dán nilon hay phủ pha lê ? nhờ các cụ tư vấn.

azthang

Xe hơi
Sắp tới em tính rước 1 bé fly trắng về cho gấu nhà em, nhưng lại băn khoăn không biết nên dán nilon hay phủ pha lê (ở carmen - nguyễn khánh toàn). Nghe các cụ từng trải nói nilon thì đi ngoài nắng nhiều nhanh ố, một năm thì chắc phải dán 2-3 lần. Còn phủ pha lê thì em không biết thế nào ạ, thấy ở trong nam họ phủ nano - sealant mà nhìn phê quá, thấy quảng cáo cũng có chống trầy nhẹ, có bác nào làm rồi thì tư vấn em với, nếu nó chống trầy được như dán nilon thì em cũng nhích ạ. Thanks các cụ.

hieumap

Xe đạp
đừng dán nilon cụ ạ, xe e hồi trước dán mà giờ bóc ra, màu xe vẫn cứ trắng kiểu ngà ngà :( so vs xe khác ko dán từ đầu nhìn buồn hẳn. E đang tính đi sơn lại mấy vết xước rồi cũng phủ pha lê, tiền cũng đâu có hơn dán nilon là mấy :)

caucun

Xe hơi
có bác nào đã phủ nano rồi cho xin ý kiến nào

azthang

Xe hơi
Không biết các bác trên 4fum làm dịch vụ này cho oto có làm với cả xe máy không ợ, chứ em tìm thì
mới thấy có carmen là còn có thông tin cho cả xe máy

MOTOYA

Xe tăng
Áo bảo vệ NANO ( màng phủ Pha Lê) hay còn gọi là CC-SHIELD, gồm có perhydropolysilazane (SiH2NH), dung môi hữu cơ và một lượng xúc tác nhỏ. Perhydropolysilazane phản ứng với hơi ẩm có trong không khí trở thành thủy tinh silic.

(SiH2NH) + 2H2O (SiO2) + NH3 + 2H2

Công dụng chính của màng phủ NANO là gì?

==> Tăng độ cứng của lớp bóng 2k lên đến 60%.
==> Độ bóng sàn phẩm tăng đến 60% so với trước khi phủ do các phân tử nano lấp đầy các khoảng trống, các lỗ nhỏ li ti mắt thường không nhìn thấy được.
==> Chống tia cực tím.
==> Chống ăn mòn axit
==> Giảm trầy sước xe 53%
==> Độ bóng được bảo hành đến 5 năm.
chả biết có tin được không? nhưng cứ nên thử.. tại bọn mua chung hay mua rẻ gì gì đang giảm còn có hơn trăm k thôi...

tongtoan82

Xe tải
Khuyên cụ: Tốt nhất cứ để thế mà đi. Gấu nhà em đi xe chưa bao giờ dán xe, mà xe cũng ít xước lắm.

communicator

Xe đạp
phủ pha lê chỉ có 1 nhược điểm duy nhất khiến nó trở nên không thịnh hành lắm là khi phủ toàn xe rồi ,nếu có 1 vết xước phải sơn lại thì chỗ bị xước dù có đánh bóng cỡ nào cũng không bằng được chỗ phủ pha lê,phải đi phủ lại lần nữa,nếu không nhìn xe cực kì nham nhở ,chỉ phủ pha lê nếu xe ít đi ,và đi trong điều kiện ít phải đỗ tại sân bãi thì ok ,còn nếu hay đi này nọ ,trầy xước thì pha lê không cứu được xe bác đâu ,

PUPAL

Xe máy
Cái vụ này mới nghe lần đầu à nha! Kụ chủ làm chuột bạch xong cmt lại cho pà kon học tập nhé :))

tuanngocsinger

Xe đạp
phủ nano hay dán lynon bảo vệ tốt hơn hả các cụ ???

Em mới lấy sh2012 định ra dán lynon bảo vệ xe thì con bé nhân viên nó bảo " đừng đừng anh ơi...sơn giờ công nghệ cao rất khó xước rồi anh mà đi dán lynon vào một thời gian sau nó sẽ ố vàng lại phải thay mất tiền...thà anh cứ để sơn này vừa bóng vừa đẹp khi nao xước quá thì đi sơn lại còn rẻ hơn là đi bọc lynon "
Đấy em nhân viên nói vậy các cụ nào kinh nghiệm trong vụ này chỉ e với....e đang phân vân giữa 2 cách phủ nano cho bóng đẹp (còn chẳng biết có chỗng xước dc như quảng cáo không) và dán lynon bảo vệ theo cách truyền thống ạ ^^… giá cả chênh nhau nhiều k các cụ chỉ giúp với...e cảm ơn nhiều ạ

Chỉnh sửa cuối:

kira0212

Xe hơi
Phủ nano chỉ hạn chế được xước dăm và bóng hơn thôi chứ vẫn xước như thường, nói chung là nếu xe SHVN thì cứ phủ nano cho bóng đẹp, đồ nó rẻ nên nếu nó xước xát nhiều thì ra mua mới về mà thay là tốt nhất, khỏi dán nilon :D

