Dân văn phòng đi Ford Ranger được không ạ?

vananhchev

Xe đạp
Đi con này chất mà cụ ơi.Thích là nhích, hiện tại chưa nhưng tương lai là đa dụng ngoài việc đi gia đình.Sau đi dã ngoại hay xuyên Việt cũng tiện mà cụ.Đi đến đâu cũng để lại ấn tượng mạnh đó.Ko sợ bị quên hay nhầm lẫn với ai ạ.Nhiều cụ có Mez mà vẫn cưới e này để đi đối tác như thường cho nó lạ mà cụ.Yên tâm mà múc e nó.Hoặc ko cụ cũng cân nhắc em Focus 2.0.Đẹp lung linh bản Sport thì thể thao ko kém cụ ợ

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Pickup size bự chỉ hợp với ở Mỹ thoai, đem về Vn chạy đường Hà Nội khổ bỏ xừ. Đường phố Hà Nội cũng bé bé kiểu Châu Âu mà ở Châu Âu dân nó có thèm chạy bán tải đâu? Còn như bên Thái ng ta chạy pick up thì cũng đều phục vụ công việc cả. Có mỗi kiểu Việt Nam mình mua bán tải size bự, 2 cầu rồi bò thành phố 15-20km/h đường thì có 4-6-8m :)) đỗ cái xe thì che đủ 2.5 nhà :))

senhong

Xe tăng
Ưu điểm của Ranger : thể hiện cá tính mạnh, giá hợp lý, chất lượng ok
Để chạy thì hơn hẳn những xe tầm tiền ( cao ráo,độ cách âm, nội thất,điều hòa,bám đường,an toàn vv,vv)
Nhược điểm của Ranger : xe to, lái hơi nặng nếu chạy trong tp( tay lái hơi nặng khi chạy chậm mới chuẩn)
Hơi xóc so với sedan,
Theo ý em thì cụ thể hiện được chất chơi, men thì cụ nên chọn Raner
Còn cụ lưỡng lự thì nên chọn vios thì hợp lý nhất các cụ nhể :-s

winnghiepdu

Xe điện
pick up giảm được bao nhiêu thuế, theo e chọn pick up cũng vì muốn tiết kiệm tiền.

bizviet

Xe điện
Mọi thứ đều tốt, chỉ có 1 điều, nếu vp ở trung tâm thì hơi ngại chỗ đỗ. Xe to, dài nên muốn đỗ cần không gian để xoay sở.

Na Na

Xe tải
Cũng không phải đam mê phượt phẹt hoặc offroad mới mua pickup đâu cụ
10 cụ mua pickup em nghĩ nhiều lắm có 1 cụ mua về để phượt thôi, chứ đa phần nó phù hợp với công việc và cảm thấy thích là nhích thôi
Dạ vâng, chủ yếu vẫn là ý thích Bác nhể. E cũng hay phải chạy đường dài và miền núi nên bán tải E cũng sẽ lựa chọn ạ

minhimsat

Xe hơi
Cơ mà từ giờ đến tết thì khó có xe, mà có xe thì giá cũng chát lém...Cụ k vội để ra tết hãy cưới cụ ạ

MARI0

Xe tải
Dân Văn phòng không đi được đâu Cụ ạ :)) .Cưới cả 1 con vợ 2 mà Cụ hỏi như là tư vấn thời trang ý

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Lấy xe thì tuỳ thuộc vào nhu cầu đi lại, Chứ dân văn phòng, dân công trường, bác sỹ, giám đốc sở . . . cần thì vẫn đi tuốt.

Cơ bản khi lấy Ranger thì hơi to, đi lại phố ko tiện, hơi sóc . . .

NhanF

Xe tải
Em cũng thích bán tải. Nhu cầu của em thì chỉ là cuối tuần chạy từ HN về VP để các cháu chơi với ông bà. Cũng ko sử dụng hết công năng của nó

nguoilangson

Xe tải
Lấy xe thì tuỳ thuộc vào nhu cầu đi lại, Chứ dân văn phòng, dân công trường, bác sỹ, giám đốc sở . . . cần thì vẫn đi tuốt.

Cơ bản khi lấy Ranger thì hơi to, đi lại phố ko tiện, hơi sóc . . .
Xóc thì cũng múc xong con XLS AT trắng hôm trước rồi cụ ạ :D
Bố trí cà pháo cái đê.

TLAM

Xe hơi
Em cũng là dân văn phòng (thi thoảng chạy tỉnh) và cũng đang chạy pick up. Có mấy chia sẻ với cụ:
- Ranger WT đúng là quá men và đẹp trong tầm tiền :)
- Thích thú nhất là người lái và cạnh lái vì không gian rộng và view đẹp. Hàng ghế sau ko đựoc thoải mái (lưng ghế khá đứng)
- Cảm giác lái rất tốt khi có tải (200-300kg) vì khi đó hệ thống nhíp phía sau có dịp làm việc nên 'mềm mại' hơn, bớt cứng. Chính vì vậy nếu không chở tải mà đi vào đường gập ghềnh thì hơi bị xóc.
- Đi năm đầu ok, nhưng sang năm thứ 2 thì nhíp phía sau bắt đầu kếu 'cót két' mỗi khi qua chỗ xóc (cái này từ thực tế của mình, đã hỏi sales của Hãng thì bảo nhíp xe bán tải nào cũng bị thế).
- Khá vất vả khi tìm chỗ đỗ xe và quay đầu ở những đoạn đường nhỏ (do kích thước đồ xộ).
- Xe bán tải nói chung sẽ rớt giá nhanh hơn xe du lịch (cụ có thể tham khảo qua giá xe Triton, Navara cũ,..).
Có mấy góp ý để cụ tham khảo dzậy..:)
Vâng. Em cũng hơi lăn tăn vì đặc thù công việc ko tận dụng được thế mạnh của Ford Ranger. Nhưng nhìn em nó men quá cụ ạ. Nội thật e cũng thấy đẹp, mà tầm tiền đó thì phù hợp với đk tài chính của em. Parejo sport để lăn bánh thì em sợ là ko cố được, cũng chỉ có loanh quanh tầm đó.

