[Funland] Đàn bà tham lam hay em quá kém cỏi

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Muốn vợ ngoan, hiểu chuyện đối nhân xử thế tốt, thì ko chỉ ở nhận thức của vợ, mà việc này phải do sự đào tạo bài bản của cụ và cách ứng xử của cụ với mọi người để vợ cụ nhìn hiểu và học theo. Khi làm mọi cách để dạy vợ mà nó vẫn mất dạy thì next ạ. Còn mới đầu còn trẻ nhiều khi ko nhận thức hết được í cụ ạ. Cứ bình tĩnh, đào tạo tốt là được như ý ngay thôi cụ!

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
Các cụ ạ, em năm nay 30 xuân, lấy vợ được 4 năm. Năm em lấy vợ, bố mẹ em cho 1 căn nhà chung cư 60m2, giá 1,2 tỷ. Sau 4 năm lấy nhau, e để ra đc gần 600tr, cũng muốn tìm kênh đầu tư hiệu quả mà chưa ra.
Hiện tại 2 vc đều đi làm, thu nhập em đc 15 củ/tháng, vợ tầm 12.
Hnay vợ về quê ăn giỗ, em thì đi học lớp nghiệp vụ. Tối về thấy mặt sưng mày sỉa, bảo hnay ngồi với các chị họ, ai cũng lắm tiền. Rồi lại quay qua trách bố mẹ chồng là keo kiệt, có tiền mà cho con trai được cái nhà như lỗ mũi. Rồi nói giọng xem thường bố mẹ chồng.
Em cay mũi quá các cụ ạ.
Chả nhẽ vả vào mặt nó r đuổi về nhà nó.
Cả đời e chưa hề đòi hỏi gì từ nhà nó.
...haizzz
rất nghiêm túc, em cũng đã từng rơi vào trường hợp như cụ.
em khuyên cụ phải dạy lại cho rõ ràng, bảo vợ bỏ ngay cái cách suy nghĩ ấy đi nếu ko thì ko bền đc.
nếu đúng như cụ kể thì cụ nên làm thật mạnh để nó bỏ tính ấy đi nhé.

Ladieubong8x

Xe hơi
Nếu đây không phải là lời của con dâu, mà là lời của con rể nói về bố mẹ vợ, thì có nên next không ah

VQ_A8

Xe tăng
Đây là tính cách bản chất của gấu nhà cụ chủ thớt rồi, giờ mới có dịp bộc lộ ra thôi. Mà đã là bản chất thì không chữa được đâu, chỉ nếu như cụ chủ làm ăn khá, thu nhập cao hơn hẳn gấu thì mới yên ổn thôi. Còn không chịu được thì giải tán sớm đi.

crod

Xe tăng
Mới 30 đã có nhà và dư tiền tiết kiệm mà nó còn chế thì thật hết chỗ nói. Cụ còn chần chừ gì nữa?

Tít Hóng Hớt

Xe tải
Các cụ ạ, em năm nay 30 xuân, lấy vợ được 4 năm. Năm em lấy vợ, bố mẹ em cho 1 căn nhà chung cư 60m2, giá 1,2 tỷ. Sau 4 năm lấy nhau, e để ra đc gần 600tr, cũng muốn tìm kênh đầu tư hiệu quả mà chưa ra.
Hiện tại 2 vc đều đi làm, thu nhập em đc 15 củ/tháng, vợ tầm 12.
Hnay vợ về quê ăn giỗ, em thì đi học lớp nghiệp vụ. Tối về thấy mặt sưng mày sỉa, bảo hnay ngồi với các chị họ, ai cũng lắm tiền. Rồi lại quay qua trách bố mẹ chồng là keo kiệt, có tiền mà cho con trai được cái nhà như lỗ mũi. Rồi nói giọng xem thường bố mẹ chồng.
Em cay mũi quá các cụ ạ.
Chả nhẽ vả vào mặt nó r đuổi về nhà nó.
Cả đời e chưa hề đòi hỏi gì từ nhà nó.
...haizzz
4 năm mới ngỡ ra à cụ, cụ bị dắt mũi hơi lâu rồi đếy :D

cdcn

Xe điện
Chắc hai vc cụ mới có 1 con. Thật sự là chung cư 60m2 hơi nhỏ. Giá 1,2 tỷ ở Hà Nội chắc chỗ Định Công, cũ và xuống cấp lắm rồi.
Cố gắng cày kiếm căn to hơn đi cụ thớt.
Lời của một thanh niên đang đi thuê nhà cho hay? =))

