Đang định vào mấy lô LK Thanh Hà, giờ lại băn khoăn...

Trạng thái
Thớt đang đóng

Justforfuntoo

Xe container
Nó chưa xờ đến thôi cụ, Đại Thanh, HH2 đã có sổ đâu, nên an tâm khu Thanh Hà này còn lâu mới có sổ, ko chừng anh tổng mà mệnh hệ gì thì các cụ được trả lại tiền góp vốn
Sợ là tiền góp vốn còn để cứu anh tổng
Kinh khủng thật, toà nào cũng có sai phạm

bocubau

Xe tăng
Gớm...nghe các cụ chia sẻ em còn sợ hơn đọc báo...

mạnh đoàn

Xe buýt
Hằng ngày em ở đó thấy dân đi mua đất đông như hội mà các cụ

zoro1970

Xe điện
Chuyển hồ sơ sang cq điều tra thì cũng mệt đấy.

tieudaovnt

Xe tăng
Chỗ HH linh đàm đã có sổ chưa các cụ, em thấy thích đông vui như thế mà giờ muốn mua lại chỉ e ngại sổ không có, nhỡ cđt ốm yếu lăn ra chết thì rất nhọc

RX470_HN

Xe tăng
Em định vào mấy lô, sau này để kinh doanh buôn bán. Nay đọc cái này cứ lăn tăn. Mấy lần cứ rung rung thế này...kinh kinh.

Nên vào không các cụ?

https://m.baomoi.com/co-quan-an-ninh-dang-dieu-tra-mot-so-du-an-o-ha-noi/c/30100119.epi
Em thấy trong
5 cái thanh tra nêu trọng điểm thì 4 cái của A Thản. Ct5 Tân Triều, khu HH Linh Đàm, Ct6 XaLa, Thanh Hà cieco5.
Cụ nào có ds 10 dự án sử lí hình sự không ? Hôm trước đọc ở thớt nào có.
Quả này nặng hơn năm ngoái dù tưởng êm. thảo nào đầu năm a em đầu cơ thổi giá bên b1.4 rồi sút. Bên A 1. thì đang trục trặc về pháp lí hay đền bù gì đó
Chắc đợi êm rồi mới tính.

Damdauvaocot

Xe hơi
Gớm, có mấy cái penthouse ko sổ mà cứ đòi khởi tố ông Thản. Mà dân ở mấy căn pent đấy người ta chả kêu sao các bác cứ kêu hộ làm gì ấy nhỉ. Dân vẫn ở, ko ở thì cho thuê, chán cho thuê vẫn bán đi bình thường, chỉ mỗi cái là ko cắm đc ngân hàng thôi.

Damdauvaocot

Xe hơi
Sợ là tiền góp vốn còn để cứu anh tổng
Kinh khủng thật, toà nào cũng có sai phạm
Kinh khủng cái gì vậy, dân hh của ông điếu cày chả thấy ai kêu, sao dân Time xì ti cứ bắc loa kêu hộ là sao ấy nhỉ.
Hay tại vì ông Thản lúc nào bán cũng hết hàng nên toàn tính chơi bài bẩn vậy. Hay là muốn căn chung cư phải 3, 4 tỉ đổ lên, căn liền kề phải mười mấy tỉ dân mọt đời ko mua đc nhà hả?
Xã hội này cứ cái kiểu gì ấy, chả hiểu thế nào cả.
Ông Điếu cày làm chung cư 6, 7, 800 1 căn, người ít tiền cũng mua đc cái nhà để ở. 11 toà mặt đường ở Thanh hà bán hết 8 ,90% rồi đấy. Dân hàn quốc, đài loan, trung quốc, u cà cũng đã đánh hơi đc xuống mua ở đấy rồi chứ chả phải mỗi dân ít tiền đâu

Chỉnh sửa cuối:

Justforfuntoo

Xe container
Kinh khủng cái gì vậy, dân hh của ông điếu cày chả thấy ai kêu, sao dân Time xì ti cứ bắc loa kêu hộ là sao ấy nhỉ.
Hay tại vì ông Thản lúc nào bán cũng hết hàng nên toàn tính chơi bài bẩn vậy. Hay là muốn căn chung cư phải 3, 4 tỉ đổ lên, căn liền kề phải mười mấy tỉ dân mọt đời ko mua đc nhà hả?
Xã hội này cứ cái kiểu gì ấy, chả hiểu thế nào cả
Ai bảo ko có ai kêu? Kêu đầy các group cư dân ý. Có cư dân nào vui vẻ khi toà nhà mình ở cả chục năm không có sổ đỏ mà ko kểu
Chỉ những ông muốn lướt lát bánh chênh, muốn đẩy cục than nóng vào tay người khác mới gọi là tính bài chơi bẩn thôi
Xã hội cho phép xây 26 tầng mà xây những 35 tầng, xong cứ nhâng nhâng nháo nháo không coi pháp luật ra thì mới gọi là chả hiểu thế nào
Quy hoạch vườn hoa, cây xanh, biệt thự thì tự động sửa hết quy hoạch thành liền kề để bán rẻ cho hết hàng, xong sống chết mặc bay, cả đời mày không có sổ đỏ bố cũng éo quan tâm, thế mà cũng nhẩy vào bênh như đúng rồi, đúng là cái xã hội này cứ cái kiểu gì ấy, chả hiểu thế nào cả ;))

littlebull

Xe buýt
Cái chung cư MT đường Võ Nguyên Giáp trong ĐN có 5 tầng thương mại nhưng bán cho dân để ở mà k phải là cho tiện ích toà nhà.ĐN cứ vài tháng chủ tịch lại lên báo nói xử lý dứt điểm mà mãi vẫn vậy.
Cái đó k cần điều tra cũng k cần tranh cãi như số 04 Trần Phú Nha Trang mà gần 2 năm nó vẫn k sao.
E không khuyên các cụ là tránh xa,e chỉ khuyên các cụ bình tĩnh trc mấy tin đó,đầu tư theo giá trị thật chứ đừng nhìn mấy tin đó mà bán vội thì thiệt thân thôi.
Số 4 Trần Phú phải cắt ngọn rồi, và cắt xong rồi nó mới cho hoạt động đấy cụ

