Dán thêm gioăng cánh cửa và cửa cốp

oleolapt123

Xe buýt
em thấy có chỗ bán giá 60-70-80k 1m có 3 loại 3 giá tiền đó theo kích cỡ dây cao su bên gianhangvn.com ấy àg

phuongdm

Xe tải
Baó cáo các cụ là e vừa chuột bạch vụ gioăng gắn thêm này. Em mua loại của Hàn, 350k 1 túi dành cho 1 cửa. Vị chi là 4 túi. Sau khi lắp vào thì theo cảm nhận bằng tai trâu của em thì ko thấy gì thay đổi ạ. Kể cả tiếng phịch lẫn độ ồn. Chắc do xe em nó cũng phịch kha khá rồi. Xe em là Optima ạ. Kết luận: với Kia Optima thì ko có tác dụng gì ngoài việc đỡ lăn tăn và cũng chưa thấy tác hại gì, trừ học phí.

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Baó cáo các cụ là e vừa chuột bạch vụ gioăng gắn thêm này. Em mua loại của Hàn, 350k 1 túi dành cho 1 cửa. Vị chi là 4 túi. Sau khi lắp vào thì theo cảm nhận bằng tai trâu của em thì ko thấy gì thay đổi ạ. Kể cả tiếng phịch lẫn độ ồn. Chắc do xe em nó cũng phịch kha khá rồi. Xe em là Optima ạ. Kết luận: với Kia Optima thì ko có tác dụng gì ngoài việc đỡ lăn tăn và cũng chưa thấy tác hại gì, trừ học phí.
Để có tiếng phịch phịch, phập phập mà chỉ tốn chưa tới 100 đô thì em nghĩ các hãng đã phải đầu tư. Cái này chắc phù hợp với v2 cụ nào gioăng cửa zin đã lão hóa hoặc bị nứt, rách hoặc bong mất thui.

nguyenduong109

Xe tải
Hôm nay mang xe ra rửa mới thấy giăng ngay vị trí phía dưới kính

Vị trí mũi tên màu vàng ạ. Em tưới nước vào kính thì thấy phía trong cách cửa (ngày mép ốp nhựa và cửa sắt phía trong) nước chảy (tuy chưa vào sàn, nhưng em đang lo). Em đã kiểm tra lỗ dưới cánh cửa vẫn không bị bịt. Bình thường nếu nước vào thì nó chảy ra phía ngoài gioăng cao su.
Có phải xe em bị hỏng gioăng (mũi tên vàng ạ-Em không biết chính xác tên).
Giá cả 4 cái (4 cánh thì bao nhiêu ạ.)
Các bác có thể chỉ giúp em cách khắc phục, hay báo giá em với ạ (Xe em như trong hình). Em xin cảm ơn!

Ducloidsn

Xe tải
E cũng đã nghe thấy phương án luồn ống ti ô vào zoăng cửa rồi nhưng chưa thấy ai làm thử. Liệu đóng cửa có ...phập như xe hịn ko ?
E mất cả tiếng đồng hồ để luồn đây cụ. Cảm giác là không có cảm giác gì mới cả, không phập phập như xe hịn mà chỉ phịp phịp thôi, lại còn phải mạnh tay mới đóng được. Cái tiếng kêu Phạch phạch thì không phải do gioăng đâu cụ. Phần lớn là do cái lẫy khóa và cái móc trên thành xe ý, cụ quấn ít băng dính điện vào là hết. Chiêu này ngày xưa đi ford được các cụ ý chỉ giáo.

nguyenduong109

Xe tải
Một phần do kính cửa xe nữa cụ ạ. Không tin cụ hạ kính xuống 1/2 rồi đóng cửa xa cảm nhận nhé !!!

batmancar

Xe điện
Một phần do kính cửa xe nữa cụ ạ. Không tin cụ hạ kính xuống 1/2 rồi đóng cửa xa cảm nhận nhé !!!
Mở cửa kính xuống mà ai đóng mạnh có mà như phá ý cụ nhỉ? Đóng kín hết vào đóng nó êm hơn là ko đóng, tiếng kêu tạch tạch là do móc khóa cửa với chốt thành xe như cụ gì nói là chuẩn, quấn băng dính vào êm phậm ngay mà.

