Đăng kiểm

HD_Hung

Xe máy
Xe em mất một đèn phanh vẫn qua được.

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ở Việt Nam mình hay có cái kiểu " phong trào " nhỉ, gần đây nhất là vụ xe quá tải. Mấy tháng trước làm quyết liệt, bây giờ đang giai đoạn thoái trào. Em thấy đầy xe quá khổ chạy ầm ầm...

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cấu hỏi tý là O ép nhà mình có kụ nào lắp bodykit đi đăng kiểm chưa ah?

Anycar

Xe tăng
Xe lắp thêm đồ dễ bị đuổi về lắm. Cản trước sau lắp thêm trước khi đi khám phải tháo ra, loa đài độ đẹo cũng tháo ra. Kiểm tra đèn, độ chụm đèn, đèn hơi tối cũng bị đuổi về. Sán nay em đi khám từ 8 giờ sáng. đến giờ ăn trưa mới gần đến lượt. Đành làm cái bánh mỳ cho xong. Sau buổi trưa vào khám bị đuổi về vì đèn pha không đủ sáng, đèn cos bên phải bị thấp. lại lao về garage thay bóng đèn chỉnh lại đèn, lại lao đi đăng kiểm. Vẫn may xếp hàng chót chét, kết quả xong xuôi lúc 17:20. Mất toi một ngày, à mà không nhận "ấy" đâu. Khoảng 1/4 số xe đi khám phải quay lại, có người đến lần 3 mà vẫn chưa biết có xong được không.

anhtho

Xe ngựa
Xe lắp thêm đồ dễ bị đuổi về lắm. Cản trước sau lắp thêm trước khi đi khám phải tháo ra, loa đài độ đẹo cũng tháo ra. Kiểm tra đèn, độ chụm đèn, đèn hơi tối cũng bị đuổi về. Sán nay em đi khám từ 8 giờ sáng. đến giờ ăn trưa mới gần đến lượt. Đành làm cái bánh mỳ cho xong. Sau buổi trưa vào khám bị đuổi về vì đèn pha không đủ sáng, đèn cos bên phải bị thấp. lại lao về garage thay bóng đèn chỉnh lại đèn, lại lao đi đăng kiểm. Vẫn may xếp hàng chót chét, kết quả xong xuôi lúc 17:20. Mất toi một ngày, à mà không nhận "ấy" đâu. Khoảng 1/4 số xe đi khám phải quay lại, có người đến lần 3 mà vẫn chưa biết có xong được không.
Cản sau nho nhỏ cũng không được hở cụ, thế thì đợt tới em phải tháo ra rồi. Thks cụ.

PSD

Xe buýt
Kia morning đời 2010 có paj chú ý j k các cụ nhỉ ? Hay chỉ cần mục 200 là ok

conmeo1

Xe buýt
Cản sau nho nhỏ cũng không được hở cụ, thế thì đợt tới em phải tháo ra rồi. Thks cụ.
Chắc chắn là không để cản sau được đâu cụ ạ vì nó còn công đoạn chụp ảnh từ phía sau, bên phụ chếch 1 góc 45 độ để in vào cái giấy kiểm định nữa.

senhong

Xe tăng
Hôm qua em mới đi đăng kiểm về, vừa buồn lại vừa vui.
Buồn vì làm lâu quá ( đông người xếp hàng)
Vui là bây giờ thấy nhân viên làm nhiệt tình mà không đòi hỏi gì( không lấy tiền)
---- em đi hai chỗ ,một là ở bến xe Yên Nghĩa , chỗ này nghe 1 cụ ở trên diễn đàn đi khám mà không chấp nhận được.
Nhân viên thì cửa quyền ,không có thứ tự ....( chắc phải có một tý gì đó mà em chưa tìm hiểu được)
10h em đến thì nhân viên bảo buổi chiều, 13h chiều em đến xếp hàng thứ 5, đến lượt nhân viên bảo đến sáng mai. Cãi nhau một hồi em phải lượn(có chú em bên ford Nguyễn Xiểng đi cùng cũng không khám được, bàn nhau rút về ĐHGT)
14h20 về đến ĐHGT xếp hàng ,( xếp thứ 43)
Vui là ở đây các cụ ạ, xếp hàng đông nhưng trật tự, không có chen lấn, cách làm khoa học( gần trung tâm cũng khác, không như mấy ông phía ngoài kia...)
Khám xong là 17h ,tiền để ở phanh tay vẫn còn nguyên,em có nhắc nhưng các em nói không giám lấy.
Chất lượng xe của em thì tốt rồi mới chạy được 1 năm( ford 16)
Còn những xe cũ thì theo em là cũng khó khăn, tốt nhất các cụ nên căn chỉnh ,tháo hết đèn, phụ kiện, giá nóc, badesoc,
Chốt lại là điểm này làm tốt,các cụ nên làm ở đây..

NKQA

Xe buýt
Vui là bây giờ thấy nhân viên làm nhiệt tình mà không đòi hỏi gì( không lấy tiền)
---- em đi hai chỗ ,một là ở bến xe Yên Nghĩa , chỗ này nghe 1 cụ ở trên diễn đàn đi khám mà không chấp nhận được.
Nhân viên thì cửa quyền ,không có thứ tự ....( chắc phải có một tý gì đó mà em chưa tìm hiểu được)
10h em đến thì nhân viên bảo buổi chiều, 13h chiều em đến xếp hàng thứ 5, đến lượt nhân viên bảo đến sáng mai. Cãi nhau một hồi em phải lượn(có chú em bên ford Nguyễn Xiểng đi cùng cũng không khám được, bàn nhau rút về ĐHGT)
14h20 về đến ĐHGT xếp hàng
ĐHGT là trạm đăng kiểm nào thế cụ ơi.

cuccucukd

Xe tăng
14h20 về đến ĐHGT xếp hàng ,( xếp thứ 43)
Vui là ở đây các cụ ạ, xếp hàng đông nhưng trật tự, không có chen lấn, cách làm khoa học( gần trung tâm cũng khác, không như mấy ông phía ngoài kia...)
Khám xong là 17h ,tiền để ở phanh tay vẫn còn nguyên,em có nhắc nhưng các em nói không giám lấy.
Chất lượng xe của em thì tốt rồi mới chạy được 1 năm( ford 16)
Còn những xe cũ thì theo em là cũng khó khăn, tốt nhất các cụ nên căn chỉnh ,tháo hết đèn, phụ kiện, giá nóc, badesoc,
oánh dấu để lần sau em phi từ Thái Nguyên xuống HN đăng kiểm đỡ mất 2lit. Ở TN bọn em mà ko có 1, 2 lít vứt vào phanh tay là không ổn.
Cái chỗ đo đỏ em không hiểu lắm. Tháo hết đèn ra thì đăng kiểm cái mợ gì?

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
E nghĩ cần thắt chặt mấy ông xe Bus thì bà con đc nhờ ,ra đường nhìn mấy cái xe bus nghiêng vẹo cả mít ,khói như quạt chả mà phát sợ
Không biết anh # có quan tâm nhiều đến mấy ông con Giời này không ???:-":-":-":-s

Cuong TTX

Xe buýt
Xe em mua rồi chuyển vùng về HN, đăng kiểm theo xe cũ vẫn còn hạn đến tháng 10. Vậy em nên chờ đến lúc đó đăng kiểm hay phải làm luôn? Cụ nào Pro cho ý kiến nhé!

anhtho

Xe ngựa
oánh dấu để lần sau em phi từ Thái Nguyên xuống HN đăng kiểm đỡ mất 2lit. Ở TN bọn em mà ko có 1, 2 lít vứt vào phanh tay là không ổn.
Cái chỗ đo đỏ em không hiểu lắm. Tháo hết đèn ra thì đăng kiểm cái mợ gì?
Từ Thái Nguyên xuống HN chắc tiền xăng cũng hơn 2 lít đó cụ.
Tháo đèn em hiểu là tháo đèn độ thêm, thay nguyên bản vào.