Đăng kí xe, đăng kiểm .Bảo hiểm cho focus 1.8 at

BéoNgố83

Xe hơi
Các bác, cho e hỏi chút. Thủ tục đăng kí xe mới gồm có những gì, đầu tuần sau nhận xe rồi mà e chưa biết gì cả. Trước nay e cứ con xe cũ của mẹ e e chạy thôi, lần này e đăng kí tên e nên phải đi làm thủ tục, các bác tư vấn cho e 1 số vấn đề nhá.
1/ Thủ tục đăng kí xe gồm những gì, có giống đk xe máy ko, tức là đi nộp thuế, rồi mang xe ra cagt cà số rồi đóng biển, e thắc mắc thêm quả đăng kiểm nữa, cái này là cái gì, làm ở đâu , thủ tục có nhanh gọn ko? e đăng kí xe ở hp.
2/ Theo e nhớ là ở hp, lệ phí trước bạ để đăng kí xe là 5% , vậy e phải nộp khoảng 25tr, ngoài ra tiền biển số + tiền đăng kiểm là bao nhiêu ạ, còn tiền gì nữa ko?
3/ Cái vụ bảo hiểm, cái này là bắt buộc , nhưng e ko biết là mua bảo hiểm ntn, mua của hãng nào tốt và mua ở đâu. e nghe nói liberty tốt, vậy mua cái này hết bao tiền, e chỉ cần mua bảo hiểm thân vỏ thôi. Thiệt hại là bao nhiêu ? Và e thì phải đăng kí ở hp rồi, hộ khẩu e hp mà, nhưng mà nhà e giờ lại ở hn. nên xe e đi trên này, vậy mua bh ở hp có đc ko ? sau này đi lại ở hn, mà va quệt, chẳng lẽ mang về hp làm bh sao? cái này gay go đây.
E gà có chút thắc mắc, các bác rảnh rỗi chỉ bảo e 1 chút nhá:69: e xin mời vodka (b)

Chỉnh sửa cuối:

khoadmit

Xe đạp
Bác mua xe ngoải chợ giời à? :^) :^) :^) Nếu không phải thì ko có gì phải lăm tăn cả. Sales sẽ làm cho bác hết từ A - Z. Bác chỉ việc mang xiền đi là xong.

1. Trước bạ 6% nhé, không phải 5% như bác nói đâu.
2. Tiền biển 2tr, công gắn biển khoảng 250k.
3. Đăng kiểm hình như là 180k, em ko nhớ lắm.
4. Bảo hiểm bắt buộc hơn 400k. Bảo hiểm thân vỏ, ... tùy bác. Khoảng 7,5tr là loại rẻ nhất.
Ngoài ra, bác mất thêm ít xiền (tổng cộng khoảng hơn 500k) cho abc nữa là Ok.

namgianghp86

Xe tải
Các bác, cho e hỏi chút. Thủ tục đăng kí xe mới gồm có những gì, đầu tuần sau nhận xe rồi mà e chưa biết gì cả. Trước nay e cứ con xe cũ của mẹ e e chạy thôi, lần này e đăng kí tên e nên phải đi làm thủ tục, các bác tư vấn cho e 1 số vấn đề nhá.
1/ Thủ tục đăng kí xe gồm những gì, có giống đk xe máy ko, tức là đi nộp thuế, rồi mang xe ra cagt cà số rồi đóng biển, e thắc mắc thêm quả đăng kiểm nữa, cái này là cái gì, làm ở đâu , thủ tục có nhanh gọn ko? e đăng kí xe ở hp.
2/ Theo e nhớ là ở hp, lệ phí trước bạ để đăng kí xe là 5% , vậy e phải nộp khoảng 25tr, ngoài ra tiền biển số + tiền đăng kiểm là bao nhiêu ạ, còn tiền gì nữa ko?
3/ Cái vụ bảo hiểm, cái này là bắt buộc , nhưng e ko biết là mua bảo hiểm ntn, mua của hãng nào tốt và mua ở đâu. e nghe nói liberty tốt, vậy mua cái này hết bao tiền, e chỉ cần mua bảo hiểm thân vỏ thôi. Thiệt hại là bao nhiêu ? Và e thì phải đăng kí ở hp rồi, hộ khẩu e hp mà, nhưng mà nhà e giờ lại ở hn. nên xe e đi trên này, vậy mua bh ở hp có đc ko ? sau này đi lại ở hn, mà va quệt, chẳng lẽ mang về hp làm bh sao? cái này gay go đây.
E gà có chút thắc mắc, các bác rảnh rỗi chỉ bảo e 1 chút nhá:69: e xin mời vodka (b)
cụ ở HP à, em cũng mua focus 1.8 AT ở HP ford đây, cụ cứ làm theo sale bảo, lo từ a-Z(l)
cho em hỏi, cụ mua sale tên gì thế:-"

