[Funland] Đàn ông và phụ nữ Hà Nội

Rivers

Xe container
Hà Lội là đất tứ xứ, cụ phải định nghĩa người Hà Lội là gì đã rồi mọi người mí chém được chứ :))

thằng nhà quê

Xe điện
Cuối năm rảnh rỗi mở cái thớt để các cụ mợ chém tý 😘
Em tự nhận xét về em luôn : Lười,hiền lành không thích va chạm bọn chen, ít tham vọng, ham chơi…
Mời các cụ mợ chém tiếp ạ 😍
ấy là: cong, thẳng, 3D?
biết để còn chém tiếp.

TorienT

Xe container
Có lẽ do cuộc sống đầy đủ hơn nên tạo nên tính cách này. Đây vừa là điểm mạnh và cũng là điểm yếu 😂
Vâng, cơ bản là thế. Không trải qua khó khăn thì làm gì có quyết tâm. Với lại cũng lây tí dở hơi của sĩ phu Bắc Hà nữa. À cái này em nghĩ là ưu điểm là dân Hà nội "tự trào" mình khá nhiều, cái này chắc duy nhất Việt Nam.

cunglatruong

Xe container
Trước có quen cô bạn ng HN gốc . Mỗi lần có dịp ra HN toàn mời mình ra nhật tân ăn thịt chó :).

butchikim

Xe ba gác

just for fun

Xe lăn
À nếu có một tính cách "đặc trưng" Hà nội thì đấy là sự "thiếu quyết liệt". Còn lại thì ở đâu cũng đủ tính người. Đấy là lí do quan chức cao cấp hầu như không có người Hà nội.
Tại vì các cụ ko phải cạnh tranh khốc liệt để tồn tại, chúng cháu muốn rời khỏi lũy trẻ làng cũng phải cạnh tranh để đỗ 1 suất đại học ở phố, rồi cạnh tranh để có thể ở lại, rồi nỗ lực hết sức để có 1 chỗ đứng, 1 ngôi nhà. Điều kiện hình thành nên tính cách thôi

TorienT

Xe container
Tại vì các cụ ko phải cạnh tranh khốc liệt để tồn tại, chúng cháu muốn rời khỏi lũy trẻ làng cũng phải cạnh tranh để đỗ 1 suất đại học ở phố, rồi cạnh tranh để có thể ở lại, rồi nỗ lực hết sức để có 1 chỗ đứng, 1 ngôi nhà. Điều kiện hình thành nên tính cách thôi
Đấy, sau con mợ cũng lại y như chúng em thôi. Nên em bảo là cứ sinh ra ở Hà nội là tính là dân Hà nội thôi. Bé đến lớn em chưa biết khổ là gì thì sao biết phấn đấu.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
nói thật e vẫn chưa biết được cái khí chất, con người người tràng an là như thế nào. bạn e có mấy ông 3 đời hà nội gốc mà e thấy ăn tục đánh rắm rong như dân tỉnh lẻ bọn e về hn sống :D
Có lẽ là rất xa xưa thôi cụ. Cách đây đúng 45 năm em được bố đón lên Hà Nội ở nhà tập thể A2 Trung Tự và học trường Trung Tự A. Mình ở quê lên học còn ngoan, sợ và nhút nhát chứ các bạn ấy nghịch như gì. Cũng bắn nhau, chơi chốn tìm, đi bắt ve bắt dế, tắm ao Xã Đàn suốt ngày. Mãi đến cấp 3 khi bố em nghỉ hưu nên mới chuyển về quê, chả có lẽ lớn lên thì các bạn ấy khác #:-s

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Dân phố Hàng, quê gốc loanh quanh ngoại thành nhầm L với N cũng không ít!
Iem ngụ cư đất Hà này từ khi chưa biết nói, cũng chả nói ngọng
Em dân tập thể hầu như ko nghe nói ngọng cụ ah
Đi học trường làng từ bé thầy cô cũng ko nói ngọng
Trên TV ngày xưa phát thanh viên nói chuẩn chỉ lắm
Bắt đầu từ mở của gì đó có ông BTQP lói ngọng, thành mốt
Giờ thứ bộ trưởng, BT, chủ tịt, ĐBQH lói ngọng là bt, cụ xem TV mà xem kkk