thhung

Xe tải
Vụ luồn ống nhựa em đã làm rồi, nói chung là nghe tiếng phập ngon choét, tuy nhiên cụ cần kiểm tra thêm ở lớp tôn của cửa xem nó có gắn chặt vào thanh chống chưa, bồi thêm ít silicon vào là ổn

mabu_210

Xe điện
Hôm nay mang xe ra rửa mới thấy giăng ngay vị trí phía dưới kính

Vị trí mũi tên màu vàng ạ. Em tưới nước vào kính thì thấy phía trong cách cửa (ngày mép ốp nhựa và cửa sắt phía trong) nước chảy (tuy chưa vào sàn, nhưng em đang lo). Em đã kiểm tra lỗ dưới cánh cửa vẫn không bị bịt. Bình thường nếu nước vào thì nó chảy ra phía ngoài gioăng cao su.
Có phải xe em bị hỏng gioăng (mũi tên vàng ạ-Em không biết chính xác tên).
Giá cả 4 cái (4 cánh thì bao nhiêu ạ.)
Các bác có thể chỉ giúp em cách khắc phục, hay báo giá em với ạ (Xe em như trong hình). Em xin cảm ơn!
Chỗ đấy gọi là gioăng chống ồn chân kính cụ ợ, xe cụ chả làm sao cả, chỉ có cụ bị bệnh "tưởng" thôi.

Bobay

Xe điện
Em mách các cụ một mẹo này vừa k thay zoăng mà vẫn êm cửa. Các cụ mua ốg tuy ô nước đánh cân bằng của thợ xây màu trắng trong suốt mềm mềm ý, rồi luồn vào zoăng cửa, nhớ bơm thêm chút nước xà bông cho dễ luồn, nhớ là luồn càng dài, càng nhiều càng tốt. Sau đó thì đóng cửa sẽ rất ...... phập ạh!
Món này cụ mà luồn vào cái gioăng cửa của cụ càng tổn thọ hơn, nguyên nhân là khi cụ đóng vào, mỗi lần đóng gioăng đó phải chịu các lực ko đều do cái ống kia nó ko cố định, lúc chạy chỗ nọ, lúc chỗ chai, do đó gioăng cao su bị nhai ko đều gây ra hiện tượng nhanh bị lão hóa hơn.

E cũng đã nghe thấy phương án luồn ống ti ô vào zoăng cửa rồi nhưng chưa thấy ai làm thử. Liệu đóng cửa có ...phập như xe hịn ko ?
Hôm rồi em dán dây cao su cách âm gia cố cánh cửa cho 1 cụ đi premacy, cụ ấy đã luồn cái dây cao su vào gioăng cao su nguyên bản của xe đó ạ, vậy mà cụ ấy vẫn bảo em là dán tiếp dây này, tới khi hoàn thành phải dùng sức rất mạnh mới đóng cửa được...vậy mà cụ ấy lại vẫn khoái, ko biết mấy hôm nay có tháo cái ống đã luồn trong gioăng cao su hay chưa :D
xe e kia forte 2013 mà đóng cửa cứ "pèn pẹt"các cụ cho e vài chiêu đi ạ.
Cụ lên mạng search dây cao su cách âm gia cố cánh cửa xe thì ở đâu cũng có ạ, hàng của Hàn cụ nhé ;)
xe em thì đóng cửa nó cũng kêu phạch một cái nghe rõ chán, đi thì cứ kêu roàn roạt ở cánh cửa rất khó chịu, e dự là cái gioăng cánh cửa có vấn đề định nghiên cứu thay *** nó đi xem thế nào, cụ nào làm về dịch vụ này tư vấn cho em phát, giá rổ thế nào để em còn gom xèng. xe em là fortuner ạ.
Cụ cũng search tìm sp dây cao su cách âm gia cố cánh cửa xe xem sao nhé :) cứ chỗ rẻ là ta làm thôi ;)
Mấy cái gioăng cao su mà giá khiếp thế cơ hả cụ hic
Hàng Hàn mà cụ ;)
Cụ phải nói rõ là trước đó khi đóng cửa xe cụ đã nghe rất phê rồi... em chả tìm được cụ đi CRV2013, dán xong dây đó cụ ấy còn mua thêm 2 bộ để dán nốt cho 2 con ở nhà nữa đó ạ... Các cụ khác khi dán xong vẫn comment lại là chỉ muốn mở ra đóng vào ;))
Vụ luồn ống nhựa em đã làm rồi, nói chung là nghe tiếng phập ngon choét, tuy nhiên cụ cần kiểm tra thêm ở lớp tôn của cửa xem nó có gắn chặt vào thanh chống chưa, bồi thêm ít silicon vào là ổn
Em dự là những phát minh thế này chưa có căn cứ, thay vì ta dùng các sp đã được kiểm định và chứng nhận rõ ràng ạ :)

hainam8168

Xe buýt
Website
hainam8168.com
các cụ có nhu cầu làm gioăng để có tiếng đóng phầm phập êm ru e mời qua cửa hàng nhà e ạ

hainam8168

Xe buýt
Website
hainam8168.com