[Luật] Đăng ký xe theo tạm trú ?

Oanh Đoàn

Đi bộ
Kính thưa các bác em đang muốn xin trợ giúp của các bác về trường hợp này của em.
Em đăng ký tạm trú tại quận Thanh Xuân, đã hoàn thiện định danh Mức 2 trên app VNE ID.
Thông tin về thường trú và tạm trú của em đã hiện chính xác và đầy đủ. Kể cả ở trên hệ thống của cục quản lý dân cư quốc gia.
Hôm qua 27/10, em có tới bấm biển xe ô tô tại số 2 Nguyễn Khuyến. Nhưng trên hệ thống của bên công an giao thông lại chưa hiện dữ liệu tạm trú của em. Cho nên Em không bấm được biển.
Em có làm việc và nhận được câu trả lời là do lỗi hệ thống không có phương án xử lý và cũng không cho em một cái giấy hẹn để trả lời kết quả.
Em có nhờ hỗ trợ từ bên phường sở tại nơi em đăng ký tạm trú, thì họ cũng trả lời răng làm hết các thủ tục rồi thì mới có thông tin của em trên app VNEID
Giờ em cũng không biết phải làm thế nào để được Bấm biển mọi người ạ.
Đã ai gặp trường hợp như em chưa ạ
Em gọi lên các tổng đài thì chẳng thấy một ai hỗ trợ được cả.

Oanh Đoàn

Đi bộ
đăng kí xe biển HN theo địa chỉ tạm trú chưa được đâu.
Hiện tại thường trú ở đâu thì đăng kí biển ở đó.
28/10/2023
👍🏻 làm được bình thường rồi bác ạ, Nhà em có hai người thì một người bấm được còn một người thì chưa bấm được ạ
Cái em muốn tham khảo các bác là cái việc lỗi hệ thống update dữ liệu của em Đã bác nào bị chưa và đã xử lý được chưa ạ

longkon

Xe đạp
Em cũng có cùng câu hỏi

vt2phuc

Xe điện
Lỗi hệ thống liên quan công an thì bám theo các anh công an thôi nhé.
Pa1: là cái gì đó mạnh vào để đẩy nhanh.
Pa2: Làm cái đơn yêu cầu xử lý, yêu cầu trả lời, yêu cầu hướng dẫn về phòng cảnh sát giao thông, đồng kính gửi tới các nơi. Trình bày đầy đủ nội dung. Yêu cầu cho thời hạn trả lời, thời hạn có kết quả.

Kiểu gì chả có kết quả sớm. Còn không cứ 1 tuần lên 1 lần hỏi.

lebachtung

Xe hơi
Căng nhỉ lỗi của bên đó mà mình thì không đăng ký được, không lưu hành được, chắc phải làm đơn gửi các nơi xem hưỡng dẫn cụ thể thật.

fitear

Xe tải
Kính thưa các bác em đang muốn xin trợ giúp của các bác về trường hợp này của em.
Em đăng ký tạm trú tại quận Thanh Xuân, đã hoàn thiện định danh Mức 2 trên app VNE ID.
Thông tin về thường trú và tạm trú của em đã hiện chính xác và đầy đủ. Kể cả ở trên hệ thống của cục quản lý dân cư quốc gia.
Hôm qua 27/10, em có tới bấm biển xe ô tô tại số 2 Nguyễn Khuyến. Nhưng trên hệ thống của bên công an giao thông lại chưa hiện dữ liệu tạm trú của em. Cho nên Em không bấm được biển.
Em có làm việc và nhận được câu trả lời là do lỗi hệ thống không có phương án xử lý và cũng không cho em một cái giấy hẹn để trả lời kết quả.
Em có nhờ hỗ trợ từ bên phường sở tại nơi em đăng ký tạm trú, thì họ cũng trả lời răng làm hết các thủ tục rồi thì mới có thông tin của em trên app VNEID
Giờ em cũng không biết phải làm thế nào để được Bấm biển mọi người ạ.
Đã ai gặp trường hợp như em chưa ạ
Em gọi lên các tổng đài thì chẳng thấy một ai hỗ trợ được cả.
e cũng đang chuẩn bị làm thủ tục đăng ký tạm trú (e hộ khẩu Hn nhưng lại muốn đăng ký xe ở Hp). Chị có thể hướng dẫn e làm thủ tục đăng ký tạm trú như thế nào dc ko ạ?

Chú gà trống

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
e cũng đang chuẩn bị làm thủ tục đăng ký tạm trú (e hộ khẩu Hn nhưng lại muốn đăng ký xe ở Hp). Chị có thể hướng dẫn e làm thủ tục đăng ký tạm trú như thế nào dc ko ạ?
Cụ mang hợp đồng thuê nhà ra công an khu vực để làm thủ tục. Cũng dễ nếu cụ thuê nhà chính thống.

fitear

Xe tải
Cụ mang hợp đồng thuê nhà ra công an khu vực để làm thủ tục. Cũng dễ nếu cụ thuê nhà chính thống.
hợp đồng thuê nhà có phải công chứng gì ko ạ? với chủ nhà có phải xuất trình sổ đỏ hay trích lục chứng minh là chủ đất ko ạ?

Chú gà trống

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
hợp đồng thuê nhà có phải công chứng gì ko ạ? với chủ nhà có phải xuất trình sổ đỏ hay trích lục chứng minh là chủ đất ko ạ?
E cũng k rõ tại e toàn nhờ "Bác" soi đường chỉ lối.

ilailai

Xe tải
Chắc phải chờ có sự thay máu trong ngành thì mới mong bớt bị củ hành cc ạ. Đợt này bên gt đc trao nhiều quyền quá. Thủ tục đẻ thủ tục nhằm gây khó dễ cho dân, lý do chắc ai cũng hiểu. Nghĩ mà nó chán!