Thảo luận Dán mút chống đinh tiêu âm lốp xe

JasonNghia

Xe điện
Các cụ cứ thích nghịch dại. Lốp xe nó chế tạo (đúc) đều để cân bằng tốt hơn. Các cụ dán vào lốp chỗ dày, chỗ mỏng bánh xe nó không còn cân bằng nữa. Do lốp xe không đồng đều lực văng bánh xe khác nhau (ly tâm) bi hay trục xe sẽ nhanh hỏng.
Thích tiêu âm thì trải lớp bông (coton) dưới sàn xe 1-2cm, nó chỉ đỡ 1 tí thôi.
thế theo cụ tại sao lại cần cân bằng động :D vành có đúc đều, bánh xe có cán đều thì vẫn có sai số, ghép vào cũng có sai số nên vẫn phải cân bằng động bánh xe đó thôi. Thế nên mới sinh ra cái hoạt động "cân bằng động bánh xe" ạ :D cụ lên youtube xem review, nó dán kín đều mặt trong lốp chứ ko chỗ dày chỗ mỏng đâu

Huytq0003

Xe hơi
e thấy cứ theo hãng có gì dùng nấy, xe phục vụ mình chứ chăm xe như chăm vợ bé mệt

newheaven9

Xe đạp
Các cụ cứ thích nghịch dại. Lốp xe nó chế tạo (đúc) đều để cân bằng tốt hơn. Các cụ dán vào lốp chỗ dày, chỗ mỏng bánh xe nó không còn cân bằng nữa. Do lốp xe không đồng đều lực văng bánh xe khác nhau (ly tâm) bi hay trục xe sẽ nhanh hỏng.
Thích tiêu âm thì trải lớp bông (coton) dưới sàn xe 1-2cm, nó chỉ đỡ 1 tí thôi.
e xem các video review thì thấy cái tác dụng giảm ồn không rõ ràng đâu cụ. Cái rõ ràng là tác dụng chống đinh ấy

service_pro

Xe tải
Có vẻ cụ làm ở chỗ chưa chuẩn. Cụ ra Thi Lốp tráng lốp chống đinh + đc dán miễn phí tiêu âm. Xe em tucson 2023 sau khi làm đi khác bọt hẳn. Đi dải hơn 100 có thấy ù ồn gì đâu.

tka

Xe tải
Em vừa dán mút (foam) chống đinh, giảm ồn hôm qua. Sau khi chạy hơn 100km cả cao tốc và đường phố thì có cảm nhận như sau:
1. Dán xong mỗi lốp sẽ nặng hơn khoảng 1kg, vì vậy khi di chuyển chậm thì có cảm giác volant hơi nặng hơn 1 chút so với trước khi dán (gần như không đáng kể, phải để ý kỹ mới cảm nhận được). Cũng không thấy xe bị yếu đi do lốp nặng hơn so với trước khi dán.
2. Cảm nhận là có giảm tiếng rào rào từ lốp vọng lên khoang lái khi chạy nhanh (đường xấu thì không cảm nhận được giảm).
3. Đi vào gờ giảm tốc cảm nhận lốp có vẻ nảy hơn so với trước
Em thấy trên vỏ hộp sản phẩm có ghi thương hiệu Halston có thông số kỹ thuật và nhà nhập khẩu, phân phối tại Hải Phòng. Em dán tại HN hết 4.6 củ hôm sau mới biết trên Vĩnh Yên có cửa hàng chuyên dán mút này có 3.6 củ cho đúng size lốp của mình (mất toi 1 củ các cụ ah). Mục đích của em ko phải để giảm ồn mà là chống đinh (đinh, vít <5mm dính không bị xì hơi) đi cao tốc yên tâm hơn.
Các cụ có thể tìm hiểu thông số, kỹ thuật tại: http://halston.vn/