[Funland] đàn ông thông minh không bao giờ lấy phụ nữ thành đạt - TGD Bảo Tín Minh Châu

AN_NHIEN

Xe buýt
Cụ này nói câu này hay, chồng nhiều vàng như bác Trâu này thì chắc bà vợ nào cũng hiền, làm nội tướng đảm đang, cơm nước chợ búa, chăm chồng chăm con cơm bưng nước rót, họ hàng hài lòng hai bên, họ hàng mà không hài lòng bơm bít cho vài câu thì bị chồng bỏ mất cả núi vàng, hụ hụ hụ, có ghê gớm đi chăng nữa thì cũng phải giả vờ làm bà vợ hiền lành, hạ cả cái tôi của mình xuống mà làm vừa lòng hai họ! Không mất lòng cả hai họ! Hị hị hị ;))

Em mà là phụ nữ, làm vợ mà có chồng nhiều vàng như ông này thì em... Cũng hiền. PR cho cái doanh nghiệp của ông ấy chứ giề!? Cái khoản ko cho nhân viên nhuộc tóc em nghe thấy củ chuối quá:-h

Translator83

Xe buýt
Mợ còn trẻ hay đã già (í em là ngoài 30), các cụ í bẩu là đã thành đạt lại còn ngoài 30 thì ... đứt ạ :)) Mà em thấy cụ tậu được con xe container 82 mã lực chắc cũng phải là rất thành đạt rồi, hê hê.
Em ko thành đạt sao mãi ko lừa được bác nào thông minh nhể :D

AN_NHIEN

Xe buýt
Lấy chồng ngu và lấy vợ ngu, cả hai ngu lấy nhau sau này có những đứa con ngu thì khổ đến vài đời sau ạ! Hiiii ;))

Translator83

Xe buýt
Có thật không cụ, chứ còn thì có tiền giờ em thấy ngừoi ta toàn thuê ô sin phục vụ thôi, còn làm hài lòng trăm họ thì em nghĩ có vàng phát (đọc trên loa đài í) cộng với khéo cái miệng thì ai cũng cảm động cảm ơn thôi phỏng.
Cụ này nói câu này hay, chồng nhiều vàng như bác Trâu này thì chắc bà vợ nào cũng hiền, làm nội tướng đảm đang, cơm nước chợ búa, chăm chồng chăm con cơm bưng nước rót, họ hàng hài lòng hai bên, họ hàng mà không hài lòng bơm bít cho vài câu thì bị chồng bỏ mất cả núi vàng, hụ hụ hụ, có ghê gớm đi chăng nữa thì cũng phải giả vờ làm bà vợ hiền lành, hạ cả cái tôi của mình xuống mà làm vừa lòng hai họ! Không mất lòng cả hai họ! Hị hị hị ;))

bau67

Xe container
Với cả đàn ông và phụ nữ thì Hạnh Phúc gia đình phải là lớn nhất, nếu không còn thì nhiều giá trị cuộc sống sẽ bị khiếm khuyết.
Nếu người đàn ông không giỏi nhịn khi sống với người vợ thành đạt ngoài XH thì hạnh phúc gia đình cũng hay tan vỡ lắm, thực tế cuộc sống nhà Cháu thấy vậy ạ ! Ai thì cũng chỉ có 24h 1 ngày thôi, dồn thời gian vào việc này thì thời gian dành cho việc khác sẽ phải ít đi.
Thêm nữa, phụ nữ mà cứ mải học hành nhiều cũng dễ đổi tính lắm ! Nhà Cháu cứ bảo con gái,: "Bây giờ đang là SV thì cũng cứ yêu đi, tốt nghiệp, đi làm vài năm rồi lấy chồng. Không học cao nữa làm gì con ạ !" :D

AN_NHIEN

Xe buýt
À, em thì nghĩ trường hợp tiền đầy kho, vàng đầy két thì chả ai chăm chồng chăm con kiểu tự mình quét nhà, nhặt rau đâu ạ, mà em thấy để được như bà vợ bác Trâu bác ấy còn viết thơ tặng thì cũng phải đến cỡ như thế đấy ợ! Chứ còn em mà chồng vàng đầy, tiền lắm, thì em cũng ngồi sơn móng chân móng tay quần áo đẹp đi du lịch cả ngày, thuê ô sin sử dụng máy rửa bát, người máy lau nhà cho sướng thân chứ!

Có thật không cụ, chứ còn thì có tiền giờ em thấy ngừoi ta toàn thuê ô sin phục vụ thôi, còn làm hài lòng trăm họ thì em nghĩ có vàng phát (đọc trên loa đài í) cộng với khéo cái miệng thì ai cũng cảm động cảm ơn thôi phỏng.

sonvg

Xe điện
Co tiền thì nói thế quái nào được... hehe. Ngon là e múc thôi, chả phải nghĩ

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Hê hê,

Mọi thứ chỉ tưởng đối thôi. Có xiền, có vàng như ông ấy (hiện nay) thì nói gì cũng được. Có những cái có phải do mình chọn mà được đâu.

