[Funland] Đăng ký shop mall: lazada, tiki, shopee, xin tư vấn và chia sẻ

conversehn

Xe tăng
Người OF
Ngành của mợ cực kì khoai đó ạ
Bán gần như không lãi mới cạnh tranh được

HAHANCO

Xe máy
Làng Nghề Thụy Ứng - Hòa Bình - Thường Tín - HN
Website
www.hahanco.com
Đăng ký shop mall sàn nào cũng rất đơn giản, tự đăng ký lấy, ko cần phải thuê ai, đừng có nghe mấy cái đứa nó chuyên lừa đảo, nó hay bảo có ông chú làm trong shopee. Nghe mấy đứa đó nói là mắc ói, vì shopee nó là sàn của nước ngoài, mấy cái chuyện đút tiền để lên shop mall là ko bao giờ có. Thường bọn nó sẽ bảo 15 triệu là lên shop mall. Đừng có nghe chúng nó tiền mất tật mang.
Kinh nghiệm bên mình như thế này nhé, lên shop mall chắc chắn luôn mà ko mất đồng nào, chủ yếu shop b có đủ mạnh để họ duyệt cho không thôi, dễ thì rất dễ, nhưng nếu chưa đủ mạnh thì ko bao giờ lên được. Sẽ có mail gửi về nói là shop bann chưa đủ tiêu chí, cứ ở yên shop thường mà bán.
1. Đối với shopee: shop bạn đang là shop yêu thích phải có lượt đánh giá trên 1k, điểm số * cao, đơn hàng trên 300 đơn/tháng. Doanh thu > 20 triệu, không bị tạ 1 tháng trước khi đăng ký. Vào xem các chỉ số xanh hết là ok. Bài đăng Hình ảnh chuyên nghiệp, nội dung bài viết cũng rõ ràng, trước khi đăng ký nên set bài chuẩn shopee mall, (tự tìm hiểu) shopee kiểm duyệt từng câu chữ với hình ảnh bìa. Ông nào bảo mới mở được 1 tuần mà đăng ký được shopee mall là ko có. Vì shopee họ phải thấy tiềm năng mới đẩy shop lên mall.
Thủ tục giấy tờ chuẩn sau: Nếu nhà sản xuất
- Đăng ký kinh doanh
- Chứng nhận thương hiệu (cục sở hữu trí tuệ cấp)
=>> nộp đơn: thời điểm này xét duyệt rất nhanh, đúng thời điểm thì 4 ngày lên được luôn. Ko mất tí gì.

2. lazada mall: ko ngặt như shopee, chỉ cần vào tạo tk doanh nghiệp, nộp Đkkd, thương hiệu, làm chuẩn theo hướng dẫn là được ngay.

3. tiki thì dễ nhất. Cũng nộp đơn là được.

Bên mình bán cả 3 sàn trên đều đăng ký được shop mall hết, đồng hành cùng 3 shop yêu thích và yêu thích +

cụ nào mà mãi ko lên được, ới mình chỉ cho chi tiết, lên luôn và ngay

Chỉnh sửa cuối: