[Funland] Dân tổ - một thời để nhớ !

nhiemvucuunguoi

Xe hơi
Năm 2002 cụ sở hữu em này là cũng ra gì đấy :D :D :D . Chắc cụ ngang ngang tuổi em. Em dân tỉnh lên thủ đô hoc, những năm 99, 2000 được theo hai ba bạn dân hà nội. Có xe Wave, Viva. Cơ bản nhóm em lành, ko dám đua như các cụ. Nhưng mà cũng có nhiều kỷ niệm đáng xấu hổ :P:P. Trong nhóm bọn em có cậu ở TP Hải Dương. Thi thoảng 4 thằng trên con xe Wave và Viva phóng về HD. Em nhớ trạm thu phí xe máy họ thu 1k hay 2K không cần mua vé. Thằng ngồi sau tờ 2K dơ ra, lúc người thu đưa tay lấy thì thằng ngồi sau dật lại, thằng lái vọt xe đi mất trước sự chưng hửng của người thu phí . Hồi đó chưa bắt đội mũ bảo hiểm, toàn đầu trần đóng 80-90 km/h trên đường 5 cũ. Trong nhóm đó còn có trò đi xe máy sát mấy em gái đạp xe, thằng ngồi sau thò tay bóp vếu rồi phóng ga vụt mất (Ko phải em nhé) .Nghĩ lại thấy phi xe máy tốc độ cao sợ thật..
Xe em đời 2001 được mua hồi giữa năm lớp 11,hồi đó khét thì phải yaz 125 , thằng bạn nó đóng con biên 1984 ,xe của e có ông bác phó công an quận Ba đình viết thư tay ra 86 lý thường kiệt lấy biển số này,sau thì giải tán hết lứa xe số ,phèn phèn như em đi force 125,lứa khá hơn thì spacy,@,,sau nữa 2004 phải có 1 em wwave đỏ cờ dắt đít con nokia 7610 +1 con xe ga,lúc đó nhúc nhắc Dylan bắt đầu lên ngôi,Sh chạy chế bắt đầu có nhưng phải nói nó hót nhất lúc ra Sh 150i tầm biển U,hồi đó phệt nhau thì toàn gạch đá ,chứ như các cháu sau này tiến bộ hơn thời nguyên thủy =))

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Hok, e bt đi vs cô nào cũng hát cho các cô ý nghe cụ ạ, mỗi cô e đặt tên là 1 bài hát cho nó hoài niệm. Rồi anh mơ thấy thấy em nhìn anh, thấy lúc anh cười và lời anh nói lúc anh làm quen .. em như bài hát xa rồi.

Đặt thế đêm ngủ nói mơ toàn tên bài hát mụ vk đỡ giác quan thứ 6 =))
Cao thủ cao thủ cao cao thủ, hihihi.

Minh Nguyen 12

Xe buýt
Đúng rồi, xưa là rạp chiếu bóng. Các cụ ngày xưa hay gọi là đi xem chớp bóng 😂
Ngày xưa bọn em lê la suốt. Xịn nhất là Tháng Tám, còn lại là tương đương nhau: Công Nhân, Kinh Đô, Hòa Bình, Bắc Đô, Đại Đồng. Còn Dân Chủ, Đống Đa, Mê Linh thì tầm thấp hơn. Kim Đồng thì không xét :D

66771508

Xe hơi
Món đua xe ở HN có lẽ bắt đầu từ năm 92. Lúc đầu anh em chỉ đua cho vui thoả chí tốc độ và biểu diễn kỹ năng thôi.
- Chập tối thường tập trung ở 5 Cửa Nam-Hàng Bông để gom hàng, 1 số cụ chạy loah quanh ở đó biểu diễn bốc đầu để gọi bầy (kỹ thuật bốc đầu hồi đó hạn chế ko được như các cháu 9x sau này, thường chỉ đc 1 đoạn ngắn, thời wave Tàu sau này các cháu phi 1 bánh cả đoạn phố dài còn luồn lách tránh xe mới nể :D
- Xe cộ thì đủ loại từ Chally cooku, 78, 79 đến DD, Su 100 ko đề, Dream 1,2 , Win100 và thêm một số ít xe loại khác.
- Cứ cuối tuần là tụ ở Cửa Nam xong đi lên bờ Hồ để tập trung và bắt đầu đua, vòng đua là chạy quanh bờ Hồ, Tràng Thi, Lê Duẩn, Trần Hưng đạo ...v..v có 2 điểm vỉa để thể hiện là Cứu Thế và Cảm tử (2 chỗ này tập trung người xem đông nhất).
- Hồi đó có mấy cụ nổi bật :
1 cụ to béo tóc dài dân ở Đông Âu về thì phải, đi con LA250 đeo kính mô tô to đùng chở bồ đằng sau. Cụ này xe phân khối lớn và đi nghệ nên thường dẫn đầu đoàn đua.
1 cụ lùn béo đi con Su100 màu nho biểu diễn rất chắc tay
1 cụ Tây con ông nào ĐSQ nhà ở Ng Biểu đi con Win nói tiếng Việt trọ trẹ nhưng rất máu, Tuần nào cũng tham gia đến khi rã đám :D
- Sau gđ đó đến tầm 94 mới du nhập trend tháo phanh của SG ra để cá độ và thường ra đường 5 để đua, gđ này bắt đầu mở rộng đường đua sang Gia Lâm và xuống tận Cầu Giấy.
- Sau khi có nhiều tai nạn xẩy ra và có vụ đốt xe Xx thì cq làm chặt, toàn đua chui và bị cơ động đạp xe khá nhiều mà Cđ hồi đó cũng toàn thanh niên trẻ đi nghĩa vụ nên cũng máu chiến vì đc đua hợp pháp :))
Có đợt em nhớ trên đường YP có 2 chú cđ đạp ngã 1 xe xong có 2 đứa bị thương nặng thế là đội đua quây 2 chú cđ kia sau phải chạy vào đồn YP nhờ CAP đứng ra gq :D