Thang Vietcom

Xe máy
Website
www.TechcomGift.com
Iem đi 3 năm , sơn lại 2 lần, đừng bao giờ dán hay Phủ làm giề. Nhiều ng cứ bảo là : mai kia bán cho đc giá. Haizzz, cứ binh thg mà đi cụ ơi.

maithanh85

Xe buýt
Em mới lấy sh2012 định ra dán lynon bảo vệ xe thì con bé nhân viên nó bảo " đừng đừng anh ơi...sơn giờ công nghệ cao rất khó xước rồi anh mà đi dán lynon vào một thời gian sau nó sẽ ố vàng lại phải thay mất tiền...thà anh cứ để sơn này vừa bóng vừa đẹp khi nao xước quá thì đi sơn lại còn rẻ hơn là đi bọc lynon "
Đấy em nhân viên nói vậy các cụ nào kinh nghiệm trong vụ này chỉ e với....e đang phân vân giữa 2 cách phủ nano cho bóng đẹp (còn chẳng biết có chỗng xước dc như quảng cáo không) và dán lynon bảo vệ theo cách truyền thống ạ ^^… giá cả chênh nhau nhiều k các cụ chỉ giúp với...e cảm ơn nhiều ạ
Sơn lại rẻ hơn dán lylon? cô nhân viên này nói lung tung.ở đất HN đất hẹp người đông xe cộ xước liên tục là bình thường.vậy dán là hợp lý nhất.phủ nano chỉ đc cái bóng thôi ko chống xước được.mà cái gọi là phủ nano đó chỉ là ảo thực ra là ko phải trên OF có nói về vụ phủ nano này rùi cụ tìm hiểu thêm đi

dailotrencao

Đi bộ
Em cũng phân vân ko biết nên đi dán lại hay lột xừ cái nilon ra, dán được thời gian nó cứ xỉn xỉn màu trông gớm quá. Cơ mà tay lái yếu, đi cái đường HN này cọ quyẹt ngã bầm dập lên xuống hoài :-ss

tuanngocsinger

Xe đạp
Sơn lại rẻ hơn dán lylon? cô nhân viên này nói lung tung.ở đất HN đất hẹp người đông xe cộ xước liên tục là bình thường.vậy dán là hợp lý nhất.phủ nano chỉ đc cái bóng thôi ko chống xước được.mà cái gọi là phủ nano đó chỉ là ảo thực ra là ko phải trên OF có nói về vụ phủ nano này rùi cụ tìm hiểu thêm đi
ý cô ý là lynon k theo thời gian không dc đẹp như để bt lại phải thay lynon khác...mỗi lần thay cũng mất mấy trăm nghìn rồi thà anh cứ để bt mà đi 2 3 năm nếu xước quá thì sơn lại 1 lần thì còn rẻ hơn là đi dán lynon nhiều lần ^^… thế phủ nano bao tiền các cụ nào biết địa chỉ phủ uy tín không ạ ?

cun

Xe buýt
Em lại thấy cô bé đó nói đúng ạ. Mỗi lần dán mất bao nhiêu tiền? Bao lâu thì phải dán lại? Tốn phết đấy ạ.

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nói chung là phủ sẽ đẹp hơn dán nhiều và không bị bong tróc ố vàng.Lớp màng phủ không bám bụi nên xe luôn bóng sạch.Còn về chống xước thì chỉ nhỉnh hơn nylon một chút,vì màng phủ tuy cứng gần bằng thủy tinh nhưng rất mỏng chỉ từ 3 đến 5 micro thôi.Ở mức độ va chạm chỉ trầy nylon mà không xước vào sơn thì màng phủ không sao các cụ ạ .Công nghệ này cũng mới làm cho hai bánh còn oto thì lâu rồi các cụ ạ

K_G_T

Đi bộ
cá nhân e thấy cô bé này nói đúng=D> mua xe thì phải đi cho sướng chứ, dán diếc vào, nó ố ố đi nhìn ghê lắm. đúng là có giảm xước thật, nhưng mà đi để đẹp chứ để giảm xước dâu. giữ xe đẹp để bán cho thằng khác đi ah[-( bh ng ta khôn chán, xe ngon ở cái máy chứ ở cái vỏ đâu các bác:-|

tuanngocsinger

Xe đạp
Thanks các cụ...vậy có cụ nào biết địa chỉ phủ nano uy tín tại hải phòng hoặc hà nội không ạ? Em k biết gì về phủ nano sợ nó phủ cái vớ vẩn vào rồi bảo đấy là nano thì cũng chịu luôn @@!. Thế mới cần chỗ uy tín các cụ ạ

vikky111

Xe máy
nhiều cụ nói hài quá :)) chính vì khôn nên mới phải bọc nylon bảo vệ xe mình chứ =))