với dân ở trỏng mặc xà lỏn là lịch sự rồi, Pháp Nhật Mỹ đến cũng mặc thế, không nake là tử tế rồi.

Có thể người ta chưa hiểu nhưng í nhất là người ta không mặc xà lỏn đi vào nhà hát opera :D

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Ca sĩ Bắc nổi như T Hưng đấy đều phải khàn khàn, nặng m Trung như Đàm cả. T Hưng ko khác gì Đàm.

Mấy năm nay ai hát qua H Tràm, cũng vẫn phải giọng ấy. Hát thế nghe mới phê pha.

Chứ chớt chớt như Hà Anh Tuấn, hay trong trẻo như Thùy Chi, thành công noa mức độ vừa phải, ko đc bằng Đàm, Mĩ Tâm.

khoinguyen

Xe điện
Em nghe nhạc vàng là chính, và Đàm hay Quyên... là những lựa chọn, mỗi nhà mỗi giọng riêng và có cái hay của nó. Còn ai nói gu cao hay thấp, biết lấy gì đo để biết thấp hay cao.

Bigmoto

Xe container

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Xem trên diễn đàn này, mỗi khi nhắc đến ca sỹ này nhiều người thường tỏ ý khinh miệt, gọi chệch anh ta thà Đờm. Phải chăng vì xuất thân không được cao sang của anh ta, hay vì những chuyện lùm xùm của anh ta ngoài việc ca hát.
Riêng về ca nhạc, mình thấy Đàm là một ca sỹ có chất giọng nội lực, hát cũng rất cá tính. Về kỹ thuật ca hát, thì cũng vào hàng điêu luyện rồi. Đôi khi hơi pha chút khàn nghe rất đã?
Vãi cả chất giọng nội lực và điêu luyện...
Cá nhân em thì ko ghét Đờm gì cả, thậm chín còn nghe nhạc Đờm cơ. Nhưng về khoản nội lực và điêu luyện của giọng hát (kỹ thuật thanh nhạc) thì em cho 5/10. Hihi

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Nhiều người thường nói rằng gu nghe nhạc (thẩm mỹ âm nhạc) cũng như món ăn, không có cao thấp mà chỉ là khác nhau, người thích ăn món này người thích món kia. Nói thế là nguỵ biện, vì ăn uống là món xơi cho thoả mãn thần khẩu, tức là thuần vật chất. Vật chất thì chỉ có béo hoặc gầy, no hay đói, thuần là bản năng éo có so sánh, cứ sướng là được, cũng như bộ môn ịt nhau, ịt kiểu gì thì ịt cứ sướng là được. Nhưng âm nhạc là món xơi cho tinh thần, tinh thần là trí não nên có cao thấp khôn ngu sâu sắc nông cạn, mức độ thoả mãn tinh thần của mỗi người là khác nhau. Người có tinh thần càng cao càng sâu càng phong phú thì có thẩm mỹ âm nhạc cao, nhạc phải đủ độ sâu sắc mới làm họ thoả mãn.

Đỉnh cao của âm nhạc chính là dân ca các nước, chèo tuồng cải lương quan họ là đỉnh cao của âm nhạc xứ Việt, vì dân ca là thứ nhạc đã được kiểm chứng qua thời gian hàng ngàn năm mới còn lại. Nhạc cổ điển symphony giao hưởng cũng là đỉnh cao của âm nhạc không lời, đã được kiểm chứng chất lượng qua ít nhất nửa thiên niên kỷ. Nhạc rock các thể loại cũng là đỉnh cao của âm nhạc có lời, đã được kiểm chứng qua hơn nửa thế kỷ. Người có mức tinh thần cao phong phú thì ưa thích các thể loại âm nhạc này, vì nó đủ hay và đủ độ sâu sắc.

Người có mức tinh thần trung bình thì ưa thích nhạc nhẹ, nhạc thính phòng chemiclassic không lời đã được giản lược hoá cho dễ nghe, nhạc vàng nhạc tiền chiến nhạc đỏ ca khúc, vì những thứ nhạc này dù thính phòng không lời hay nhạc vàng có lời cũng đều là thứ dễ nghe và cũng đã được kiểm chứng qua thời gian ngắn vài chục năm.

Người có mức tinh thần thấp kém thì thích nhạc thằng đàm, nhạc thị trường kpop hàn xẻng nhạc hoa lời việt. Thứ nhạc này nông cạn đơn giản nghe éo phải tư duy suy nghĩ, nghe xong rồi quên. Thời hạn kiểm chứng của thứ nhạc này là vài ba năm xong vứt đi éo ai còn nhớ kể cả các fan của chúng.
Cụ gõ còm này làm em quan ngại quá , ko biết gu của em thuộc dạng nào .
Ngày bé thì em thích nghe dân ca , cải lương , bài chòi . Giờ ko thích dòng nhạc đó nữa mà lại thích nghe rock , cả balad lẫn heavymetal . hòa tấu , ko lời em cũng thích beethoven , richard clayderman , thích nhất là yanni . nhạc đỏ thì ko nghe vì ko hợp tai hoặc chưa đến tuổi :)) thi thoảng nghe nhạc nhẹ , nhạc hoa lời việt cũng nghe . ĐVH em cũng nghe . chỉ duy có kpop là em tuyệt đối cạch :D
Gu của em chắc thuộc dạng lẩu thập cẩm cmnr :(

Bigmoto

Xe container
Cụ gõ còm này làm em quan ngại quá , ko biết gu của em thuộc dạng nào .
Ngày bé thì em thích nghe dân ca , cải lương , bài chòi . Giờ ko thích dòng nhạc đó nữa mà lại thích nghe rock , cả balad lẫn heavymetal . hòa tấu , ko lời em cũng thích beethoven , richard clayderman , thích nhất là yanni . nhạc đỏ thì ko nghe vì ko hợp tai hoặc chưa đến tuổi :)) thi thoảng nghe nhạc nhẹ , nhạc hoa lời việt cũng nghe . ĐVH em cũng nghe . chỉ duy có kpop là em tuyệt đối cạch :D
Gu của em chắc thuộc dạng lẩu thập cẩm cmnr :(
Dân ca em lại thích Chèo, Hát Văn. Thích nghe nhạc đỏ do các ca sĩ "hịn" hát.
Món Rock, Ballad, Heavy thì nghiện từ thời SV rồi, giờ vẫn thích, mỗi tội ít được nghe - vì ồn ào quá bà con khiếu nại :P :))