Đăng ký biển xe Hà Nội

namjapan

Xe hơi
Đơn giản thôi cụ ạ

korando TX-5

Tháo bánh
Các cụ thân mến,

Tình hình là sắp tới em dự định lên đời xe mới, cụ thể là SH ạ, đây cũng là một trong những mục tiêu trong năm nay của em. Vấn đề em muốn nói đến ở đây là về việc cấp biển số xe.
Em quê Hưng Yên, đang sinh sống và làm việc tại HN. Công việc của em khá đặc thù nên chỉ có thể lập nghiệp đc ở HN. Em dự tính sẽ mua xe tại HN và xin cấp biển tại đây. Nếu em mang xe về nhà đăng ký thì rất đơn giản, nhưng em đang muốn hỏi các cụ xem có cách nào để đăng ký tại HN, vì xe chủ yếu em đi lại ở đây ạ.

Theo hiểu biết nông cạn của em, có 2 cách để em giải quyết đc vấn đề :
1. Xin giấy giới thiệu của em trai em đang học Đại Học tại HN, sau đó đăng ký bằng tên của em trai em. Nhưng em muốn pass qua em cho chính chủ thì thủ tục có lằng nhằng k ?
2. Mua xe cũ => Cách này e k muốn bàn đến, em mua xe mới ạ !
Em chưa mua xe mới bao giờ nên không rõ HEAD có hỗ trợ việc đăng ký biển (ý em là lách luật) được hay không ạ !
Em là em vẫn muốn chính chủ và biển số tại Hà Nội.Các cụ cho em ý kiến nhé
P/S: Đừng cụ nào vào chửi em là không tôn trọng nơi mình sinh ra, ai cũng có lý do riêng của mình ạ.
Xin mời các cụ cho ý kiến. Em sẽ hầu rượu ạ
Dù cụ có mua xe đăng ký đứng tên em trai cụ đang học tại Hà nội thì khi bán lại cho cụ cũng ko chính chủ được.vì muốn chính chủ thì phải đăng ký lại vào tên cụ.vẫn phải rút hồ sơ trả biển và mang về tỉnh cụ để đăng ký chính chủ.

Được gửi từ Dịch vụ : Cà số-đổi biển số dài- Cấp lại biển số bị mất lấy nhanh-Công Chứng mua bán- sang tên-rút hồ sơ toàn quốc. 0973935052 - Otofun

Hùng PhạmCFC

Xe đạp
Vâng, em tìm hiểu thì cũng nhiều cụ nói vậy. Nhưng muốn biết có cách nào có thể lách luật đc không cụ ạ
Cách duy nhất là xin giấy tờ của trường học. Hoặc cty cụ làm lâu dài rồi. Hình như sẽ xin được cái giấy để làm giấy chính chủ cụ ạ.

Tutb83666

Đi bộ
Nhân tiên em cũng đc xin hỏi ý kiến các cụ với ạ:
chả là em cũng có em trai đi học đại học và giờ em muốn đổi biển HN để đi lại trên này, nhưng xe em đang ĐKi biển tỉnh, giờ em làm 1 bản hợp đồng mua bán xe sang tên cho em trai em rồi xin rút hồ sơ tại tỉnh để mang lên HN đki lại ( đứng tên em trai em) thì :
1 : trong hợp đồng viết tay mua bán, cho tặng kia thì em viết là "cho" hay là "bán"
2: sau khi rút đc hồ sơ xong thì mang lên HN đki thủ tục có rườm rà lắm không ạ?
em đki tại quận 2 bà,
Em cảm ơn ạ!

Ks.Hoang

Đi bộ
Tình hình sao rồi cụ! Em cũng đang có mong ước như cụ. Mà phân vân chưa biết có cách nào vừa biển HN vừa chính chủ được. Em hộ khẩu dưới quảng ninh cơ!

bantaitulai

Xe tăng
bác có người thân ở HN ko..nếu có thì nhờ họ khai với CA là bác sống ở đó lâu rồi xong đi đăng ký cái KT3
ko biết cái này có dùng để đăng ký xe được ko
e nghĩ ra như vậy. còn áp dụng được hay ko e chưa thử
Ko dc cụ ơi. Buộc phải có hộ khẩu mới đằn ký dc nhé. Năm 2011 e mất 30 củ để nhập khẩu chỉ đê lấy cai biển. Nhà thi vẫn đang đi thuê ấy chứ.