Dân mình lắm tiền và crazy thật

jazzzzz

Xe lăn
Hôm rồi sang thăm ông bạn bên ecopark, ông ấy dẫn sang thăm khu bên kia sông BHH. Nghe ông ấy bảo là BT và nhà phố khu này đã bán hết chỉ còn mỗi khu bán đảo là chưa mở bán. Mà giá cũng không phải rẻ, giá rẻ cung tầm 50tr/m riêng khu bán đảo 65-70tr/m2 , căn rẻ rách cũg 20 tỏi, có căn trên 80toi.
Thực sự là em thấy dân mình quá nhiều tiền, không hiểu họ mua để đầu cơ hay ở.
Nếu mua ở thì cug không thích hợp lắm mặc dù xanh sạch đẹp nhưng quá xa mọi sinh hoạt sẽ bất tiện nhất là tụi trẻ con, mang tiếng nhà triệu đô nhưng vẫn ở quê. Nó chỉ thik hợp với các cụ hưu trí.
Còn mua để đầu cơ thì chắc gì đã lên vì giá CĐT bán ra đã quá cao rồi.
Thực sự cá nhân em không nhìn ra lý do gì để xuống ngần ấy tiền trừ khi họ quá thừa.
Đây chỉ là suy nghĩ cá nhân không nâng bi hay dìn hàng ai cả, mong các cụ chém cho zui.

Chỉnh sửa cuối:

202

Xe container
Giá đó cũng cao. Sau này Vincity cũng vậy. Đều cao cả. Quan trọng là vẫn có người mua.

no1home

Xe hơi
Cứ mấy thằng như trjnh xuân thanh mua đồng hồ 40 tỉ còn được cái này nó mua có nhìn giá đâu, mẹ mấy thẳng chó tham nhũng chấp làm gì, bọn nó rửa tjen thôi
Hôm rồi sang thăm ông bạn bên ecopark, ông ấy dẫn sang thăm khu bên kia sông BHH. Nghe ông ấy bảo là BT và nhà phố khu này đã bán hết chỉ còn mỗi khu bán đảo là chưa mở bán. Mà giá cũng không phải rẻ, giá rẻ cung tầm 50tr/m riêng khu bán đảo 65-70tr/m2 , căn rẻ rách cũg 20 tỏi, có căn trên 80toi.
Nếu mua ở thì cug không thích hợp lắm mặc dù xanh sạch đưpj nhưng quá xa trung tâm nên mọi sinh hoạt sẽ bất tiện nhất là tuọ trẻ con, mang tiếng ngà triệu đô nhưng vẫn ở quê. Nó chỉ thik hợp với các cụ hưu trí.
Thực sự cá nhân em không nhìn ra lý do gì để xuống ngần ấy tiền trừ khi họ quá thừa.
Đây chỉ là suy nghĩ cá nhân không nâng bi hay dìn hàng ai cả, mong các cụ chém cho zui.

kimthanh_jsc

Xe tăng
Cứ mấy thằng như trjnh xuân thanh mua đồng hồ 40 tỉ còn được cái này nó mua có nhìn giá đâu, mẹ mấy thẳng chó tham nhũng chấp làm gì, bọn nó rửa tjen thôi
Chuẩn đó, đông hồ 40 ty còn mua nữa là cái nhà , hai cái đồng hồ thôi mà

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Nếu mua ở thì cug không thích hợp lắm mặc dù xanh sạch đẹp nhưng quá xa mọi sinh hoạt sẽ bất tiện nhất là tụi trẻ con, mang tiếng nhà triệu đô nhưng vẫn ở quê. Nó chỉ thik hợp với các cụ hưu trí.
Cháu thấy bẩu người thì đẻ được nhưng đất có đẻ được đâu ợ =))=))=))

malenh12

Xe tải
Bọn mua là những bọn thừa tiền. Người có tiền toàn ở những nơi khác rồi. Vì không phải tiền mồ hôi xương máu nên họ tiêu như phá.

berryfun

Xe điện
Em cũng đi tìm câu trả lời cho câu hỏi như cụ mà chưa tìm ra.

lai thue

Xe điện
Em cũng định còm như cụ, quan chức giờ kiếm tiền dễ quá nên nó tiêu cũng dễ.

dung_90

Xe hơi

k phải cá sao hiểu được niềm vui của cá cụ ơi, cư dân ecopark đa phần happy với cuộc sống cụ ạ.

poiuy

Xe cút kít
Em chả biết thế nào nhưng có thằng em họ làm Tổng giám đốc công ty nước ngoài mua nhà ở Ecopark. Có vài ông đại lý nhà Bát tràng cũng mua Ecopark.

jazzzzz

Xe lăn

k phải cá sao hiểu được niềm vui của cá cụ ơi, cư dân ecopark đa phần happy với cuộc sống cụ ạ.
Em đã ở đó rồi nhiwng không chịu đc, ở mấy ngày thì đc nhưng cả đời thì chịu sao nổi, mấy anh em bạn bè mới đầu còn hay đên sau này họ cug chán. Nhất là mấy bạn nhỏ: c1, c2 thì có vẻ thik hợp tha hồ mà chạy nhảy, nhưng C3 thì cả vấn đề vì nhu cầu giao lưu của các bạn ấy tăng lên, con học ĐH nếu không du học thì bắt buộc phải thuê nhà bên phố.
Tóm lại vè nghỉ cuối tuần hay dưỡng lão thì đc.

