[Thảo luận] Đang mùa gặt các cụ về quê cần thận rơm phơi trên đường nhé.

ThanhTungTB

Xe điện
hôm trc e đi cũng gặp rơm phơi nhiều lắm, toàn phải bắt 1 thằng đệ đi trc kiểm tra xem rơm dày ko. Qua những chỗ đó e lại nhảy xuống nhòm dưới gầm xe, dân xung quanh nhìn ngó như m có vấn đề nhưng thôi kệ an toàn là trên hết các cụ nhỉ ;)
bác cũng chưa cẩn thận lắm đâu .lẽ ra bác phải thuê người bê xe qua những khu vưch có rơm rạ .hay thuê phòng cháy đi trước phun ướt rơm rạ rồi mới đi qua chứ .lần sau cẩn thận hơn bác nha.

ThanhTungTB

Xe điện
Các cụ cho hỏi thăm: nếu xe có mua bảo hiểm thân vỏ đầy đủ, trường hợp xe bị cháy thì tính thế nào nhỉ?????
thanks!
chỉ mua BH thân vỏ thôi chưa đủ đâu .bác phải mua gói BH thân vỏ ,máy móc toàn phần cơ .mà thậm chí có mua gói BH toàn phần ,mà xe cháy gọi BH đến còn chán mới xong ,E là chúa căm thù bọn BH rồi .E dính với bọn này nhiều lắm rồi ah

bố_songhye

Xe buýt
Cái này thì hết thuốc chữa. Có Lần em về quê chơi. Thấy Cái Đống rơm thấp ở giữa đương thì bò qua ai dè trong Đông rơm toàn gạch, tí vỡ gầmX_X,..bài học rút ra Là các bác nên tránh, nếu không nên xuống kiêm tra cho chắc chăn rồi hãy vvượt qua.
Đống ghạch vẫn còn may chán cụ ạ. Ông bác em ở quê còn kể, mùa gặt xong đến tối trẻ con chơi trốn tìm còn trốn vào đống rơm nữa....

ndkhoivtv

Xe tăng
Nhắc mới nhớ, hình như năm trước có vụ cháy xe liên quan đến... rơm, Kia Forte thì phải?!? Thanks cụ chủ thớt.

arc_tuan

Xe buýt
Các cụ ơi hôm qua e bị quả xanh mắt mèo . chuyện là thế này . e cưỡi vợ 2 LAC CDX về quê chơi khi lên e đang đi đường trong làng thì bông nhiên xe ko đi được nữa mặc dù e tăng ga lên . e tắt máy xuống xem , thì trời ơi rơm kẹt kín gầm xe . đang loay hoay kéo rơm ra thì thấy khói bốc lên từ bụng máy , tiếp đến là lửa , hoảng quá mở nắp cabo ra , hô vợ con xuông xe , may quá gần nhà dân nên e xin được nước nên đã tắt được lửa kịp thời , và phải kich xe lên mới rút được rơm ra .
trùng hợp thế. cái cụ chủ xe mà kể cho em nghe cũng đi CDX cụ ợ. chúc mừng cụ nhá..

classic6666

Xe máy
Báo cáo các cụ . e nói tiếp ạ. sau vụ đó e chưa hoàn hồn thì e lại gặp 1 vụ nữa họ đốt rơm giữa đường đi , thế là cả nhà em lại xuông xe bẻ cành cây để dọn tro và rơm đang cháy vào lề đường . cuối cùng e ra được đường quốc lộ , thở phào nhẹ nhõm . nhưng đi 1 đoạn thì kim đồng hồ báo nhiệt độ máy kịch kim luôn , e dừng xe thì phat hiện . nước làm mát hết , 1 đường cao su dẫn nước bị thủng , cao su bảo vệ trục láp cũng bị cháy thủng mỡ bắn ra tung tóe . cố lết lên thị xã Thái Bình , gọi điện cho người thân xem chỗ nào sửa xe tốt , được giới thiệu gần bên xe có chung tâm chăm sóc xe AN THÁI sủa rất tốt ,e cũng lọ mọ vào đến đó . các bác thợ chăm chỉ chịu khó nhiệt tình khắc phục tạm thời để e về hà nội kẻo tối .Nhưng có điều e ko hài lòng là sự cần cù của các bác ấy thành phá hoại . làm hỏng cái van nhiệt e phải thay mất 3tr. hôm thứ 7 vừa rôig e đã sửa xong xe các cụ ạ , tổng thiệt hại mất 6tr

