[Funland] Đàn ông có gặp vấn đề tâm lý với vợ/ng yêu khuyết tật

thanhnguyen123

Xe máy
Chào chị, em đọc diễn đàn một thời gian nhưng lần đầu tiên em phải tạo tài khoản để comment cho bài viết của chị. Em thấy hơi buồn khi mà tâm sự của chị lại khá nhiều người nói cợt nhả. Cá nhân em theo chị nói thì em hiểu chị có một gia đình không hạnh phúc, người chồng không quan tâm và chuyện có bệnh tật dẫn đến có những thay đổi ở cơ thể càng là lý do cho người phụ bạc xa lánh mình. Nhiều bác không nhìn thẳng vào vấn đề cũng chẳng chia sẻ cứ nói tình yêu này nọ rồi thì nói tinh thần người ta có vấn đề. trong khi vấn đề ở đây là chồng họ không yêu họ thì phải làm sao. Cá nhân em chỉ nêu ra quan điểm là nếu yêu nhau thì những biến cố sau hôn nhân như những khiếm khuyết mà họ gặp phải ro tai nạn hay bịnh tật thì đối phương phải càng yêu thương hơn để người bị bệnh không cảm cảm thấy buồn. Song với những gia đình mà người chồng không yêu thương người vợ mà phụ bạc thì đó càng là lý do để họ bạc bẽo với người phối ngẫu của mình. Chỉ mong chị lạc quan vui vẻ. Quay trở lại câu hỏi ban đầu của chị thì đúng như em đã nói và có một số bác nói. Quan trọng là vốn dĩ ban đầu và trong gia đình có tình yêu thật sự không, nếu có thì chuyện khiếm khuyết cơ thể sau hôn nhân không phải là vấn đề chị nhé. Chúc chị vượt qua khó khăn này.

Kitcat

Xe container
Em biết có chị diễn viên Angelina Jolie cắt bỏ cả 2 vú để phòng ngừa ung thư vú, ( vì chị ý được bs chuẩn đoán có gene ung thư vú truyền từ mẹ đẻ- mẹ đẻ chị ấy đã bị chết vì ung thư vú), sau đó thì 2 vợ chồng bỏ nhau, chồng chị ý là nam tài tử Brad Pitt.

Chả có nhẽ anh chồng chán cái vú giả của chị ấy nên bỏ ??? Có nhẽ đâu thế (?) :D
Chị ấy cắt xong chồng có viết cho c ấy 1 bức thư rất là tình cảm. Đổ vỡ là sau đó cả năm trời, bất đồng quan điểm khi dạy con. C này bênh thằng con nuôi bị chồng mắng nên đã cấm cửa chồng nộp đơn k cho chồng gặp con, đơn phương ly dị cụ nhé!

Kitcat

Xe container
Chào chị, em đọc diễn đàn một thời gian nhưng lần đầu tiên em phải tạo tài khoản để comment cho bài viết của chị. Em thấy hơi buồn khi mà tâm sự của chị lại khá nhiều người nói cợt nhả. Cá nhân em theo chị nói thì em hiểu chị có một gia đình không hạnh phúc, người chồng không quan tâm và chuyện có bệnh tật dẫn đến có những thay đổi ở cơ thể càng là lý do cho người phụ bạc xa lánh mình. Nhiều bác không nhìn thẳng vào vấn đề cũng chẳng chia sẻ cứ nói tình yêu này nọ rồi thì nói tinh thần người ta có vấn đề. trong khi vấn đề ở đây là chồng họ không yêu họ thì phải làm sao. Cá nhân em chỉ nêu ra quan điểm là nếu yêu nhau thì những biến cố sau hôn nhân như những khiếm khuyết mà họ gặp phải ro tai nạn hay bịnh tật thì đối phương phải càng yêu thương hơn để người bị bệnh không cảm cảm thấy buồn. Song với những gia đình mà người chồng không yêu thương người vợ mà phụ bạc thì đó càng là lý do để họ bạc bẽo với người phối ngẫu của mình. Chỉ mong chị lạc quan vui vẻ. Quay trở lại câu hỏi ban đầu của chị thì đúng như em đã nói và có một số bác nói. Quan trọng là vốn dĩ ban đầu và trong gia đình có tình yêu thật sự không, nếu có thì chuyện khiếm khuyết cơ thể sau hôn nhân không phải là vấn đề chị nhé. Chúc chị vượt qua khó khăn này.
E thấy c ấy chia sẻ ngay cả trc khi c ấy bị bệnh thì 2 vc đã ít chia sẻ v nhau rồi. Có ng cá tính họ như thế, k thích chia sẻ hay nói chuyện gì cả. Nếu trc đây vẫn thế, giờ vẫn vậy thì quy do ng ta chán m nọ kia có đúng k?
Buông nhau dễ nắm tay nhau mới khó. Vấn đề luôn nảy sinh từ 2 phía, trừ khi phối ngẫu bị bệnh thần kinh. Vậy nên xem lại mình trc.
Theo e thì k biết về gia cảnh ng ta thì k nên đào sâu thêm, vun k dc thì đừng bới!

kfc1981

Xe điện
Người bt còn có sự thay đổi theo thời gian huống hồ tự nhiên có biến cố. Nhân sinh mỗi người 1 vẻ ko ai giống ai, biết bù đắp và khắc phục những khuyết điểm, và tật dị của mình bằng những điều tốt đẹp khác cũng sẽ làm cho đối phương đồng cảm đc. Cần người chân thành và đồng điệu chứ ko muốn kẻ ưa hình thức khuân mẫu. Mong rằng mợ sẽ tự tin hơn quý trọng những gì còn là của mình và luôn lạc quan rằng " đc sống là điều ý nghĩa nhất".

