[Funland] Đàn ông học B1

La già

Xe tăng
Em học B1 từ đận 1999, hồi đó làm gì có số tự động mà học, toàn mấy cái xe com măng ca đít vuông không à. Hồi đó xác định học cho biết còn đi xa thì có lx, chừ vỡ nợ muốn đi grap thì B1 khg được kinh doanh ợ :(( :(( :((

Thaolee1102

Xe máy
Em cũng tính như cụ học B1 cho xong vì cũng xác định chả dùng đến việc chạy dịch vụ.
Khổ nỗi nhà có lại có xe số sàn của ông cụ =))
Vậy cụ lên học b2 thôi ạ.chẳng may lúc ông cụ nhờ đánh xe đi đâu lại k lái đc

Thaolee1102

Xe máy
Em học B1 từ đận 1999, hồi đó làm gì có số tự động mà học, toàn mấy cái xe com măng ca đít vuông không à. Hồi đó xác định học cho biết còn đi xa thì có lx, chừ vỡ nợ muốn đi grap thì B1 khg được kinh doanh ợ :(( :(( :((
Lái mấy cái xe hồi đó có khó lắm k cụ.

vừa đi vừa láii

Xe container
Có gì đâu mà cụ chủ lăn tăn thế nhỉ? Em quan điểm thừa còn hơn thiếu nên làm cái B2 cho thoải mái. ;))
Nhiều khi chỉ có tí tẹo 10cm với 15cm mà giá trị nó khác nhau ghê lắm =))

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Em B2 từ lâu lắm rồi mà xác định méo bao giờ lái số sàn.

202

Xe container
Chào cccm.
Hôm nay e ngồi nc với ông anh vợ thì ông ấy hỏi e là học bằg lái xe gì. Em bảo e học B1 ông ấy cười xong bảo sao m lại đi học bằng của đàn bà.Rồi mày p học lái qua xe số sàn trước sau lái gì cũng dễ.
Cái đó thì e biết nhưng e cũng xin trình bày với các cụ là mắt e cận khá nặng.Lên trc khi nộp hồ sơ b1 e cũng xác định là k hành nghề lái xe taxi hay xe tải gì cả. E đã xác định trc như vậy. Cộng với đầu năm nghe tin chuẩn bị tăng giá học lên e đăng kí b1 cho ít người. ( cái này e đoán vì có lẽ b1 chắc ít hơn b2) để đc thi lấy bằng sớm. Cuối t8 này là e đc thi rồi ạ
Điều e muốn nói là đàn ông có nhất thiết cứ phải học b2 k các cụ.
E thấy nhiều cụ thi lần 1 lần 2 B2 k đc xong đâm ra tâm lí bị hoảng. Mà thực ra có khi học về chả bao giờ độg vào số sàn 1 lần. Tương lai xe cá nhân gia đình bây giờ ng ta cũng chuộng số tự độg hơn số sàn.
Nhưng nghĩ lại câu của ông a rể vẫn thấy nhoi nhói các cụ ạ.
Vậy cụ nào trong này có lỡ " học cái bằng của đàn bà" thì vào an ủi e 1 câu với ạ.
Chúc sức khoẻ các cụ!!
Cụ bảo e toàn đi RR nên ko dùng số sàn

kdchuyennghiep

Xe tăng
Chào cccm.
Hôm nay e ngồi nc với ông anh vợ thì ông ấy hỏi e là học bằg lái xe gì. Em bảo e học B1 ông ấy cười xong bảo sao m lại đi học bằng của đàn bà.Rồi mày p học lái qua xe số sàn trước sau lái gì cũng dễ.
Cái đó thì e biết nhưng e cũng xin trình bày với các cụ là mắt e cận khá nặng.Lên trc khi nộp hồ sơ b1 e cũng xác định là k hành nghề lái xe taxi hay xe tải gì cả. E đã xác định trc như vậy. Cộng với đầu năm nghe tin chuẩn bị tăng giá học lên e đăng kí b1 cho ít người. ( cái này e đoán vì có lẽ b1 chắc ít hơn b2) để đc thi lấy bằng sớm. Cuối t8 này là e đc thi rồi ạ
E thấy nhiều cụ thi lần 1 lần 2 B2 k đc xong đâm ra tâm lí bị hoảng. Mà thực ra có khi học về chả bao giờ độg vào số sàn 1 lần. Tương lai xe cá nhân gia đình bây giờ ng ta cũng chuộng số tự độg hơn số sàn.
Vậy cụ nào trong này có lỡ " học cái bằng của đàn bà" thì vào an ủi e 1 câu với ạ.
Chúc sức khoẻ các cụ!!
Em thấy 1 thằng hâm.nói chuyện với 1 thằng dở vì vác lên đây hỏi.

jang

Xe tăng
Chào cccm.
Chúc sức khoẻ các cụ!!
Ông anh vợ phải đấm, cụ cứ học theo nhu cầu của cụ chứ học cho ông ấy éo đâu.

pisces_hn

Xe container
Học B1 cho nhanh. B2 thi trượt lên trượt xuống bao giờ mới có bằng.

hai.tranhr

Xe container
Iem nghĩ B1 vẫn có điểm lợi là thời hạn sử dụng tới 60t nuôn. Vưỡn ngon mà, giờ ít đi số sàn lắm.

0946632663

Xe buýt
Theo ý kiến của cháu bằng B1 hay B2 thì khi thi B2 trượt nhiều hơn B1 phải 73/30. Còn cháu khi lấy bằng thì xác định lấy B2 với nhiều lý do:
- B2 lái số sàn mà lái số sàn rồi thi xe gì cũng lái được tuốt, đấy là điểm cộng
- B2 mình thích thì lái dịch vụ (B1 không có)
- Có B2 lái số sàn một thời gian chuyển sang lái AT thấy thừa thừa, vẫn biết lái AT nhàn hơn nhiều. Nhưng lái số sàn nó hay hơn và đàn ông hơn.
Chẳng nhẽ cụ có bằng rồi có ai đó nhờ đánh hộ xe MT cụ lái nói em B1 không biết lái khác gì không biết lái ô tô.
Cận hay không cụ đã ngồi lên xe rồi thì đừng lý do em cận không lấy được B2 họ cười cho đấy. Đã nghĩ thế tốt nhất đừng thi lấy bằng không lại gây họa cho người khác.
Còn cụ thi B1 vẫn ok xong đã mất công học thì học luôn B2 thừa hơn thiếu cụ à.

Chỉnh sửa cuối: