[Funland] Đăng kiểm xe lần 2.

hiepnongdan1988

Xe tải
Chuyện vòi em xin xác nhận thế này nhé
Gần đây em có làm ở trung tâm đối diện bên xe Yên Nghĩa Hà đông
- Không có khái niệm để quên nhé
- Do không để quyên nên đến mục cuối là họ cử người ra xin đàng hoàng. Rằng bồi dưỡng tí lọ chai....
- Nếu họ đã mất công "xin" thì em cũng "cho" tùy tâm (50-100 thôi). Có lần họ không "xin" em cũng không "quên" nhé. Em cũng nghĩ đến chuyện làm cái clip bí mật để diệt cho bõ tức....nhưng chưa thấy tầm quan trọng để cân nhắc đến lợi-hại của việc này ạ

Theo em, cách hành xử của họ rõ ràng là không đẹp. Cách ứng xử của mình cũng gây nhiều áy náy. Nhưng chuyện này cũng không dễ ruột ngựa đc. Xin đừng mang tây ra mà so sánh, đơn giản vì ta đang sống tại đây.

Tóm lại, hiện tượng vòi tiền là vẫn có, "cho" hay "quên" hay "lờ" đi thì tự quyết thôi ạ. Chẳng có chuẩn mực gì đâu ạ
trạm nay là Trạm S, thuộc của Sở gtvt, mang khái niệm vòi tiền kiểu nhà nươc, cụ ra trạm 2930d cũng ngay bxe yên nghĩa , tram D tư nhân xem có dám vòi ko ạ

hiepnongdan1988

Xe tải

hiepnongdan1988

Xe tải
Cụ cho e xin địa chỉ mấy cái tt tư nhân dc k ah? E lần đầu trực tiếp đi làm nên tránh hội vòi vĩnh cho đỡ lằng nhằng rách việc.
cụ lên gõ từ 2907D trở đi là tư nhân hêt cụ ạ... Cụ ơ kv nào thi em tư vấn cho trạm dkiem tư nhân gân đó

hiepnongdan1988

Xe tải
Em cũng hóng trung tâm đăng kiểm tư nhân nào tử tế, đặt lịch được trước thì càng ngon :D
cụ cần Trạm nào ạ, lấy thẳng sô giam đôc hay phó giam đốc trạm đó mà gọi.. Được tiêp đón niềm nở luôn

j23

Xe container
cụ cần Trạm nào ạ, lấy thẳng sô giam đôc hay phó giam đốc trạm đó mà gọi.. Được tiêp đón niềm nở luôn
Chuẩn luôn, Giám đốc các trạm D cực kỳ chuẩn chỉ, đúng kiểu tư nhân làm Service nên gọi tối cũng nghe máy rất nhanh và rất cầu thị!

NNS

Xe ngựa
[
Em vừa làm xong hôm 26/2 đây. Cụ chỉ cần mang theo: Đăng ký xe, Đăng kiểm cũ, Bảo hiểm TNDS bắt buộc (nếu k có thì mua luôn), tiền phí đường bộ 18 tháng, nộp thêm phí khoảng hơn 200k nữa là xong. Tổng cộng khoảng 45 phút là Done.

À lưu ý nên đi làm đầu tháng nhé, lợi 1 tháng. Như xe của em làm cuối tháng 2 thành ra trên nhãn Đăng kiểm mới tính từ tháng 2
Ghi mỗi tháng thôi cụ ạ. Ví dụ ĐK của em hết hạn vào T3/2021. đi đăng kiểm vào ngày 28/2 thì nó tính 18 tháng kể từ tháng 2/2021
em lạy mợ, mợ ko biết gì nhưng chém mát kinh, phần phật như quạt trần =)) .
đăng kiểm nó tính hạn kế bằng hàm date chính xác đến từng ngày, mợ thích đi đk lúc nào thì đi, hạn mới nó tính đúng theo tuổi xe chính xác đến ngày, ko liên quan hì đến việc mợ đk vào cuối tháng 2 hay đầu tháng 2 hết.
mịe, cái chữ số 3/22 to to đó là tháng, đúng rồi, nhang mời mợ nhìn xuống dưới nó, có dòng chữ nhỏ hơn, "có hiệu lực đến ngày....." và police nó vồ ko trượt phát nào nếu nó nhìn thấy, dù mợ chỉ quá 1 ngày
à mà giờ cũng bỏ cái phải có BH bất buộc mới đăng kiểm rồi mợ nhé=))
đây, mợ đừng nhòm nhõn cái số tháng to đấy mà tưởng chạy đc đến tháng 4 mới hết hạn nhé, bị xxx nó vồ thì nặng đô lỗi này lắm đấy
tải xuống.jpg

Chỉnh sửa cuối:

j23

Xe container
[

em ạ mợ.
đăng kiểm nó tính hạn kế bằng hàm date chính xác đến từng ngày, mợ thích đi đk lúc nào thì đi, hạn mới mó tính đúng theo tuổi xe chính xác đến ngày, ko liên quan hì đến việc mợ đk vào cuối tháng 2 hay đầu tháng 2 hết.
mịe, cái chữ số 3/22 to to đó là tháng, đúng rồi, nhang mời mợ nhìn xuống dưới nó, có dòng chữ nhỏ hơn, "có hiệu lực đến ngày....." và police nó vồ ko trượt phát nào nếu nó nhìn thấy, dù mợ chỉ quá 1 ngày
Công nhận mợ ấy còm cực ẩu :D
Chậm ngày nào tính tiền ngày đó, cứ thế mà nộp bù cho đủ thôi :)

j23

Xe container
À quên ko note thêm: trạm này ko ai phải "để quên" tiền trên xe đâu nhé, dán tem xong cũng lịch sự từ chối nhận bồi dưỡng luôn, áy náy phết, em 2 năm nay đều thế hahahaha
Nói chung là em rất chim ứng trạm này, từ sếp tới nhân viên

NNS

Xe ngựa
Công nhận mợ ấy còm cực ẩu :D
Chậm ngày nào tính tiền ngày đó, cứ thế mà nộp bù cho đủ thôi :)
mợ ý tưởng chạy hết đc cả cái số 3 to trên cái tem đăng kiểm=))

Napolong

Xe tăng
Hôm trước tôi để quá mất 4 tháng, phát hiện ra mà choáng, nhưng đến khi nhìn xe ông anh thì ông ấy quá 6 tháng!
Nhiều khi cũng đãng trí thật cụ ạ.
Có nhắc ông anh, hay việc ai người ấy lo cụ nhể :P

hiepnongdan1988

Xe tải
Cụ xem giúp em gần Ngọc Thụy Long Biên có trạm nào nhanh gọn lẹ với nhé. Tks cụ
trạm D ơ long biên chi co trạm ơ sài đồng, và 1 trạm ơ thạch bàn, Trạm thạch bàn thì thoáng hơn, vắng hơn, 2 trạm đêu sư dụng thiêt bị đăng kiểm như nhau nên về tốc độ kiêm tra là ngang ngửa :D

TKNTTTAH

[Tịch thu bằng lái]
Xe em sắp đến kì đăng kiểm lần 2, em lần đầu tự đi đăng kiểm nên em lên đây xin cccm kinh nghiệm chỉ dẫn với.
Cụ thể xe hạy dưới 3 năm, chưa được 10.000 km, xe tư nhân không đăng kí kinh doanh gì cả.
Các cụ tư vấn giúp với xem chuẩn bị những giấy tờ gì, xe cộ có cần sửa sang bảo dưỡng gì trước không ... vân vân và mây mây.
Em cảm tạ ah.
cùng quan tâm

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Em ở Hoàng Quốc Việt, Cầu Giấy cụ cho em trạm tư nhân nào gần với ạ