Đang định vào mấy lô LK Thanh Hà, giờ lại băn khoăn...

Trạng thái
Thớt đang đóng

phuongphuong2

Xe đạp
Đầu tư là phải hạnh phúc cụ ạ, mua xong ko có sổ lúc nào cũng lo lơm lớp vì nếu mà bị thu hồi thì thì chỉ được đền bù giá gốc cho người mua, thế giá chênh kia thì giải quyết ntn? Chưa kể mua đất tâm lý có sổ vẫn yên tâm hơn hẳn, mà giá giờ đã cao rồi thì liệu đầu tư còn hấp dẫn không hả cụ?
Theo em thế nào là cao thế nào là thấp thì chỉ có cách nhìn nhận đánh giá cơ hội sẽ ntn.

Cụ nào thông não cho e phát ở việt nam đsx từng có dự án như Thanh hà và đã bị thu hồi ko ạ

Nói chung các bác ko yêu cũng ko nên nói lời cay đắng ạ.
Còn tất nhiên nếu các bác hướng đến sp an toàn tuyệt đối thì Thanh Hà ko nên chơi là đúng rồi. Phải có sổ cầm tay mới chắc đc.

Theo em thế nào là cao thế nào là thấp thì chỉ có cách nhìn nhận đánh giá cơ hội sẽ ntn.

Cụ nào thông não cho e phát ở việt nam đsx từng có dự án như Thanh hà và đã bị thu hồi ko ạ

Nói chung các bác ko yêu cũng ko nên nói lời cay đắng ạ.
Còn tất nhiên nếu các bác hướng đến sp an toàn tuyệt đối thì Thanh Hà ko nên chơi là đúng rồi. Phải có sổ cầm tay mới chắc đc.
Thì em cũng đang nói quan điểm của em mà cụ. Cụ chủ thớt đang tham khảo ý kiến mọi người. Dự án or đất nền có sổ đỏ cũng rất nhiều chỗ tiềm năng, đâu nhất thiết phải mua không sổ, pháp lý không rõ ràng mà thêm lo âu, mất ăn mất ngủ. Giả sử mà Dự án bị thu hồi 2 vk ck dành dụm được chút ít, thậm chí phải vay mượn mà thua lỗ quá nửa gia đình tan nát thì liệu có còn dám liều không cụ? Đây là em nói quan điểm của em, ko mang tính chất áp đặt- người có nhiều tiền, tiền nhàn rỗi có cách chơi của họ cụ à.

AnKhangThinhVuong

[Tịch thu bằng lái]
Đọc coment này lại giống câu chuyện 1 năm về trước vẫn chỉ loanh quanh câu chuyện: giá lên cao x2 x3, pháp lý yếu sợ bị thu hồi dự án, cụ thản bị tóm, biết bao giờ mới có dân ở .....
- Giá: công nhận thanh hà trong 2 năm vừa rồi lên quá nhanh quá nguy hiểm, chỉ từ 18tr giờ lên trên 35 triệu. Lý do vì sao lên nhanh mà mãi nó không nổ? Vì trong 2 năm này cđt làm được quá nhiều việc về hạ tầng cơ sở cũng như thu hút được dân mua chung cư cũng như đất nền cũng phải 200 lô đã ở và xây dở. Giá liệu còn lên nữa hay xuống? Cái này biết được thì giàu hết cả rồi, còn muốn biết hiện giá ảo hay không cứ so sánh với các dự án quanh hà đông để cảm nhận thôi
- Pháp lý: cái này là yếu điểm lớn nhất của tất cả các dự án của cụ thản. Theo cá nhân mình phân tích thì giai đoạn này cũng vượt qua được lỗi sợ hãi của giai đoạn đang thi công san lấp + hợp đồng thoả thuận cọc hoặc chỉ có phiếu thu
Hiện nay đất đã có hđ mua bán cắm bank được cho lên rủi ro chỉ còn là bao giờ cấp sổ. Rủi ro giảm dần: san lấp huy động vốn, hđmb cắm bank, sổ đỏ nhà nước bảo hộ
- Cụ thản bị tóm: cái này ở Việt Nam nó bất thình lình lắm lên chém mãi cũng không bao giờ hết chuyện
- Thu hồi dự án: ở Việt Nam em chưa gặp 1 dự án nào bị thu hồi khi đã triển khai được như thanh hà, điển hình như nam cường, gleximco phát triển dự án từ 2006 đến bây giờ vẫn ì ạch làm chậm dần đều. Nếu cụ thản bi tóm thật chăng nữa dự án chỉ chậm lại là cùng ko thể như mấy bác chém bị thu hồi đâu :)
- Bao giờ có dân: 26 toà chung cư về ở đã đủ an toàn có dân chưa hay phải 50 toà mới an toàn? Các bác tự tính toán :)
Kls: thanh hà hiện giá không còn rẻ, cơ hội mua đầu tư vẫn còn nhưng lãi không nhanh chỉ nhỉnh hơn bank thôi (được cái an toàn bởi tiến độ thi công dự án + dân về ở đều theo thời gian)
Bác nào muốn ăn x2 x3 thì em vừa tạo một bài mới vào đó chém để tìm cơ hội đi thôi :D

