Dán chống ồn

laptop

Xe hơi
Website
www.biomedic.com.vn
Chào các bác,

Cám ơn các bác đã góp ý cho em. Xe e thì từ đầu mua (đời đầu) đã lốp Mich rồi nên chắc kô cần thay, nhưng xem ra kể cả lốp mich vẫn thấy ồn.

Em nghiệm ra rằng khi chạy trên đường mà nhám, nhiều đá răm thì rất ồn, nhưng chạy trên đường có nhiều nhựa mịn (tất nhiên kô bám đường bằng) thì đỡ hơn. Tuy nhiên chủ yếu theo quan trắc của em thì âm thanh phát ra nhiều từ khoang máy + lốp. Riêng có bác nào đó khuyên dán cả sau ghế thì e thực sự thấy có lẽ kô biết có thực sự hỗ trợ ko

Nếu những cái e thấy ở trên giống các bác đi Civic thì chắc ồn là do từ khoang máy và lốp dội lại thì chắc khó khắc phục quá. Một số ng bảo sơn vào Chassis sơn chống ồn, e thấy có vẻ kô thuyết phục vì sơn thì cách âm kiểu gì nhỉ?

Có vẻ e sẽ phải thử cách âm từng bước nghe ngóng xem thế nào
10% có lẽ được cải thiện do việc chống ồn mang lại, còn 90% là tâm lý cải thiện.
Có thể đây cũng là ý kiến cá nhân, nhưng em cũng đã đua đòi làm cho đời vợ 2 trước của em rồi mới nghiệm ra là mình ngu. Đến đời vợ hai mới em để nguyên vây, thay lốp Mít, trải sàn. Xong.
Chúc bác có quyết định đúng đắn

Chỉnh sửa cuối:

vôlangday

Xe tăng
em chẳng làm gì cả ! chạy vẫn ồn và em vẫn đi ! không sao cả ! chưa ồn bằng xe bus mà ! đỡ tốn tiền và khỏi lằng nhằng !:))

dang0212

Xe đạp
các bác cho hỏi lốp Mitch thì mình loại nào ah, hay bất cứ lốp mitch nào cũng dc? E thấy có nhìu người cũng khen Goodyear loại siêu êm Hybrid gì đó...

Các bác giúp e. thanks

Impact_Wrench

Xe buýt
các bác cho hỏi lốp Mitch thì mình loại nào ah, hay bất cứ lốp mitch nào cũng dc? E thấy có nhìu người cũng khen Goodyear loại siêu êm Hybrid gì đó...

Các bác giúp e. thanks
Mit thì phải XMV8 mới ngon, nếu ko thì em thấy nhiều người khen GoodYear NCT5 đấy ạ

Steven

Xe tăng
Em cũng vừa ngứa tay thay 4 lốp Mic, dán chống giấy chống ồn cho Altis 09. Mọi người lên xe đều bảo bớt ồn hơn trước nhiều.

thanhtrung93

Đi bộ
Các bác ạ! chống ồn là chống giao động của các lớp tôn. Khi xe chạy các lớp tôn giao động có biên độ lớn nên sinh ra tiếng ù. Thế nên các bác mang xe qua 86c VÕ THỊ SÁU em sẽ triệt tiêu hết giao động của các lớp tôn:101::102::102::21:đảm bảo giảm 70% độ ù của xe:41::41::41:mà giá chỉ có 2,5tr.

Impact_Wrench

Xe buýt
Các bác ạ! chống ồn là chống giao động của các lớp tôn. Khi xe chạy các lớp tôn giao động có biên độ lớn nên sinh ra tiếng ù. Thế nên các bác mang xe qua 86c VÕ THỊ SÁU em sẽ triệt tiêu hết giao động của các lớp tôn:101::102::102::21:đảm bảo giảm 70% độ ù của xe:41::41::41:mà giá chỉ có 2,5tr.
Có phải bác Trung Già ko ạ? Cái vụ độ gương tự gập cho KM tính thế nào hả bác?

Báo cáo các bác là bác Hội mới làm xong cho con Lac của em, chạy sướng hơn hẳn thật, mất có 1,2tr. Bác Hội đến tận nhà làm chẳng phải mang xe đi đâu (b). Cụ nào thích thì gọi bác Hội số 0909978280 bác ấy làm cho ạ

thanhtrung93

Đi bộ
vâng chào bác em đay ạ !vụ gương KM :21::21: qua chỗ em uống cafe đã:41::41: có rất nhiều niềm vui đến với bác. KÍNH BÁC

A03806

Xe tải
Các bác đừng bao h làm cái này,vừa mất tiền vừa tức thêm vào người mà rồi đi lại tốn xăng hơn đấy vì trọng lượng tăng thêm mà.