Website
www.otofun.net
Đẹt, em với gấu lấy nhau không những chả được cho vốn liếng, nhà cửa giè mà còn gánh luôn tiền sửa nhà, cưới...-65 củ nhỏ :P. Hồi lấy nhau 2vc ước là mua 1 căn hộ tập thể kiểu như khu Trung Tự và sửa bên trong thành như phòng khách sạn là đủ :-* Sau này các ông bà nội ngoại cũng có của ăn của để nhưng chúng em còn khá hơn nữa nên cũng chả phải dính dáng gì đến tiền nong nhiều. Giờ sau gần 20 năm lấy nhau chúng em vẫn thấy ân hận là không chăm lo, báo hiếu được nhiều cho ông bà. Các cụ trẻ bây giờ vừa được cho nhà (cái bự nhất trong đời), vừa được nuôi ăn nên thấy cần đòi thêm cả tiền tiêu vặt, mua sắm nữa thì phải. Sợ thật

suppernova112

Xe buýt
Làm văn phòng tháng 15 củ bao giờ mới giầu.
Nhảy ra ngoài kinh doanh thôi :D

Em thấy nhiều còm đọc xong bất bình. Hạnh phúc của cụ mà cứ xui cụ vả với bỏ. Em nghĩ cụ cũng có bức xúc và phải tự giải quyết thôi.
Theo cụ cụ sẽ làm gì, khi mà vợ cụ ngày nào nhìn thấy mặt cụ là bắt đầu ca bài tiền tiền, rồi ca bài bố mẹ chồng keo kiệt ko cung phụng cho con, cụ nếu mà ngày nào cũng vui vẻ nghe được như nghe hát thì nhất cụ rồi.

Website
www.otofun.net
Nếu đây không phải là lời của con dâu, mà là lời của con rể nói về bố mẹ vợ, thì có nên next không ah
Cũng thế luôn. Loại ngồi chờ người khác cho để sống nó không biết nhục bao giờ và con nào cũng thế ạ :(

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Nếu chưa con cái gì thì đuổi cmn đi. Láo nháo ;;)

dau-tay

Xe tăng
Trong lúc các cụ đang còn say sưa chém cách cho cụ ý khéo cụ ý lại về oánh vợ thật thì khổ thận. Thôi cẩn thận ko căng lên án mạng thì chết.

roboss07

Xe buýt
đúng là con người , có bao giờ hài lòng với những thứ mình đang có ! có 1 lại muốn có 2 , có 3 , có 4 , lại đòi có 100 !!! ^#(^

Mr met

Xe tăng
Quan điểm của em cũng rõ ràng từ đầu. Bố mẹ nuôi mình ăn học là được rồi, ra đời mình tự bơi, ai cũng có giai đoạn của mình.

Nhưng vợ e thì cứ muốn phải sướng ngay, bố mẹ có thì phải cung phụng cho con. Bố mẹ có thể khổ nhưng con ko đc khổ.
Khốn nạn thế đấy cc ạ.
Theo em cụ nói rõ quan điểm cho hết tết suy nghĩ ko thay đổi đc tư duy thanh lý?! Chứ cứ với tư duy như vợ cụ hiện nay thì sớm muôn cụ cũng bị thừa canxi thôi?! Mịa như cụ bao nhiêu đứa mơ còn chả đc nữa chứ ngồi đấy mà so sánh?!

Bluehelmet

Xe buýt
Em với cụ ko thù oán, rơi vào hoàn cảnh cụ thể mới thấu được cụ ạ.

Đừng vội dương dương tự đắc, ko ai nắm tay đến cuối đời được đâu cụ.

Vài lời cho cụ.

Thân!
Mấy thằng đấy toàn bọn loser, ở nhà *** dám ho trước mặt vợ, cụ chấp làm gì. Còn vợ cụ như vậy là không được, cách xử lý là của riêng mình, cụ tự cân nhắc. Không ai bảo ai được.

thợ xây

Xe buýt
Nếu đúng như Cụ nói tiễn Tiễn Vong đi ạ

Ladieubong8x

Xe hơi
Cũng thế luôn. Loại ngồi chờ người khác cho để sống nó không biết nhục bao giờ và con nào cũng thế ạ :(
Vâng cụ. Nếu câu nói của rể là thế này thì sao ah "từ khi lấy vợ chưa được nhờ nhà vợ tí nào"(ám chỉ về tiền nong ấy ah, chứ nhà vợ giúp đỡ trông con rất nhiều)???