Hết xăng

Xe tăng
Các bác cho em hỏi, nếu vợ hay người yêu các bác ko may gặp tai nạn, bệnh tật, phải cắt bỏ 1 bộ phận nào đó trên cơ thể: tay, chân, vú (do ung thư vú), hoặc bộ phận ko nhìn thấy, nh vẫn có thể quan hệ được sau khi hồi phục, thì các bác có thể làm đc chuyện đó ko?
Ko làm được thì giải pháp là gì? Có người khác thay thế/ Bỏ vợ/ Nhịn?
Đàn ông có this có that. Mà chuyện vợ chồng lại do duyên số. Cứ vào cụ thể mới biết. Mợ hỏi vậy khó có câu trả lời.
Em kể mợ nghe chuyện có thật trong nhà em. Em có 1 thằng em họ. Mặt kiểu Lưu đức Hoa. Sức khỏe cực tốt, nhà nghèo. Nó theo gd chuyển vào Sg lập nghiệp. Ở đó nó gặp 1 chị hàng xóm cũng phận nghèo, mồ côi, nhan sắc bình thường, chân khập khiễng nặng. Hai đứa lấy nhau giờ cũng hơn 25 năm, có 2 con. Hai vc làm ăn lên voi xuống chó, giờ cũng có chút tài sản. Vẫn vui vẻ tình cảm âu yếm như các cặp vc bình thường khác. Đời chả biết thế nào đâu mà lo

Dan du an

Xe cút kít
Có gì dùng nấy...không còn cái ấy thì ta dùng tay....bí quá thiếu tay thì ta dùng m.õ.m (ấy chết cháu nhầm - mồm ạ)

Gianthienly

Xe container
Chủ thớt cố lên!
Cô đơn khi bệnh tật là sự thật
Và cũng là tâm lý nữa.

Mợ hãy tin khi Mợ ra viện thì mợ sẽ xinh đẹp và tươi tắn, rồi cũng sẽ có người yêu thương mợ. Yêu cả cái xấu và nỗi cô đơn của Mợ. Thương cả sự bối rối, cáu kỉnh bất thường của Mợ.

Ngày mai sẽ tốt hơn hôm nay.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Em vào để niệm Nam mô A di đà Phật rồi em đi ra

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Em là nữ. Trước em có yêu 1 anh bị tật ở tay, hồi bé anh ý bị bỏng tay cháy hết 2/3 tay. Em cầm tay bình thường và ko có bất cứ cảm giác khác nào.
Và em đang hỏi vì em hiện như vậy!
Cầm tay không có cảm giác mà gọi là yêu sao?

công nông tàu

Xe container
Cuộc sống thường ko dễ dàng thế. Thường thì sau vài năm hôn nhân là hết yêu rồi, chỉ còn trách nhiệm với nhau.
Tôi mở top mà các bác mới đọc đã ào ào bỏ chạy vì sợ. Hiện thực tàn nhẫn lắm, chẳng có tình cũng chẳng còn nghĩa đâu.
Đầu tiên mợ phải vượt qua đc nỗi tự ti về bản thân. Còn chuyện còn cảm giác hay không lại thuộc về tình cảm giữa 2 vợ chồng như thế nào, có đủ lớn để vượt qua không.
Em cũng là người sau phẫu thuật bị khiếm khuyết , lúc đầu cũng tự ti, thu mình lại, miệng thì nói : anh có thể ra ngoài tìm sự giải tỏa nhưng lòng quặn lên vì ghen tuông, vì nghĩ chồng không còn cảm giác với mình. Nhưng dần dần em nghĩ cứ tự tin lên vì đằng nào cũng phải sống. Bản thân em không nhắc đến khiếm khuyết của em, chăm sóc chồng con gia đình chu đáo hơn, tính em hài hước nên luôn tạo tiếng cười trong gia đình. Bằng chứng là 17 năm rồi nhà em vẫn hạnh phúc. Ông xã vẫn 1 lòng yêu thương vợ dù 2 vợ chồng như 2 thằng bạn thân. Tự tin lên mợ ơi.

Vk e ngày càng bếu, nhất là sau khi sinh. E nghĩ đa phần là vậy. Chuyện không còn hứng thú như mới là thực, có nhiều lý do. Nhưng chắc chắn không vì vk xấu mà bỏ

Heocon22444

Xe tải
Cuộc sống thường ko dễ dàng thế. Thường thì sau vài năm hôn nhân là hết yêu rồi, chỉ còn trách nhiệm với nhau.
Tôi mở top mà các bác mới đọc đã ào ào bỏ chạy vì sợ. Hiện thực tàn nhẫn lắm, chẳng có tình cũng chẳng còn nghĩa đâu.
Hiện thực tàn nhẫn đến mức nào ạ cụ