Justforfuntoo

Xe container
Kls: thanh hà hiện giá không còn rẻ, cơ hội mua đầu tư vẫn còn nhưng lãi không nhanh chỉ nhỉnh hơn bank thôi (được cái an toàn bởi tiến độ thi công dự án + dân về ở đều theo thời gian)
Đồng ý với cụ về khoản không còn giá rẻ, còn lãi chưa chắc đã bằng bank 9%/1 năm không
An toàn thì cũng không chắc khi chưa biết bao giờ có sổ đỏ, nay có thông tin bắt, mai có thông tin cắt ngọn, sống trong sợ hãi

BMW X5

Xe buýt
Đại Thanh lô nào chưa xây, mà chưa có sổ thì k đc xây à bác?
Bản chất Đại Thanh là đất thuê đâu còn hạn 20 năm, bác Thản liên kết với cty gạch Đại Thanh mở khu đô thị, chuyển đổi, thuế má chưa xong nên bản chất khu đấy giờ không được xây dựng và cũng chẳng ra được sổ. Dân ông nào mót nhà quá thì chơi bài cù nhầy, làm luật, quây tôn vào xây trộm thôi. Còn các trường hợp khác thì chịu, bỏ không đấy chứ chả làm gì được. Đất dự án thì em thấy các cụ cứ đi rình lô góc, đường to rồi thả khắp Hà Nội chứ bỏ tất trứng vào 1 giỏ làm gì ạ:D

Giaito123

Xe tăng
Bản chất Đại Thanh là đất thuê đâu còn hạn 20 năm, bác Thản liên kết với cty gạch Đại Thanh mở khu đô thị, chuyển đổi, thuế má chưa xong nên bản chất khu đấy giờ không được xây dựng và cũng chẳng ra được sổ. Dân ông nào mót nhà quá thì chơi bài cù nhầy, làm luật, quây tôn vào xây trộm thôi. Còn các trường hợp khác thì chịu, bỏ không đấy chứ chả làm gì được. Đất dự án thì em thấy các cụ cứ đi rình lô góc, đường to rồi thả khắp Hà Nội chứ bỏ tất trứng vào 1 giỏ làm gì ạ:D
Em thấy bảo là ông ý đóng hết của khu đô thị rồi nhưng thành phố ép ông ý đóng cả thuế của phần đất bị lấn chiếm từ trước lên đang lằng nhằng. Đến thành phố cũng lấy dân ra ép chủ đầu tư thế này thì bọn em còn đợi dài cổ

BMW X5

Xe buýt
Em thấy bảo là ông ý đóng hết của khu đô thị rồi nhưng thành phố ép ông ý đóng cả thuế của phần đất bị lấn chiếm từ trước lên đang lằng nhằng. Đến thành phố cũng lấy dân ra ép chủ đầu tư thế này thì bọn em còn đợi dài cổ
Câu chuyện chính quyền với chủ đầu tư thì chả khác gì 1 ông cầm gậy định vụt, 1 ông khác thò tay ra đỡ. Chung quy lại là chết dân đen như em với cụ thôi. Em người Điện Biên :D mà khu Đại Thanh thì cụ biết rồi đấy, tuyền người Điện Biên, toàn khóc dở mếu dở với các bác thôi:D. Xây không được, bán cũng chả xong, bắt đền thì chả biết bắt đền ai. Chung quy lại chủ đầu tư cười, quan cười, mỗi dân là khóc.

