[Funland] Dân tổ - một thời để nhớ !

phuongmit

Xe cút kít
Lao thẳng vào Cứu Thế trước khi kịp đến Hồng vân Long vân.
Cụ Cứu Thế bố chồng cô giáo CN e, nhà phải thay mấy cái cửa :))
Xong phi đội hay về trà thuốc Thọ lột hehe
Úp từ đoạn đền Ngọc Sơn về vỉa cảm tử dễ bai xe lao sang nhà Cứu Thế :)) hồi bọn e biết đi xe máy đi qua đây còn bảo nhau cua cẩn thận, ở đây nhiều người chết với xoè lắm :))

nhiemvucuunguoi

Xe hơi

xưa 2002 cũng đóng theo đoàn con này ,giờ vẫn giữ làm kỷ niệm ,1 lần bị nhốt trên 54 ,cũng là cái xe này chở mối tình đầu ,giờ mối tình đầu con học lớp 9 ,xôi xệ đến rốn =)) ,thời gian nhanh thật

0962226789

Xì hơi lốp
Trò đua xe đạp cũng nhiều cái đáng nhớ. Nhưng nó ko lên trend được vì chỉ loanh quanh trẻ con quanh khu đấy. Gần như là sân chơi của dân làng Ngọc Hà. Ví dụ 1 ông nhà ở đại cồ việt đạp xe lên lăng để tụ tập thì hơi khó.

Trò này rộ lên chỉ 2 năm 93 và 94. Đơn giản vì lý do trên và cái chính là năm 95 cảnh vệ Lăng cấm đi xe đạp vào từ 7h tối. Năm 97 thì cấm hẳn đi xe đạp qua Lăng. Thời 93 94 đua xe đạp đa phần là mini tầu và phượng hoàng, có cả mifa. Xe đạp địa hình mãi 95 mới có. Xe đạp hồi đó gắn đèn chạy pin. gắn hạt khắp nan hoa nhìn như tuồng chèo. Tuyến đua bắt đầu từ lăng đi về phía điện biên phủ. Hoàng diệu. Quán thánh rồi vòng về phía đường thanh niên trở lại Lăng. Đua xe góp 10, 20k cả đoàn 40, 50 xe là nhất có 500-1tr rồi, số tiền tương đối lớn. Có cả cược ăn xe của nhau. Có trọng tài giám sát lái xe máy theo đoàn như tour de france bây giờ. Tuy nhiên trend này mất hút cũng nhanh vì cái cảnh chổng mông đua xe nó kém sang và không nhã nên chóng tàn.
Phượng hoàng đỏ và mifa xanh ngọc rất nổi trên lăng là phi từ Thanh xuân lên. Nhiều nơi tụ về chứ không phải quanh quanh đâu ạ !

197716102003

Xe container
Vụ chít khăn tháo phanh này em nhớ bắt đầu khoảng 1992, đỉnh hot tầm 1994,1995
Em cũng lên hóng ở Bà Triệu, Cảm tử Hồ Gươm mấy lần, nhớ 1 chú chít khăn, bên tai còn câm que hương nghi ngút, chạy con spacy trắng đời đầu thì phải
Vụ đấy tầm 94 cụ ạ. Có mấy anh Hai SG ra đây, độ xe ,tháo phanh....đua kiểu sinh tử chứ không phải tự phát chạy nhông nhông ngoài đường ép côn vê ga gọi nhau. Mấy ông kia thường đua quanh Bờ hồ, đài phun nước.
Hồi đấy chạy hầu như là Cub, độ bô SG chạy dọc Phố huế vòng qua hồ rồi đổ về Bà Triệu. Mỗi lần qua mấy quán nước là 1 đội ép côn ga ầm ĩ lên để gọi nhau. Thời đấy em chạy con DD đỏ thỉnh thoảng cũng làm 1 vòng rồi về dưới chân cảm tử ngồi uống rượu chân gà của vợ chồng 1 ông anh bên Hàng Dầu bán.
Thường thì cuối tuần rầm rộ hơn. Nhóm nào chơi khô máu thì chạy ở đường 5. Em nhớ có 1 Noel , hồi đó em chạy cái Win ,dòng xe đấy nó nhẹ đýt nên vỉa hay xoè. Bọn em tháo đèn hậu ra nhét quả bóng nước vào đó, chạy vỉa đýt xe nó vảy vảy nhìn hay phết. Hôm đấy sau 1 tiếng hô " tá lả đê" thì tầm 2 chục cái xe phi qua cầu Chương Dương chạy về đường 5, tốc độ đang tít mù thì có 1 đôi nó tránh xe công nên phi 1 phát vào giải phân cách. 2 đứa bắn phải chục mét, con bé ngồi sau não bắn đầy đường, cả hội xong quả đấy quay xe về đường Thanh niên ngồi trà đá luôn vì sợ.
Sau vụ đấy thỉnh thoảng ngứa chân thì chạy 1 vòng hồ - Tràng thi - Điện biên phủ xong về Hàng Đậu ăn đầu cá .