haTranauto

Xe tải
Ngày xưa bọn em lê la suốt. Xịn nhất là Tháng Tám, còn lại là tương đương nhau: Công Nhân, Kinh Đô, Hòa Bình, Bắc Đô, Đại Đồng. Còn Dân Chủ, Đống Đa, Mê Linh thì tầm thấp hơn. Kim Đồng thì không xét :D
Cụ còn thiếu Hồng Hà đối diện chợ Hàng Da, rạp Long Biên ở Hàng Chiếu 🙃

66771508

Xe hơi
Hồi đó em mới ra trường đc ông già mua cho con Chally 80 70m3 chạy bốc lắm, sau em thay nhông sau bé hơn và chạy lên đc trên 100km/h :))
Cứ cuối tuần đi cả mấy thằng bạn chạy sau hộ tống đoàn đua cũng phấn khích phết, đến 94 đổi đc con win team tím khá độc chạy chán thì đổi sang DreamII.

66771508

Xe hơi
Cụ còn thiếu Hồng Hà đối diện chợ Hàng Da, rạp Long Biên ở Hàng Chiếu 🙃
Các rạp này đến 95 gđ băng đĩa lên ngôi đều chuyển sang làm sàn nhảy disco hết vì ko ai đi xem phim.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Hồi đó em mới ra trường đc ông già mua cho con Chally 80 70m3 chạy bốc lắm, sau em thay nhông sau bé hơn và chạy lên đc trên 100km/h :))
Cứ cuối tuần đi cả mấy thằng bạn chạy sau hộ tống đoàn đua cũng phấn khích phết, đến 94 đổi đc con win team tím khá độc chạy chán thì đổi sang DreamII.
94 em cũng đổi con Win đỏ biển R cổ hút to sang em Win đen tem tím. Xe mới cóng êm thặc ;))

Dotting

Xe tải
Các cụ quên không nhắc đến fan ruột của ae đua xe thời đó là cụ Nguyễn Khắc Cờ thợ cắt tóc rồi :)

Karestine

Xe máy
Website
www.maikha.vn
E ko hiểu sao mấy đứa đua xe lại cứ bóp còi inh ỏi để mọi người né ra, trình cao là phải ko bóp còi rồi đánh võng lạng lách qua chứ nhỉ :-s

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
E ko hiểu sao mấy đứa đua xe lại cứ bóp còi inh ỏi để mọi người né ra, trình cao là phải ko bóp còi rồi đánh võng lạng lách qua chứ nhỉ :-s
Thì không tính được quỹ đạo đi của Linda Lead chứ sao. :))
Chị em signal phải, rẽ trái, lách vào mắt.

66771508

Xe hơi
Các cụ quên không nhắc đến fan ruột của ae đua xe thời đó là cụ Nguyễn Khắc Cờ thợ cắt tóc rồi :)
Anh Cờ là chủ tạch CLB leverkusen thôi, hồi đó hay phê thuốc cởi trần toàn mực đi con 3 bét nhè đi hò hét bám theo đoàn đua :))

Binhan.4ever

Xe buýt
Em nghĩ não họ không ít đâu, thậm chí nhiều mem còn nhiều hơn cụ, tính cùng thời gian. Trong cái đám đó, không thiếu các sv của trường Top. Cơ mà, em cũng không hiểu sao hồi đó, nhiều tay liều mạng vậy, hạnh phúc của tuổi trẻ còn chưa hưởng trọn vẹn. :)
Thực ra lý do chính là hồi đó thanh niên không có chỗ chơi. Những năm 92-95 tivi có 3 kênh, 9h 10h là hết. Internet không, game online không. Máy tính ko nốt. Bar sàn cũng ít mà cũng ko phải dành cho thanh niên. Cafe thì trend nhất là mấy cái mái lá, sân ga cho thanh niên đeo bị cói hát rock uống rượu anh đào pha fanta.

