[Funland] Đàn ông tuổi 40 trên OF

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Cụ thớt gìơ mới hết động lực là hơi muộn, em giống cụ nhưng hết động lực cách đây 10 năm rồi. Thế mà gìơ nhà nước lại kéo dài tuổi hưu mới đau chứ.

Kính các cụ,

Em chơi OF từ 2006 khi chưa có xe. Thấm thoắt cũng vừa tròn chục niên, không nghĩ thời gian trôi nhanh như vậy. Hôm nay lập thêm cái nick thứ 2 này để tâm sự cho thoải mái, vì nick cũ nhiều ae cũng biết lại ngại.

E vốn sinh ra loanh quanh Hà nội, cuộc sống ngày bé cũng vất vả như bao 7x dưới thời bao cấp.
Lớn lên học ĐH, đi làm, bôn ba kha khá các tỉnh thành nhưng chủ yếu vẫn làm ở Hà nội.
Cuộc sống hiện nay không khó khăn, thu nhập đủ sống trên 50 tr/tháng, 2 vợ chồng, đám trẻ con, nhà cửa xe cộ có đủ. Tất nhiên, để đạt được điều đó thì cũng vất vả hàng chục năm. Mỗi năm cũng để dành được 1 ít, ném vào bank.

Cái em thiếu là đến giờ, khi bước sang tuổi 40 em thấy mình bị mất động lực trong công việc. E không còn hào hứng nhiều, không tìm thấy sự hứng khởi nữa. E ít đam mê 1 cái gì được lâu, dù gần như món gì cũng chơi được (bia rượu, thể thao, tiếp khách ngoại giao, đàn ca sáo nhị, thơ ca hò hát...).

E muốn tìm hiểu thêm các cụ OF ở tầm tuổi em, 38-42 và loanh quanh tuổi này: Các cụ máu mê cái gì. Khát vọng, thèm muốn điều gì. Kế hoạch, mục tiêu gì hay không?

E đang tính chiến đấu 5 năm nữa là e nghỉ. Chán đi làm rồi.

PS: E làm thuê cho cty tư nhân. Công việc rất tốt. Không mâu thuẫn với ai. Có thể gắn bó dài hạn nhiều năm nữa.
Em thu nhập ít hơn cụ. Tuổi 38, cũng mới có 4 bánh chưa lâu. Động lực cũng kém òi. Giờ hy vọng kiếm thêm 10 năm nữa em cũng nghỉ. Đủ 25 năm làm nhà nước òi, ngán lắm òi. 10 năm nữa đủ 25 năm là gần 50, next về nghỉ ngơi, giữ sức khoẻ là đủ rồi cụ ợ!

quangsot

Racing Boy
Cụ chủ sướng nhể. Chả bù cho nhà em hơn 2 năm nữa là 50 mà vẫn quay cuồng lo cơm áo , gạo tiền. :(

Du_don

Xe điện
Em nằm trong cái quãng tuổi cụ đưa ra!
Em cũng hững hờ với mọi thứ!
Không vồ vập, không bon chen, cũng chẳng tranh quyền đoạt lợi!
Như 1 chiếc lá kệ cụ dòng đời :))

CAP_bl

Xe điện
Em nghĩ cụ chủ chắc rơi vào giai đoạn chuyển giao thôi.
Khi loanh quanh 40, em thấy nhiều người bạn có chung tâm sự, sau đó người nhanh, người chậm, dần dần thoát khỏi giai đoạn đó, và có định hướng mới cho công việc, cuộc sống...
Chúc cụ chủ sớm vui :)

Conchuotnho

Xe tăng
Cụ như vậy là gần phá đảo rồi. Chưa có biệt thự thì cố lên để mua, ko thì xe xịn. Đi du lịch âu châu

TONGIA

Xe lừa
Em như lão, cái ếu gì cũng chơi rồi.
Nhưng chả có cái mợ nào chơi đủ sâu để thành chuyên gia.
Ngón nghề nào cũng từng là mũi nhọn, nên cái nghiệp chơi đời nó lởm chởm như quả mít.

Giờ mất mợ nó phương hướng chơi.
Đời còn trơ mỗi cuống

Rô-Ron

Xe điện
Em là mợ, em cũng trong tầm tuổi cụ chủ đưa ra và tâm trạng em cũng y như cụ chủ hiện giờ.
Từ đầu 2016 tới giờ em hoàn toàn mất động lực làm việc, lúc nài cũng nghĩ đến chuyện nghỉ hưu, nhiều khi khách hỏi hàng ko buồn trả lời.
Gay go quá mà em cũng chưa biết làm sao để có lại sự hào hứng trong công việc!

