[Funland] Đàn bà biết uống rượu, tại sao không?

Snake master

Xe tăng
Bẩm cccm!
Bình thường thì em chẳng bao giờ uống rượu. Dù với em rượu là một thứ tinh hoa chứ không phải chất làm mất đi hồn người. Hôm nay tất niên sớm tại nhà, em làm vài li. Ngồi nc với vài người, toàn là đàn ông! Người đã về hưu, người hơn vài giáp, người hơn vài tuổi.
Thiết nghĩ có em ngồi hầu rượu, ai cũng nc rất nghiêm chỉnh, ko như mọi hôm. Em liếc mắt vài vòng thấy ai cũng rất đẹp trai, phong độ :D
Đúng là "trai vô tửu như cờ vô phong, đàn ông thiếu mất đàn bà mất vui". Xong bữa người cao tuổi uống trà, trung niên pha nước, ít tuổi rửa bát. Em khỏe! :D
(Một góc mâm rượu khoe các cụ, bàn chân nhỏ là con gái em)

gấu em ur giỏi hơn cả em

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Chị em uống ở cq có nguy cơ bị bọn đờn ông giả say bóp vếu
Hãy nói không với rượu cơ quan!

LED Roman

Xe hơi
Nhiều Mợ còn uống ác liệt hơn cánh mày râu ấy chứ ạ

Cứ phải cố

Xe buýt
Bẩm cccm!
Bình thường thì em chẳng bao giờ uống rượu. Dù với em rượu là một thứ tinh hoa chứ không phải chất làm mất đi hồn người. Hôm nay tất niên sớm tại nhà, em làm vài li. Ngồi nc với vài người, toàn là đàn ông! Người đã về hưu, người hơn vài giáp, người hơn vài tuổi.
Thiết nghĩ có em ngồi hầu rượu, ai cũng nc rất nghiêm chỉnh, ko như mọi hôm. Em liếc mắt vài vòng thấy ai cũng rất đẹp trai, phong độ :D
Đúng là "trai vô tửu như cờ vô phong, đàn ông thiếu mất đàn bà mất vui". Xong bữa người cao tuổi uống trà, trung niên pha nước, ít tuổi rửa bát. Em khỏe! :D
(Một góc mâm rượu khoe các cụ, bàn chân nhỏ là con gái em)

Đụng thì đụng :))

Snake master

Xe tăng
em thích phụ nữ biết ur. rất mạnh mẽ

Châu Tứ TN

Xe điện
Phụ nữ nói chung không nên uống rượu, dù là uống được. Nếu có uống chỉ uống cùng gia đình, người thân, hoặc nếu bắt buộc thì uống chừng mực vì giao tiếp công việc. Trường hợp nào thì phụ nữ cũng không bị ép, muốn vẫn có thể dừng. Chính vì rượu có thể kéo người ta lại gần nhau, nên gần rồi sợ lại gần quá.

Hơn nữa thiếu gì cái uống vừa ngon vừa bổ vừa đẹp, mà lại phải chọn rượu? :D
Cụ nói đúng, nói phải.
Dù vậy, nó áp dụng cho toàn bộ đàn bà trừ em. Thân ái!

Châu Tứ TN

Xe điện
Em cũng uống, có khi còn hơn một số cụ. Từng mệt đến ngủ ngồi cả đêm không đặt lưng được. Nhưng đều là vì công việc, em chưa từng thấy có gì ngon, không thấy bổ. Cho đến giờ, cá nhân em chưa từng ngã gục vì rượu bên ngoài những ranh giới em cho là an toàn, như gia đình, công ty. Có phát ốm cũng về tới nhà mới ốm. Mà phát ốm là do cộng dồn nhiều nơi phải uống trong một ngày, chứ em cũng chưa từng sa đà một chỗ nào đến say. Trong mắt em, hình ảnh phụ nữ uống rượu không đẹp, quá nửa là đem lại cảm giác xấu xí. Đặng chẳng đừng phải chịu.
Nói thật vậy để mợ thấy em không kỳ thị hay áp đặt gì. Có điều, từng uống, từng va chạm nhiều điều kiện liên quan đến rượu, em chân thành chia sẻ. Mợ thấy không hài lòng thì em xin lỗi!
Mợ nc rất tử tế nên sẽ không đụng chạm ai cả, kể cả em muốn ko hài lòng cũng ko đc. Như rep ban nãy, em thừa nhận mợ đúng, chuẩn. Và như #1, em cũng ghi rõ bt em ko có uống rượu.
Topic lập ra ko cỗ vũ đàn bà uống rượu, vì thế em ms dùng từ biết uống rượu. Trong quá trình rep cccm nếu thái độ của em có bất cần cũng mong mợ và mọi người thông cảm. Hi vọng cụ hiểu những tâm tư của em.

DVG

Xe điện
Trỏng mà đĩa lòng hoành nhể ;)

đam123

Xe tải
Chỗ em, pn toàn bị ép, có khi từ chối được, khi không. Nhưng đúng là ko hay lắm, đô say thì bt, pn mà say là to chuyên. Năm ngoái pn chỗ em dồn về nhà 1 em chồng đi vắng, uống đến say rồi ca hát tưng bừng. E ko uống đc nhưng vụ đó cũng ko say, dù rất mệt, vẫn rất tỉnh táo. Em thề là hơn 1 lần ngồi uống thử cho say mà ko được!

Kuu

Xe lăn
Phụ nữ nói chung không nên uống rượu, dù là uống được. Nếu có uống chỉ uống cùng gia đình, người thân, hoặc nếu bắt buộc thì uống chừng mực vì giao tiếp công việc. Trường hợp nào thì phụ nữ cũng không bị ép, muốn vẫn có thể dừng. Chính vì rượu có thể kéo người ta lại gần nhau, nên gần rồi sợ lại gần quá.

Hơn nữa thiếu gì cái uống vừa ngon vừa bổ vừa đẹp, mà lại phải chọn rượu? :D
Câu chữ cụ quen quen;;);;)

Nước gì càng quý hiếm phụ nữ uống càng ...bổ... cụ nhề, sao cứ phải ún riệu:P