BBWM

Xe hơi
Cảm ơn các cụ

raumongtoi

Xe buýt
dân mình ( nhất là hà nội ) thì sao ko lắm tiền đc cụ :D

thuan_8x

Xe máy
Cụ không biết ở VN phân hóa giàu nghèo nhất thế giới à :)

jazzzzz

Xe lăn
đợi đấy, dạo này HN nổi lên làm 20 dự án bt cùng lúc, giá bt nó giao cho doanh nghiệp toàn 2-3 triệu m2 thôi, trong khi nó bán bét nhất cũng 50 triệu, 700 ha chắc cũng đc 5-10 tỉ đô la :)
chúng nó bán xong rồi đ...éo biết để tiền đâu lại đem va li tiền chia cho a e họ hàng mua "giữ hộ" phân tán tài sản ấy mà :)
đến lúc đấy mua đ...éo cần nhìn giá luôn
Em dân MKT nhưng có nhiều thứ không giải thích đc, ngoài sách giáo khoa. Rất nhiều người mua để đầu cơ mà em thấy mấy cái dự án đó giá trên trời, cơ hội lên rất ít. Chỉ đc duy nhất mọit vấn đề là đất để đó không mất đi.

no1home

Xe hơi
Thế cái biệt thự trăm tỉ trên đỉnh tam đảo của thằng trjnh xuân thanh 1 năm nó thăm viếng đc 2-3 lần, toàn đóng cửa chả sinh lợi đồng nào thì sao

Nói như các ông thì nói làm gì
Xh nó có nguồ này người kia, đến cơz phó phòng như thằng giang kim đạt nó còn ăn đc 10 triệu đô sang sống 3 năm bên sing kia kia

Nhìn xem nếu chủ tịch ubnd tp hn, chủ tịch phường, chủ tịch quận nó ko mua biệt thự 60-70 tỉ là quá bình thường, đến cái thằng giám đốc ca tp đà nẵng còi còn có cái biệt thự trăm tỉ kia kìa, mua xong tăng giá thế éo nào đc sao nó vẫn mua
Rõ là nghịch lý cccm nhỉ. em thì nghĩ có 2 dạng thôi.
1 là thừa tiền, loại này mua để chứng minh cho thiên hạ,
2. là crazy. tin vào bánh vẽ của chủ đầu tư. Nó cam kết lợi nhuận, rồi truyền thông rầm rộ.....
Chung quy lại người ko có tiền như em suy nghĩ có tiền cũng ko mua
Em dân MKT nhưng có nhiều thứ không giải thích đc, ngoài sách giáo khoa. Rất nhiều người mua để đầu cơ mà em thấy mấy cái dự án đó giá trên trời, cơ hội lên rất ít. Chỉ đc duy nhất mọit vấn đề là đất để đó không mất đi.

no1home

Xe hơi
Đợt này sau mấy vụ bt chắc từ sở xây dựng, chủ tịch phường, quận, thành phố hn, cán bộ taid nguyên môi trường, tổng khoảng 100 thằng chia nhau 1-2 tỉ đô của 20 dự án bt chắc mõi thằng trung bình cũng làm ít thì trăm tỉ, nhiều thì nghìn tỉ, k biết vất đâu cho an toàn thì chỉ có mua đất chứ làm gì, tiền chùa nó đâu cần nghĩ đến giá, cứ tròn 50-100 tỉ 1 lô là múc thôi, toàn nhờ nguoqof đứng tên nên chắc cungz ngại ra mặt đàm phán nên khéo còn đ..éo biet giá, cứ bảo sao nghe vậy :))
Rõ là nghịch lý cccm nhỉ. em thì nghĩ có 2 dạng thôi.
1 là thừa tiền, loại này mua để chứng minh cho thiên hạ,
2. là crazy. tin vào bánh vẽ của chủ đầu tư. Nó cam kết lợi nhuận, rồi truyền thông rầm rộ.....
Chung quy lại người ko có tiền như em suy nghĩ có tiền cũng ko mua

raumongtoi

Xe buýt
Thế cái biệt thự trăm tỉ trên đỉnh tam đảo của thằng trjnh xuân thanh 1 năm nó thăm viếng đc 2-3 lần, toàn đóng cửa chả sinh lợi đồng nào thì sao

Nói như các ông thì nói làm gì
Xh nó có nguồ này người kia, đến cơz phó phòng như thằng giang kim đạt nó còn ăn đc 10 triệu đô sang sống 3 năm bên sing kia kia

Nhìn xem nếu chủ tịch ubnd tp hn, chủ tịch phường, chủ tịch quận nó ko mua biệt thự 60-70 tỉ là quá bình thường, đến cái thằng giám đốc ca tp đà nẵng còi còn có cái biệt thự trăm tỉ kia kìa, mua xong tăng giá thế éo nào đc sao nó vẫn mua
kiểu như mua để thể hiện với thiên hạ là tao có nhà, biệt thự ở đây rồi dắt đến nhà chơi nói chuyện khoe nhà đẹp . vậy là sướng =))