[Funland] Đang dịch mà điều hoà lăn ra ốm

hominh94

Xe hơi
Từ hôm con Daikin bị nháy đèn xanh thì ngày nào cũng lỗi cụ ạ. Hôm nay còn bị 3 lần. Em đành phải tắt bật át và dùng tạm vậy. K hiểu lỗi gì mà nó lặp nhiều thế, 2 hôm nay thì trời mát rồi nên k hiểu sao nữa. Lỗi này có check và xử lý triệt để dc k cụ
Thử gọi thợ bên app daikin xem cụ, có thợ đoán bệnh chữa bệnh an tâm hơn là đoán mò rồi sửa sai nha

Honam89

Xe hơi
Cái Daikin nhà em thì lúc haotj động bt, nhưng mà có lúc lại mát hơi hơi, là bệnh gì Cụ ơi
Tùy mấy hôm trời nóng đương nhiên bác phải chỉnh là đh nhiệt độ thấp xuống nó mới mát, chứ bình thường bác để 1 nhiệt độ cho tât cả ngày à?

Justin.JR

Xe hơi
Giãn cách này căng thật cụ ạ. Chủ đói, thợ lêu hêu và dân thì hỏng k làm gì dc. Con daikin dở ốm dở khoẻ nhưng vẫn phải bật cho trẻ con dùng cụ ạ. Cũng may chứ lăn ra hỏng cả thì chắc phải đi ở nhờ :))
K biết trên app bào trì của daikin có làm việc k nhỉ? Các bác hỏng đh book trên đấy thử xem

Mít - Mật

Xe tăng
Tùy mấy hôm trời nóng đương nhiên bác phải chỉnh là đh nhiệt độ thấp xuống nó mới mát, chứ bình thường bác để 1 nhiệt độ cho tât cả ngày à?
Vẫn cùng thời tiết Cụ ạ ! VD: buổi tối em đang để 24 độ, tự nhiên thấy chỉ còn hơi quạt, em giảm nhiệt độ xuống 20 độ vẫn ko mát, tắt đi bật lại thì có mát hơn, sáng hôm sau lại mát bt

phuongmit

Xe cút kít
Nó thỉnh thoảng cũng dư này, cứ ngắt át bật lại là 90% sống.
Lỗi hết gas hiếm gặp, lỗi tiếp xúc lác đác.
Của cụ cứ dùng đi, máy inverter chỉ reset bộ nhớ (tắt nguồn bật lại là được).
Lỗi nặng hơn là giải nhiệt (lỗi này thì phải check).
em update là con Daikin dạo gần đây chăm chỉ lỗi hơn cụ ạ :)) vẫn nháy đèn xanh nhưng tần suất có những hôm lên đến hơn 1 tiếng bị 1 lần. Em vẫn reset để dùng tạm, độ mát vẫn ổn định mới cú :)) chờ hết giãn cách quá