yadih

Xe tải
Toàn những trò tiêu khiển vớ vẩn thí mạng cùi của bọn ít não =)).

Diep1979

Xe điện
Thớt đang vui
Tự nhiên mọc đâu ông ngáo Nejimaki Dori đi Vang dạo thế?????

Hết trò chơi à cụ trẻ

Sau cmt này lát tôi block ông nhé trẻ trâu

Grandtouring

Xe điện
Những năm đầu 1990 em học ở Hà Đông, chơi với 1 cậu ấm ở Thanh Xuân. Cậu này con 1 nhà có điều kiện, hồi đó đã có Rim lùn đi rồi. Cứ cuối tuần nó lại tụ bạ lên bờ hồ xem đua xe, rủ em đi xem 1 lần, chết khiếp.
Nó có cô bồ trẻ, đẹp. Một lần đèo bồ đi chơi, chẳng biết vỉa thế nào, xoè ngay trên đường Nguyễn Trãi, gần cổng HV An ninh bây giờ. Cô bồ toi tại chỗ, còn nó không sao nhưng cũng khốn đốn một thời gian dài để giải quyết hậu quả.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Nghe số tả ghê quá, em xoè phát ở tốc độ 90km/h, may mà hôm đó ở đoạn Giải Phóng, tí làm củ cải của thằng cùng lớp mất tác dụng. Sau lần xoè đó em bỏ dream thái, quay về đi dream việt cho hiền.
Vụ tháo phanh thì không dám, vì vẫn còn ham sống.
Vụ đấy tầm 94 cụ ạ. Có mấy anh Hai SG ra đây, độ xe ,tháo phanh....đua kiểu sinh tử chứ không phải tự phát chạy nhông nhông ngoài đường ép côn vê ga gọi nhau. Mấy ông kia thường đua quanh Bờ hồ, đài phun nước.
Hồi đấy chạy hầu như là Cub, độ bô SG chạy dọc Phố huế vòng qua hồ rồi đổ về Bà Triệu. Mỗi lần qua mấy quán nước là 1 đội ép côn ga ầm ĩ lên để gọi nhau. Thời đấy em chạy con DD đỏ thỉnh thoảng cũng làm 1 vòng rồi về dưới chân cảm tử ngồi uống rượu chân gà của vợ chồng 1 ông anh bên Hàng Dầu bán.
Thường thì cuối tuần rầm rộ hơn. Nhóm nào chơi khô máu thì chạy ở đường 5. Em nhớ có 1 Noel , hồi đó em chạy cái Win ,dòng xe đấy nó nhẹ đýt nên vỉa hay xoè. Bọn em tháo đèn hậu ra nhét quả bóng nước vào đó, chạy vỉa đýt xe nó vảy vảy nhìn hay phết. Hôm đấy sau 1 tiếng hô " tá lả đê" thì tầm 2 chục cái xe phi qua cầu Chương Dương chạy về đường 5, tốc độ đang tít mù thì có 1 đôi nó tránh xe công nên phi 1 phát vào giải phân cách. 2 đứa bắn phải chục mét, con bé ngồi sau não bắn đầy đường, cả hội xong quả đấy quay xe về đường Thanh niên ngồi trà đá luôn vì sợ.
Sau vụ đấy thỉnh thoảng ngứa chân thì chạy 1 vòng hồ - Tràng thi - Điện biên phủ xong về Hàng Đậu ăn đầu cá .