Damdauvaocot

Xe hơi
Ai bảo ko có ai kêu? Kêu đầy các group cư dân ý. Có cư dân nào vui vẻ khi toà nhà mình ở cả chục năm không có sổ đỏ mà ko kểu
Chỉ những ông muốn lướt lát bánh chênh, muốn đẩy cục than nóng vào tay người khác mới gọi là tính bài chơi bẩn thôi
Xã hội cho phép xây 26 tầng mà xây những 35 tầng, xong cứ nhâng nhâng nháo nháo không coi pháp luật ra thì mới gọi là chả hiểu thế nào
Quy hoạch vườn hoa, cây xanh, biệt thự thì tự động sửa hết quy hoạch thành liền kề để bán rẻ cho hết hàng, xong sống chết mặc bay, cả đời mày không có sổ đỏ bố cũng éo quan tâm, thế mà cũng nhẩy vào bênh như đúng rồi, đúng là cái xã hội này cứ cái kiểu gì ấy, chả hiểu thế nào cả ;))
Tôi chả bênh ai cả đồng chí ạ. Cái gì tạo ra an sinh xã hội, có chỗ ăn chỗ ở cho đại bộ phận người dân thì tôi ủng hộ thôi. Chứ ba cái loại gọi vong cúng vong 3 vàng 4 vàng vô bổ thì tôi cực lực phản đối.
Còn đồng chí chưa đủ tuổi để bảo ông Điếu cày trưng cái giấy phép cho đồng chí xem đâu. Ai ở time xiti hay royal xì ti thì cứ vui vẻ ở đấy, ai ở hh cũng thế thôi. Ông ở chỗ cao cấp thì đóng phí cao tiêu nhiều, ở chỗ bình dân thì đóng phí thấp tiêu ít chứ chả ai cho ai cái gì cả.
Từ khi đưa vào vận hành đến giờ phí dịch vụ của ông Thản vẫn thế, giá bình dân ko bao giờ bóp cổ người dân cả. Ko như dân ở Vim đang bị tăng phí chạy toán loạn cả kia kìa

Chỉnh sửa cuối:

Damdauvaocot

Xe hơi
Số 4 Trần Phú phải cắt ngọn rồi, và cắt xong rồi nó mới cho hoạt động đấy cụ

Ở nha trang ông Thản tự cắt ngọn, và đã cắt xong xuôi rồi. Chả cần chính quyền nào phải đụng tay vào. Rất đơn giản và dễ hiểu

RX470_HN

Xe tăng
Link xóa luôn rồi nhanh quá

Justforfuntoo

Xe container
Tôi chả bênh ai cả đồng chí ạ. Cái gì tạo ra an sinh xã hội, có chỗ ăn chỗ ở cho đại bộ phận người dân thì tôi ủng hộ thôi. Chứ ba cái loại gọi vong cúng vong 3 vàng 4 vàng vô bổ thì tôi cực lực phản đối.
Còn đồng chí chưa đủ tuổi để bảo ông Điếu cày trưng cái giấy phép cho đồng chí xem đâu. Ai ở time xiti hay royal xì ti thì cứ vui vẻ ở đấy, ai ở hh cũng thế thôi. Ông ở chỗ cao cấp thì đóng phí cao tiêu nhiều, ở chỗ bình dân thì đóng phí thấp tiêu ít chứ chả ai cho ai cái gì cả.
Từ khi đưa vào vận hành đến giờ phí dịch vụ của ông Thản vẫn thế, giá bình dân ko bao giờ bóp cổ người dân cả. Ko như dân ở Vim đang bị tăng phí chạy toán loạn cả kia kìa
Đây, mời đồng chí đọc, phí ở times city đang còn được miễn phí 10 năm đồng chí nhé, Vim nào tăng phí đang chạy tán loạn đấy :)). Dân thanh hà còn mong phí dịch vụ cao hơn một chút để dịch vụ ok cũng được kia kìa
Dân nghèo có vài đồng mua được cái nhà tưởng an cư giờ bán còn không nổi đây này, thiếu đạo đức mà cũng có ông bênh được, chỗ ăn chỗ ở mà chịu khổ chịu nhục thế này đây

Justforfuntoo

Xe container
Search trong group cư dân đầy tiếng kêu than

Damdauvaocot

Xe hơi
Công nhận dân Time xì ti chịu khó lọ mọ phết. Ai muốn bán thì cứ bán, cắt lỗ chục triệu cái là có người mua ngay, bán ngay trong ngày chứ ko phải rao nhiều làm gì

Damdauvaocot

Xe hơi
Sắp tới còn có cả dân Hàn, đài loan, trung quốc, u cà nữa, tha hồ kêu ca bằng nhiều thứ tiếng nữa :D. Chắc khá là vui đấy

Trạng thái
Thớt đang đóng