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Xóc thì cũng múc xong con XLS AT trắng hôm trước rồi cụ ạ :D
Bố trí cà pháo cái đê.
Chúc mừng anh nhé ! :D. Hôm nào qua thay dầu alo em anh em mình đàm đạo. Chỗ anh xa quá, ko thì lúc nào ghé mạn đấy em alo anh !

vietberry

Xe máy
Em 31 tuổi, làm văn phòng, hàng ngày đi làm 10km từ nhà đến cơ quan rồi quay về. Công việc không đi công tác nhiều, chủ yếu làm tại văn phòng tại trung tâm Hà Nội. Đã lấy vợ và có 1 F1.

Em lấy bằng đã lâu nhưng giờ mới có điều kiện mua xe. Em đang phải lòng em Ford Ranger Wildtrak 3.2 nhưng vẫn còn chút lăn tăn liệu đây có phải là lựa chọn phù hợp cho lần đầu mua xe.

1. Ford Ranger có gặp khó khăn gì cho việc đi làm hàng ngày của dân văn phòng ko ạ?

2. Em không có nhu cầu offroad, chở hàng hóa thường xuyên vì ko buôn bán làm hàng gì. Liệu mua xe bán tải có phải là lựa chọn khôn ngoan ko ạ?

Em cao trên 1m8 nên nhìn mấy em Ranger to cao, lực lưỡng, chuẩn men là kết lắm ạ. Mà tầm giá 870tr đổ lại không có em nào hợp lý hơn Ford Ranger. Đây là suy nghĩ của em. Mong các cụ có kinh nghiệm cùng chia sẻ ạ. Em trân trọng cảm ơn và vodka nhiệt tình các cụ.
chắc cụ thấy quả thuế trước bạ hấp dẫn quá à :">

.Kent.

Xe đạp
Em cũng là dân văn phòng (thi thoảng chạy tỉnh) và cũng đang chạy pick up. Có mấy chia sẻ với cụ:
- Ranger WT đúng là quá men và đẹp trong tầm tiền :)
- Thích thú nhất là người lái và cạnh lái vì không gian rộng và view đẹp. Hàng ghế sau ko đựoc thoải mái (lưng ghế khá đứng)
- Cảm giác lái rất tốt khi có tải (200-300kg) vì khi đó hệ thống nhíp phía sau có dịp làm việc nên 'mềm mại' hơn, bớt cứng. Chính vì vậy nếu không chở tải mà đi vào đường gập ghềnh thì hơi bị xóc.
- Đi năm đầu ok, nhưng sang năm thứ 2 thì nhíp phía sau bắt đầu kếu 'cót két' mỗi khi qua chỗ xóc (cái này từ thực tế của mình, đã hỏi sales của Hãng thì bảo nhíp xe bán tải nào cũng bị thế).
- Khá vất vả khi tìm chỗ đỗ xe và quay đầu ở những đoạn đường nhỏ (do kích thước đồ xộ).
- Xe bán tải nói chung sẽ rớt giá nhanh hơn xe du lịch (cụ có thể tham khảo qua giá xe Triton, Navara cũ,..).
Có mấy góp ý để cụ tham khảo dzậy..:)
Cảm ơn cụ. Đúng là những chia sẻ quý báu ạ. Vodka cụ!

Orientalbank

Đi bộ
Em thấy cụ đã có lựa chọn cho riêng mình rồi thì nếu miễn cưỡng lấy dòng khác cũng sẽ ko ưng ý đâu ạ

namnguyen27119

Xe tải
quan trọng là cụ có thích không thôi, quan điểm cá nhân em từ trước tới giờ nếu đi đường trường thì bán tải thôi. còn nội thành thì thích xe con hơn. còn nếu cụ muốn lấy 3.2 thì bên em lúc nào cũng sẵn cụ nhé, xe giao ngay đủ màu

dungkieuxd

Xe hơi
Em 31 tuổi, làm văn phòng, hàng ngày đi làm 10km từ nhà đến cơ quan rồi quay về. Công việc không đi công tác nhiều, chủ yếu làm tại văn phòng tại trung tâm Hà Nội. Đã lấy vợ và có 1 F1.

Em lấy bằng đã lâu nhưng giờ mới có điều kiện mua xe. Em đang phải lòng em Ford Ranger Wildtrak 3.2 nhưng vẫn còn chút lăn tăn liệu đây có phải là lựa chọn phù hợp cho lần đầu mua xe.

1. Ford Ranger có gặp khó khăn gì cho việc đi làm hàng ngày của dân văn phòng ko ạ?

2. Em không có nhu cầu offroad, chở hàng hóa thường xuyên vì ko buôn bán làm hàng gì. Liệu mua xe bán tải có phải là lựa chọn khôn ngoan ko ạ
Em cao trên 1m8 nên nhìn mấy em Ranger to cao, lực lưỡng, chuẩn men là kết lắm ạ. Mà tầm giá 870tr đổ lại không có em nào hợp lý hơn Ford Ranger. Đây là suy nghĩ của em. Mong các cụ có kinh nghiệm cùng chia sẻ ạ. Em trân trọng cảm ơn và vodka nhiệt tình các cụ.
Khuyên cụ không nên vì mấy em đó không hợp với cung đường của cụ và tầm tiền đó cỏ rất nhiều lựa chọ cụ mà mua em này về một thời gian sau sẽ thấy bất tiện và chán ngay