Sang những năm 2000 là các thú chơi khác xuất hiện. Dân chơi xịn cũng tự bỏ mấy trò đua xe. Nguy hiểm bỏ mẹ ra, lại còn bị công an tóm nữa. Các dân chơi HN bắt đầu chơi xe ga, @ dylan avenis spacy. Hội đua bấy giờ chỉ còn tụi mới lớn u18 với thanh niên ngoại thành. Các cuộc đua từ đó chỉ còn manh mún nhỏ lẻ tự phát.

Trailer

Xe buýt
Cụ Cờ này cắt tóc ở Quang Trung cụ nhỉ, em vẫn cay cụ này ra cắt tóc bị cụ mắng: Thằng nào cắt tóc trước đây cho mày xấu như đầu nhồn. Bà hàng xóm em làm ở viện Da liễu bảo cụ này tháng nào cũng đi chữa nổ ống bô kaka

min18vn

Xe điện
Món đua xe ở HN có lẽ bắt đầu từ năm 92. Lúc đầu anh em chỉ đua cho vui thoả chí tốc độ và biểu diễn kỹ năng thôi.
- Chập tối thường tập trung ở 5 Cửa Nam-Hàng Bông để gom hàng, 1 số cụ chạy loah quanh ở đó biểu diễn bốc đầu để gọi bầy (kỹ thuật bốc đầu hồi đó hạn chế ko được như các cháu 9x sau này, thường chỉ đc 1 đoạn ngắn, thời wave Tàu sau này các cháu phi 1 bánh cả đoạn phố dài còn luồn lách tránh xe mới nể :D
- Xe cộ thì đủ loại từ Chally cooku, 78, 79 đến DD, Su 100 ko đề, Dream 1,2 , Win100 và thêm một số ít xe loại khác.
- Cứ cuối tuần là tụ ở Cửa Nam xong đi lên bờ Hồ để tập trung và bắt đầu đua, vòng đua là chạy quanh bờ Hồ, Tràng Thi, Lê Duẩn, Trần Hưng đạo ...v..v có 2 điểm vỉa để thể hiện là Cứu Thế và Cảm tử (2 chỗ này tập trung người xem đông nhất).
- Hồi đó có mấy cụ nổi bật :
1 cụ to béo tóc dài dân ở Đông Âu về thì phải, đi con LA250 đeo kính mô tô to đùng chở bồ đằng sau. Cụ này xe phân khối lớn và đi nghệ nên thường dẫn đầu đoàn đua.
1 cụ lùn béo đi con Su100 màu nho biểu diễn rất chắc tay
1 cụ Tây con ông nào ĐSQ nhà ở Ng Biểu đi con Win nói tiếng Việt trọ trẹ nhưng rất máu, Tuần nào cũng tham gia đến khi rã đám :D
- Sau gđ đó đến tầm 94 mới du nhập trend tháo phanh của SG ra để cá độ và thường ra đường 5 để đua, gđ này bắt đầu mở rộng đường đua sang Gia Lâm và xuống tận Cầu Giấy.
- Sau khi có nhiều tai nạn xẩy ra và có vụ đốt xe Xx thì cq làm chặt, toàn đua chui và bị cơ động đạp xe khá nhiều mà Cđ hồi đó cũng toàn thanh niên trẻ đi nghĩa vụ nên cũng máu chiến vì đc đua hợp pháp :))
Có đợt em nhớ trên đường YP có 2 chú cđ đạp ngã 1 xe xong có 2 đứa bị thương nặng thế là đội đua quây 2 chú cđ kia sau phải chạy vào đồn YP nhờ CAP đứng ra gq :D
Thằng ku Tây tên là Simon, đi con Win đỏ, chửi bằng tiếng việt như hát :D
hồi đó toàn xe còi. tốc độ chậm nên LA, Rebel cầm cờ được chứ mấy xe đó chạy nhanh úp thì xòe vỡ mẹt

haTranauto

Xe tải
Có cụ nhắc rồi
Nhớ năm xưa đài phun có bà Thọ bán nước, quấy động phong trào là ông Cờ thợ cắt tóc cưỡi con ba bét nhè....:D
Còn dân tổ chính hiệu chạy khét lẹt phải nói đến H iep Sn, Cường ba toong chạy GL pro 150.

Dotting

Xe tải
Cụ Cờ này cắt tóc ở Quang Trung cụ nhỉ, em vẫn cay cụ này ra cắt tóc bị cụ mắng: Thằng nào cắt tóc trước đây cho mày xấu như đầu nhồn. Bà hàng xóm em làm ở viện Da liễu bảo cụ này tháng nào cũng đi chữa nổ ống bô kaka
Phải rồi ạ, cụ này cắt tóc góc Quang Trung - LTK, lúc nào cũng đánh trần, da đỏ au toàn mực tàu, tóc gáy và râu tết bím.
Đêm nào có đua thì cưỡi con ba bét nhèt, ăn mặc đầy cá tính, cầm ca táp da phi lòng vòng hò hét cổ vũ vui ra phết :D