Grand 2016

Xe tăng
Em nằm trong cái quãng tuổi cụ đưa ra!
Em cũng hững hờ với mọi thứ!
Không vồ vập, không bon chen, cũng chẳng
tranh quyền đoạt lợi!
Như 1 chiếc lá kệ cụ dòng đời :))
Em biết ngay là sẽ có nhiều cụ cùng tầm tuổi 40 trên này đồng cảm với em. Tuổi này nó lại chơi vơi như hồi 22 vừa ra trường mới lạ

bachkhoak40

Xe điện
Kính các cụ,

Em chơi OF từ 2006 khi chưa có xe. Thấm thoắt cũng vừa tròn chục niên, không nghĩ thời gian trôi nhanh như vậy. Hôm nay lập thêm cái nick thứ 2 này để tâm sự cho thoải mái, vì nick cũ nhiều ae cũng biết lại ngại.

E vốn sinh ra loanh quanh Hà nội, cuộc sống ngày bé cũng vất vả như bao 7x dưới thời bao cấp.
Lớn lên học ĐH, đi làm, bôn ba kha khá các tỉnh thành nhưng chủ yếu vẫn làm ở Hà nội.
Cuộc sống hiện nay không khó khăn, thu nhập đủ sống trên 50 tr/tháng, 2 vợ chồng, đám trẻ con, nhà cửa xe cộ có đủ. Tất nhiên, để đạt được điều đó thì cũng vất vả hàng chục năm. Mỗi năm cũng để dành được 1 ít, ném vào bank.

Cái em thiếu là đến giờ, khi bước sang tuổi 40 em thấy mình bị mất động lực trong công việc. E không còn hào hứng nhiều, không tìm thấy sự hứng khởi nữa. E ít đam mê 1 cái gì được lâu, dù gần như món gì cũng chơi được (bia rượu, thể thao, tiếp khách ngoại giao, đàn ca sáo nhị, thơ ca hò hát...).

E muốn tìm hiểu thêm các cụ OF ở tầm tuổi em, 38-42 và loanh quanh tuổi này: Các cụ máu mê cái gì. Khát vọng, thèm muốn điều gì. Kế hoạch, mục tiêu gì hay không?

PS: E làm thuê cho cty tư nhân. Công việc rất tốt. Không mâu thuẫn với ai. Có thể gắn bó dài hạn nhiều năm nữa.
Cụ cùng đợt với em, có vẻ cũng giông giống

Grand 2016

Xe tăng
Em như lão, cái ếu gì cũng chơi rồi.
Nhưng chả có cái mợ nào chơi đủ sâu để thành chuyên gia.
Ngón nghề nào cũng từng là mũi nhọn, nên cái
nghiệp chơi đời nó lởm chởm như quả mít.

Giờ mất mợ nó phương hướng chơi.
Đời còn trơ mỗi cuống
Tất nhiên cụ nhỉ:
Vẫn là lá, vẫn là xanh
Vẫn là nhúc nhắc, tập tành thú chơi

meomun346

Xe container
Kính các cụ,
Chăn rau cụ ơi, đàn ông tuổi ấy hay mắc vào cái đó. Em cũng chán làm đang muốn nghỉ hưu, cơ mờ em nhìu tuổi hơn cụ.

SoDepCatTuong

Xe điện
em chỉ máu mê mỗi tiền , có tiền thích gì cũng được
Cụ giống em! E chẳng có cái gì đam mê (tức là không bỏ được trong hiện tại và tương lai ngắn) là: Kiếm tiền và Đàn bà!

Grand 2016

Xe tăng
Em nghĩ cụ chủ chắc rơi vào giai đoạn chuyển giao thôi.
Khi loanh quanh 40, em thấy nhiều người bạn có chung tâm sự, sau đó người nhanh, người chậm, dần dần thoát khỏi giai đoạn đó, và có định hướng mới cho công việc, cuộc sống...
Chúc cụ chủ sớm vui :)
Cám ơn cụ, hay em gọi nó là khủng hoảng tuổi 40 :)

mayxanh_hp

Xe tăng
Em là mợ, em cũng trong tầm tuổi cụ chủ đưa ra và tâm trạng em cũng y như cụ chủ hiện giờ.
Từ đầu 2016 tới giờ em hoàn toàn mất động lực làm việc, lúc nài cũng nghĩ đến chuyện nghỉ hưu, nhiều khi khách hỏi hàng ko buồn trả lời.
Gay go quá mà em cũng chưa biết làm sao để có lại sự hào hứng trong công việc!
Em cũng là mợ đây và cùng tầm tuổi cụ chủ. Em cũng mong được nghỉ hưu sớm nhưng nghĩ đi nghĩ lại vẫn còn đứa lớn chuẩn bị vào ĐH, nó sẽ là cỗ máy ngốn tiền. Đứa thứ 2 mới lớp 3 nên lại cố gắng chưa nghỉ được.

Hết xăng

Xe tăng

meomun346

Xe container
47 tuổi,mềnh quyết định rời xa HN...NT thẳng tiến tìm kiếm cơ hội mới.Ơn giời,đó à quyết định đúng.:-bd
Chuần đó cụ, NT giáp biển, k0 khí dễ chịu hơn, mà tình người nơi ấy cũng ấm áp. Nhà cháu cũng ước được dưỡng già nơi ấy mà k0 đủ ...xiền đơi!