[Funland] Đàm Vĩnh Hưng vì sao không yêu thích?

Cụ gõ còm này làm em quan ngại quá , ko biết gu của em thuộc dạng nào .
Ngày bé thì em thích nghe dân ca , cải lương , bài chòi . Giờ ko thích dòng nhạc đó nữa mà lại thích nghe rock , cả balad lẫn heavymetal . hòa tấu , ko lời em cũng thích beethoven , richard clayderman , thích nhất là yanni . nhạc đỏ thì ko nghe vì ko hợp tai hoặc chưa đến tuổi :)) thi thoảng nghe nhạc nhẹ , nhạc hoa lời việt cũng nghe . ĐVH em cũng nghe . chỉ duy có kpop là em tuyệt đối cạch :D
Gu của em chắc thuộc dạng lẩu thập cẩm cmnr :(
Này là gu tạp, em cũng rứa, thay đổi theo thời gian, nhưng cơ bản em không phân biệt cao thấp cổ kim gì, vì thấy hầu như loại nhạc nào, ca sĩ nào cũng có thể có bài hợp với mình. Mấy ông cứ cao với thấp cuối cùng tự giới hạn thính trường bản thân chứ hay ho giề :)

honda_cub79

Xe lăn
Nhà cháu cũng chả quan tâm ĐVH xuất thân thế nào, nói chung là cháu không thích nghe ĐVH hát ợ.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
ĐVH này hồi xưa cắt tóc gần nhà em, tập tạ chung chổ với em tập.
Em đem vào mấy cái VCD nhạc quốc tế mở cho phòng tập sung sung là anh ấy nhún nhảy múa theo.:))
Hồi ấy buổi tối ĐVH đi hát đám cưới đám tiệc.
Không ngờ sau này anh ta nổi tiếng và giàu dữ vậy, quá hay.
ĐVH hát nhạc vàng như phá nhạc, dù có vài bài cũng khá hay.
Đúng là hắn không nên hát nhạc vàng,hát nhạc trẻ,nhạc thị trường hoặc ca khúc dịch từ tiếng anh thì ok!
Hắn hát bài Hodlme nghe đc mà!

cun01

Xe container
Cụ gõ còm này làm em quan ngại quá , ko biết gu của em thuộc dạng nào .
Ngày bé thì em thích nghe dân ca , cải lương , bài chòi . Giờ ko thích dòng nhạc đó nữa mà lại thích nghe rock , cả balad lẫn heavymetal . hòa tấu , ko lời em cũng thích beethoven , richard clayderman , thích nhất là yanni . nhạc đỏ thì ko nghe vì ko hợp tai hoặc chưa đến tuổi :)) thi thoảng nghe nhạc nhẹ , nhạc hoa lời việt cũng nghe . ĐVH em cũng nghe . chỉ duy có kpop là em tuyệt đối cạch :D
Gu của em chắc thuộc dạng lẩu thập cẩm cmnr :(
Cụ mờ nghe được cái BÁN CỔ ĐIỂN kể cũng tài.
Em thời em chệu :((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là hắn không nên hát nhạc vàng,hát nhạc trẻ,nhạc thị trường hoặc ca khúc dịch từ tiếng anh thì ok!
Hắn hát bài Hodlme nghe đc mà!
Đúng như Cụ nào nói không thích anh này hát nhưng đi hát karaoke thì toàn hát nhạc anh này.:))
ĐVH toàn chọn những bài nhạc hay để hát nên fan hâm mộ dù không thích nhạc xưa dần dần cũng phải thích.
Anh ấy cũng góp phần đưa nhạc xưa tới giới trẻ đấy ạ.:))
Một số bài em vẫn nghe và em vẫn mua vài CD của ĐVH.

Ceramicstile

Xe tăng
Éo ai để ý đến xuất thân của nó, mà nó giàu chết mẹ ra, ở đó mà khinh,
Nhưng nhiều người éo nghe mr Đàm hát, nhất là những người có gu thẩm mỹ, văn hoá cao cao tí, vì nó hát như cắn bài hát, nên cụ NA9 cụ ý năn nỉ “Đàm ơi, con làm ơn đừng hát bài hát ông sáng tác, tội nghiệp....”
Gu văn hoá thấp thì lại có vẻ ưng ca sĩ này, nên nó vẫn ăn khách ác đó chứ
Mỗi cụ văn hóa cao, ca sĩ hát có bài hay bài dở. Em chả phải fan Đàm nhưng anh ta hát nhiều bài nghe được, nhiều người nghe được

cun01

Xe container
Mỗi cụ văn hóa cao, ca sĩ hát có bài hay bài dở. Em chả phải fan Đàm nhưng anh ta hát nhiều bài nghe được, nhiều người nghe được
Những người nghe được ấy thuộc giai tầng nào trong xã hội ah cụ ???