Thanhvuóng71

Xe điện
Câu chuyện chính quyền với chủ đầu tư thì chả khác gì 1 ông cầm gậy định vụt, 1 ông khác thò tay ra đỡ. Chung quy lại là chết dân đen như em với cụ thôi. Em người Điện Biên :D mà khu Đại Thanh thì cụ biết rồi đấy, tuyền người Điện Biên, toàn khóc dở mếu dở với các bác thôi:D. Xây không được, bán cũng chả xong, bắt đền thì chả biết bắt đền ai. Chung quy lại chủ đầu tư cười, quan cười, mỗi dân là khóc.
Hi . Chắc đang sửa lại luật để gỡ vướng cho các cụ.
https://m.baomoi.com/chinh-phu-xin-lui-sua-luat-dat-dai/c/30126758.epi

BMV_HN

Xe điện
Nhà biệt thự liền kề Đại Thanh trước 2015 xây bình thường khoảng 200 hộ. Lúc này cc đang cấp sổ . sau 2015 cuộc chiến giữa Mường Thanh với các cđt khác đặc biệt là Thanh Hà dẫn đến bị vạ vì ĐT chưa xong còn tóc mà túm.
sau 2015 mới bị cấm mấy chục hộ xây dở 2016 mới quây tôn làm nốt. Sau đợt đó thì không hộ nào xây thêm.
Các hộ lk đúng phép đúng quy hoạch bị vạ lây.
Bây giờ vài trăm hộ còn lại đang đợi .
Tiếc trước đó không xây.

Hư Không

Xì hơi lốp
Bác nào mua để ở thì mua cũng được, nhưng lướt thì e nói thật là không nên tý nào

Giaito123

Xe tăng
Nhà biệt thự liền kề Đại Thanh trước 2015 xây bình thường khoảng 200 hộ. Lúc này cc đang cấp sổ . sau 2015 cuộc chiến giữa Mường Thanh với các cđt khác đặc biệt là Thanh Hà dẫn đến bị vạ vì ĐT chưa xong còn tóc mà túm.
sau 2015 mới bị cấm mấy chục hộ xây dở 2016 mới quây tôn làm nốt. Sau đợt đó thì không hộ nào xây thêm.
Các hộ lk đúng phép đúng quy hoạch bị vạ lây.
Bây giờ vài trăm hộ còn lại đang đợi .
Tiếc trước đó không xây.
Chuẩn cụ ạ

Justforfuntoo

Xe container
Bác nào mua để ở thì mua cũng được, nhưng lướt thì e nói thật là không nên tý nào
Mua để ở thì cũng liệu mà xây sớm về ở không sau này lại như Đại thanh thì khổ
Giờ về ở giữa bãi đất vắng thì cũng run, lô nào gần chung cư còn đỡ

Giacatluong1

Xe máy
Thah hà giá vẫn bị cò đẩy lên sành sạch. Trong khi các bác đang lo ngại, bl bóng bàn ở đây thì các sàn đã giao dịch lấy phí đủ tiền uống caffe bo thêm combo mỗi anh 2 em đủ kinh phí 1 năm

RX470_HN

Xe tăng
Thah hà giá vẫn bị cò đẩy lên sành sạch. Trong khi các bác đang lo ngại, bl bóng bàn ở đây thì các sàn đã giao dịch lấy phí đủ tiền uống caffe bo thêm combo mỗi anh 2 em đủ kinh phí 1 năm
Vẫn lên tốt hả cụ. Hôm nay em xuống vẫn thấy đông lắm quán cafe Bùi ấy . ngồi cũng rôm rả.
Chắc vẫn ổn thôi .

meunin2013

Xe buýt
Vẫn lên tốt hả cụ. Hôm nay em xuống vẫn thấy đông lắm quán cafe Bùi ấy . ngồi cũng rôm rả.
Chắc vẫn ổn thôi .
Vẫn mua bán ầm ầm, khách đi mua chủ yếu tiền sẵn tìm vị trí hợp chốt luôn. Thời điểm này lại ít cụ muốn bán, vẫn chờ tăng giá thêm.

RX470_HN

Xe tăng

Giacatluong1

Xe máy
Giá rẻ nhất thanh hà lk giờ là bao nhiu các bác nhỉ

phamvanhung1990

Xe tải
các bác xem dự án này thế nào? xem có đầu tư được không?

có đâu

Trạng thái
Thớt đang đóng