anhbep

Xe hơi
Đúng là hoạ vô đơn chí, em cũng phải cẩn thận thôi

kienvairo

Xe tải
Chủ nhật vừa rồi em về quê, đường trong làng thì bé chắc chỉ đủ xe của em với xe đạp tránh nhau, 2 bên đường rơm chất thành đống ở gần cuôi đường. Em đi vào được nửa đường, nhìn thấy rơm chặn 2 bên. Tiến thoái lưỡng nan, không lùi được vì đường vừa xa, vừa hẹp, tiến lên thì rơm sẽ cọ vào 2 bên xe. Đành liều cứ đi, kết quả về mất tiền đánh bóng cả xe, vì rơm cào xước 2 bên thành xe từ đầu xe đến đuôi xe, xót mà vẫn phải cười, hehe

arc_tuan

Xe buýt
Báo cáo các cụ . e nói tiếp ạ. sau vụ đó e chưa hoàn hồn thì e lại gặp 1 vụ nữa họ đốt rơm giữa đường đi , thế là cả nhà em lại xuông xe bẻ cành cây để dọn tro và rơm đang cháy vào lề đường . cuối cùng e ra được đường quốc lộ , thở phào nhẹ nhõm . nhưng đi 1 đoạn thì kim đồng hồ báo nhiệt độ máy kịch kim luôn , e dừng xe thì phat hiện . nước làm mát hết , 1 đường cao su dẫn nước bị thủng , cao su bảo vệ trục láp cũng bị cháy thủng mỡ bắn ra tung tóe . cố lết lên thị xã Thái Bình , gọi điện cho người thân xem chỗ nào sửa xe tốt , được giới thiệu gần bên xe có chung tâm chăm sóc xe AN THÁI sủa rất tốt ,e cũng lọ mọ vào đến đó . các bác thợ chăm chỉ chịu khó nhiệt tình khắc phục tạm thời để e về hà nội kẻo tối .Nhưng có điều e ko hài lòng là sự cần cù của các bác ấy thành phá hoại . làm hỏng cái van nhiệt e phải thay mất 3tr. hôm thứ 7 vừa rôig e đã sửa xong xe các cụ ạ , tổng thiệt hại mất 6tr
em nghĩ là tốt nhất là gọi cứu hộ. không nên cố lết cụ ạ. vì máy báo quá nhiệt là rất nguy hiểm

HUMMER H4

Xe hơi
May mà không phải bọn trẻ con chơi trốn tìm, hixx
Cái này thì hết thuốc chữa. Có Lần em về quê chơi. Thấy Cái Đống rơm thấp ở giữa đương thì bò qua ai dè trong Đông rơm toàn gạch, tí vỡ gầmX_X,..bài học rút ra Là các bác nên tránh, nếu không nên xuống kiêm tra cho chắc chăn rồi hãy vvượt qua.

danhp

Xe tải
^^ chuyện của em :
Ông chú + 2 thằng ku F1 về quê, đi chán chê thăm họ hàng, tối tạt vào chơi người quen trước khi về, hai ông con (cân nặng gần tạ) cũng mệt kêu thầy cứ vào, hai ông ngồi oto bật điều hòa cho mát, chuyện không có j nhưng lại đậu trên đống rơm, và kết quả như nào các cụ đoán được, 1 em buổi sáng cháy thùi lùi.

Kiinh nghiệm cẩn thận khi về quê mùa gặt. ^^

trung_dd

Xe hơi
Em bị y hệt cụ, chỉ thay gạch bằng ổ gà nên tí lật xe.

sudoku

Xe buýt
Hôm trước em về quê ăn cưới đứa em, vào ngõ rơm rải đầy đường, vừa bò vừa lo, đi 1 đoạn lại nhẩy xuống xem có bị giắt vào gầm không, các cụ hết sức cẩn thận

suhaobapcai

Xe máy
Nghe mấy bác kể mà em thấy cũng nguy hiểm quá. Nhà em ở quê mỗi khi thu hoạch lúa xong là cứ phơi rơm và thóc ở trên đường quốc lộ. Đợt này về em cũng phải nhắc nhở các bác phụ huynh nhà e ở nhà mới được.