[VHGT & ATGT] Đăng kiểm, đăng kiểm các cụ đi đăng kiểm xe ntn?

QuietmanQ

Xe điện
Nghe chém gió là nếu xước xát, méo móp ở vỏ tý cũng phải đi gò lại, sơn lại long lanh mới được ĐK.
Cụ nào xác nhận xem đúng k.

Pajero0291

Xe buýt
Thế tóm lại cụ chủ bị lỗi gì mà không khám được, em nhớ trên Of có một cụ chuyên làm dịch vụ khám xe, giá hơi chát nhưng đỡ phải đánh xe đi lại nhiều lần.

BAOVIET_TAXI

Xe điện
Thế tóm lại cụ chủ bị lỗi gì mà không khám được, em nhớ trên Of có một cụ chuyên làm dịch vụ khám xe, giá hơi chát nhưng đỡ phải đánh xe đi lại nhiều lần.
Đó là khám đăng kí chứ cụ ! còn Đăng kiểm thì khác mà

nghiathang

Xe tăng
Đăng kiểm xe oto, một số bức xúc.

Báo cáo cả nhà, chiều nay, em cho con trâu già nhà em đi đăng kiểm, em bị loại từ vòng xếp hàng các cụ ạ, nguyên nhân như sau:
Xe anh lắp đèn sương mù về tháo ra (lên Sơn La mà o lắp cái này nó đập cho tòe mỏ)
Cái vè tai bị rơi mất thì anh ra hãng mua có ngay.
Mấy vệt xước anh phải đi sơn lại.
Mấy cái lẫy ốp bị gẫy anh phải hàn lại..... bla bla.

Em cũng ỉ ôi năn nỉ lý sự đủ kiểu
Cái đèn sương mù lắp lên để tăng tính an toàn chứ có giảm bớt đâu.
Các vấn đề còn lại thì chỉ liên quan đến thẩm mỹ chứ hoàn toàn không liên quan đến an toàn....

Các cao nhân chỉ giúp em cái xem việc đăng kiểm như thế thì mục đích chính là gì.

Với xe tải thì em cũng công nhận tốt cho đường xá, những chú kê nhíp, cơi thùng ốp các kiểu để tăng khả năng chở hàng xử lý là đúng do liên quan đến yếu tố kỹ thuật, còn sơn rồi móp vỏ thì liên quan qué gì.

Hay là đăng kiểm làm khó để cho dân chửi anh# rồi quay về thời trước ...

thùng, ốp cha sis

Chỉnh sửa cuối:

nghiathang

Xe tăng
Các cụ bỏ dòng cuối cùng. Em on bằng đt o thể xóa được

cun

Xe buýt
Bị xước mà cũng phải sơn lại ạ? Cụ đăng kiểm ở đâu đấy?

nghiathang

Xe tăng
Em xếp hàng chỗ đối diện nghĩa trang Văn Điển

nghiathang

Xe tăng
Ý em là mấy cái linh tinh đấy có liên quan gì đến an toàn kỹ thuật của xe không. Ý của bên đăng kiểm là gì.

newknight112

Xe máy
Cụ cho nó ít xèng là dc, Xe mới mua đi đăng kiểm còn mất 100k nữa là...

Bung To

Xe điện
Xước sơn mà không được đăng kiểm thì lạ nhỉ?
Cụ cho 500 ảnh lên cho anh em xem được không ?

LoveFun

Xe điện
Báo cáo cả nhà, chiều nay, em cho con trâu già nhà em đi đăng kiểm, em bị loại từ vòng xếp hàng các cụ ạ, nguyên nhân như sau:
Xe anh lắp đèn sương mù về tháo ra (lên Sơn La mà o lắp cái này nó đập cho tòe mỏ)
Cái vè tai bị rơi mất thì anh ra hãng mua có ngay.
Mấy vệt xước anh phải đi sơn lại.
Mấy cái lẫy ốp bị gẫy anh phải hàn lại..... bla bla.

Em cũng ỉ ôi năn nỉ lý sự đủ kiểu
Cái đèn sương mù lắp lên để tăng tính an toàn chứ có giảm bớt đâu.
Các vấn đề còn lại thì chỉ liên quan đến thẩm mỹ chứ hoàn toàn không liên quan đến an toàn....

Các cao nhân chỉ giúp em cái xem việc đăng kiểm như thế thì mục đích chính là gì.

