[VHGT & ATGT] Đăng kiểm, đăng kiểm các cụ đi đăng kiểm xe ntn?

fantasylove

Xe buýt
e ủng hộ làm căng thế này. nhưng có điều khám mje nó 1 lần báo hết tất cả các bệnh cho xong mje nó đi.người ta biết đường mà về sửa 1 thể. cứ mỗi lần ra 1 bệnh bực mình bỏ bu lên được

chungdt3

Xe hơi
Hồi xưa...200k...next, em đưa xe ra Phạm Văn Đồng (người quen) mở nắp capo rồi hết lên: Nộp phí chưa....?; Bạn thằng T.......; Đóng capo, next! Em vẫn biếu lại 200k cho anh em vui vẻ.
Bây giờ...em không có xe để đăng kiểm nên không chung nổi khổ cùng các cụ. Nhưng nếu đăng kiểm nó làm THẬT và làm ĐÚNG, thì em nghĩ cũng là 1 điều tốt, các cụ mợ có thể yên tâm hơn với chất lượng con xe của mình. Điều gì cũng có mặt trái, Gara thì ăn đủ, các cụ thì vất vả nhưng môi trường tham gia giao thông an toàn hơn....một chút!
Thôi các cụ chịu khó vì con em chúng ta vậy....kính các cụ 1 ly động viên để tiếp tục công cuộc đăng kiểm cho bà 2 của mình.
Hy vọng nó làm chuẩn, vất vả tý cũng được!

Martit

Xe buýt
Vốn cho một trặm đăng kiểm cũng không phải là nhiều đâu Cụ, vừa rồi em định tham gia cổ phần làm cái ở đương 32 nên em biết, khoảng hơn chục củ to. Cái quan trọng của đăng kiềm đó là giấy phép, sau nữa là đến đất để làm Cụ ạ.
E tưởng cái này vẫn mấy anh đơn vị của cục đăng kiểm làm chứ, cho tư nhân hóa rồi ah cụ?

wagoner

Xe buýt
Em cũng mới đi đăng kiểm về. Phải nói là rất nhiều bức xúc các cụ ạ. Chuyện làm đúng thì em ủng hộ thôi, nhưng cơ bản là thái độ của mấy ông đăng kiểm rất chán. Xe chờ hàng dài mệt mỏi, nhưng mấy ông cứ đủng định, tí lại đi đâu mất, vào ngó thì thấy đang hút thuốc trong phòng...khám thì không nói luôn hết bệnh của xe, cứ nay nói tí, mai nói tí...Quá mệt mỏi. Bây giờ họ không có gì dằn túi nên thái độ khác hẳn, nhanh hay chậm cũng đâu phải việc của họ...

Namxlda

Xe tăng
Có khi nào bọn nhân viên dk ăn dơ với mấy ga ra ngoài cổng ko các cụ ?

jeep_iraq

Xe buýt
Haizzz, em còn 2 em mini bus 16 chỗ hết hạn đăng kiểm rồi mà chưa dám đi đăng kiểm lại đây, tình hình này Xe em phải vào 5 lần mới qua.

hungbv

Xe buýt
Em cũng mới đi đăng kiểm về. Phải nói là rất nhiều bức xúc các cụ ạ. Chuyện làm đúng thì em ủng hộ thôi, nhưng cơ bản là thái độ của mấy ông đăng kiểm rất chán. Xe chờ hàng dài mệt mỏi, nhưng mấy ông cứ đủng định, tí lại đi đâu mất, vào ngó thì thấy đang hút thuốc trong phòng...khám thì không nói luôn hết bệnh của xe, cứ nay nói tí, mai nói tí...Quá mệt mỏi. Bây giờ họ không có gì dằn túi nên thái độ khác hẳn, nhanh hay chậm cũng đâu phải việc của họ...
Nói hết bệnh thì lấy đâu ra xèng :D

LÝ TRƯỞNG

Xe tăng
Xe của cụ đc qua chứng tỏ họ ko làm khó gì cụ.
Còn xe khác chắc có vấn đề thật chứ ko phải bị quay.
Em cũng ủng hộ làm nghiêm,nhưng cũng có cái rất vớ vẩn chả ảnh hưởng gì nó cũng đuổi về.

DVG

Xe điện
Mấy hôm nay em đi qua trạm đầu Giải phóng, xếp 2 hàng từ trong trạm ra đến tận đèn xanh đèn đỏ Giải Phóng x Đại Cồ Việt, kinh. Em cũng định thắc mắc chắc xiết chặt đăng kiểm ???

Dailo

Xe tăng
E tưởng cái này vẫn mấy anh đơn vị của cục đăng kiểm làm chứ, cho tư nhân hóa rồi ah cụ?
Nguyên thủy của đang kiểm thì là của nhà nước quản lý, sau đó có cho tư nhân làm một thời gian. Điển hình như là trạm ở bên Đông Anh, Sóc Sơn, Gia Lâm thì phải.... rồi sau đó lại xiết chặt. Cái trên đường 32 cũng gần như cái cuối của việc tư nhân hóa. Giờ đông đúc, khó khăn thế này chẳng biết có lại mở rộng ra không.

dangphuong

Xe buýt
tuần trước em cũng mới đi đk cho con xe cỏ nhà e .
làm ở trạm PVĐ .
Cũng ơn trời là biết điều đi chỉnh sửa lốp , độ trụm , sửa cả kẹt kính các kiểu nên cũng qua .
đứng đó mới thấy khổ cho các bác xe tải , 1 buổi sáng mà vào 2 lượt vẫn ko đạt . :((

Anycar

Xe tăng
Em mất một ngày tròn. Đến lượt thì họ nghỉ ăn trưa. Chiều khám tiếp bị lỗi đèn cos thấp, quay về chỉnh một tẹo, vào khám tiếp: ok. Vừa vặn hết giờ. Xe đi khám bị đuổi về nhiều lắm, 2 lần là thường.

tuanphuongduong

Xe tăng
Em cũng mới đi đăng kiểm, 5h kém 10 có mặt đã xếp thứ 28 nhé

AnhhoangSu

Xe điện
Đội đăng kiểm chắc mới học đc “tác phong“ của mấy “vị“ trong đsq. Giấy tờ sai sót ko bao giờ nói 1 lượt, cứ hn sai cái này - về. Mai sai cái kia - về, ê chề bao nhiêu người ở tỉnh xa đổ về thủ đô để làm giấy tờ. Mịe bọn ăn trên sướng máu người dân mà chúng nó cứ lấy việc hành dân ra làm thú vui.

Haiphongoi

Xe buýt
Cháu hỏi ở các trạm đăng kiểm ở HN đông thế thì các tỉnh ít xe hơn, xa mặt giời có vắng vẻ hơn không. Vắng thì chịu khó đi đổi gió tý cho đỡ búc xúc
Cụ xuống dưới em nhá, làm tí xong sau đó làm quả ĐS tiện cả đôi đường lại ko bị chờ đợi với củ hành, em đi đk tranh thủ giờ cơ quan trốn ra tí xong lại vào làm việc tiếp

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Đội đăng kiểm chắc mới học đc “tác phong“ của mấy “vị“ trong đsq. Giấy tờ sai sót ko bao giờ nói 1 lượt, cứ hn sai cái này - về. Mai sai cái kia - về, ê chề bao nhiêu người ở tỉnh xa đổ về thủ đô để làm giấy tờ. Mịe bọn ăn trên sướng máu người dân mà chúng nó cứ lấy việc hành dân ra làm thú vui.
Cụ nói chuận!thằng bạn em làm giấy tờ cho cháu đi Đức,mà 2 năm mới xong kk..

milano9009

Xe hơi
Nói chung e thấy quá bức xúc vụ đăng kiểm..
Thứ nhất là rất tốn kém tiền bạc, thời gian của người dân: tiền xăng xe, rồi tiền lương vì xin nghỉ phép nguyên cả ngày công để đi đăng kiểm mà rồi 2,3,4 lần cũng không xong
Thứ hai là gây ách tắc giao thông tại các điểm đăng kiểm
Thứ ba là khiến người dân khó chịu vì quy cách làm việc kém hiệu quả, mỗi lần khám ra 1 bệnh, thậm chí đi thay đồ mới rồi đến nơi vẫn bảo chưa đạt chuẩn. Vậy cái CHUẨN ở đây là cái gì ???
E thật các cụ, dân mình quá khổ sở...
Vất vả lắm mới mua dc con 4 bảnh để đi thế mà rồi hành hạ đủ kiểu, nào thuế nhập khẩu, thuế tiêu thụ đặc biệt...cao tầm cỡ nhất thế giới, rồi lệ phí đường bộ...rồi bây giờ đăng kiểm cũng hành..sắp tới có khi đến địa điểm gửi xe cũng phải xếp hàng tiếp...

Hoa Nắng

Xe tăng
Nói chung e thấy quá bức xúc vụ đăng kiểm..

E thật các cụ, dân mình quá khổ sở...
Vất vả lắm mới mua dc con 4 bảnh để đi thế mà rồi hành hạ đủ kiểu, nào thuế nhập khẩu, thuế tiêu thụ đặc biệt...cao tầm cỡ nhất thế giới, rồi lệ phí đường bộ...rồi bây giờ đăng kiểm cũng hành..sắp tới có khi đến địa điểm gửi xe cũng phải xếp hàng tiếp...
Kụ ơi, theo "không thông minh" ý của em, hay là bán quách nó đi, đi taxi, xe máy, xe đạp hoặc xe căng hải cho nhẹ đầu. :D

huusang

Xe buýt
Các cụ nên nghĩ đăng kiểm càng chặt thì cũng góp phần giảm tai nạn giao thông, mình có phương tiện trước khi đi đk thì cho ra ga ra chỉnh chọt cho cẩn thận, em nghĩ đơn giản mà