tungbeo79

Xe hơi
Báo cáo các bác là bác Hội mới làm xong cho con Lac của em, chạy sướng hơn hẳn thật, mất có 1,2tr. Bác Hội đến tận nhà làm chẳng phải mang xe đi đâu (b). Cụ nào thích thì gọi bác Hội số 0909978280 bác ấy làm cho ạ
giá thì em ko chắc nhưng e thấy có rất nhiều loịa chống ồn có loại mềm ,loại cứng .có loai có cho thêm xe các bác cả mùi:102: tốt nhất là phải tìm hiểu kỹ ko tham rẻ

giá thì em ko chắc nhưng e thấy có rất nhiều loịa chống ồn có loại mềm ,loại cứng .có loai có cho thêm xe các bác cả mùi:102: tốt nhất là phải tìm hiểu kỹ ko tham rẻ
Em chưa ngồi xe nào khác làm chống ồn nên ko biết. Nhưng xe em bác hội làm là loại gì như nhựa dẻo mềm, chạy tất nhiên là nặng hơn nhưng chạy đầm hơn nhiều. Đặc biệt là chẳng có mùi gì hết ạ

pene

Xe hơi
Em chưa ngồi xe nào khác làm chống ồn nên ko biết. Nhưng xe em bác hội làm là loại gì như nhựa dẻo mềm, chạy tất nhiên là nặng hơn nhưng chạy đầm hơn nhiều. Đặc biệt là chẳng có mùi gì hết ạ
Bác cho e hỏi dán như xe của bác thì mất bao lâu và có phải bóc toàn bộ nọi thất ra không, e cũng đang định nhờ bác hội làm luôn cho bộ ghế nên nếu ok thì nhờ bác ý làm luôn.

Bác cho e hỏi dán như xe của bác thì mất bao lâu và có phải bóc toàn bộ nọi thất ra không, e cũng đang định nhờ bác hội làm luôn cho bộ ghế nên nếu ok thì nhờ bác ý làm luôn.
Dán như em cũng mất nửa ngày bác ạ, và cũng phải lột hết nội thất ra thì mới dán được. Con xe của em tiện thể hôm nọ bị ngấm nước từ sàn lên phải bóc ra phơi nên em làm luôn thể

IvanVietnam

Đi bộ
bèn chịu không hiểu gì cả :102:

rongvang69

Xe đạp
Dán như em cũng mất nửa ngày bác ạ, và cũng phải lột hết nội thất ra thì mới dán được. Con xe của em tiện thể hôm nọ bị ngấm nước từ sàn lên phải bóc ra phơi nên em làm luôn thể
Bác làm ở khu vực nào vậy, Bác Hội ở Hải phòng à?

YEU_VO_HAI

Xe tải
Website
www.sekisuipilon.com.au
Chào các kụ, theo tôi được biết thì làm chống nóng chống ồn có những tác dụng sau: gia cố vỏ xe giảm được tiếng ồn(vỏ xe lắp ráp trong nước hơi mỏng), thêm nữa có tác dụng cách nhiệt làm giảm lượng nhiệt lạnh thất thoát ra ngoài từ đó sẽ giảm được lượng nhiên liệu tiêu thụ của xe khi xe chạy điều hòa.
Trên thị trường hiện có một số sản phẩm sau:
1, Nhựa đường hay còn gọi là cao su non(China) (loại này chắc bác Khánh đã làm) nó đày khoảng 2mm dẻo
Ưu điểm: - Gia cố vỏ xe vì sản phẩm này nặng
Nhược điểm: - Vì là nhựa đường nên sản phẩm này luôn tiềm những khí độc hại nhất là khi xe để ngoài trời nắng và khi trong xe bị ẩm mà trong không gian xe rất nhỏ hẹp kín.
- Sản phẩm không có tác dụng cách nhiệt.
- Rất khó có thể bóc ra khi xe cần sửa chữa phần vỏ.
2. Cao su lưu hóa(China): sản phẩm gồm 3lớp màu đen(lớp keo, lớp mút bằng cao su, và một lớp giấy bạc) loại này dày 9mm.
Ưu điểm: Gia cố vỏ xe, có tác dụng chống nóng và cách nhiệt.
Nhược điểm: - Là cao su lưu hóa do đó sẽ tiềm ẩn khí H2S(lưu huỳnh sunfua) khá độc hại có thể bạn ko cảm nhận được nhưng khi xe để ngoài trời nắng thì sẽ rõ hơn.
3. Vật liệu chống nóng chống ồn Thermobreak (Sekisui- Japan Group) tên sản phẩm được in trên sản phẩm không sợ nhầm hay nhái: gồm 3lớp (keo G60, mút xốp làm từ vật liệu Polyolefin, lớp Nhôm nguyên chất 97%) đây là sản phẩm sạch ko chứa các khí độc hại( sản phẩm thân thiện với môi trường)
Đây là sản phẩm có có cấu trúc ô kín và liên kết ngang vật lý có tác dụng cách nhiệt rất tốt (thường dùng cách nhiệt cho các phòng sạch)... và có tác dụng gia cố vỏ xe để tiêu âm giảm tiếng ồn của vỏ xe tao ra và cũng cách âm giữa môi trường bên ngoài và bên trong xe...
Với lớp keo G60 bám dính thuận tiện khi thi công và lớp keo này bám chết vào vỏ xe sau 2h, đặc biệt lớp keo này ko phải sấy nóng....
4. Một số loại sơn sịt gầm xe Dyn (các sản phẩm này chưa có thông tin) chờ kụ nào biết thì update giùm e!
Kết luận: Trên đây là một số thông tin sưu tầm được từ kinh nghiệm cũng như thực tế chia sẻ cùng ae OF!!!
Chúc ae OF lái xe an toàn!!!!!!!!!!!!!