TorienT

Xe container
Có lẽ là rất xa xưa thôi cụ. Cách đây đúng 45 năm em được bố đón lên Hà Nội ở nhà tập thể A2 Trung Tự và học trường Trung Tự A, mình ở quê lên học còn ngoan, sợ và nhút nhát chứ các bạn ấy nghịch như gì. Cũng bắn nhau, chơi chốn tìm, đi bắt ve bắt dế, tắm ao Xã Đàn suốt ngày. Mãi đến cấp 3 khi bố em nghỉ hưu nên mới chuyển về quê, chả có lẽ lớn lên thì các bạn ấy khác #:-s
Trẻ con đâu chả nghịch ngu như nhau cụ. Em cũng đi vào Bình Đà mua thuốc pháo, câu trộm, đánh nhau các thứ. May lành lặn đến giờ.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
F1 nhà em nhà nó giữa 2 cái chợ, hồi nó 3 tuổi, mỗi ngày nó nói 1 từ 1 kiểu tiếng khác nhau kkk :D
Trước F1 nhà tầm tuổi con cụ, em thề là không biết nó nói giọng tỉnh nào, vì bố mẹ đều nói giọng bắc, mình nó nói giọng miền trung, mà lạ là không có người miền trung nào tiếp xúc với nó thời điểm đó.

Vâng, chữ "ngại" đấy ạ. Nhiều cái mình không làm được.
Vâng, bon chen cũng không phải là điều cần thiết, nên cứ sống thoải mái thôi cụ. :)
Không có lẽ em còm giống giới LGBT thế ạ 😂
Giờ thì nom giống đàn ông tí rồi, cơ mà, để khi nào F1 nhà em về HN, em rủ nó đi, hai anh em nói chuyện thời hợp, quần áo rách nát, tóc tai bờm xờm. =))

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Thế nên ngày xưa PTV Kim Tiến gọi là PTV ND cũng đc
Chứ giờ mấy em MC nghe giọng em vẫn bảo F1 là MC tỉnh kìa, nó bảo khiếp bố ghê thế :D

just for fun

Xe lăn
Đấy, sau con mợ cũng lại y như chúng em thôi. Nên em bảo là cứ sinh ra ở Hà nội là tính là dân Hà nội thôi. Bé đến lớn em chưa biết khổ là gì thì sao biết phấn đấu.
Cũng phải vài đời đấy cụ, F1 nhà cháu vấn được giáo dục theo lối quê nên cũng chưa thể coi là zai HN được. Chắc phải đến đời F2 thì may ra.

Ca phê thôi

Xe tăng
cụ tả về cụ mà em cứ tưởng tả em :D
Công nhận, như tả mình luôn, tuy nhiên không phải trai or gái HN mà như vậy, là do tính mỗi người thôi. Em thấy "thất vọng" về bản thân mình (em cũng sinh ra và lớn nên ở HN).

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Không có lẽ em còm giống giới LGBT thế ạ 😂
Cụ giới tính linh hoạt nhể. Trước up ảnh thấy như hót gơ mà giờ chuyển trạng thái nhanh thế. Đúng là ọp phơ thì đếch biết đâu mà nần, có ông thì chém như thanh niên mà cháu nội, cháu ngoại cả đàn :))

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Trước F1 nhà tầm tuổi con cụ, em thề là không biết nó nói giọng tỉnh nào, vì bố mẹ đều nói giọng bắc, mình nó nói giọng miền trung, mà lạ là không có người miền trung nào tiếp xúc với nó thời điểm đó.

Vâng, bon chen cũng không phải là điều cần thiết, nên cứ sống thoải mái thôi cụ. :)

Giờ thì nom giống đàn ông tí rồi, cơ mà, để khi nào F1 nhà em về HN, em rủ nó đi, hai anh em nói chuyện thời hợp, quần áo rách nát, tóc tai bờm xờm. =))
Trộm vía, chắc ko phải đài địch cụ ah :D

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Công nhận, như tả mình luôn, tuy nhiên không phải trai or gái HN mà như vậy, là do tính mỗi người thôi. Em thấy "thất vọng" về bản thân mình (em cũng sinh ra và lớn nên ở HN).
Trong khi những bạn cùng trang lứa phải ổn định cuộc sống thì các anh ở đâu?
Sáng ngồi quán cafe, chiều ngồi ngắm chim cảnh, tiền cho thuê tài sản cũng thoải mái rồi, thì cần gì phải phấn đấu.
Đến lúc nhận ra được điều này thì tất cả chúng ta đều đáng thất vọng cả. :P

HungThuy7699

Xe buýt
Em thấy thế là hạnh phúc, cuộc sống đơn giản hơn. “Biết đủ là đủ” là phương châm sống của em.