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Em nghe tất này Cụ, cổ điển, Jazz, Blue, country....và nghe để giải trí là chính.
Nhiều lúc nghe em chả biết khỉ gì luôn, nhiều khi chỉ là một đoạn guitar hay trống hay nên nghe cả bài hay cả đĩa.
Đơn giản chỉ là giải trí còn có dịp tìm hiểu hay có người hiểu biết giải thích thì quá tốt.

cun01

Xe container
Cách đây chục năm em vô tình nghe quả "Say tình" của Đờm mà tí ngã. Cảm giác bài hát yêu thích của mình bị xúc phạm thô bạo :( , cụ 9 năn nỉ Đờm đừng hát bài của cụ ấy cũng đúng :))
Em đã bẩu anh Đàm HẤP DIÊM Âm nhạc Việt mờ \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/
Mà là nghệ sĩ, ca sĩ nỏi tiếng, thậm chí có bọn còn gán cho anh cái danh Ông Hoàng Nhạc Việt mà lại chả coi cái Công ước Berne ra cái mứt gì sao ???
Té ra Ông Hoàng cũng chỉ là Thằng Ăn Cắp b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em đâu biết phân biệt cổ điển hay bán cổ điển gì đâu , cứ lọt tai là nghe thôi :(

cun01

Xe container
Em nghe tất này Cụ, cổ điển, Jazz, Blue, country....và nghe để giải trí là chính.
Nhiều lúc nghe em chả biết khỉ gì luôn, nhiều khi chỉ là một đoạn guitar hay trống hay nên nghe cả bài hay cả đĩa.
Đơn giản chỉ là giải trí còn có dịp tìm hiểu hay có người hiểu biết giải thích thì quá tốt.
Nhất cụ zồi =))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Bẩm gu của cụ như thế, theo cháu thì cụ cũng thuộc hàng trung bình khá rồi. Dân ca bài chòi hò Huế cải lương nhạc tài tử vân vân mà thích được thì đã thuộc vào hàng biết nghe nhạc, có thẩm mỹ âm nhạc tốt. Dân ca nước nào cũng thế đều là tinh hoa dân tộc chắt lọc qua hàng ngàn năm mới còn đến nay, là nơi lưu giữ tâm hồn giống nòi, không ai có thể bảo là dở, đến thế giới còn phải công nhận dân ca xứ Việt là hay phải bảo tồn. Nghe được rock cũng là giỏi, cũng vào hạng tinh thần nổi loạn không thua kém trình thẩm âm 5 châu 4 bể. Chỉ có điều xin lưu ý với cụ, Richard Clayderman, Yani hay thậm chí Pault Mauriat vẫn chỉ là thứ nhạc classic giản lược hoá cho giới bình dân dễ nghe, chưa được xếp vào hạng âm nhạc cổ điển cao quý, tuy khó nghe nhưng rất thấm nếu chịu được. Cụ chỉ cần dấn thêm bước nữa tập nghe nhạc giao hưởng thực sự mà thích được, thì cụ sẽ lên ngồi mâm trên cùng. Cháu thì nghe được tất cả các loại nhạc đỉnh cao, và cũng nghe cả nhạc tiền chiến nhạc đỏ, Thuỳ Chi Anh Thơ vân vân tuỳ tâm trạng, nhưng để bảo chỉ được chọn lấy 1 món, thì cháu chọn món cao nhất.
Em nghe nhạc dạng thập cẩm bình dân học vụ thôi :))
Nếu bắt buộc chọn 1 món thì em chọn rock a , he he

April_

Xe điện
Không biết giải thích ra sao chứ thời nay em nghe Đàm vĩnh Hưng hát Thành Phố Buồn lại thấy dễ nghe hơn Chế Linh.
Ngày xưa hát kiểu Chế Linh nghe dc chứ giờ ko vào nổi.
Ngồi lái xe bật CD Qua Cơn Mê của ĐvH nghe vẫn hay.
Công nhận em cũng thích ĐVH hát Thành phố buồn. Chế Linh em nghe cũng ko vào nổi.

Ngày xưa em làm bên KCN, ngày ngày đi xe đưa đón, bác tài hay bật cái CD Qua cơn mê này, nghe vài bài là về đến thành phố. Ngồi trên xe có tí nhạc nhẽo cũng đỡ, mà nghe ko thấy chán, lại thấy hay, nhất là bài Thành phố buồn này. Thấy da diết lưu luyến làm sao :D.

Hai_75

Xe điện
Thích hay không thích em nghĩ nó là quan điểm cá nhân.
Em thì nghĩ cậu Hưng này vượt khó để có được sự nghiệp như ngày hôm nay cũng thật đáng ngưỡng mộ.

xichhoptau

Xe tăng
Vì cõi Fun chả ông nào hát hay bằng Mợ ấy!