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Em nghĩ não họ không ít đâu, thậm chí nhiều mem còn nhiều hơn cụ, tính cùng thời gian. Trong cái đám đó, không thiếu các sv của trường Top. Cơ mà, em cũng không hiểu sao hồi đó, nhiều tay liều mạng vậy, hạnh phúc của tuổi trẻ còn chưa hưởng trọn vẹn. :)

bixinh1803

Xe máy
Thời dân tổ em cũng 11, 12 tuổi. Tv suốt ngày đưa tin, người thân của những nạn nhân oan gia thì chắc chỉ có hận chứ nhớ nhung gì bác nhỉ?

Bây giờ, đại lộ thăng long ban ngày gặp mấy boiz phố lạng lách oto đua nhau, e cứ phải bảo ông ck lái cẩn thận, ko chết oan v bọn này. Đường võ chí công nhà e cũng thế, 8h tối đổ ra là chúng nó vít ga, chưa nói đến đoạn nguy hiểm chỉ riêng ô nhiễm tiếng ồn, cụ già cháu nhỏ giật mình thon thót đã thấy toàn bọn đầu đất.

Yaris_2009

Xe tăng
Hí hí.
Đã có lúc nào cụ tổng kết chưa cụ ơi?
Số lượng NYC ấy.
Hok, e bt đi vs cô nào cũng hát cho các cô ý nghe cụ ạ, mỗi cô e đặt tên là 1 bài hát cho nó hoài niệm. Rồi anh mơ thấy thấy em nhìn anh, thấy lúc anh cười và lời anh nói lúc anh làm quen .. em như bài hát xa rồi.

Đặt thế đêm ngủ nói mơ toàn tên bài hát mụ vk đỡ giác quan thứ 6 =))

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Úp từ đoạn đền Ngọc Sơn về vỉa cảm tử dễ bai xe lao sang nhà Cứu Thế :)) hồi bọn e biết đi xe máy đi qua đây còn bảo nhau cua cẩn thận, ở đây nhiều người chết với xoè lắm :))
GS có được thưởng thức người bay ra khỏi xe bay xèo sát hàng cột điện ở đoạn trước rạp múa rối nó cảm giác như thế nào hem? Hú hồn 8-}

hiepchiken82

Xe tăng
ủ ôi mợ mà cũng vỉa kinh thế ah, con gái chạy win thì hết nc chấm rồi

minhmo

Xe cút kít
Em hóng tiếp. :))
Có kèm ảnh thì tốt.

197716102003

Xe container
ủ ôi mợ mà cũng vỉa kinh thế ah, con gái chạy win thì hết nc chấm rồi
Lúc sinh thời em ít đi xe số cụ ạ. Đam mê xe côn tay, chắc vì thế em không biết mặc váy như đám bạn cùng trang :P

BMW R60

Xe tăng

xưa 2002 cũng đóng theo đoàn con này ,giờ vẫn giữ làm kỷ niệm ,1 lần bị nhốt trên 54 ,cũng là cái xe này chở mối tình đầu ,giờ mối tình đầu con học lớp 9 ,xôi xệ đến rốn =)) ,thời gian nhanh thật
Năm 2002 cụ sở hữu em này là cũng ra gì đấy :D :D :D . Chắc cụ ngang ngang tuổi em. Em dân tỉnh lên thủ đô hoc, những năm 99, 2000 được theo hai ba bạn dân hà nội. Có xe Wave, Viva. Cơ bản nhóm em lành, ko dám đua như các cụ. Nhưng mà cũng có nhiều kỷ niệm đáng xấu hổ :P:P. Trong nhóm bọn em có cậu ở TP Hải Dương. Thi thoảng 4 thằng trên con xe Wave và Viva phóng về HD. Em nhớ trạm thu phí xe máy họ thu 1k hay 2K không cần mua vé. Thằng ngồi sau tờ 2K dơ ra, lúc người thu đưa tay lấy thì thằng ngồi sau dật lại, thằng lái vọt xe đi mất trước sự chưng hửng của người thu phí . Hồi đó chưa bắt đội mũ bảo hiểm, toàn đầu trần đóng 80-90 km/h trên đường 5 cũ. Trong nhóm đó còn có trò đi xe máy sát mấy em gái đạp xe, thằng ngồi sau thò tay bóp vếu rồi phóng ga vụt mất (Ko phải em nhé) .Nghĩ lại thấy phi xe máy tốc độ cao sợ thật..

Chỉnh sửa cuối: