[Funland] Đăng ký khống tài khoản Thu phí không dừng (Epass) - Chạy chỉ tiêu hay....?

ntphuong0411

Xe buýt
Chuyện là thế này, sau thớt trước hỏi ý kiến cụ mợ, https://www.otofun.net/threads/chon-mua-xe-moi-va-dinh-loi-nguyen.1816204/#post-63647870
Em cuối cùng cũng đã có bà hai và trải nghiệm khá nhiều thứ lần đầu.
Hôm nay, em lần đầu đi đăng ký dán thẻ Epass, mọi chuyện tưởng như đơn giản nhưng khi em nhân viên Viettel báo rằng biển số xe anh đã đăng ký tài khoản từ tháng 3/2022 rồi. Em mới ngớ người ra, mình đi đăng ký đăng kiểm vào những ngày cuối cùng của tháng 4/2022, lúc đó mới bấm biển mà lại còn là biển bạch định nữa, lấy đâu ra số mà đăng ký Epass. Hức, trước đó là một màn đẩy đưa giữa 2 anh VETC và VDTC, không anh nào chịu nhận cả, cuối cùng em nổi điên gọi hotline của cả 2 bên mới ra được vấn đề.
Sau rồi Viettel giải quyết bằng cách là tạo hợp đồng mới, và em lại phải chờ 1-2 ngày để quay lại chỗ cũ mới được dán thẻ. Nhưng em vẫn lo vì nếu biển số của em đã được đăng ký trước đó là thật, xe thật thì tài khoản của em sau này có bị trừ tiền oan không? hic hic.
Các cụ các mợ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cùng em với ah, em xin vodkađầyđủ.
*** Bài học rút ra sau vụ này:
1. Cụ mợ nào chưađăng ký thì kiểm tra ngay đi ạ, vì suy cho cùng thì cũng chỉ có 2 thằng này làm, không có sau này đi cao tốc khó khăn.
2. Quảng cáo là dán thẻ miễn phí ở Viettel post, nhưng em đi qua 3 chỗ Viettel post đều không nhận làm, rồi chỉ ra... Viettel store, vậy cần gọi điện kiểm tra trước khi muốn đến chỗ nào dán Epass ạ.

NNS

Xe ngựa
em reg phát qua cái link FB đc gửi ngay 1 bì thư VETC dất đẹp kèm giấy chùi, à lộn, khăn lau để tự tô tự sướng tự dán nữa cơ, free và nhanh ko tưởng :))

ntphuong0411

Xe buýt
em reg phát qua cái link FB đc gửi ngay 1 bì thư VETC dất đẹp kèm giấy chùi, à lộn, khăn lau để tự tô tự sướng tự dán nữa cơ, free và nhanh ko tưởng :))
Em cũng tưởng đơn giản như cụ ý, hay tại số em nhọ

LongLH

Xe điện
Cay cụ nhỉ, tự nhiên lại bị mất thời gian của mình mà không phải lỗi của mình. Em thì xe của em dán VETC mấy năm đi cũng mượt, nên vừa rồi đem xe cty đi dán của VETC, vào vp của họ ở trên đường 5 cũ hỏi thủ tục vì xe cty nó khác xe cá nhân, thì một em xinh tươi bảo kết bạn Zalo rồi em ấy gửi cho file về in ra đóng dấu cty lần sau đến nộp là xong. Em làm đầy đủ như bạn ấy, đúng hôm 8-3 em quay lại, không thấy em ấy ở đó mà có một cậu khác. Em đưa cho cậu ấy thì, có màn đối đáp sau:
Vetc: Thiếu rồi, của người ta phải thế này này.
E: Tôi làm theo hướng dẫn của bên anh, chứ tôi có tự nghĩ ra được đâu mà thiếu với chẳng thừa.
Vetc: Thiếu rồi không làm được đâu.
E: Tôi nói cho anh biết nhé, tôi dán cái này là góp phần để trả lương cho anh đấy nhé, ăn nói cho cẩn thận, nhân viên nhà anh hướng dẫn sai, tôi có thể làm lại nhưng bên anh phải có lời với tôi như thế nào chứ.
May hôm đấy là 8-3 em nghĩ gọi lên hotline thì em gái kia cũng bị liên luỵ, mà em chỉ cay cái thái độ của thằng kia. Nên em về dán của E.Pass, vào điểm giao dịch thì các bạn ấy bảo hết thẻ, cũng không chỉ mình sang Stor. Làm em lại phải gọi tổng đài họ chỉ cho. Sang đấy thì 5' là dán xong.

PCI for car

Xe tăng
Công tỷ em đăng ký dán trên web của vetc mờ mới nhận được cái hẹn sẽ liên lạc lại, chưa thấy í ới rì.

ntphuong0411

Xe buýt
Cay cụ nhỉ, tự nhiên lại bị mất thời gian của mình mà không phải lỗi của mình. Em thì xe của em dán VETC mấy năm đi cũng mượt, nên vừa rồi đem xe cty đi dán của VETC, vào vp của họ ở trên đường 5 cũ hỏi thủ tục vì xe cty nó khác xe cá nhân, thì một em xinh tươi bảo kết bạn Zalo rồi em ấy gửi cho file về in ra đóng dấu cty lần sau đến nộp là xong. Em làm đầy đủ như bạn ấy, đúng hôm 8-3 em quay lại, không thấy em ấy ở đó mà có một cậu khác. Em đưa cho cậu ấy thì, có màn đối đáp sau:
E: Tôi làm theo hướng dẫn của bên anh, chứ tôi có tự nghĩ ra được đâu mà thiếu với chẳng thừa.
E: Tôi nói cho anh biết nhé, tôi dán cái này là góp phần để trả lương cho anh đấy nhé, ăn nói cho cẩn thận, nhân viên nhà anh hướng dẫn sai, tôi có thể làm lại nhưng bên anh phải có lời với tôi như thế nào chứ.
May hôm đấy là 8-3 em nghĩ gọi lên hotline thì em gái kia cũng bị liên luỵ, mà em chỉ cay cái thái độ của thằng kia. Nên em về dán của E.Pass, vào điểm giao dịch thì các bạn ấy bảo hết thẻ, cũng không chỉ mình sang Stor. Làm em lại phải gọi tổng đài họ chỉ cho. Sang đấy thì 5' là dán xong.
Đúng bực mình thật cụ ạ, trưa có 1h nghỉ mình trích ra rồi mà còn không được việc
Em qua Viettel store, từ mấy cái tư vấn lăng nhăng thì em cũng thấy các em ở đây chỉ làm mỗi nhiệm vụ đăng ký hộ khách và dán thẻ thôi còn lại cái gì cũng phải thông qua tổng đài và làm theo hướng dẫn của tổng đài, chả khác gì mình cả.
Ah, các cụ mợ cho em hỏi với, dán kính tốt hơn hay dánđèn tốt hơn, xe em đã dán phim cách nhiệt hàng khuyến mại, noname

Tony_Le

Xe container
Chuyện là thế này, sau thớt trước hỏi ý kiến cụ mợ, https://www.otofun.net/threads/chon-mua-xe-moi-va-dinh-loi-nguyen.1816204/#post-63647870
Em cuối cùng cũng đã có bà hai và trải nghiệm khá nhiều thứ lần đầu.
Hôm nay, em lần đầu đi đăng ký dán thẻ Epass, mọi chuyện tưởng như đơn giản nhưng khi em nhân viên Viettel báo rằng biển số xe anh đã đăng ký tài khoản từ tháng 3/2022 rồi. Em mới ngớ người ra, mình đi đăng ký đăng kiểm vào những ngày cuối cùng của tháng 4/2022, lúc đó mới bấm biển mà lại còn là biển bạch định nữa, lấy đâu ra số mà đăng ký Epass. Hức, trước đó là một màn đẩy đưa giữa 2 anh VETC và VDTC, không anh nào chịu nhận cả, cuối cùng em nổi điên gọi hotline của cả 2 bên mới ra được vấn đề.
Sau rồi Viettel giải quyết bằng cách là tạo hợp đồng mới, và em lại phải chờ 1-2 ngày để quay lại chỗ cũ mới được dán thẻ. Nhưng em vẫn lo vì nếu biển số của em đã được đăng ký trước đó là thật, xe thật thì tài khoản của em sau này có bị trừ tiền oan không? hic hic.
Các cụ các mợ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cùng em với ah, em xin vodkađầyđủ.
*** Bài học rút ra sau vụ này:
1. Cụ mợ nào chưađăng ký thì kiểm tra ngay đi ạ, vì suy cho cùng thì cũng chỉ có 2 thằng này làm, không có sau này đi cao tốc khó khăn.
2. Quảng cáo là dán thẻ miễn phí ở Viettel post, nhưng em đi qua 3 chỗ Viettel post đều không nhận làm, rồi chỉ ra... Viettel store, vậy cần gọi điện kiểm tra trước khi muốn đến chỗ nào dán Epass ạ.
Epass thì đi qua trạm thu phí dán mất mấy phút.