Với xe tải thì em cũng công nhận tốt cho đường xá, những chú kê nhíp, cơi thùng ốp các kiểu để tăng khả năng chở hàng xử lý là đúng do liên quan đến yếu tố kỹ thuật, còn sơn rồi móp vỏ thì liên quan qué gì.

Hay là đăng kiểm làm khó để cho dân chửi anh# rồi quay về thời trước ...

thùng, ốp cha sis
Híc ... giờ đăng kiểm khó thế cơ hả cụ ơi. Có khi T6/2015 đi đăng kiểm em cũng phải tháo cái cản sau ra mất.
Chỗ màu đỏ thì có thể đăng kiểm họ cho là không đúng thiết kế nhà sản xuất chứ còn mấy vết xước thì nó ảnh hưởng gì đến AN TOÀN của xe nhỉ

hungbv

Xe buýt
Cụ ghi âm lại đê, biết đâu nhiều cụ cũng bị củ hành như thế

nghiathang

Xe tăng
Để tối về em up ảnh hiện trạng xe, dùng đt o up được

Huyen_le

Xe hơi
Em hóng ảnh vụ sơn của bác.

nghiathang

Xe tăng
Bên facebook mới up được ảnh luôn, em có ảnh bên group rồi,

nganvitga

Xe tăng
Cụ gửi thư cho anh # em chỉ đích danh thằng nào hành cụ để anh em cho về chăn vịt luôn

LoveFun

Xe điện
Xe em nguyên bản theo nhà sản xuất, thế mà hôm bị xxx Sơn La vẫy vào thông báo lỗi không có đèn sương mù. Em chỉ tay xuống đèn gầm và bảo đấy là đèn sương mù nhưng xxx không nghe vì nó là màu trắng. Tranh luận 1 lúc thì em xin cái biên bản ghi rõ lỗi không có đèn sương mù, đồng thời em phải ghi ý kiến vào biên bản và yêu cầu xxx đứng trước xe em để chụp ảnh hiện trạng xe. XXX đồng ý các điều kiện em đưa ra. Sau khi lập biên bản và chụp ảnh xong thì xxx (lúc này chưa xé biên bản ra khỏi quyển biên bản) thì xxx đối thoại với em như thế này
xxx: Theo luật GTĐB thì đèn sương mù là đèn vàng, xe anh không có đèn vàng mà đây là đèn gầm màu trắng (mồm nói tay chỉ vào cái đèn gầm). Theo quy định tỉnh nhà thì xe chạy trong phạm vi tỉnh phải có đèn vàng để đảm bảo vì điều kiện thời tiết thường xuyên có sương mù ... blo ... bla ...
Em: Em xin cái biên bản thì em chấp nhận nộp phạt cho tỉnh nhà nhưng em sẽ về khởi kiện nhà sản xuất và đơn vị đăng kiểm vì trong catalog lẫn trên các phương tiện quảng cáo thì nhà sản xuất nói đây là đèn sương mù, cơ quan đăng kiểm cũng công nhận đây là đèn sương mù ...
xxx: Để đủ điều kiện lưu thông trong phạm vi tỉnh thì anh phải hiểu rõ quy định về an toàn phương tiện khi tham gia giao thông chứ ... blo ... bla ...
Em: Em sinh ra, lớn lên và làm việc tại HN, em chỉ lên Sơn La công tác một vài ngày, chả lẽ em đi hết tỉnh Hòa Bình rồi để xe tại đó rồi bắt xe khách vào UBND tỉnh xin cái quy định về an toàn của xe cơ giới khi lưu thông trong tỉnh à, hơn nữa ngay đầu tỉnh giáp danh Hòa Bình cũng không có bảng thông báo hay hướng dẫn về quy định này.
xxx: Em có thể lắp thêm để đảm bảo an toàn cho mình và những người xung quanh khi tham gia GT trong điều kiện có sương mù chứ
Em: Cái này em không lắp thêm vì nếu em lắp thêm thì sang đến Lai Châu các anh xxx lại bắt em lỗi lắp thêm đèn chiếu sáng hoặc em phải tháo ra ... blo ... bla ...
Cuối cùng xxx cũng tha và khuyến cáo lần sau có thể để sẵn giấy vàng trên xe để dán vào đèn gầm khi có sương mù

Caterpillar

Xe tăng
Không lắp đèn vàng thằng nào đập cụ tòe mỏ ? Tự cụ đập à ?