namgianghp86

Xe tải
Bác mua xe ngoải chợ giời à? :^) :^) :^) Nếu không phải thì ko có gì phải lăm tăn cả. Sales sẽ làm cho bác hết từ A - Z. Bác chỉ việc mang xiền đi là xong.

1. Trước bạ 6% nhé, không phải 5% như bác nói đâu.
2. Tiền biển 2tr, công gắn biển khoảng 250k.làm biển dịch vụ rẻ nhất 5t cụ ạ, cứ làm dịch vụ cho lành
3. Đăng kiểm hình như là 180k, em ko nhớ lắm.em cũng không nhớ tiền nhưng trong 3 ngày sau khi đăng kiểm là phải đi lấy
4. Bảo hiểm bắt buộc hơn 400k. Bảo hiểm thân vỏ, ... tùy bác. Khoảng 7,5tr là loại rẻ nhất.
Ngoài ra, bác mất thêm ít xiền (tổng cộng khoảng hơn 500k) cho abc nữa là Ok.
thêm 1 số cái nưa:
- dán fim chống nóng
- thảm sàn
- bạt che
- nước rửa kính
- khử mùi , nước hoa
-abc...xyz ...bcs:)):)):)):)):))

BéoNgố83

Xe hơi
e mua xe ford ando hà nội các cụ ạ , xe từ đại lý chuyển thẳng về nhà e, nhà e số 2 phan chu trinh, ngay cạnh chỗ đăng ký hehe, nhưng vì mua ford hn nên e phải tự đi đk ạ, Hp đăng kí là 5% chứ ko phải 6% như hn các bác ạ, bớt đc 5 chai bia đấy:69:
@khoadmit : làm biển dịch vụ rẻ nhất 5t, 500k hay 5000k bác? 5000k e đi làm cho xong:102:
@namgianghp86 : mấy cái đấy thì mua sau, e ko tính vào làm gì bác ạ
@thangn : thanks bác , may quá, e đọc thấy đỡ ngu bao nhiêu
(b) vodka các bác nhé

khoadmit

Xe đạp
Ặc ặc, bác ơi. Em nói tổng động viên khoảng 500k. Nhưng đấy là với điều kiện bác đi với Sales, cần chi chỗ nào Salas bảo bác đưa xiên. Đúng người đúng tội, rất nhanh.
Chứ bác tự đi thì em chịu.

BéoNgố83

Xe hơi
Ặc ặc, bác ơi. Em nói tổng động viên khoảng 500k. Nhưng đấy là với điều kiện bác đi với Sales, cần chi chỗ nào Salas bảo bác đưa xiên. Đúng người đúng tội, rất nhanh.
Chứ bác tự đi thì em chịu.
hehe , a vâng, 500k. e thấy 5t e tưởng 5000k :)) e ko đi với sale, tại e mua của ford An Đô hn, chắc ra đấy thì cò đăng kí đầy ấy mà, chắc đưa tầm 1-1,5 mil là họ làm cho xong các bác nhỉ:69: nhà e cách chỗ đăng kí xe chưa đến 500m , nhà e số 2, còn Sở csgt hp là số 3 Phan Chu Trinh :21: nhưng mà e ngại chờ đợi chen chúc

xeford

Xe tải
Em thì nhờ dịch vụ làm tuốt từ đầu đến cuối, mình chỉ việc thò tay ký rẹt rẹt. Em không chịu nỗi bỏ việc làm đi lui đi tới

xeford

Xe tải
Chủ thớt nên mua Libety vì nó sửa xe cho mình theo Ford luôn tiện:^). Vừa rồi xe mình bị quẹt móp trầy cửa hông sau nó làm rất đàng hoàn lịch sự.
Ngoài ra chất lượng thì "i như nguyên bản"

Thang N.

Xe tăng
Hôm nay e đi đăng ký con focus 1.8 at của em rất đơn giản. Tổng thiệt hại của em như sau:

Nộp Thuế Trước Bạ: không tip.
Đăng ký xe: kẹp 200k vào bộ hồ sơ cho đồng chí khám xe (ký ngay lập tức và khỏi khám xe luôn:69:).
Bấm biển: không mất đồng nào nhưng em thủ sẵn 200k để trường hợp biển xấu quá em làm lại:P
Lấy Biển: 2tr, và 50k
Lắp Biển: 250k
Đăng kiểm: 260k và 100k để trong xe.
Em làm mất 1 buổi chiều, khỏi cần sale luôn đỡ phải mất thêm cho sale 1,5 củ. :69:

Tính ra em chỉ mất 350k tip thôi ợ mà làm nhanh lắm:69:

Chỉnh sửa cuối:

coolguy

Xe hơi
các bác cho hỏi Focus 5d có nên gắn cản sau loại mỏng ko. Đi trong tp em sợ bị đủn lắm. tks

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
e mua xe ford ando hà nội các cụ ạ , xe từ đại lý chuyển thẳng về nhà e, nhà e số 2 phan chu trinh, ngay cạnh chỗ đăng ký hehe, nhưng vì mua ford hn nên e phải tự đi đk ạ, Hp đăng kí là 5% chứ ko phải 6% như hn các bác ạ, bớt đc 5 chai bia đấy:69:
@khoadmit : làm biển dịch vụ rẻ nhất 5t, 500k hay 5000k bác? 5000k e đi làm cho xong:102:
(b) vodka các bác nhé
Cái này cụ cho em đính chính tí nhé, Hải Phòng cũng 6% như HN và HCM đấy cụ ạ, không có chuyện 5% đâu.

BéoNgố83

Xe hơi
ôi thế ạ :102:e lại cứ tưởng là 5% híc

minh_liberty

Xe đạp
--------------------------------------------
don gian thoi
1. nop thue can :
hoa don do ( hoa don dai ly ford cap)
phieu kiem tra chat luong xuat xuong cua hang ford( phieu kho a5)
to khai thue ( 2 ban xin tai chi cuc thue )

2. khi di dang ky ho so gom :
hoa don thue ( chi cuc thue cap)
phieu kiem tra chat luong xuat xuong
to khai thue ( 1 ban duoc thue tra lai)
to khai dang ky xe ( tai noi dang ky xe )
neu ca nhan can ho khau va chung minh thu
3. khi di dang kiem can :
giay hen lay dang ký ( 1 ban pho to )
phieu kiem tra chat luong xuat xuong ( 1 pho to)
ngoai ra : bac can mot khoan tien
+ tien co hoa don
thue chuoc ba 6% bieu thue cho xe cua Bac
tien bien so 2,000,000
tien dang kiem 260,000
+ khi di dang kiem bac phai mua BH TNDS bat buoc cho xe 5 cho la 379,500
Minh lam cho cty bao hiem liberty, neu bac co nhu cau mua bh cu alo cho Minh theo so may : 0904591102
khi lay xe Bac cu chuyen hoa don pho to cho Minh la Minh se len hop dong duoc cho Bac,
chuc bac nhanh lay duoc xe

BéoNgố83

Xe hơi
--------------------------------------------
don gian thoi
1. nop thue can :
phieu kiem tra chat luong xuat xuong cua hang ford( phieu kho a5)
to khai thue ( 2 ban xin tai chi cuc thue )