Hanoian2020

Xe đạp
E chạy xe tên công ty, qua trạm thu phí dán Epass trong vòng 10P, không cần công văn dấu má gì cả, nhân viên dán chỉ chụp đăng ký, đăng kiểm, tài khoản còn được khuyến mãi khoảng 50k gì đó

ntphuong0411

Xe buýt
Epass thì đi qua trạm thu phí dán mất mấy phút.
May mà tính em hay lo ấy chứ, vì nếu BKS bị đăng ký 1 trong 2 thằng này rồi mà không được dán thẻ thì làm sao đi qua được. Em không nghĩ vụ sai lệch này có thể giải quyết gọn ở trạm thu phí; nhất là tuần tới em có kết hoạch đi Hải phòng bằng cao tốc

TungThoc

Xe điện
Quái, em làm 3 xe, 2 xe của nhà em, một xe của công ty.
Chỉ cần đưa cho nhân viên trạm thu phí chụp đăng ký, đăng kiểm. rồi nhân viên ra dán chip lên chỗ sát đèn pha của xe, xong đưa cho mẩu giấy in hướng dẫn cài App lên điện thoại, nạp tiền bằng chuyển khoản ngân hàng... Giấy tờ gì đâu.
Từ đó xe chạy phè phè khắp các trạm BOT không dừng.

ntphuong0411

Xe buýt
Không phải chạy KPI mà là đặt gạch để tranh chỗ với VETC.
Đặt gạch kiểu này thì phiền đến khách hàng ghê gớm cụ nhỉ, tự nhiên thấy xe mình đăng ký mới chục ngày đã có hợp đồng rồi. Nói quá lên còn là hành vị lừa đảo ý chứ.

ntphuong0411

Xe buýt
Chỉ cần đưa cho nhân viên trạm thu phí chụp đăng ký, đăng kiểm. rồi nhân viên ra dán chip lên chỗ sát đèn pha của xe, xong đưa cho mẩu giấy in hướng dẫn cài App lên điện thoại, nạp tiền bằng chuyển khoản ngân hàng... Giấy tờ gì đâu.
Thì cái vụ này nguyên tắc là làm một lần dùng cả đời nếu không có rắc rồi mà cụ.
EM muốn hỏi kinh nghiệm các cụ mợ nào bị giống em ý.

ROW

Xe tải
Các cụ cho em hỏi xe tên Công ty thì thủ tục khác với xe cá nhân thế nào? Mình có thể đăng ký xe công ty theo hình thức tài khoản cá nhân được ko?

LongLH

Xe điện
Xe cty thì với VETC cần có cái Đăng kí mở tk gì đó ( hôm em bị thiếu là cái này- bạn nữ nv gửi cho em cái khác- vì đang bực nên em nói xong đi luôn không hỏi kĩ để biết tên đầy đủ cái tờ thiếu là cái gì) có chứ kí của pháp nhân và dấu cty. Với EPass thì chủ doanh nghiệp đi làm thì cần giấy DKKD với giấy tờ xe, còn nv đi làm thì phải có uỷ quyền. Đấy là em đi làm thấy nó vậy.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Em vừa dán ePass ở Viettel Store xong, không thấy thu đồng nào, liên kết luôn với tk Viettel Money hự.

Đợt trước em dán đèn thì không kích hoạt được, giờ làm được thì Viettel có tem mới dán kính lái luôn ạ, cũng OK.

ntphuong0411

Xe buýt
Em vừa dán ePass ở Viettel Store xong, không thấy thu đồng nào, liên kết luôn với tk Viettel Money hự.

Đợt trước em dán đèn thì không kích hoạt được, giờ làm được thì Viettel có tem mới dán kính lái luôn ạ, cũng OK.
Kính lại của cụ có dán phim cách nhiệt không ạ, em đọc thấy nhiều cụ than phiền dán kính không đọc được thẻ