Có cô lúc đầu hiền, sau do hoàn cảnh xô đẩy thành sư tử ai mà lường trước được.

Em thấy có thế nào dùng thế đã, mọi thứ thay đổi, khi thay đổi thì tính tiếp tùy theo hoàn cảnh và tình huống :D

Bảo.Bình

Xe hơi
Em cực ghét lão này, chơi không biết bao nhiêu em bán hàng. Em có cô người quen lão nhận vào làm bán hàng ở TNT, vài hôm sau xun xoe mang máy ảnh ra nói đưa đi chụp ảnh mẫu vàng trang sức, rồi như nào các cụ biết rồi đấy. Nói thật, hạng đàn ông như này coi phụ nữ là đồ chơi chứ ko phải là người.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
“Chăm, hiền là những đức tính quý báu nhất của người vợ. Phụ nữ đẹp thường không chăm, phụ nữ thông minh thường không hiền”; “Thiên nga mà tắm thương trường cũng trở thành gà chọi”...
Chuẩn luôn

AN_NHIEN

Xe buýt
Thế nên vợ của bác Trâu này phải chăm, hiền, thậm chí đần đần! Thể loại chồng này mà không vì tiền thì chắc chả có mẹ nào sống mãi được!

Em cực ghét lão này, chơi không biết bao nhiêu em bán hàng. Em có cô người quen lão nhận vào làm bán hàng ở TNT, vài hôm sau xun xoe mang máy ảnh ra nói đưa đi chụp ảnh mẫu vàng trang sức, rồi như nào các cụ biết rồi đấy. Nói thật, hạng đàn ông như này coi phụ nữ là đồ chơi chứ ko phải là người.

Cái thằng ngu thế mà lên TGĐ cơ à :D

Chả phải tiền bối dạy : Của chồng công vợ sao ? Vậy suy ra lấy vợ thành đạt thì lật ngược lại ---> Của vợ công chồng chứ sao ?

:))

Bảo.Bình

Xe hơi
Hê hê,

Mọi thứ chỉ tưởng đối thôi. Có xiền, có vàng như ông ấy (hiện nay) thì nói gì cũng được. Có những cái có phải do mình chọn mà được đâu.

Có cô lúc đầu hiền, sau do hoàn cảnh xô đẩy thành sư tử ai mà lường trước được.

Em thấy có thế nào dùng thế đã, mọi thứ thay đổi, khi thay đổi thì tính tiếp tùy theo hoàn cảnh và tình huống :D
Cụ nói chuẩn, làm em nhớ đến câu rất hay của Brad Pitt, đại loại là người phụ nữ phản ánh hình ảnh người đàn ông của cô ấy.

Moonlotus

[Tịch thu bằng lái]
À, em thì nghĩ trường hợp tiền đầy kho, vàng đầy két thì chả ai chăm chồng chăm con kiểu tự mình quét nhà, nhặt rau đâu ạ, mà em thấy để được như bà vợ bác Trâu bác ấy còn viết thơ tặng thì cũng phải đến cỡ như thế đấy ợ! Chứ còn em mà chồng vàng đầy, tiền lắm, thì em cũng ngồi sơn móng chân móng tay quần áo đẹp đi du lịch cả ngày, thuê ô sin sử dụng máy rửa bát, người máy lau nhà cho sướng thân chứ!
Chẳng biết mọi người thế nào chứ giúp việc nấu - cả nhà em chẳng ai ăn được , đi chợ vẫn phải đi vì chọn đồ chẳng vừa ý mình.
Nhặt rau - rửa rau thì cũng phải dạy hết từ đầu .
Nói tóm lại lau nhà , rửa bát thì ok nhưng đánh vỡ cả những bộ bát ăn tiền triệu ( làm mất sự đồng bộ thì phải xem xét lại )

AN_NHIEN

Xe buýt
Vâng, mợ thì nổi tiếng Tự làm mọi thứ mà, chứ em thì tùy cái ạ! hiiiiii
Nhà em chả có tiền để mà có bát tiền triệu, toàn bát tiền chục cả chục cái nên có vỡ cũng chả tiếc lắm, hiiiii

Chẳng biết mọi người thế nào chứ giúp việc nấu - cả nhà em chẳng ai ăn được , đi chợ vẫn phải đi vì chọn đồ chẳng vừa ý mình.
Nhặt rau - rửa rau thì cũng phải dạy hết từ đầu .
Nói tóm lại lau nhà , rửa bát thì ok nhưng đánh vỡ cả những bộ bát ăn tiền triệu ( làm mất sự đồng bộ thì phải xem xét lại )

AN_NHIEN

Xe buýt
Điều này là đúng đấy ạ, người phụ nữ rạng ngời thì người đàn ông của họ cũng tuyệt vời đấy ạ! Thế nên Angelina với Brad Pitt là phù hợp đấy!

Cụ nói chuẩn, làm em nhớ đến câu rất hay của Brad Pitt, đại loại là người phụ nữ phản ánh hình ảnh người đàn ông của cô ấy.