2. khi di dang ky ho so gom :
hoa don thue ( chi cuc thue cap)
phieu kiem tra chat luong xuat xuong
to khai thue ( 1 ban duoc thue tra lai)
to khai dang ky xe ( tai noi dang ky xe )
neu ca nhan can ho khau va chung minh thu
3. khi di dang kiem can :
giay hen lay dang ký ( 1 ban pho to )
phieu kiem tra chat luong xuat xuong ( 1 pho to)
ngoai ra : bac can mot khoan tien
+ tien co hoa don
thue chuoc ba 6% bieu thue cho xe cua Bac
tien bien so 2,000,000
tien dang kiem 260,000
+ khi di dang kiem bac phai mua BH TNDS bat buoc cho xe 5 cho la 379,500
Minh lam cho cty bao hiem liberty, neu bac co nhu cau mua bh cu alo cho Minh theo so may : 0904591102
khi lay xe Bac cu chuyen hoa don pho to cho Minh la Minh se len hop dong duoc cho Bac,
chuc bac nhanh lay duoc xe
Thanks bác, e hỏi chút , e đk xe ở hp, e mang lên hà nội, rồi mua bh ở hn có được ko? hoặc e mua ở hp, rồi xe e đi ở hn, lúc cần bảo hiểm, có giải quyết đc ở hn k? hay e phải mang xe về hp để làm.

mrfangfap

Xe hơi
(b) vodka các bác nhé
Hình như em gặp cụ lên xem xe ở ando vào buổi chiều cuối tháng 7 :21: ,nhìn cụ béo ục ịch .Hôm đấy cụ đi cùng 1 em nhỏ xinh :41: Không biết em có lầm người không chứ nếu đúng là cụ thì em nghĩ không hợp với FC 2009 vì cụ bự hơn xe,dáng cụ phải ESC cơ :))

Chỉnh sửa cuối:

mrfangfap

Xe hơi
Hôm nay e đi đăng ký con focus 1.8 at của em rất đơn giản. Tổng thiệt hại của em như sau:

Nộp Thuế Trước Bạ: không tip.
Đăng ký xe: kẹp 200k vào bộ hồ sơ cho đồng chí khám xe (ký ngay lập tức và khỏi khám xe luôn:69:).
Bấm biển: không mất đồng nào nhưng em thủ sẵn 200k để trường hợp biển xấu quá em làm lại:P
Lấy Biển: 2tr, và 50k
Lắp Biển: 250k
Đăng kiểm: 260k và 100k để trong xe.
Em làm mất 1 buổi chiều, khỏi cần sale luôn đỡ phải mất thêm cho sale 1,5 củ. :69:

Tính ra em chỉ mất 350k tip thôi ợ mà làm nhanh lắm:69:
Như này cụ ơi ,có mấy phần em không hỉu là :
Lấy Biển: 2tr, và 50k - Tiền biển 2tr thì OK nhưng 50K kia là rì cụ ?
Lắp Biển: 250k - ?????? em không hỉu cái này *-) Cà số như lào nữa ạ,em không thấy cụ nói luôn :)
Đăng kiểm: 260k và 100k để trong xe. - 260K là lệ phí đăng kiểm hả cụ ?
Em định cho sale làm thôi nhưng mà phải biết,chứ nghe các cụ nói em chả hỉu rì xất :))

Chỉnh sửa cuối:

BéoNgố83

Xe hơi
Hình như em gặp cụ lên xem xe ở ando vào buổi chiều cuối tháng 7 :21: ,nhìn cụ béo ục ịch .Hôm đấy cụ đi cùng 1 em nhỏ xinh :41: Không biết em có lầm người không chứ nếu đúng là cụ thì em nghĩ không hợp với FC 2009 vì cụ bự hơn xe,dáng cụ phải ESC cơ :))
thôi chết rồi, đúng là e rồi cụ ơi:21: nhưng e béo đẹp chứ ko béo ụch ịch nhá, e đó là ny e ạ:69: tại ny e thích fc, chứ ko e cũng lấy esc. Nhưng chui vẫn vừa cụ ạ:)) trước e đi con yaris của mẹ e còn vừa nữa là:21: